Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Apple TV mới có kích thước nhỏ hơn xuất hiện tại Ủy ban truyền thông liên bang Mỹ

Duy Luân
29/1/2013 23:15Phản hồi: 98
Apple TV mới có kích thước nhỏ hơn xuất hiện tại Ủy ban truyền thông liên bang Mỹ
Kích thước của chiếc Apple TV gần như không thay đổi từ năm 2010 đến nay. Tuy nhiên theo một hồ sơ mới được Apple nộp lên Ủy ban truyền thông liên bang Mỹ (FCC) thì thiết bị này có thể sẽ có thiết kế trong năm nay. Chiếc Apple TV thế hệ kế tiếp có kích thước mỗi cạnh là 93,78mm nên nó nhỏ gọn hơn so với các model từ trước đến nay, vốn có chiều dài cạnh là 98mm. Tổng quan, máy vẫn có hình vuông như những người tiền nhiệm. Hồ sơ ở FCC không tiết lộ nhiều thông tin về cấu hình cũng như tính năng của chiếc Apple TV mới này.

Cũng liên quan đến chiếc hộp đa phương tiện nói trên, mới đây trang tin MacRumors đã khám phá ra rằng bản cập nhật firmware 5.2 mới không chỉ được phát hành cho Apple TV thế hệ hai (AppleTV2,1), thế hệ ba (AppleTV3,1) mà còn cho một dòng máy bí ẩn là AppleTV3,2. Chúng ta chưa thể biết được nhiều về những phần cứng, phần mềm mới trong trong mẫu Apple TV này, tuy nhiên theo cách đặt mã hiệu thì có vẻ như đây chỉ là một đợt nâng cấp nhỏ.

Screen Shot 2013-01-30 at 6.31.59 AM.png

Nguồn: FCC, MacRumors, iOS Firmware
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lợi ích của cái Apple TV này thật là mờ nhạt, 0 biết người ta mua nó về để làm gì nữa.🆒
@laphucnguyen mình thì thấy 0 cần thiết phải xuất hd movies từ Ipad qua TVs làm gì vì mình có netflix với hd quality rồi. Mình chỉ quan tâm việc có thể cho con mình chơi games trên Ipad nhưng với màn hình TV thôi, điều này cũng đáng để xem xét, còn airplay để stream audio thì home theater&amplifiers của mình đều có chức năng này rồi. Thanks anyways, bạn😃
@dlink500t vậy àh? cho hỏi niềm vui đó là những niềm vui gì? jailbreak nó rồi xài lậu hả anh ?nếu anh lấy việc đi ăn cắp làm niềm vui, để mà lên đây khoe khoang tự hào,thì anh nên xem lại niềm vui đê tiện của anh đi nhé.🆒
@AudioSlave2020 Nhu cầu thì mỗi người một nhu cầu, do đó có mua Apple TV, Android Mini, Smart tv..etc là do ở mỗi người. Ở đây anh em giới thiệu nhau đễ cho những thành viên khác chưa biết hoặc muốn tìm hiểu biết thôi mà. Còn nhu cầu của bạn đã đầy đủ thì đâu cần phí tiền mua gì thêm đâu. Mỗi người mỗi kiểu chơi, đa dạng là vậy. Riêng nếu chịu khó tìm hiểu kỹ, người dùng Apple TV có thể sử dụng giống như ở Mỹ hoặc bất kỳ đâu trên thế giới, chỉ có thể tốn thêm ít tiền. Nếu Apple TV đã được jailbreak, thì cũng giống như iphone hoặc PS3, apple TV sẽ có thêm rất nhiều tính năng như một số thành viên trước đã nêu. còn vấn đề về netflix, hulu, amazone prime... thì có thể dùng VPN (hiện tại có rất nhiều VPN providers giá cả đa loại từ $5-$10/ tháng, cũng có vài provider của vietnam - giá rẻ hơn) Nếu router ở nhà có hổ trợ dd-wrt thì chỉ việt flash rom của dd-wrt cho router, sau đó add cái account của VPN mà mình có vào là xong (ở việt nam có draytek vigor hổ trợ vpn rất tốt) . có ip của Mỹ thì xem Netflix, hulu, cbs, nbc...chuyện nhỏ.
@AudioSlave2020 bạn nói vậy thì biết là chưa hề dùng qua. đây là kênh chia sẻ dữ liệu đa phương tiện rất tiện lợi & hiệu quả. hãy trải nghiệm trc rồi kết luận sau nhé! ko người ta nói mình...nguy hiểm!
Apple tv quả thật đến bây giờ m vẫn hơi mơ hồ về chức năng của nó
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
sau 1 thời gian tui đắn đo và suy nghĩ và tui quyết định ko mua. ko mua vi no ko đem lại gì mà là tui hông có tiền mua. hjx hjx
Vâng : đây là thiết kế bo tròn độc quyền về TV , thiết kế thể hiện sự sáng tạo of Apple 😃
Nhà còn dư 1 cái màn hình, 1 bộ keyboard và chuột. Mua về xài để trải nghiệm Mac thôi
@Xe0m comment có não ko 😁
@Xe0m apple tv lien wan gì đến trải nghiem MAC vậy bạn :v
minhcuong
TÍCH CỰC
11 năm
Nhiều bác không xài, không biết xài, cứ thích bình luận nhỉ.
Xài đồ Apple mà không có Apple TV thật là phí. Ở nhà mình phòng nào cũng có nhu cầu 1 cái Apple TV. Nói chung là mình rất thích nó.
minhcuong
TÍCH CỰC
11 năm
@bestboy2142 không có nên không biết tác dụng của nó, nếu muốn biết thì mua thử đi sẽ biết, chưa dùng thử mà phán nghe không hay lắm.
@Sonltt Nếu ở VN bạn có thể xài Set Top Box
Onetivi của FPT
Mytivi của VDC

xem phim tẹt ga 😃, kho phim THUYẾT MINH/PHỤ ĐỀ TIẾNG VIỆT thì update hằng ngày, xem ko hết, đủ thể loại từ hành động tới kinh dị, hài, hoạt hình...
Chưa kể kho nhạc đủ thể loại, rồi youtube,, thiếu nhi, hài kịch...

chứ bình thường mua mấy cái đầu Apple Tivi về mà ko được sự hổ trợ của nhà mạng tại Việt Nam thì xem đứng đứng giật giật là phải rồi.

Còn mấy cái Set Top Box do nhà mạng VN bán ra, đăng ký thuê bao từ nhà mạng, thì được mở luồn hổ trợ... v.v.v... xem tẹt ga luôn
@minhcuong Nói như bạn thì có rồi thì mới biết có nên mua hay không à
Còn mấy cái chức năng bạn bảo thì 1 là không có thời gian mà nghịch mấy cái đấy, 2 là có nhiều thiết bị sẵn có trong nhà đã đảm nhiệm đc rồi, vì nói thật ở VN mình chẳng thấy mấy ai cứ ngồi nhà nghịch rồi truyền Video...qua Apple tv cho mất thời gian cả, tv nhà mình wifi có, xem trực he tiếp trên youtube dc, thích HD thì cắm thẳng ổ cứng vào TV xem, còn mấy cái chức năng nhỏ khác thì k hữu ích so với nhiều ng bạn à 😃
minhcuong
TÍCH CỰC
11 năm
@bestboy2142 TV nhà mình vẫn xem youtube trực tiếp được, nhưng mình vẫn thấy cái Apple TV rất hay.
- Ví dụ bạn đang sử dụng iPhone, iPad, ... để xem hình, xem video clip gì đó, cái nào hay muốn xem to thì chỉ bấm 1 phát là chiếu lên TV được rồi, chiếu cho nhiều người xem chung luôn.
- TV của bạn xem được Youtube nhưng điều khiển Youtube có nhanh bằng Apple TV không? muốn search 1 tên dài thì bấm mệt lắm, trong khi Apple TV dùng iPhone, iPad làm remote, điều khiển cực nhanh.
- Smart TV của bạn có dùng Home Sharing để nghe nhạc chứa trong máy tính của bạn được không?
- iPhone, iPad, iTunes trong máy tính của bạn sưu tầm bao nhiêu nhạc hay, bất cứ lúc nào thích thì bấm 1 cái nó phát ra loa lớn được. Thay vị phải mang máy lại gần và cắm dây loa vào rất phiền phức.
- TV của bạn có xem được Apple Event không? hôm giới thiệu iPhone 5, bao nhiêu người phải ôm máy tính theo dõi Tinh Tế thì mình xem trực tiếp sự kiên với độ phân giải cực đẹp.
Nói chung là cái Apple TV rất đáng giá so với giá 100$ của nó, nhất là đối với những người đã có nhiều iDevices.
ducpolite
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn chưa sài qua thì đừng nói vậy !apple tv dùng để kêt nối giữa ipad iphone va dàn máy hifi màn hình tivi rất thú vị. Bạn có thể ngồi ơ phòng khách tream phim nhạc và hình ảnh từ máy tính bất kỳ miển nó đươc cái iturn .đưa nó ra dàn máy vơi chất lượng hoàn hảo,xem youtub trưc tiêp hoăc coi phim online
babygoat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cyentruk khặc, mình gạ bán appletv 2 mà 😆, ouya hơi to, mà chuyên về chơi game rồi ;))
@AudioSlave2020 ở mình chủ yếu dùng airplay thôi xuất video từ laptop ra tivi bằng sóng wifi kể ra thì cũng hơi đắt so với mua cái cáp HDMI nhưng được cái tiện
@bomduc Airplay đã được tích hợp cũng khá lâu trên Amplifier rồi, nhưng chỉ streaming audio từ Ipad, Ipod ...hơn nữa home theather system nào cũng có tích hợp bluetooth wireless audio, DLNA 5.1 compatible...mình 0 biết có thể xuất video từ laptop, Ipad, Ipod wirelessly đến TV với Apple TV. Khá thú vị đấy, đáng để cân nhắc. THanks, bạn.
@ducpolite Máy tính phải có phát wifi,phát qua itunes và k đc dùng các phần mềm phát khác, hoặc iphone,ipad nữa... Nói chung là với nhiều người thì lợi ích mang lại không đáng với số tiền bỏ ra thôi

Sent from my LG-S6750 using Tinhte.vn

Mấy cha này rỗi hơi rồi hay sao mà vào cmt vớ vẩn thế nhỉ, thậm chí không biết, không dùng, chưa hình dung ra nó là cái gì cũng nói =))
@doanthang2606 Để biết Apple TV là gì vui lòng vào đây
http://apple.com/appletv/

Tất nhiên mình hiểu nó là cái gì, còn nhu cầu là ở mình, bạn phán làm cái gì?
@AudioSlave2020 Dẫn cho cái link rồi mà cũng ko chịu đọc kĩ haizz

Apple TV là thiết bị trung gian giúp truyền tải nội dung media (phim, nhạc, ảnh…) giữa các thiết bị Apple với TV đồng thời giúp thuê phim từ iTunes để xem trên TV, nó khác hẳn chức năng của đầu phát bluray hay các hệ thống trình diễn nội dung media đơn thuần.
@Sonltt sao lại phải mua cái này về thuê phim trên itunes...Netflix 10$/month coi lòi mắt ra 0 được hay sao vậy bạn...ma nội dung media thông thường là nội dung gì? nội dung media thông thường này khác biệt gì với nội dung trên Ipad, Ipod và Apple TV? bạn có thể cho mình biết không.🆒
@Sonltt ủa vậy sao người ta cm, người ta chưa biết về nó, người ta nói người ta không biết. Vậy sao tôi thấy bạn cũng cm lại nói người ta là vớ vẫn nhỉ 🆒. Họ nói bạn thì bạn nói mặc kệ bạn, còn người ta nói thì bạn lại nói là vớ vẫn. Người ta chưa biết, người ta chưa có nhu cầu, người ta cảm thấy k cần thì người ta cm 1 cách chân thật như vậy. LÝ DO GÌ BẠN CHÊ LÀ VỚ VẪN 🆒
Cái hiện đại đi trc 20, 30 mươi năm của tim cook là thiết kế giống với phiên bản 2010 sao?😕
Mua về chủ yếu cho trọng bộ Apple. Cái này ở US thì có thể dùng phổ biến. Ở VN thì đời nào ai lại bỏ tiền mua film trên iStore về xem khi mà có thể download miễn phí.
macpro87
TÍCH CỰC
11 năm
@namhung.nguyen ở VN mua về là để chơi nhạc,video với màn hinh lớn dùng đồng bộ với đồ táo,thời điểm này phim nhac chuẩn HD free rất nhiều,cho lên TV cả nhà coi có tuyệt ko mà chẳng mất xu nào,nhiều bác ko dùng chưa và chỉ gu gồ nhưng lại rất nguy hiểm
cái cục đó là cái tivi hã
@misterniken Cắm cục đó vào TV mà xem chứ bác >.<

cho em hỏi cái này sao mà coi đc
Zack_alex
TÍCH CỰC
11 năm
@misterniken cắm vào ass chú mà xem..@@
@misterniken cơ bản nó giống như thiết bị kết nối giữa iDevide và màn hình để xem TV
ngox_IT
TÍCH CỰC
11 năm
Mua cái này về xài đc Air Play Mirroring, ngoài ra thì ko còn chức năng nào xài đc ở VN 😁
Cục này trong fpt có nè. Bữa mua ipad mini thấy nối với tv sony. 😃
Nhỏ cở nào cũng dc, ăn thua cái giá nó có thơm k, nội dung nó có phong phú k.
Đang thích cái này. Mà đang phân vân mua hdd rời trc hay là mua apple tv trước
Nghe vẻ nhiều trẻ trâu anti cuồng ko biết cái Apple TV là cái gì mà phán như bố thánh nhỉ =)) Tưởng Apple TV là cái Tivi do Apple sản xuất chăng =))
@anhcanhd900 Đang định nói =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019