[Tin đồn] Apple ra mắt iPhone 5S vào tháng 7, iPad mini Retina và iPad 9,7" trong tháng 10

Duy Luân
26/1/2013 11:23Phản hồi: 417
[Tin đồn] Apple ra mắt iPhone 5S vào tháng 7, iPad mini Retina và iPad 9,7" trong tháng 10
Ảnh minh họa

Theo nguồn đáng tin cậy của trang iLounge, Apple dự tính sẽ ra mắt iPhone 5S vào tháng 7 tới đây. Camera chính của máy sẽ được làm mới và nhiều khả năng Apple chọn dùng cảm biến ảnh Sony 13MP cho thiết bị của mình. Đèn flash trợ sáng cũng sẽ được thay bằng loại có kích thước lớn hơn để phục vụ tốt nhu cầu chụp ảnh của người dùng. Ngoài ra, iPhone 5S cũng sẽ sở hữu vi xử lí mới. Ngoại hình của thiết bị thì gần như tương đồng với iPhone 5 hiện nay. Hiện có hai nguyên mẫu iPhone 5S đang còn nằm trong vòng bí mật và chúng được gọi với tên mã là N51 và N53. Nguồn tin cũng có đề cập đến khả năng Apple sẽ đưa ra một mẫu iPhone giá rẻ dành cho thị trường Trung Quốc nói chung và các nước đang phát triển nói riêng.

iLounge tiết lộ thêm rằng chiếc iPad thế hệ thứ 5 có tên mã J72 dự kiến sẽ được ra mắt vào tháng 10 tới đây để thay thế cho iPad 4. Máy sẽ nhỏ và mỏng hơn rất nhiều so với chiếc iPad 9,7" hiện tại, và khi xoay dọc thì viền trái phải gần như biến mất. Phần viền trên và dưới chỉ đủ để chứa camera phụ và nút Home mà thôi. Theo nguồn tin thì nếu gọi iPad 5 là "iPad mini kéo dài" thì cũng gần như chính xác.

Về phần iPad mini, thế hệ kế tiếp của chiếc máy tính bảng này có mã là J85 và nó cũng sẽ được công bố vào tháng 10 năm nay, cùng đợt với iPad 5. Ngoại hình của máy sẽ không có nhiều thay đổi so với chiếc iPad mini hiện tại, chỉ có màn hình là điểm nâng cấp đáng chú ý nhất vì nó sẽ sử dụng độ phân giải cao, đạt mức Retina. Nếu Apple muốn sử dụng một màn hình độ phân giải cao nhưng vẫn phải đủ mỏng và mức độ tiêu thụ năng lượng hợp lý thì công nghệ chế tạo LCD IGZO chính là ứng cử viên sáng giá.

Theo iLounge (1), (2)
417 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ctn100
CAO CẤP
11 năm
Chờ xem thiết kế mới thế nào ?

P/S: MẶC DÙ CŨNG BIẾT RẰNG NÓ SẼ GIỐNG IP 5 HIỆN GIỜ 😃 ko thì kéo dài, dài và dài hơn nữa

Thấy clip hay thì LIKE e 1 phát nhé. hehehe
@ctn100 mắc cười vải . định đem iphone 5 ra đùa 😁 cầm cái iphone 5 đấy chém nhâu thì sao bác
taituan83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ctn100 Xem clip của bác này post xong, tí nữa thì mình ngã đập đầu xuống đất! Hài vãi linh hồn!
nstball
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ctn100 CHết cuời vs cái clip của bác 😃)
linhkdcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sòn sòn như lơn rồi mất hết ca sự hấp dẫn trước đây
xuandiephy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tin đồn vẫn chi la tin đồn

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Hudson
TÍCH CỰC
11 năm
@xuandiephy Bác k để ý là những tin đồn về táo trong thời gian gần đây khá là chính xác ah?
Xong. Apple đã hết y tưởng. Mình chuyển từ 4s sang onex là chính xác
P/s : ai nói mình ngu mua onex thì các bạn vào box onex mà xem. Pin ko còn la vđe. Còn camera mình vẫn chụp đep sau 4th dùng ko case. Còn apple. Nó ko còn nguyên giá trị vốn có. Kể cả về tâm lý va chất lượng. Dùng iphone thì ổn nhưng nó ko còn làm bạn khác với số đông nhiều. Người người dung iphone. E dùng onex để ban bluetooth và xem news. Coock rom, xem mây bay. Vẫn giữ ipad4 xem hdvieT. Ai nói e ko biết iphone thì xem lại, e đã từng trải qua hội 04.11.08. Làm cũng đủ trò trên iphone, at&t unlock nữa.
THỰC SỰ NẾU XPERIA Z ĐƯỢC NHƯ QUÃNG CÁO THÌ XIN LỖI. IPHONE 5 KHÔNG CÒN HƠN TẤT CẢ NỮA.. MONG KS CỦA APPLE SÁNG TẠO HƠN ĐỂ ĐIỀU TUYỆT VOI SẼ XẢY RA VỚI CÔNG NGHÊ NHƯ HỌ TỪNG BẮT ĐẦU. LOVE MY OLD IPHONE 4
@trongthuan0311 bạn nói rất đúng vs thời điểm hiện tại . Nếu Iphone ko còn mang lại cảm giác như 3GS , Iphone 4 làm dc ... thì ... rất tiếc từ thế hệ thứ 5 này trở đi iphone đang và đã hết vị thế số 1 smarphone của mình ... Sony Z 2013 mở màn 1 sự cạnh tranh bùng nổ . 2013 này chỉ còn chờ SS LG Iphone HTC ra sp mới là ta có thể đánh giá Sony, hay SS lg , HTC Iphone cho ta 1 trải nghiệm dt đẹp , tinh tế , và đáp ứng dc thị yếu người dùng chán vs phong cách cũ của iphone .... Đám cứơi cô mình .....người trong họ nội sơ sơ có 17 chiếc Iphone 4 ,4s ... =)) nên tết này xong ... tôi sẽ xúc em sony Z để xem siu phẩm khởi đầu 2013 ntn ^^
lavayroi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongthuan0311 cho nó vào wa1 khứ thì cần j quan tâm đến nó nữa..bạn thich hãng nào thì sài hãng ấy.bận tâm làm j cho mệt thế bạn....miệng lúc nào cũng nói là ko thèm quan tâm mà lúc nào có tin j về apple hay ip thì lại nhảy vào ..........
@trongthuan0311 đây ko phải nơi khoe của bạn à 😃
frims
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongthuan0311 trông có vẻ đại da nhỉ 😕
chỉ có em ip2 là không có 2s 😃,dự là năm sau ra 6,năm kia là 6s 🆒 hoặc cũng có thể là the new iphone
làm gì có thiết kế mới nào đâu mà chờ xem với chả đợi xem... cứ cầm con 4s vs con ipad mini + - kích thước là ra hết
Chẳng có gì mới mẻ. Chắc Ip5s sẽ khắc phục được lỗi dễ xước, dễ móp của Ip5.
@familyshonors Bằng cách chuyển sang xài nhựa hả bác lol
kimlong_ot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất thích Ipad mini nhưng chưa mua vì cảm giác vẫn thiếu thiếu 1 cái gì đó
Có lẽ màn hình Retina là cái mình mong đợi trên sản phẩm này
dmanh89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết bị hoàn hảo nhất là thiết bị phù hợp với điều kiện của mình nhất...!
@dmanh89 Câu này hay nhất diễn đàn Tinh tế nè
dài đến đâu dc nữa nhỉ. mini cho ra retina thì còn tạm ổn.
với cellhpnes ra lúc thời gian Sony tung z. BB z10. rồi Samsung cho ra s4 và note 3.
pad thì nokia sắp ra tab win8.
xem bộ ko dễ ăn như trc rồi apple ơi.
Kéo, kéo nữa, kéo dãn 😁
duythutm
ĐẠI BÀNG
11 năm
tổng giám đốc apple qua đời đồng nghĩa tất cả sẽ từ từ biến mất
songoku
TÍCH CỰC
11 năm
mình thì đã hết lòng tin vào apple hiện đang sử dụng note 2 rất hài lòng
@songoku thằng em mình mới chuyển từ 4s qua note 2 sau khi noa cầm con note 2 của mình
đê lại con ipad2 chơi game nghe nhạc hẹ hẹ
Chờ thui
Có cái để chờ rùi. Đợi 5S hay 6 xem thế nào, ngon là chiến.
@Hiep_1307 đừng có ngoại hình giống hệt iphone5 là ngon rồi...hehe
iomb4ilu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AudioSlave2020 Theo truyền thống thì X_S có ngoại hình y hệt X mà 😃
Nghe đồn iphone thế hệ tiếp theo có thể có màn hình 4,8 inch 😁

@phuocthanh234566 các góc dc bo tròn nhiều hơn các phiên bản trco_O trông bo tròn giống note2:D
@phuocthanh234566 chả ham những IP đú theo sản phẩm của người khác, trước các thánh kêu là 3.5 là chuẩn mà bi h lên 4.0 rồi có thể lên 4.8, trong khi đó đi kiện tụng làm láo loạn lên, sao ko ra thiết kế mới và có OS có cách thao tác mới cũng như trải nghiệm tốt hơn nữa , chứ cứ như thế này lại sớm gục thôi
Cứ kéo ngang, kéo dọc với thu nhỏ, phóng lớn thôi. Chip thì cứ nâng đều đều theo năm tháng. Phát triển sản phẩm ko cần đầu tư nhiều, tập trung vào kiện tụng dễ kiếm tiến hơn :rolleyes:, lại còn mau nổi tiếng nữa chứ, dù kiện hay bị kiện vẫn nổi như cồn 😃
@sunspider Đã là tỉ lệ vàng rồi thì thế hệ kế tiếp scale nó ra thôi...chứ biết sao bây giờ,làm khác nó mất vàng thì chết à..
Nói chung đẹp mà, hy vọng apple bán được 4 tỉ cái iphone và 3 tỉ cái ipad.
@sunspider Đúng quá.chuẩn cm.bây giờ làm ăn khó khăn quá.cứ đi kiện là đủ sống.xem ra apple nên lập 1 bộ phận chuyên "theo dõi.phát hiện và xử lý rồi chặt chém " kẻ nào dám đem các "chuẩn chung" ra làm của riêng.nếu người phát minh ra tính năng nghe gọi và nt của dt rồi đem đăng kí hết cả thì ngày nay dt sẽ mắc tiền lắm nhỉ
chắc thật, tim cook ít biết giữ kín lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019