Chrome sẽ có Notification Center mới theo phong cách của Google Now

TDNC
1/2/2013 2:10Phản hồi: 68
Chrome sẽ có Notification Center mới theo phong cách của Google Now

Người ta vừa phát hiện trong phiên bản Chromium mới nhất trên Windows có thêm một tính năng gọi là Notification Center. Nó giống như chức năng thông báo Notification hiện nay của Chrome nhưng có thiết kế đẹp hơn, theo phong cách của Google Now. Chromium là một phiên bản khác của Chrome dùng để thử nghiệm các tính năng mới nên rất có thể phiên bản Chrome sắp tới sẽ được bổ sung tính năng này.

Để bật Notification Center, bạn gõ "chrome://flags" vào ô URL, sau đó đánh dấu chọn vào dòng "Enable Rich Notifications". Các lập trình viên có thể tạo ra các Notification này dựa trên HTML5 hoặc nhúng nó trong các Extenson của mình. Thật ra tính năng Notification này đã có mặt được một thời gian nhưng nó làm việc chưa tốt lắm, thiết kế chưa đẹp và độ ổn định chưa cao. Việc thay đổi giao diện Notification cho giống với Google Now trên Android làm người ta cho rằng Google sẽ kết hợp Notification trên điện thoại và Desktop lại với nhau, giúp cho máy tính cũng có thể hiển thị các thẻ thông tin (Google Now Cards) trên điện thoại của bạn.

Theo Engadget, TNW, Google
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mang mobile lên desktop
nửa năm nay chrome có hiện tượng vào fb chỉ load đc mỗi cái thanh đầu còn nội dung trang k có gì..F5 lại mới đc...nhiều trang cũng bị hiện tượng này....chán quá sang FF dùng luôn...
@kiennams đọc cả topic cũng co 1 vài người bị như mình mà ;)
kiennams
TÍCH CỰC
11 năm
@kut3_prince_9x lạ nhỉ.mình dùng hàng tá máy khác nhau đểu có sịn có nát có nhưng chưa máy nào bị tình trạng này.đều vào rất ngon cơ mà có lag giật thôi
@kiennams theo như 1 số bạn là do mình cài 2,3 chương trình chặn pop us vơi ad block
dù sao thì mình đang xài Ubuntu nên dùng FF là tốt nhất rồi 😁
@kut3_prince_9x Bạn gặp fan chém cho rồi, mình cũng bị này, sang IE10 rồi
dmufo8469
TÍCH CỰC
11 năm
Như thế thì quá tiện dụng đối với nguười dùng....
hôm nay mình xài faceboook và thấy notification đẹp lắm, không biết có phải của google làm hay không nữa?
HIMYM
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Airblade14 Cái đó là giao diện mới của Facebook dùng Graph Search, không phải Google làm đâu bạn.
ectn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Airblade14 bacs ddk xaiài thuưr graph search cua fb roi ha
Chromium là một phiên bản khác của Chrome dùng để thử nghiệm các tính năng mới

Dịch vãi hàng quá, Chromium là phiên bản open source của chrome, chứ khác gì mà khác, chromium do cộng đồng phát triển, ko rõ là riêng biệt hay có hỗ trợ từ gg

@temp304 Chromium theo mình biết là bản open-source do chính Google phát triển bao gồm cả trình duyệt Chrome và Chrome OS. Rồi Google dùng chính Chromium đó, bổ sung thêm một số chức năng close-source => Chrome.
Cờ Rôm Cộng của VN làm từ Chromium mà nhiều bạn nói là nhái, nghe phát bực!
@temp304 Bác nên tìm hiểu lại đi
@am_shiz vậy theo bạn thì cần bổ sung ý nào? http://www.chromium.org/

nói chung theo ý tui thì dịch chromium là bản khác của chrome là cực kì thiếu chính xác, còn bạn thì sao?
@nhutquang97 Sẽ chẳng ai bảo cờ rôm + là nhái, nếu như nó ko phun ra cái phát ngôn ngu xuẩn là bản vá cuả cờ rôm. Hai thằng cùng build từ 1 source, thì thằng điên nào là bản vá cuả thằng nào? chưa kể đến chuyện mọi ý tưởng có trong cờ rôm đều xuất hiện trong cờ rôm cộng, ngay cả cái logo. Nhìn ubuntu và linux mint cũng từ linux mà ra, nó có giống nhau đến từng chi tiết thế ko?

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@realmadrid_cf á! cái này em không biết. Sorry anh. Bữa trước em lên haivl.com xem không có đề cập vụ này!
chrome nhanh, đơn giản, tiện lợi nhưng giờ ngốn ram kinh
Thế tóm lại cái này Chrominium mới dùng dc hay Chrome cũng dc hả các bác? Mà Notification có như Android ko hay chỉ có cái thanh mà ko làm dc gì cả.
@Wyzofire9 chắc cả 2..
Notification của Chrome là cái nào em ko biết nhỉ
chờ bản nâng câp 😁
chrome đc cái hay là dùng tìm kiếm rất tiện nhưng ăn ram thì thôi rồi.chờ bản mới xem sao
Ngon rồi. Fb cũng có mới luôn
cứu với...mình toàn bị lỗi đồng bộ thôi 😔 help.jpg
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@Sr_9x có phải mỗi khi mở máy lên phải phải login lại gmail ko ?
@=Tử_Hải= k gmail k phải login..mà login lại acc đồng bộ (acc đồng bộ vầ gamil là một) 😔
mình bị cả ở Win 8 lẫn Ubuntu 12.10 mà Ubuntu thì xài FF là tốt nhất rồi..nhanh mượt
Win 8 bạn mình chơi đc FFO2 mà...chả hiểu nó làm kiểu gì nữa
quá đẹp.mong sẽ thành sự thật
mttv89
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở đâu vậy sao mình tìm ko thấy 😕
Quen dùng con cáo lửa
bản thử nghiệm tính năng mới là canary chứ nhỉ.
hình như chrome bây giờ ai cũng dùng...Và hình như chrome chạy html5 và javascript cũng vô đối nữa thì phải. E đã thử viết cái code chạy effect cho web và kết quả là chrome chạy ok và mượt nhất ...kế đến là firefox...bét bảng là IE và safari =.=
@darkprincexxx tuỳ thôi bác ạ animate của jquery chạy trên chrome thì thua ff và thua xa ie10
@tất cả thành viên tinh tế E chưa thử dùng framework để viết test nên e chưa rõ...Lần đấy là e viết tay..cũng mấy hiệu ứng của jquery thôi . Thì e thấy chrome chạy tuyệt nhất 😁
Mình chỉ dùng FF nên không quan tâm đến mấy cái này lắm....lạ cái là dùng FF lâu rồi, quay lại Chr mấy lần nhưng không quen 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019