Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung và LG sẽ đối thoại để giải quyết những vụ kiện về công nghệ hiển thị

Duy Luân
4/2/2013 10:0Phản hồi: 84
Samsung và LG sẽ đối thoại để giải quyết những vụ kiện về công nghệ hiển thị
Theo hãng tin Yonhap, những người đứng đầu của Samsung DisplayLG Display đã đồng ý đối thoại để giải quyết các vụ kiện tụng về bản quyền công nghệ hiển thị. Động thái này sẽ giúp SamsungLG hạn chế những căng thẳng pháp lý đang ngày càng leo thang, cả hai cũng không cần phải đưa nhau ra toà nữa. Trong một cuộc họp ở Seoul, Kim Ki-nam, trưởng bộ phận Samsung Display, tiết lộ rằng công ty của ông dự tính sẽ "giải quyết từng vấn đề một". Han Sang-beom, CEO của LG Display, thì cho biết sẽ có những cuộc nói chuyện giữa hai phía và chi tiết của vụ việc sẽ được "tinh chỉnh" thông qua những đợt đàm phán này. Hiện Samsung và LG đang có 4 vụ kiện nhau liên quan đến công nghệ màn hình OLED cũng như những vấn đề xoay quanh bằng sáng chế của tấm nền AH-IPS/PLS.

Nguồn: Yonhap
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngồi lại với nhau chứ gà nhà đá nhau là không nên😁 , qua Mỹ và TQ mà đấu đá chứ:rolleyes:
gà nhà đá nhau à .
@manhcuong868 nhầm rùi bạn. đọc lại bài viết giùm cái
@manhmanh989 bác ấy nói đúng mà bác.khoing gà nhà đá nhau thì bây giờ đàm phán làm gì.cả 2 đã nộp đơn kiện nhau cách đây khá lâu rồi mà
đàm phán để tập trung vào việc khác kiện cáo nhức đầu quá mà
nikuson
TÍCH CỰC
11 năm
2 hãng này mình còn tin là sẽ làm hòa với nhau đc còn Samsung và Apple thì xác định là quên đi nhé 😁
TV của 2 hãng này cái nào cũng khủng, khủng đẹp, tầm giá đa dạng. có điều là hầu như triển lãm nào mấy ông này cũng có nhiều dòng TV giống nhau, đại khái như là model curve TV chỉ có 2 ông này có
chanhdara
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm ăn lâu dài là phải như vậy rồi, đấm đá nhau chẳng có lợi gì cả.
Cùng nhà đá nhau không nên, nên đá mấy thằng khựa ý, 2 bác tập trung kiện thằng này thì hơn, cố bới ra cái j mà kiện, không có thì bịa ra mà kiện.
gà nhà bắt tay nhau là đúng rồi, anh ss là đàn anh nên chỉ dẫn đàn em LG cùng phát triển mới đúng, và nhất là kháng táo😁
Bạn đang chuẩn bị xây nhà mà thiếu gạch phải ko ?:eek:

Sent from my Nexus 4 Hồ Đại Hiệp
chuyện trong nhà đóng cửa bảo nhau thì hay hơn chứ lị
Thích cả hai
lại liên quan đến samsung à...bác này đúng "sung"
đàn phán ko kiện tụng😃
RIM
CAO CẤP
11 năm
Chuyển từ đối đầu sang đối thoại là khôn ngoan đấy 😃
@RIM Kết hợp giữa Design của LG và phần cứng của Samsung ta sẽ có gì nhẩy?Tương lai tốt đẹp đấy nha,mai mốt Anh-Chị-Em tụi mình dồn tiền mua một Xờ-mát phôn Lờ-sung nhỉ?(LG+Samsung=Lờ-sung->có thể hiểu rằng LIKE em girl nào mà Lờ của em SUNG_ngon lành)Hài vãi đái...... ^___^
Hòa bình là tốt
mà màn hình sámung chưa có cái nào dep bằng màn hình íp của LG của ,NÓI CÓ dẫn chứng nha
@smartphonelg dẫn chứng đâu bác? so sánh cùng công nghệ ý, cùng lcd or cùng oled, chứ ss chủ yếu tập trung vào công nghệ oled, còn lg thì lcd ips, nhưng có lúc LG ko đạt tiêu chuẩn hay ko cung ứng đủ cho apple, thì apple lại mua của ss, mà người dùng đâu phân biệt nổi sp nào dùng màn lg hay ss hay sharp sản xuất đâu...
màn.hjnh.cua.2.hang.deu.ngon.nhung.mjnh.danh.gia.Lg.cao.hon.o.mang.mobile
@loveanyone nhjn vào vấn đề kiaa bạn ak.cả 2 hãnng điều sản xuất màn hình từ laptop .tivi.đien thoai. nhưng ở mảng màn hình đt mình mình đánh giá lg cao hơn và ngược lại ở mảng tivi...
@thieutientieu Bạn dựa vào đâu để đánh giá vậy? Nếu nói về LCD thì LG sử dụng công nghệ IPS còn Samsung sử dụng công nghệ PLS, riêng mảng điện thoại Samsung chỉ dùng LCD cho những model cũ còn những sản phẩm cao cấp gần đây đều sử dụng công nghệ Oled, công nghệ mới được đánh giá cao hơn công nghệ LCD. Khi cả LG và SS sản xuất màn hình cho iphone và Ipad bạn có nhận biết được đâu là màn IPS và đâu là màn PLS không? Coi chừng khi nhìn vào màn hình của Samsung lại bảo của LG đó bạn :p.
Bạn có thể ví dụ màn hình LG trên điện thoại và Taplet nào đẹp hơn của Samsung đi
@hupximup cái đó thì nên động nãotìm hiểu đi,
@vhongphuc chính xác đó bác,màn amoled của samsung thì theo tôi nhận định là chưa thể sánh bằng màn ips của LG

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019