Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

BlackBerry 10 có hơn 70 ngàn ứng dụng tại thời điểm ra mắt

Didu
30/1/2013 16:2Phản hồi: 173
BlackBerry 10 có hơn 70 ngàn ứng dụng tại thời điểm ra mắt
Screen Shot 2013-01-30 at 11.04.50 PM.jpg

Một kho ứng dụng phong phú và chất lượng về mặt nội dung sẽ quyết định sự thành công của một nền tảng mới và với BlackBerry 10, hệ điều hành này có khoảng 70.000 (70 ngàn) ứng dụng tại thời điểm ra mắt. Đây quả thực là một tin vui tiếp theo cho người dùng BlackBerry bởi họ sẽ có rất nhiều ứng dụng, rất nhiều game để khám phá cùng với hệ điều hành BlackBerry 10. Trên thực tế, đây là số lượng ứng dụng lớn nhất được công bố cùng thời điểm một hệ điều hành mới ra mắt. Như vậy, nỗi lo ít ứng dụng và game đã hết hoặc bớt đi với những ai cân nhắc lựa chọn Z10 hay Q10 trong tương lai.

Không chỉ Twitter hay Facebook mà rất nhiều ứng dụng phổ biến khác đã có mặt trên BlackBerry 10 như Skype, Foursquare, LinkedIn, Evernote, Whatsapp, Flixster... Dù một số mạng xã hội như Facebook, Twitter hay LinkedIn đã được tích hợp sâu vào hệ thống của BlackBerry 10 nhưng họ vẫn có thể khám phá nhiều hơn với các ứng dụng trên cửa hàng trực tuyến. Ngoài ra, một số game phổ biến cũng đã có mặt trên BlackBerry 10 như Angry Birds, Where's My Water, Real Racing 3, Plants Vs. Zombies, NOVA 3, Asphalt 7... Đáng tiếc là một ứng dụng chia sẻ ảnh khá phổ biến hiện nay là Instagram thì vẫn chưa có mặt trên nền tảng mới này.

Một số ứng dụng đã sẵn sàng cho BlackBerry 10:
Một số game đã sẵn sàng cho BlackBerry 10:
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taitien1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhiều thế nhỉ, tiếc là chưa có xiền mua em này
thaixuxu
ĐẠI BÀNG
11 năm
yêu BlackBerry z10 rùi:p
@thaixuxu yêu là cưới ...😃
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
11 năm
z10 đẹp quá. Tiếc là ko có xiền mua. Híc
tvh12andq
ĐẠI BÀNG
11 năm
ước mơ cuả mình. hy vọng bb sẽ thành công
đang gom lúa
😁
caphi
TÍCH CỰC
11 năm
Chắc phải chuyển hệ quá. Chuẩn bị bỏ Android 😁:D
mr_namlong
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng may RIM ko đổi thành RIP.
@mr_namlong RIP means Return If Possible..
Chỉ tiếc hình như cấu hình là chip lõi kép Cortex A9 Ti OMAP 4470, khá là tụt hậu so với mặt bằng chung hiện nay.
Nhưng đa nhiệm trên BB nhìn thích thật, lại gợi nhớ hồi xài N9
@hung2900 Lõi tứ làm quái j khi mà pin thì chả dc cải thiện,nóng máy!gắn lõi tứ 90% chỉ để kiểng chứ xài dc hết công xuất nó ko mà đòi hỏi!nên nhớ cảm ứng trên bb rất mượt ko thua kém wp8 hay iphone,nếu đã thử qua tụi playbook hay torch!nên gắn chip lõi tứ vô blackberry z10 là 1 sự thừa thải!bb10 chứ đâu phải như android mà sợ lag sợ treo đòi tới lõi tứ!Xin lỗi chứ gắn lõi tứ vào thì con z10 này khó mà có giá tốt đẽ mua!như mấy a s3,one x mang mác lõi tứ giá toàn trên trời lúc mới ra
@hung2900 Đù, đấy là cấu hình con dev alpha bạn ạ, còn con z mới đập hộp là snapdragon s4 lõi kép 1.5ghz mà
@hung2900 Đó là con Q10 nhé bạn. Nhưng mình nghĩ cấu hình+ 2Gb Ram như thế thừa sức chạy muợt BB10 OS r 😁
fruit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung2900 quan trọng là khả năng xử lí nhanh hay chậm thôi chứ đừng chú trọng chip.
kinta8286
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung2900 bạn có biết rõ về tài nguyên của mỗi hệ điều hành ????????. android iphone winphone hay bb bạn biết rõ thì nên cm đừng nguy hiểm. vì sao con winphone đơn nhân nhưng vẫn mượt như con android 2 nhân 4 nhân ?????. vì sao iphone pin co 1440 mà vẫn trụ được 2 ngày nếu ít dùng ?????
với mình thế là đủ 😃
Mấy bác lo k có skype thì giờ sướng nhá 😆
quá ổn.... ứng dụng mang tính quyết định cho 1 os....
chuẩn bị phải như ít ra phải có ti tí để người ta dùng Rim đâu như bọn MS WP lởm bỏ mẹ, ra mắt 2 năm rồi mà hơn Rim có tẹo
chờ đợi.chờ đợi.... hay ghê 😁
trananh2233
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 sự chuẩn bị ko thể kỹ lưỡng & hoàn hảo hơn....😃
simson1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết có update cho em Playbook wifi của mình k nữa :-s
@ukuru2p Đoạch k có money mua con z10 kiếm con playbook 2nd chiến thôi , à bác cho em hỏi playbook có bản 3g k bác
d7293
CAO CẤP
11 năm
@beanladen12 Có bạn à, Có 4G LTE nữa.
kaiko
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenqlr38 Em tin là lên được. Theo thông tin rò rỉ thì là đầu tháng 2. Hi. Ngày trước Rim hứa là lên được mà giờ ko cho lên thì em sút cho vào mặt =))
ukuru2p
TÍCH CỰC
11 năm
@beanladen12 Playbook co 3G/4G-LTE nhưng ở việt nam mình thì chưa từng thấy có con nào... ngay cả " trên tay... Tinh Tế cung chưa thấy !
từ trước đến giờ mình không thấy hứng thú gì với BB
từ khi có Z10 thì đã khác...quá đẹp
@nh0ktam01 chuẩn rùi, mấy con BB trc ko ấn tượng lắm, nhưng chú BB 10 này thì ngon quá
Làm con thôi. Quá ổn rồi.
kaka_392
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có lẽ nào quay trở lại yêu rim?
bachtuant15
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới ra ứng dụng như vậy là ngon rồi . Dần dần còn phát triển nữa mà lo gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp