[Newbies] Cần giúp đỡ về Update Ipad 3 Gen

ryu_
5/2/2013 11:31Phản hồi: 10
Tình hình là em mới được thừa kế 1 con Ipad 3 Gen, cả tuần nay cũng lên mạng tìm hiểu thông tin về iOs vì trước giờ em chưa dùng đồ Apple bao giờ. Đối với newbie như em các bác cao thủ cũng biết, càng đọc nhiều thì càng rối thông tin. Hiện như trên máy em đang chạy là FW 5.1.1, nhưng không có lưu SHSH 5.1.1 gì đó, trong cydia em vào thì thấy chỗ shsh nó đề 6.0.1, 6.1.
Tức là hiện nay máy em đã được JB, cài apps được ngon lành trong AppstoreVn. Nhưng em cảm giác máy hơi chậm, có lẽ do người sử dụng trước cài apps quá nhiều.Em cũng theo dõi Forum cả tuần nay và được biết là FW mới nhất của iOs hiện là 6.1, từ đây vấn đề của em mong các cao thủ tư vấn là:
  1. Em muốn update lên iOs 6.1 thì dùng cách nào là tốt nhất (update qua wifi, hay download bản FW phù hợp về update qua iTune, và đó là bản nào đối với máy em)
  2. Em muốn xóa sạch dữ liệu cũ của Ipad, coi như đưa về trạng thái Factory có được không?
  3. Em xin hướng dẫn chi tiết cho quá trình Update (restore).
  4. Sau khi update thành công thì nên cài những phần mềm cơ bản nào cho Ipad. Phần JB em sẽ làm theo cách của bác cydiatoday. Và trong cydia nên add những source nào ạ.
Mong các bác bỏ chút thời gian chỉ giáo.

Đây là thông tin máy em check tại http://iphoneox.com/

Device IMEI: 01321700924xxxx
Product description: iPad (3rd gen) Wi-Fi + Cellular
Telephone technical support: Expired
Warranty(repairs and service coverage): Active
Warranty expiration date: July 15, 2013
Activation status: Activated
Is registered: Yes
Contract status: Under contract
Contract expiration date: July 16, 2014
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e cũng có nhu cầu như bác này.chưa up máy đã jb bao h.lên k dám up.và làm sao xóa hết đc dữ liệu.ai chỉ e với.
ryu_
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không bác nào giúp đỡ em với ah huhu.. Đây là vấn đề nan giải đối với newbie như em. Bác cydiatoday help plz..............
cubisn
ĐẠI BÀNG
11 năm
ipad
bác ơi, của em là ipad 3 16gb wifi only, đã jail. chiều nay em restore máy lên 6.1 bằng shift+update không được (em down file firmware phù hợp về trước đó nhưng không được, sau đó update trực tiếp bằng itunes (đợi 2 tiếng ạ @@!) nó vẫn báo là thời gian download quá lâu nó không cài được (mặc dù đã download 100%) rồi. hix, em shift + update chiều giờ vẫn không được, mặc dù đúng là bản firmware đó . bác có cao kiến gì giúp em không?
kalasi77
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thì mình cắm đại vào itunes sau đó nó hiện lên bảng update lên iOS 6.1 mình bấm ok rùi bấm vào download and update rùi ngồi xơi nước thôi 😃
ryu_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kalasi77 Máy bác trước khi update đang ở iOs mấy và đã JB chưa?
kalasi77
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ryu_ Máy mình ipad 3 ở iOS 5.1.1 đã JB bác nhé 😃
1. Bác vào đây http://www.tinhte.vn/threads/1658076/ download FW của máy bác về PC (của bác là 6.1, ipad 3,2 hoặc 3,3 em ko dám chắc, bác phải check lại). Sau đó đưa ipad về DFU mode (bác google sẽ thấy rất nhiều hướng dẫn) rồi bấm Shift + click restore trên iTunes, chọn đường dẫn đến FW vừa down -> OK
2. Bác restore xong là máy bác như mới luôn, sạch dữ liệu.
3. Xem câu 1.
4. Bác tham khảo http://www.tinhte.vn/threads/1067043/ hoặc http://www.tinhte.vn/threads/1855825/
vothnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm trước mình chưa nghiên cứu nhưng làm liều. Cắm iPad 3 IOS 5.1.1 đã JB vào PC, bật itune, bấm vào restore factory, ngồi chờ 1 lúc là ipad lên 6.1 và trống trơn như máy mới (như lúc mới mở hộp 😃 )
ryu_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vothnam Chắc mình cũng phải thử giống bác xem sao wa. Mà theo dõi forum thấy comment up lên 6.1 nhiều lỗi quá nên cũng phân vân. Chờ 1 time xem tình hình thế nào là em phang. Thanks bác.
mình thì update lên ios6.1 con ipad 3 của mình xong thi wifi không vào được nữa. yếu cực kỳ, phải tắt mỡ lại mới lên, nhưng tý lại bị nữa. trong khi lúc os6 thì xài vô tư. Hôm nay lo ăn tết bỏ qua 1 bên luôn. Giờ chưa biết làm gì nó nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019