deep sleep batery saver pro tiêu tốn pin ít hơn cho note 2!

sieunhanhoi
22/1/2013 3:47Phản hồi: 126
deep sleep batery saver pro tiêu tốn pin ít hơn  cho note 2!
Máy mình từ khi lên 4.1.2 thì mình cũng cảm nhận như các bác và thấy pin tốn hơn thật, dù nhiều lúc không dùng gì mà nó vẫn mất pin...
nhưng từ khi mình dùng phần mềm deep sleep batery saver pro và có theo dõi thì thấy pin những lúc không dùng đỡ hơn hẳn (hoàn toàn thấy sự khác biệt)
phần mềm này dùng sẽ không thấy máy có gì khác cả (như ánh sáng yếu hơn, hay âm thanh nhỏ hơn...) hoàn toàn bình thường như phố phường hà nội
các bác test thử và cho ý kiến nhé!

link dow:
http://appstore.vn/android/home/app/12313

đưa thêm phần mềm của bác VINHVINH305 (THANK BÁC)
Autostarts (GIÚP TẮT BỚT ỨNG DỤNG ĐANG CHẠY, KHÔNG ẢNH HƯỞNG ĐẾN MÁY)

link dow:
http://appstore.vn/android/home/app/4542
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vua cai thay bt ko tiet kiem lam
[ạnote="tuanvnonline, post: 31668117, member: 245756"]Vua cai thay bt ko tiet kiem lam[/quote]
Bạn để qua đêm mới thấy...những lúc không dùng nó rất tốn...cài vào thấy đỡ hơn..chính trên máy mình luôn
@sieunhanhoi Bạn để qua đêm mới thấy...những lúc không dùng nó rất tốn...cài vào thấy đỡ hơn..chính trên máy mình luôn[/quote]

bác có thể hướng dẫn kĩ hơn cho em cách xài app này bằng ảnh chụp màn hình máy đc ko ạ, em cài r nhưng có mấy cái phần: Hồ sơ: Gentle,Mạnh,Cân bằng... là ntn em ko hiểu ạ, có cần tùy chỉnh j nữa ko ạ.thank bác
càng dùng càng thấy đúng là phần mềm này đỡ tốn thật...
trước dùng 4.1.1 thì ngon ---lên 4.1.2 thì pin cứ hết vù vù, dù lúc không dùng ---cài phần mềm vào so sánh thử và thấy đỡ thật....dùng đi các bạn!
Minhvu7911
ĐẠI BÀNG
11 năm
Uh,mjh cũng cài nè.mjh nghĩ máy it ton pin là khi màn hình tắt thì nó sẽ tắt luôn 3g,wifi nên tk pin la đúng rồi.thấy cũng hay hay

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Minhvu7911
ĐẠI BÀNG
11 năm
Uh,mjh cũng cài nè.mjh nghĩ máy it ton pin là khi màn hình tắt thì nó sẽ tắt luôn 3g,wifi nên tk pin la đúng rồi.thấy cũng hay hay

connguab
TÍCH CỰC
11 năm
mjnh thấy đa số là do tâm lý thoaj
xaj đt muk cứ lo hết pjn
hết thj sạc;)
@connguab mình cũng biết là do tâm lý một phần... nhưng mình dùng cái này đúng là cảm nhận rõ rệt lắm...nhất là bác nào qua đêm mà thấy tốn nhiều thử dùng sẽ thấy hiệu quả....
tommykp
TÍCH CỰC
11 năm
cũng nên thử cho biết 😁
B sieunhanhoi vô chủ đề root note2 giúp mình với.
@iordna4.x ở đâu vậy bác...nhiều chủ đề root lắm...
Đã cài. mình để qua đêm tụt khoảng 10% pin, Tối nay test thử xem ntn 😃

Bác chủ có giải thích qua về các chế độ đc không 😁
@vinasat2 trang http://appstore.vn/android/home/app/12313 toàn tiếng việt mà, bác để chế độ cân bằng nhé (hình như cài vào nó đã mặc định cân bằng rồi)
nhớ ghi ra giấy % pin rồi sáng hôm sau thông báo kết quả nhé
của mình thì đỡ đáng kể, không biết mọi người thì sao
@sieunhanhoi I see. Lúc nãy quên k để ý hướng dẫn 😁
Cái xả pin thì mình kô hiểu lắm trước dùng bản free bên ch play dc mấy hôm xóa đi luôn vì cảm thấy máy chậm hơn kô biết bản pro thế nào

@codononline90 thử đi bạn, mình dùng không thấy máy chậm và khá hài lòng...(hay do mình bị tâm lý nhỉ 😁)
@sieunhanhoi Vụ xả pin là sao hả bác có thể sửa lại nhưng e kô biết tác dụng là j

@sieunhanhoi Vụ xả pin là sao hả bác có thể sửa lại nhưng e kô biết tác dụng là j

@codononline90 "xả pin" tức là pin mình dùng đến ngưỡng đó thì nó sẽ phải nạp thì phải....theo mình hiểu như thế
Mình confirm là máy mình tiết kiệm đc một nửa lượng pin tiêu hao mỗi đêm.
Trước: 10-12%.
Sau: 6% tính từ 11h->6h sáng nay

Mình để chế độ custom:

-Mạng: dữ liệu
-Không đồng bộ
-4h check 1 lần trong 2 phút.
-Chế độ ban đêm từ 11h-6h sáng
-Dừng ứng dụng đang chạy, danh sách an toàn để lại viber và tin nhắn.
-Có điều chỉnh CPU.

Nhận xét: Thay đổi khá rõ ràng trên note 4.1.2. Nên thử phần mềm này vì mình thấy nó khá hiệu quả 😃
@vinasat2 may bác giống mình, cứ tưởng phần mềm tiếc kiệm là do cảm giác...
mình thấy ngoài việc để qua đêm thì chơi game cũng đỡ tốn hơn, và mỗi lần không dùng nó cũng không bị hao một cách đột ngột nữa...
Bạn ơi, bản pro giá 1.86$ có ..... k bạn

@galaticco3110 Bạn vào appstore.vn mà tải nhé. Free bản pro 😃
Cho mình hỏi luôn. Cái Appstorevn của mình cứ vào là lỗi, cứ hiện cái thông báo "đang tải" . Máy mình chưa root

@galaticco3110 trên diện thoại đôi lúc nó dow chập chờn (bác có thể thử các trình duyệt khác để vào appstore) nếu vẫn không được bác vào máy tính mà dow nhé
Sài ngon máy mat rượi

Để thử coi sao
vntrann
TÍCH CỰC
11 năm
vừa cài, để check xem sao
tommykp
TÍCH CỰC
11 năm
mình đang test và thấy khá ổn, 3G để liên tục, email + đt + sms bình thường (như mọi khi) từ sáng đến 7pm còn 69%. Lúc trước thì chỉ còn khoảng 30-40% thôi. Mọi người nên dùng thử.
@tommykp thế là phần mềm này cũng ổn vì ngoài mình ra cũng mấy người dùng thấy tiếc kiệm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019