Samsung Galaxy S IV sẽ được giới thiệu vào ngày 22 tháng 3, bán vào 15/4?

vuhai6
23/1/2013 2:37Phản hồi: 812
Samsung Galaxy S IV sẽ được giới thiệu vào ngày 22 tháng 3, bán vào 15/4?
Hình ảnh Galaxy S IV chỉ mang tính minh họa

Nhiều nguồn tin cho biết Samsung sẽ tổ chức một sự kiện riêng với tên gọi Mobile Unpacked ở Mỹ vào ngày 22/3 để giới thiệu S IV. Như vậy, Galaxy S IV sẽ xuất hiện đầu tiên ở Mỹ, quê hương của đối thủ lớn nhất Apple chứ không còn là châu Âu, thị trường mà Samsung đang rất mạnh. Trong một tin khác có liên quam, SamMobile cho biết Galaxy S IV có tên mã Altius sẽ bán vào 15/4, khá sớm so với năm ngoái.
[prebreak][/prebreak]
Máy được dự đoán sẽ có BXL 8-core Exynos 5 Octa, xung nhịp 1.8GHz, RAM 2GB, camera 13MP, GPU Mali T658, 8 nhân, pin 2600mAh. Đặc biệt nhiều khả năng đây sẽ là chiếc smartphone đầu tiên của Samsung được trang bị màn hình 5", độ phân giải 1080p do chính hãng điện tử Hàn Quốc này phát triển.

Nguồn: Asia EconomicsSamMobile
812 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vjpden33
TÍCH CỰC
11 năm
Chờ nó ra ngắm thôi.
Chứ không mua nổi 😁
mrducluan
ĐẠI BÀNG
11 năm
không thích thiết kế của S3, quá xấu với viền bo tròn, k đẹp, k manly chút nào.

Không biết em S4 sẽ được thiết kế như thế nào đây?
@mrducluan Nghe nói là dài hơn tý, và ít bo tròn hơn tí, hi!
adidas.
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrducluan nghe nói là hình tam giác =))
@mrducluan mình đòng ý kiến vs bác chủ,em cũng không thích lắm cầm s3 mất tiêu vẻ nam tính từng thấy trên s2...chất liệu làm sản phẩm của samsung rẻ tiền quá,con s4 này chưa biết sao nữa
@taolagi227 cảm thấy rẻ tiền như anh nói thì mua về độ nó lên lo gì, 1280 còn độ vỏ gỗ dc chứ nói chi mấy con này
Style_TS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrducluan Thực sự hồi mới ra mình luôn thích One X hơn S3 nhưng sau khi phân vân đủ thứ về 2 máy này, cuối cùng mình quyết định mua S3, khi quen mắt, quen tay rồi thì chả thấy One X nó hút hồn gì nữa bác ạ. Con S3 cầm trên tay cảm giác rất thích. 😃
Quả bom này mà nổ đúng thời điểm thì khối kẻ tan xác
@Kennhoc92 Mỗi người có 1 cách nhìn màn hình và mỗi hãng có 1 phong cách sản xuất riêng. Cũng như Sony thích trung thực, Samsung thích rực rỡ. Nếu hãng nào cũng giống hãng nào, cũng vỏ kim loại, cũng màn hình chân thực thì còn phân ra Samsung, HTC, SONY hay LG làm gì hả bạn.
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_MaiVanSon_ Theo mình công nghệ phải luôn hướng đến sự hoàn hảo bác à,đồng ý vs bác còn có các chị em phụ nữ thích sặc sỡ,rực rỡ nhưng nếu bác từng xài qua Nexus 4 (như xem phim,hình ảnh) thì khi nhìn lại màu của S3 thấy sao sao á ,là dân multimedia mình cũng từng rất thích màu của Sam từ cái thời PhongVu trưng bày cái Sam Wave đó chứ,nhưng sau 1 lúc nhìn kĩ thấy lỗi màu trầm trọng mà tới bây giờ S3 vẫn chưa khắc phục được,tất nhiên không ngoại trừ bác là Sfan thì có thể tự dối lòng rằng màu S3 đẹp hơn ,Have Fun !!!
@Kennhoc92 Chưa chắc hoàn hảo đã là đẹp. Mình cũng đâu nói SS màu đẹp đâu, nhưng mình chỉ nói đó là bản sắc riêng rồi. Nếu bạn thích trung thực, có thể sử dụng các sản phẩm của Sony, bạn nào thích rực rỡ, dùng Samsung. Mình thấy công nghệ không nhất thiết phải đi theo 1 quy chuẩn có tính mô tip. Nó cần đa dạng. Cứ coi như hãng nào cũng đạt chuẩn 100% đi, thì còn phát triển công nghệ gì nữa, còn lựa chọn các hãng làm gì nữa.
@_MaiVanSon_ mình thấy bác nói đúng, dù sao chúng ta cũng nên tôn trọng sở thích cũng như lựa chọn của người #...người thích màn hình rực rỡ của SS cũng 0 phải là ít đâu ( trong đó có mình, mình thích kiểu màu rực rỡ ảo
của TV SS😃 ), nếu 0 thì tv SS 0 thê nào phát triển như vũ bão như vậy trong những năm gần đây. Mình thấy cũng như xài headphones vậy, có người thích colored sound, nhưng những người thich balanced & concisely accurate sound lại cảm thấy rất khó chịu với kiểu colored sound đó...việc này cũng bình thường thôi, mình nghĩ tôn trọng nhau sẽ ít dẫn đến những kiểu tranh luận mang tính châm chọc, thậm chí thóa mạ nhau. 😃
Lại ra mới nữa rồi, nhanh quá.
xperia_s
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe tuyet voi
Giờ mới mua s3 mà s4 lại sắp ra rồi . Haizzzzzzzzzzzzzzzz
thanhky20
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Anhkois2w mua thoi diem nay la chinh xac roi ban a.vi gia cua s3 bay gio moi dung voi gia tri cua no
cai nao moi ra cung gia cao hon han so voi gia tri cua no het .mua khi moi ra la sai lam
kinh khủng :eek:
Cho doi
Đợi chờ là hạnh phúc .
moster1995
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khủng long 8 nhân xuất hiện .........! Choáng @_@
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@moster1995 nghe 8 nhân ghê lắm. nhưng thực chất nó chạy 4 nhân thôi. 4 nhân để chạy tác vụ nhẹ và a nhân chạy tác vụ nặng nhằm tiết kiệm pin. 😃
moster1995
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong642 nhưng cũng nhanh hơn các máy chạy 4 nhân khác ! Giờ ít ai quan trọng nhân lắm chỉ cần trải nghiệm tốt giúp ích cho ng` sử dụng là like ak ! Như xperia Z hiệu năng thấy cao hơn S3 như về phần mền đa phương tiện thì còn hít khói !
S3 dùng vẫn ngon mà - S4 ra sớm quá thế này ???
@Canon100is Các hãng khác ra siêu phẩm hết rồi. Anh Sam nóng đít 😃
@Canon100is theo vòng đời đúng 1 năm mà 😃
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
oh, 8 nhân
S3 4 nhân mà hiệu năng còn thua Acro S , T, TX. khả năng tối ưu của Sony quá tốt
đợi Xpera Z, S4 ra rồi so với nhau nào
kin_playboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@oichaooi thua ở chỗ nào thế bạn..mình ko dùng S3 nhưng dùng Note2 và AcroS và thú thật.Acro S thua hết từ lướt web cho đến độ nhạy cảm ứng.chụp ảnh 12Mp nhưng ko ấn tượng,pin cũng yếu và quan trọng..khi đi đường,đàm thoại rất nhỏ ( em dùng qua 2 con Acro S đều bị thế)
erikknight
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kin_playboy đem con 4x so với 2x mà cũng so, so 4x với 4x thì hãy to mồm!!!
@erikknight to gì , tai co 1 bác nói con acro s ăn đứt galaxy s3 nen nguoi ta moi nói zậy. ko đọc cốt chuyện mà nói người ta to mồm. koi lai đi nhen =)))))
kin_playboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@erikknight ông này bị ảo ah..người ta đang nói là hiệu năng của AcroS hơn Note2..tôi cũng ko hiểu thì tôi hỏi chứ tôi to mồm gì..đọc kỹ hãy nói người khác
theo như ảnh thì chiều ngang hơi to 😁
Nhà nghèo không chạy đua theo công nghệ được hjx..😔

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Huhu chưa có s3 mà dùng đã ra s4

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
@a_new_day1503 hu hu chưa có s1; s2; s3 mà đã ra s4 =))
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@a_new_day1503 Bang long voi con XE di ban. Chay dua vu trang Smartphone thi tien nao chiu noi

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
11 năm
với em tầm 4,3 inch là đủ và 1 cái laptop sony ngon , 1 em canon G15 .
vậy là đã đủ cho 1 người yêu công nghệ và cũng yêu túi tiền rồi.
sắm nhiều ko có tiền mà thêm rắc rối....
@sgvietnam79 Đã đua là phải đú tới cùng bạn ạ. mình lại chỉ thích gọn nhẹ S4, Sony RX1 vài cái ipad 4 cũng oke.....
immortel_la
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sgvietnam79 4,3" sao mà đủ😔 coi film luot web chán kinh khủng
sgvietnam79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@immortel_la dạ em coi phim thì coi bằng tivi Led thôi,
lướt web em lướt bằng lap ạ,
còn cái Smartfone em chỉ nghe gọi chụp hình với chơi game 1 it thôi ạ .
ví dụ không biết cây ATM ở đâu thì mở ra tìm cái thôi, coi GPS tìm hung mà đi ra đường thấy cái gì hay thì chụp 1 cái.
chứ gián mắt vô mà lướt web hay làm cái gì đó lâu trên điện thoại thì em ko bao giờ cả
chẳng bao giờ chat Yahoo Skype facebook trên điện thoại cả...
thuhoanf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghi ngờ cái cấu hình quá, chắc 4 nhân thôi! màn hình 5" thì ổn rồi...
@bomduc You just went full retard .
Ko hiểu bạn nói cái gì. Google đầy ra đó. Code code cái gì.
kadata
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bomduc Có thể chiêu bài của SS chăng 😁:D:D
@kadata Mời đọc bài này:D
@thuhoanf Bạn này kô chịu đọc bài nhỉ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Chờ lâu quá rồi. Nhanh cái anh ơi
ro.dthiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Fractal_Gallery bác đang dùng note 2 mà còn gấp gáp làm gì. em đọi note 3 xem thế nào
ro.dthiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Fractal_Gallery bác đang dùng note 2 mà còn gấp gáp làm gì. em đọi note 3 xem thế nào
@ro.dthiep Lại chán rồi bác ơi. Giờ em chỉ thích dùng máy nào thiết kế nhôm nguyên khối chứ dạo này hơi nản với vỏ nhựa của samsung cứ vỡ mẻ nhìn thảm lắm
minh họa thì kiếm cái thiết kế nào đẹp chút chứ lấy cái thiết kế gì xấu òm đi minh họa nhìn thấy nản kèo quá.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@viettien_milo thế này được k bác @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019