Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Các máy tính của Apple được lắp ráp ở Mỹ sẽ do Quanta thực hiện

cuLong
28/1/2013 12:23Phản hồi: 52
Các máy tính của Apple được lắp ráp ở Mỹ sẽ do Quanta thực hiện
Địa chỉ nhà máy của Quanta, ở Fremont

Hồi năm ngoái, CEO Tim Cook của Apple từng nói rằng hãng này sẽ đầu tư khoảng 100 triệu USD để đưa ít nhất 1 sản phẩm của Táo về "Assembled in USA" (lắp ráp ở Mỹ). Điều này giờ đây đã thành hiện thực, khi mà trong một thông báo với các chuỗi cung ứng linh kiện vừa qua, Apple đã bổ sung danh sách 1 nhà máy lắp ráp máy tính Apple ở bang California, với địa chỉ cụ thể là 44350 Nobel Drive, Fremont, nơi này là nhà máy của hãng sản xuất máy tính Quanta Computer Inc. Hồi tháng 11/2012, các máy tính iMac được giao hàng ở Mỹ bằng dịch vụ FedEx cũng từng được đóng nhãn là Assembled in USA, như vậy trong năm nay và tương lai nhiều năm sau sẽ có nhiều sản phẩm được thiết kế và lắp ráp, đóng gói ngay trong lòng nước Mỹ.

Quanta Computer Inc được bổ sung trong danh sách của Apple
apple-iMac-in USA-2.jpeg
Một chiếc iMac được đóng dấu "lắp ráp ở Mỹ"
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mualarung01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vâỵ là sịn lắm đây
seipher86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhohanoi Thích và có đk thì cứ nhích bác ạ 🆒 , quan tâm làm gì nó láp ráp ở đâu bác. Ko chỉ Apple mà mọi hãng sản xuất láp ráp khác cũng vậy thôi bác ạ. Ông bà nói của bền tại ng nên mình biết giữ máy tốt thì e nó ở lâu với mình, chứ máy mà thả vào hồ nc hay rớt lên rớt xuống như lá mùa thu thì made by Tim Cook hay Bill Gate cũng bó tay :p
huynhkhoabt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@seipher86 Bác nói cứ như là nói thật 😆
liamPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@seipher86 làm ở đó 2 năm mà không biết là của Taiwan , mà có cơ sở sản xuất taị TQ và khách hàng chánh là ACER laptop a
seipher86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@liamPham Tôi ko biết ngoài các sp Apple ra, nó còn láp ráp của hãng Acer hay hãng khác nữa ko. Tôi làm ở đó 2 năm chạy qua chạy lại 3 cái buildings quanh đó có cái lap acer nào trong đó đâu. Hay ông lộn wa Quanta ở nc khác hay bang khác. Còn cái Quanta tôi làm dưới Fremont thì ko có 1 cai acer nào hết.

Còn việc Quanta là của Taiwan và tôi nói Tàu là do tôi ko làm ở đó đã lâu và cũng ko wan tâm lắm đến công ty đó nên cũng là lỗi tôi ko nhớ chính xác là nó của Taiwan.
bossnabito
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ hàng made in Việt Nam 😁
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
@bossnabito MÌnh cũng vậy
@bossnabito Mong là sớm có 1 cái cho hòanh tráng

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn
trilong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhohanoi Chờ hàng lắp ráp ở Vn, cho rẻ? Có mà mơ! Cứ nhìn xe hơi mà biết nhé!
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
lắp tại USB thì chắc tốt hơn nhưng không biết giá có phải tăng theo ko.
@van_doan Ở USB thì không chắc là tăng, USA thì có bác ah 😁
Khanh.Lam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@van_doan USB là cái lè gì thốn ?
@van_doan USB là ở đâu vậy bạn😁
tranbang_bs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doanthang2606 USB là hàng xóm của USA đấy bác
Đã apple mà lắp ráp ở usa nữa thì quá ngon
hay nhi sang nam mua macbook ko con bi assembled in china nua
jojack
ĐẠI BÀNG
11 năm
chả tin mấy thăng nào ngoài châu á lắp ráp. châu á nỗi tiếng khéo tay mừ. mấy thằng mể tay to chà bá. ráp đồ k bt nên trò trống gì không đây.
Assemble in USA cái này cho imac và máy tính thôi, lượng tiêu thụ ko lớn lắm

điện thoại chắc khó
thích cái gì làm ở mĩ thôi
trilong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@italiano.affari Tớ cũng thích cái gì làm ở Mỹ.......tho, he he!
Tai230
TÍCH CỰC
11 năm
Hy vọng gía cả không bị đội lên qúa nhiều.

Gởi từ Xperia S sử dụng ứng dụng tinhte.
july3rd
TÍCH CỰC
11 năm
@killed Cùng dòng? Cùng dòng là thế nào? Mac Air, air retina, Mac pro, pro 13", pro 15", pro 13" retina, 15" retina, iMac 21", iMac 25"... Mỗi máy mỗi chữ đều có giá khác nhau, cậu có chắc là cậu nắm rõ tất cả ko? Chưa kể đến việc ở mỗi thị trường giá cả lại chênh lệch nhau, có thể vì đơn vị tiền tệ, khoảng cách ship xa gần, hay vì những lý do phức tạp hơn như là thuế nhập khẩu của từng quốc gia khác nhau, cậu chắc là cậu nắm hết dc ko?

Btw, mình ko tranh cãi gì cái chuyện giá bán này nọ, chỉ muốn xoắn cái việc nhét chữ vào mồm người khác thôi. Nguy hiểm vừa chứ.
@july3rd Cứ lấy ví dụ dòng macbook pro 13 rẻ nhất của năm trước với năm nay (đó gọi là cùng dòng), chúng ngang giá.

Còn về giá tiền tệ, thuế má thì sai lầm, vì đó không thuộc thẩm quyền của bất kỳ nhà sản xuất nào chứ đừng nói đến apple. Dùng giá hãng đưa ra mà làm thước đo.

Còn muốn xoắn thì kệ cậu vì cậu xoắn sai rồi, đừng đem cái mớ bòng bong đánh lừa người xem (nào là thuế, nào là gia tăng, nào là quốc gia.....). Nếu những thứ này có tăng/giảm, hãy hỏi đất nước sở tại trước khi nói đến nhà sản xuất
july3rd
TÍCH CỰC
11 năm
@killed Vãi cả xoắn, giống như từ nãy giờ có ai đó nói là chắc chắn Apple sẽ tăng giá sản phẩm vậy. Xin dc phép kéo cậu về lại chủ đề, và xin nói luôn là cái chủ đề này chẳng còn gì để nói cả, ngoài việc cậu quá nguy hiểm.
Dù sao thấy chữ Assembled in USA cũng yên tâm hơn là thấy chữ Assembled in China !
bao h có iphone assembled in usa nhỉ:d
BlackBerry Made in Canada, Mexico, Hungary, Google Nexus Q Made in USA và hệ quả là giá cao => ...

From BlackBerry® Bold™ with love ...
fruit
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá nhân công ở USA có lẽ cao nhưng hàng ở tại đó sẽ ko mất phí vận chuyển ngược từ China về. giá chắc cũng vậy thôi. apple mà làm j có giá rẻ
Ủa..Giờ apple vẫn xài series card ati 6xxx hả ta..Sao ko up 7xxxx luôn. ATI sắp ra series mới 8xxx rồi.
Lắp ở đâu chả được miễn sao đạt tiêu chuẩn Apple là ngon thôi....rước về Mẽo để đội giá thành lên à 😁
xịn lòi ra
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thích cái dòng " assembled in USA" quá :p

Sent from my LG Vu using Tinhte.vn
cool quá bay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM