Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện thông tin thiết bị iOS có bộ nhớ trong 128GB, rò rỉ ảnh về loa của iPhone 5S/6

Duy Luân
27/1/2013 17:7Phản hồi: 313
Xuất hiện thông tin thiết bị iOS có bộ nhớ trong 128GB, rò rỉ ảnh về loa của iPhone 5S/6

Trong bản iOS 6.1 Beta 5 mới được Apple phân phối ít hôm trước, nhiều lập trình viên nhận thấy rằng tập tin BuildManifest.plist của firmware này có chứa thông số về một thiết bị iOS với dung lượng bộ nhớ trong 128GB. Dòng thông tin như hình bên trên chỉ xuất hiện duy nhất trong firmware bản thử nghiệm, còn ở tập tin iOS 6.0.1 chính thức không thấy có. Điều này gợi ý rằng Apple có khả năng sẽ ra mắt một (hoặc một số) dòng máy nào đó có mức dung lượng lưu trữ cao hơn cả các con số 8GB, 16GB, 32GB và 64GB như trên các máy iOS từ trước đến nay. Chúng ta hãy cùng chờ xem liệu Apple có đưa ra một chiếc iPad, iPhone hay iPod Touch với bộ nhớ 128GB hay không.

Tập tin BuildManifest.plist của iOS 6.1 Beta

Tập tin BuildManifest.plist của iOS 6.0.x iOS-6.0-IPSW-Partition1-1024x470.png
Cũng liên quan đến thông tin về các thiết bị di động của Apple, mới đây trang Nowhereelse.fr đã cho đăng tải hai tấm ảnh về khối loa được cho là của "iPhone 5S" và "iPhone 6". Khối loa của iPhone 5S có nhiều điểm tương đồng với loa trong iPhone 5 hiện nay, trừ vài chi tiết nhỏ về các chốt và ngằm gắn. Trong khi đó, loa của iPhone 6 thì nhỏ gọn hơn khá nhiều và nó được dự tính sẽ dùng với một mẫu điện thoại có màn hình to hơn hiện nay, lên đến 4,8" (tên mã là Meth). Nguồn tin đến từ một công ty sản xuất linh kiện cho Apple nói rằng iPhone 5S sẽ ra mắt trong khoảng tháng Ba đến tháng Bảy tới đây (giống vài tin đồn trước đây), còn chiếc iPhone 6 thì sẽ xuất hiện vào cuối năm. Cũng có khả năng chiếc loa nhỏ này sẽ xuất hiện trong iPhone giá rẻ hoặc iPad Mini thế hệ mới. Tinh tế sẽ tiếp tục chuyển đến các bạn những thông tin mới nhất liên quan đến hai chiếc máy này.

313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kutujop
ĐẠI BÀNG
11 năm
kaka, ip5 sắp thành đồ cổ, nhưng sài thêm hai năm nữa vẫn tốt^^
điện thoại nào sau 1 năm ko thành hàng cổ
TrựcZa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kakahoang Đồ củ Bác ơi, cổ thì phải nhiều năm hơn cơ =))
@kakahoang Vài tháng a ban ơi

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
Apple đang làm một điều gì đó với phương châm " think different"và người yêu Apple cũng mong chờ điều này lâu rồi
@stupid_as_ifans bác quan tâm chi chài
finely
TÍCH CỰC
11 năm
@stupid_as_ifans Bắt bẻ ghê nhỉ, mình nhìn kỹ thì hình như bạn sữa bài viết của người ta
he he . Hóng ip5 giảm giá thôi.
Hay đấy 128GB kaka
Cho đến bây giờ 4s vẫn còn nhiều đam mê dù ip đã xuất hiện vài tháng,hà cớ gì ip5 gọi là đồ cổ nhỉ?nên nhớ rằng ip chứ ko phải galaxy-day thiên hà-sao băng sẹt
@ngaythu6-lamuor Đúng vậy, iphone 4S hiện tại vẫn nằm trong top những ĐT đẹp nhất !

...
@phuocthanh234566 Và vẫn còn giá
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
@ngaythu6-lamuor Hiện thời Galaxy S2 vẫn nằm trong top những điện thoại bán chạy nhé, có "xẹt" đâu.
4.8 inch cơ à??? Dự là một số bác sẽ quay lại với iOS khá nhiều, hết chê màn hình nhỏ rồi nhé.
@bboy3d chắc bạn ấy chơi song kiếm full công; mình cũng thích chơi full công không thích full thủ lắm
muidao
TÍCH CỰC
11 năm
@newstar9292 đảm bảo 100% bạn ạ, bạn không tin thì cứ chờ xem là rõ thôi, khỏi phải cãi nhau bạn ạ. đợi bạn nhé
5 hàng thành 6 hàng nên sẽ kéo dài , chứ chẳng lẽ 4 cột thành 5 cột thì sẽ thế nào.
@muidao Ôi ôi...cmt hài quá bạn =D bộ apple chỉ đc tăng 1 trong 2 chiều thôi sao. Bạn lệnh cho apple thế ợ???
😁 :D :D
@muidao Mình nghĩ nó sẽ to ra bề ngang và to ra cả bề dài, chứ nói như bạn nó chỉ dài ra không thôi thì ai mà xài.
Sắp tới sony cũng có siêu Xperia 128gb rồi

Gửi từ Xperia live with walkman của tôi sử dụng tinhte.vn
Tưởng 3.5 inch là vừa, là tỷ lệ vàng 😁
@buidoimiennui có mà vàng mắt ấy bác ah. Yêu thì củ ấu cũng tròn. Giờ thì không khoe tỷ lệ Vàng nữa nhỉ
@buidoimiennui 3.5'' là tỉ lệ vàng trong quá khứ, tỉ lệ vàng hiện nay là 4'' và trong tương lai tỉ lệ vàng có thể là 4.8''

Tỉ lệ vàng có thể thay đổi miễn sao nó do apple sản xuất thì nó vẫn là tỉ lệ vàng 😃
@buidoimiennui sự thật thì tỉ lệ vàng rất đẹp và đc ứng dụng nhiều trong thiết kế.
Còn Apple chưa bao giờ bảo là họ sẽ mãi giữ tỉ lệ vàng, cũng như công bố là họ sử dụng tỉ lệ vàng.

Loa mới nhìn to hơn loa cũ ...

Nếu hình ảnh trên là sự thật, thì iphone mới có thể có màn hình to hơn...

...
P/S Hiện tại mình thấy 4 inch trên iphone 5 là rất tuyệt ...

Thích hợp cho cả nam lẫn nữ ...rất thuận tiện khi dùng một tay 😁
@phuocthanh234566 Cái loa IPhone 5 là hình ghép, chỉ để so sánh thôi bác ơi.
@Duy Luân À thì ra là hình ghép... Mình nhớ Bác Tim đã từng phát biểu :

Lý do mà Cook đưa ra là iPhone 5 hiện đang trang bị màn hình Retina 4-inch mới. Đây là kích cỡ tối ưu vừa đủ lớn vừa không hy sinh sự thuận tiện của sản phẩm, bởi người dùng vẫn có thể dễ dàng sử dụng điện thoại bằng một tay. “Chúng tôi đã suy nghĩ rất nhiều về kích cỡ màn hình và tin rằng mình đã lựa chọn kích cỡ hợp lý nhất”
Sang năm mới lại có cuộc đua mới. Công nghệ quả là luôn thay đổi và phát triển!
4.4. 4................ 😁 128GB tê người
chờ xem sao nếu là mobile, tablet thì quá khủng
crazyfffan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hồi xưa iphone chỉ 3.5 inch thì các chị fanboy chửi Samsung lên bờ xuống ruộng vì tội "to". Bây giờ Apple le te chạy theo màn hình rộng thì lại nâng lên làm "different think". Vãi đái với tư duy của các chị.
mttv89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@crazyfffan bác nói chuẩn hơn lê duẩn. e còn nghe nói có thánh nào phán là chuẩn 3,5" là nhất,nào là apple ko bao jo "a dua" theo xu hướng màn hình to. vậy mà định làm quả còn to hơn cả s3 ah,haizzzz. xem 4,8" thì ifan sẽ thất vọng vì ko giữ đc cái chuẩn hay lại ủng hộ vì đc trải nghiệm trên 1 cái màn hình vừa to vừa mịn nhỉ,khửa khửa
@phd5 ai nói zậy đập bỏ mệ nó đi bạn à,chứ mình chưa nghe đại diện apple nói bao h cả,toàn ifan cuồng thôi😁 ghét thì ghét đám cuồng chứ liên quan gì đến ghét hãng,cái nào tốt thì dùng cái đó thôi.Còn thằng nào mà chả hút máu người tiêu dùng,hút ít hay nhiều không phụ thuộc vào giá mà phụ thuộc vào túi tiền và độ ngu của khối óc.Còn nói về bắt chước,thì những điều bạn vừa nói trên thì đưa tôi link xem android sáng tạo ra cái gì
_màn hình to ra,các hãng đều có màn hình 3.5 inc lúc trước vậy là đều bắt chước O2 nhé,còn trước nữa thì tôi ko biết nhưng chắc chắn là nó ko chạy androi
_note2 đk coi là "máy tính bảng có chức năng điện thoại" nhé,vậy note 2 nhái ipad 1 mặc dù kích cỡ chưa bằng nhưng cũng theo xu thế màn hình to
_bạn cho tôi xin link nói về chụp toàn cảnh panorama là của android cái?:D
_iphone vỏ nhựa nếu có đi chăng nữa thì cũng đơn giản là nó made in china,chứ như chú samsung chẳng hạn,sx ở vn mà vỏ tàu khựa thì mới là nhái chứ
_còn cái bút spen thì xin lỗi bạn nhé,cái bút cảm ứng đấy O2 cũng có rồi ạ.Vậy ai nhái ai,hay samsung nhái lại,còn ip có bút cảm ứng hay ko thì thời gian sẽ trả lời,đừng phán bừa,nguy hiểm
macpro87
TÍCH CỰC
11 năm
@crazyfffan mẹ kiếp dạng antifan này đéo thèm chấp,cái tư duy đó chỉ có trong đầu 1 số gà thôi mà vào diễn đàn nào cũng ngửi thấy mùi bọn anti,đt đéo nào mà trả là đt gọi nghe và nhắn tin
4s vẫn đẹp!
Nếu không có sự đôtj phá về thiết kế và tính năng thì sau vụ này có lẽ "táo tàu" lâm nguy thực sự
Cứ ra rồi đổi chứ việc gì phải xoắn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019