SỰ THẬT VỀ CHẤT LƯỢNG HÌNH ẢNHCỦA GALAXY S3, iPHONE5 VÀ BLACKBERRY

Mr B
8/2/2013 0:0Phản hồi: 23
SỰ THẬT VỀ CHẤT LƯỢNG HÌNH ẢNHCỦA GALAXY S3, iPHONE5 VÀ BLACKBERRY
Một bức ảnh đẹp phụ thuộc rất nhiều vào góc chụp và ánh sáng, với chỉ cùng một chiếc Compact nhiếp ảnh gia sẽ cho ảnh đẹp hơn so với người thường và cùng một chiếc DSLR mắc tiền mỗi người chụp sẽ cho một bức ảnh khác nhau với chỉ một góc chụp và ánh sáng khác nhau rất nhỏ. Thực tế cho thấy Z10 của chúng ta chụp ảnh khá tốt và không đến nỗi rất tệ như Gizmodo đã đăng tải trước đây ! Hãy cùng xem qua những hình ảnh so sánh sau đây :

Cuộc đại chiến về chất lượng hình chụp của 3 siêu phẩm đình đám trong giới điện thoại, ai thắng, ai thua thì bạn sẽ là người tự tìm câu trả lời cho chính mình.

Jessica Dolcourt, cây bút của trang công nghệ nổi tiếng Cnet, đã mở ra một cuộc đọ sức giữa Galaxy S3, iPhone 5 và BlackBerry. Trong đó, các ứng cử viên sẽ được đặt ở chế độ tự động và không chỉnh thêm bất cứ hiệu ứng nào. Trừ khi nêu rõ là độ phân giải đầy đủ, hình chụp đều được crop và resize, ngoài ra không còn thêm bất cứ xử lý nào nữa.

Sau đây là "nội dung" cuộc chiến:

Tượng Keith Haring

BlackBerry Z10

iPhone 5

Galaxy S3

Tượng Keith Haring (cận cảnh độ phân giải đầy đủ)

Quảng cáo

BlackBerry Z10

iPhone 5

Galaxy S3

Quảng cáo

Hoa

BlackBerry Z10

iPhone 5

Galaxy S3

Hồ nước

BlackBerry Z10

iPhone 5

Galaxy S3

Hồ nước (cận cảnh độ phân giải đầy đủ)

BlackBerry Z10

iPhone 5

Galaxy S3

Nhà cao tầng

BlackBerry Z10

iPhone 5

Galaxy S3

Đèn Metreon

BlackBerry Z10

iPhone 5

Galaxy S3

Đường Howard

BlackBerry Z10

iPhone 5

Galaxy S3

SF Weekly

BlackBerry Z10

iPhone 5

Galaxy S3

Đọc sách (người mẫu là Antuan Goodwin, người chuyên viết đánh giá về công nghệ xe ô tô của Cnet)

BlackBerry Z10

iPhone 5

Galaxy S3

Đọc sách (cận cảnh độ phân giải đầy đủ)

BlackBerry Z10

iPhone 5

Galaxy S3

Kate O's

BlackBerry Z10

iPhone 5

Galaxy S3

Bạn đánh giá như thế nào về chất lượng hình chụp của 3 siêu phẩm này?

Nguồn: BBvietnam.com

Mình mượn bài này để cho mấy bạn là fan của dòng điện thoại khác có dự định sở hữu 1 chú BBZ10 không phải lăn tăn hay thất vọng nhé.

Qua bài viết này, có thể thấy 1 điều là camera của Z10 không hề tệ như cái bài so sánh trước và có thể thấy rằng. Z10 bị dìm hàng :| (đó là quan điểm cá nhân của mình).
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn kĩ thì thấy z10 là đẹp nhất trong 3 máy, màu xanh trên camera ip5 nhạt nhạt sao đó
love_siwon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vo.quoc_cuong chuẩn bác 😃 dây là minh chứng cho ý kiến cam Z10 ko bì đc vs IP 5 😃)
vn.share761
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thực chất con Z10 cho chất lượng cũng khá tốt đấy chứ, trước mình cũng đọc một bài trên tinh tế so sánh cũng ba con này nhưng trong điệu kiện tối om thì Z10 cho kết quả kém nhất, sau bài đó thì mình thấy nhiều bạn kết luận con Z10 này có camera tồi tệ kém cỏi, mình thiết nghĩ chỉ qua một cái đó chưa thể khẳng đinh camera của em nó được......
Chụp ban ngày không, chỉ có 1 tấm chụp đêm. Cứ chụp đêm đi rồi sẽ thấy cảnh ...
Mr B
TÍCH CỰC
11 năm
nếu để ý kĩ những tấm chụp ban đêm trong bài review các bác có để ý vị trí ảnh chụp không ???
Nói chung thì Cam của BB chụp thiếu sáng không tốt đâu. Còn chụp đủ sáng thì cho ảnh khá tốt, với người dùng thường thì không có gì phải đắn đó. Như con Bold 9000 của mình chụp ban ngày cho ảnh cũng tương đối nhìn được tuy rằng không có autofocus, nhưng chụp đêm thì ... 😆).
Vkopskiz
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy thím BQT tinhte bơ đi sự thật này à 😃
đi lên từ BB mà bây giờ quên mất thứ đưa cái diễn đàn này nổi tiếng
hay thật 😁
thông tin dìm hàng thì update nhanh thế :D
cái bài này các web khác post mấy ngày rồi mà tinhte vẫn bơ lác :D
Mr B
TÍCH CỰC
11 năm
@Vkopskiz đúng, vẫn thắc mắc là thông tin về hình ảnh này mà chả thấy bác nào cập nhật đăng lên để anh em biết cả :|. Chứ thấy BB bị chê tơi tả như vậy thiệt là khó chịu >.<
Nhớ ngày xưa nói đến tinh tế là toàn BB ^__^ nhưng có lẽ chắc chụp đêm kém thật giống playbook chụp ban ngày quá oke nhưng thiếu sáng thì nhiễu.
bb10 vừa ra đã bị nhiều tiếng xấu, không đúng sự thật nhưng giờ ai cũng nghĩ z10 như thế, không hề có bài đính chính, oan này bao giờ mới dc giải
iPhone 5 >>> Z10>> S3
Màu Z10 thật hơn S3 nhiều. iP5 chụp ảnh vẫn chi tiết nhất. ( nhìn của sổ các ô nhà). Chụp ban đêm 3 con tệ như nhau.
makeno_ntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng quá chuẩn, up lên cho các bác cập nhật thông tin kẻo lại ngồi đáy giếng mà cứ phán này phán nọ =))
Mr B
TÍCH CỰC
11 năm
up lên cho anh em thấy đừng có phán nữa :|
Theo mình nghĩ mấy bọn kia mún dìm hàng mà
@danhpro23296 Không biết có dìm hàng hay không nhưng mình thấy có nhiều bài khác cũng so sánh máy ảnh của Z10 và cho kết quả rất tệ và bây giờ mọi người đều nghĩ là Z10 chụp ảnh tệ. Tuy nhiên đó phải là điều mừng vì Z10 tạo được áp lực nên các hãng khác nên họ lo sợ và phải chú ý đến Z10, nếu mà Z10 ko làm họ phải quan tâm chú ý mới đáng lo chứ. Như vậy là về mặt tính năng thiết kế ở mặt nhất định nào đấy thì Z10 đã được thừa nhận. Mong sớm có những bài viết và đánh giá của anh em chi tiết về em nó hơn, mình cũng đang quan tâm đến em này mà hì 😁
@datgach Bạn xem thử mình mới kéo từ bbvietnam sang nek http://www.tinhte.vn/threads/1880043/
Mr B
TÍCH CỰC
11 năm
@danhpro23296 cái này bác nên post trong threat BB10 mới đúng, chứ post vào đó thì ít người quan tâm :|
Thự ra thì cam của BB10 không tệ như mấy cái bài dìm hàng để lăng-xê cháu Lu con nhà anh Nô đâu. Xem bài này để cho vui thôi chứ mình chắc chắn Blackberry (trước là RIM) thừa thông minh và không điên đến mức phó mặc số phận của mình cho một cái cam có chất lượng như thế 😁
Còn theo quan điểm của riêng em thì cho dù nó có kém hơn về camera một chút cũng không có sao cả! Mọi người thích sự hoàn hảo hay chụp ảnh thì đã không sinh ra máy ảnh làm gì cả! Quan trọng là thích và đam mê! Đâu cần phải có một chiếc máy ảnh đắt tiền hay này nọ gì để có một tấm ảnh đẹp! Mà chụp ảnh là nghệ thuật của ánh sáng! Từ thời còn dùng con nokia 6300 cam có 2. Không flash, ko auto cũng vẫn có thể cho ra những tấm ảnh đẹp đấy thôi! Đừng có nghĩ một cách sai lầm như vậy chứ! Cứ phải là cảm biến tốt nhiều chấm là đẹp đâu! Không cái gì hoàn hảo hết! Dùng con 87 cùi thì đã sao! Cũng nhờ bb mà em biết đến tinh tế!
@Theduydx Em cũng như bác nhờ BB mà biết đến tinhte
em thấy camera của Z10 tốt nhất trong hầu hết các so sánh. S3 kém hơn cả . thực sự trông chờ 1 bài đánh giá và những bức ảnh thực tế mà chờ mãi ko thấy đâu. mấy ngày nay em đã search rất nhiều mà chưa thấy bài nào thỏa đáng. Mãi hôm nay mới có 😃 .Chụp thiếu sáng thì xin mời mua DSLR . mang em Z10 ra chụp thiếu sáng để dìm hàng thì thiếu quân tử quá.
Iphone:15,3 triệu, bb z10: 19,5 triệu chỉ có fan bb mới mua z10!
az240391
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác để ý tấm hình chụp bông hoa.màu sắc của BB10 nổi hơn hẳn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019