Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng Dẫn JB và Unlock iPhone 3GS Lock Lên 6.1.2 Chuẩn Nhất Cho AE Tinh Tế

dickyboy
5/2/2013 8:40Phản hồi: 1.098
1 vài lưu ý nhỏ ae đọc tham khảo :
  • Khi chạy iphone nên chạy trên win 7
  • Dùng itunes thấp nhất là 10.7
  • [SIZE=3]Đối v[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ới 3gs ph[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ải ph[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ân bi[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ệt [/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]đ[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ư[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ợc[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3] ch[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ính x[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ác m[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]áy m[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ình l[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]à Newboot (> tu[SIZE=3]ần 45/2009)[/SIZE] hay Oldboot (< tu[SIZE=3]ần 45/2009)[/SIZE]...[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]Newboot th[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ì xem l[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]à m[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]áy sx > tu[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ần 33/2011 hay < tu[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ần 33/2011...b[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ư[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ớc n[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ày r[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ất quan tr[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ọng trong vi[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ệc flash BB[/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE]
  • [SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=3]Ki[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ểm tra l[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ại n[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]út [/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]Home v[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]à Power c[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ó nh[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ạy kh[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ông, cáp kết nối, pin >30%[/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE]
  • [SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=5][SIZE=3]Nh[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ững anh em n[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ào m[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ới [/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ch[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ạy iphone n[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ên t[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ập 2 thao t[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ác [/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]đ[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ưa v[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ề DFU v[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]à Recovery th[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ật chu[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ẩn tr[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ư[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ớc khi ti[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ến h[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]ành l[/SIZE][SIZE=5][SIZE=3]àm.[/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE][/SIZE]
--------------------------------------------------​

Đối với những máy world thì việc restore lên 6.1.2 và JB quá dễ dàng.
Nhưng với những máy lock mà không có sim nhà mạng active có nhiều người hướng dẫn các bạn hack active để JB tethered xong rồi mới chuyển qua untethered như vậy quá rườm rà. DK lập topic này hướng dẫn các bạn làm 1 cách nhanh và chính xác nhất.

Download Các File Cần Thiết (các bạn copy link rồi paste ra trình duyệt nha) :
+ Bước 1 : Các bạn cứ restore lên 6.1.2...sau khi restore xong iphone của các bạn đang ở màn hình chưa active.

Evasi0n - evasi0n

On February 3rd, 2013, a group of hackers known as the evad3rs launched evasi0n: jailbreak software that enabled iPhone owners to remove Apple's installation limitations
evasi0n.com

+ Bước 2 : Dùng redsn0w 0.9.15b3 --> Extras --> Select FW 6.0 --> yes (oldboot thì chọn no) --> Back --> Jailbreak
Tới bước này các bạn chỉ chọn 1 dòng duy nhất là Install iPad Baseband (lưu ý những máy 3gs sx 2011 không làm bước này nhé) --> Next và làm theo hướng dẫn để đưa máy về DFU tiến hành flash BB

+ Bước 3 : Sau khi flash BB xong...đợi iphone khởi động lên..các bạn vào ktra lại BB đã lên 6.15 chưa...nếu lên rồi thì làm bước tiếp theo...nếu chưa lên thì flash BB lại

+ Bước 4 downgrade bb (hiện tại nếu chạy 6.1.2 các bạn newboot bỏ qua bước 4-5 nha...vì có máy hạ đc có máy hạ không đc) : các bạn muốn hạ xuống BB 5.13 của iphone thì mở lại redsn0w 0.9.15b3 làm như bước trên...tới hình ở trên thì các bạn chỉ chọn 1 dòng duy nhất Downgrade From iPad Baseband--> Next --> làm theo hướng dẫn của redsn0w để hoàn thành công đoạn này.

+ Bước 5 : Sau khi máy khởi động lại các bạn vô ktra lại xem đã về đúng BB 5.13 chưa...nếu chưa thì flash BB lại 1 lần nữa nha.

+ Bước 6 : Dùng Evasi0n để JB máy cài cydia (xem hướng dẫn tại topic này --> http://www.tinhte.vn/threads/1855243/)

+ Bước 7 : Bật wifi và vô cydia...đợi cydia upload xong xuôi hết các bạn vào Manager --> Source --> tìm trang repo666.ultrasn0w.com install cái ultrasn0w 1.2.8 vào là xong không cần phải cài Fixer Ultrasn0w gì nữa hết (tới bước này nếu khôgn thấy ultrasn0w 1.2.8 thì các bạn chọn Changes và refresh lại là thấy ngay)

File Deb cho những bạn không cài được từ Cydia :
Các bạn down về dùng ifunbox chép thèo đường dẫn này :

Quảng cáo

• /private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall
Sau đó khởi động lại máy 2 lần là xong.

Lưu Ý :
  • Trong quá trình hạ BB, những bạn nào lỡ bị lỗi No All thì cứ bình tĩnh...thử restore về 4.1 lại nhé
  • Khi restore unlock xong xuôi hết..nếu bạn nào không nhắn tin, không gọi , không gửi mail đc...bla bla gì gì đó...thì vô Setting -> General -> Reset -> Reset Network Setting lại nha
*** FW Custom 6.1.2 Cho 3GS Lock Newboot ***

*** FW Custom 6.1.2 Cho 3GS Lock Oldboot ***

Sau khi download về các bạn nối lại thành 1 file sau đó dùng ireb đưa máy về DFU rùi shift restore chọn FW custom....lưu ý trong quá trình chạy máy không được rút cáp ra hoặc đụng vào máy...máy có tự khởi động gì cũng để yên...đến khi nào máy lên màn hình active thì mới được mở máy hoặc rút cáp ra.

Active xong reboot máy lại 2 lần là xong.

FW custom bao gồm :
  • Root size 2048MB
  • Ultrasn0w 1.2.8
  • Appsyns 6.x
*** FW Custom 6.1 Cho 3GS Lock Newboot ***

Quảng cáo

FW 1 :
  • Root 2048MB
  • Ultrasn0w 1.2.8
  • Appsync 6.x
Lưu Ý :
  • Các bạn nên chạy FW 1 vì đơn giản và ít kén máy hơn FW 2.
  • Đối với FW 2 nếu sau khi active xong các bạn reboot máy lại 2 lần và vô cydia upload hết những gì nó yêu cầu, sau đó vào phần changes chọn refresh để upload tiếp là xong
1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
Uppp lên cho ae tham khảo
xdd51
TÍCH CỰC
11 năm
@dickyboy bước up baseband sao mà lâu quá, mình đợi mãi mà chưa xong
xdd51
TÍCH CỰC
11 năm
@dickyboy bạn ơi, máy mình sau khi up lên ios 6.1 thì có sóng rồi, gọi được nhưng ko nhắn tin được, đã reset lại network rồi nhưng vẫn ko được
@xdd51 bác khởi động lại máy lần đầu không đc thì thêm lần nữa sẽ đc nhé 😃
meovt
TÍCH CỰC
11 năm
Bài viết khá bổ ích, mà sao chủ top ko hướng dẫn kèm vụ hạ bb cho những ai chạy bb của ipad luôn cho tiện nhỉ?
locgame
ĐẠI BÀNG
11 năm
Test trên new hay old br vậy huynh
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@locgame Test trên New đó bạn...old thì còn dễ nữa ;)
bổ ích quá, cảm ơn bac chủ nhiều nhé, e loay hoay mãi không được
blackcat66
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao ko tạo 1 file FW ko nâng baseband?
tachima9999
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy lock đang ở 4.1.2 mà bb sẵn 6.15.00 rồi thi sao hả pác
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@tachima9999 Cho dù bạn đang ở FW bao nhiêu, BB 6.15 thì khi bạn restore lại bạn phải flash BB iPad 6.15 lại 1 lần rùi mới unlock để bảo đảm cho việc có sóng 100%...sau khi flash BB lại 6.15 hoặc lên 6.15 bạn nào muốn hạ xuống thì hạ..tuy nhiên các bạn nào máy sx 2011 không nên hạ nha
tachima9999
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dickyboy hình như máy 2009 =))
có nghĩ là restore lên 6.1
flash bb 6.15 là tự động active hả bác ?
sau đó JB rồi ultralsnow ?
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@tachima9999 9 xác...sau khi flash bb, máy sẽ ở chế độ màn hình chưa active nhưng bạn cứ mở wifi lên rùi active như bình thường mà ko cần sim gì hết
arc_huy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cùng câu hỏi với bác tachima
dickyboy ơi..e đa up lên 6.1 mà vẫn ko có sóng.....nên đưa về lại 5.1.1 rồi...a có thể giúp e lên lại 6.1 đc ko
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@r0ngk0n2504 Bạn về lại 5.1.1 rồi..thì bây giờ làm đúng theo thứ tự các bước mình đã hướng dẫn...100% done nhé bạn...mình luôn test trước 3-5 máy thành công thì mình mới dám lập topic hướng dẫn ae trên tinhte này
@dickyboy bạn ơi, hiện máy mình 3gs, bb 5.13.04, fw 6.0.1. mỗi lần hết pin là phải just boot lại, bạn có thể chỉ mình cách sửa đc ko? 😔
@jacky Tran bạn tạo fwc 6.0.1 nhúng shsh 6.0.1 để restore ah. Có phải bạn xài hết pin thì tắt nguồn rồi mở lại thì màn hình đen thui k
@thecuong_87 trc mình restore lên 6.0.1 bằng itune bình thường thôi bạn, dừng hết pin thì khi đó sạc pin xong máy vẫn lên nhưng ko có sóng nữa, pải just boot thì mới có sóng lại.
@jacky Tran lúc trước bạn restore xong thì jaibreak bằng rebsnow đúng không? Nếu đúng thì bạn vào Cydia cài evasi0n untethered vào nhé.
Còn trường hợp bạn muốn restore lại cho sạch sẽ và jaibreak bằng evasi0n thì bạn dùng iFaith 1.5.8 dump shsh 6.0.1 ra, sau đó dùng iFaith tạo fwc nhúng file vừa dump vào rồi đưa máy về DFU dùng itunes restore lại là ok. Restore xong dùng evasi0n 1.5.3 JBU cho máy bạn rồi cài ultrasnow 1.2.8 vào. Như vậy thì xài có tắt nguồn mở lại vẫn có sóng, không cần jusboot bạn nhé.
Máy old thì mình làm sao hả bạn? Cũng làm cách này lun hả?
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@diego789 Máy old thì khi chọn FW xong redsn0w sẽ hiện 1 bảng hỏi là máy bạn là Newboot phải không ?? thì bạn chọn No và làm tiếp tục các bước như mình hướng dẫn
@dickyboy Vay khi Flash basband minh chon fw 6.0 hay chon 6.1 vay ban?
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@diego789 Bắt buộc chọn 6.0 nhé bạn...vì chọn >6.0 redsn0w 0.9.15b3 ko nhận được
tại e down cái reds0nw mà nó báo lỗi là FW ko dùng đc cho redn0wn...a có thể nào làm dùm e đc ko e hậu tạ
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@r0ngk0n2504 Bạn chú ý khi chọn redsn0w JB nhớ chọn FW 6.0 chứ không chọn 6.1 nha vì redsn0w 0.9.15b3 không hỗ trợ cho 6.0.1,6.0.2,6.1
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@kunhat91 Bạn thử khởi động máy lại xem...vì những lỗi phát sinh này thì tùy theo máy thôi...mình chưa tìm được cách fix
mình khởi động nhiều lần rồi
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@kunhat91 Nếu vậy bạn thử về 4.1 xem sao
dickyboy ơi .giúp e đc ko
sao flash BB rồi mà vẫn ở màn hình active là sao? cho dù đã JustBoot
longwaveus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đg bị 3gs bb 6.15, đã mua code nhưng chưa unlock.
Hôm nay mình restore fw os 6.1 bằng cách đưa về DFU rùi S+restore, nhưng khi active thì ko đc. Nó báo như hình bên dưới, giờ active ko đc, help me
longwaveus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longwaveus Oài, thì ra là vào cydia cài Sam, sau đó deactive là xong. Remove ultra, khởi động lại là lên sóng.
lollipop8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longwaveus e cài SAM mà nó toàn báo failure..k hiện deactive j cả..của bác ấn revert lockdown to stock nó hiện success hay failure thế ạ..😔
@longwaveus cái này là do bạn cài ultrasn0w fix, bỏ cái này đi.
longwaveus
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lollipop8x 3gs của mình khi mua thì nó có bb 6.15.00 và dùng ios 4.3.3. Lúc mình mua code để unlock thì apple lại ra bản ios 6.0 nên mình ko muốn restore nữa.
Mình chờ bản 6.1 jb đc thì mới restore.
Các bước mình làm để active 3gs thành quốc tế khi đã mua code như sau:
- Download ios 6.1 và 6.0
- Đưa ip về DFU
- S+restore bản 6.1
- Restore xong thì dùng redsn0w để hạ bb xuống 5.13.04
- Hạ bb xong thì jb bằng evasi0n
- Vào cydia cài ultrasnOw fix 6.1 và ultrasnOw (cài xong máy mình vẫn ko có sóng)
- Mình lại cài tiếp Sam và deactive thì có sóng, sau đó mình remove hết ultrasnow fix, ultrasnow và Sam. Đến đây là sóng sánh ngon lành.
- Nhưng mình muốn restore bằng itunes nên cắm vào máy tính và restore theo bản ios6.1 của itunes download và active như các máy quốc tế khác và bb là 5.16.08
citizent
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cả nhà đã dùng thử imessage chưa? Máy mình 3gs lock old bootroom. Bb 5.12.01. Cài ios 6.0.1 theo hướng dẫn trong diễn đàn. Active được imessage nhưng không thể gửi hay nhận đc imessage. Có mấy người bảo lỗi đấy của mình là do mình ko active = sim nhà mạng rồi mới jb và unlock. Nhưng trong 4rum có thấy ai kêu phải active lằng nhằng vậy đâu. Mọi ng làm thấy imessage ngon lành chứ
trandat2404
ĐẠI BÀNG
11 năm
Confirm 100% working stable !!!

hàng ngon quá tuyệt, mình làm đầy đủ, lên 6.15 sau đó hạ xuống, vào cài đặt okie hết, đã JB xong, h đang chuẩn bị cài app trong Cydia

thanks, ngon lắm chủ topic !!
Máy lock lên thường rất hay bị lỗi không gửi được tin nhắn,các bác vô phần cài đặt>cài đặt chung>đặt lại>đặt lại cài đặt mạng>ok.đợi nó rebot lại và trải nghiệm nhé.thân
máy mình JB rồi, up có sóng rồi nhưng làm sao để cài đặt ứng dụng vậy. Mình down file .ipa trên mạng về cài đặt qua ifunbox hay itools toàn báo lỗi. ai biết cách cài đặt file .ipa chỉ mình với nha. Thanks nhiều
@V1pCesc cài appsyn 6.x trong cyndia.
@ducteach88 mình làm được rồi. Thanks bạn rất nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019