19.03.2011 | Phiên bản NoDo HD7 | Thông tin và phản hồi

drnothing
10/3/2011 7:46Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

firestork
TÍCH CỰC
13 năm
Bọn MS này ngày càng đểu. Không hiểu chúng nó nghĩ gì khi cập nhật tính năng vớ vẩn như thế này. "Người dùng chúng mày quá ngu nên tao cho thêm tí gì là sướng lắm rồi" chăng ?
banana090
TÍCH CỰC
13 năm
dù sao đây cũng ko phải là bản chính thức từ M$, nên chưa khẳng định đc bản NoDo từ M$ có thêm chức năng gì nữa hay không, đã chờ đc thì ráng chờ thêm nữa đi các bác 😆
zenchip
ĐẠI BÀNG
13 năm
vẫn chưa có cho Samsung Omnia7 😔(
quangtung79
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thôi để bản 70004.0 sài cho chắc còn nghịc được game & apps , chơi bản mới này khổ thật , đợi bác Tom-codon cho cái tool mới đi đã rồi tính:eek:
iOS phải trải qua bao nhiêu bản cập nhật mới có đa nhiệm...android cũng qua nhiều bản cập nhật,trong khi Win7 mới ra phát triển chưa đến 1 năm,mà các bác cứ đòi có đầy đủ hết thì làm sao mà được...ra cho hết rồi giậm chân tại chỗ ko cập nhật nữa à ? chờ đợi là hạnh phúc 😃
haimap87
TÍCH CỰC
13 năm
...Bạn nói vậy lại càng không đúng...Nếu chỉ đứng về mặt phần cứng thì từ thời Windows Mobile đã có đa nhiệm...Thế tại sao lúc đó iOS cụ thể là iPhone 2G lại không đa nhiệm.......?...
...1 sản phẩm công nghệ là sự kết hợp hài hòa và chặt chẽ của cả phần cứng và phần mềm...Bạn không thể có được 1 con hổ nếu nó có phần xác của con hổ mà phần hồn lại của con thỏ...
...Quyết định từ bỏ Windows Mobile để xây dựng Windows Phone là 1 quyết định hết sức quyết đoán của Microsoft...Và từ đó cho đến khi Microsoft đưa ra bản thương mại của WP là 1 khoảng thời gian rất ngắn...Bạn nên nhớ là apple đã âm thầm phát triển iOS trong cả 1 thời gian dài...Và Android tiền thân đã được phát triển bới 1 công ty độc lập trước khi về tay google...
...Với tất cả những diễn biến trên thị trường lúc đó thì Microsoft không thể chậm chân hơn được nữa...Họ buộc phải tung ra WP7 càng sớm càng tốt...Thế nên việc thiếu vắng 1 số tinh năng là việc hoàn toàn dễ hiểu và có thể thông cảm được...Với lại nếu tôi là 1 người sử dụng bình thường tôi sẽ đánh giá cao 1 sản phẩm mà các tính năng sẽ được bổ sung sau nhưng ổn định còn hơn đầy đủ tính năng mà dính đầy lỗi...
...Các bạn suốt ngày phải kêu gào là thế này thế kia...?...Nhưng hãy tin tôi đi...Nếu các bạn đã nhìn thấy đoạn code của 1 ứng dụng đa mạch trình các bạn sẽ thông cảm cho Microsoft...Không thể bảo có là có ngay được đâu các bạn trẻ ạ...
...Thật sự tôi cũng thấy buồn cười...Khi mà iOS còn đơn nhiệm thì các bạn bảo "phải như thế mới tốt"...Tới lúc nó đa nhiệm thì "phải như thế mới hay"...
...Apple đã cho các bạn những gì để đổi lại sự trung thành mù quáng như vậy...?...
mua máy dành cho doanh nhân, vì doanh nhân hay chơi game ...hớ hớ.
haimap87
TÍCH CỰC
13 năm
Vâng...Tôi công nhận là iOS tuyệt vời...Và điều tuyệt vời nhất mà nó tạo ra là 1 thế hệ người tiêu dùng có não hình trái táo...
...Tôi thật sự ngạc nhiên vì bạn đã nói được như thế mà vẫn không hiểu được vấn đề...
...Các tập đoàn công nghệ...Bất kể là ai...Họ đều cố gắng tạo ra những sản phẩm hoàn hảo nhất nhằm đem lại 1 trải nghiệm tuyệt vời cho khách hàng của mình...Họ sẽ không bao giờ mạo hiểm uy tín suốt mấy chục năm chỉ vì 1 sản phẩm còn chưa hoàn thiện...Bạn đã hiểu chưa...?...Thế nên bạn sẽ có được những thứ mình muốn khi nào mà nó sẵn sàng...Còn nếu bạn không thích chờ đợi...Tốt thôi...Chọn 1 sản phẩm khác...Không ai ép bạn cả...
...Một điều thật sự buồn cười là hình như fan iOS và đặc biệt là fan Android hình như nghĩ là những người sử dụng WP7 chúng tôi là không biết xài điện thoại thì phải...?...Chúng tôi không phải là con nít để các bạn chỉ bảo...Chúng tôi chấp nhận WP7 với những thứ mà nó có và sẽ có...Nếu nó không được như chúng tôi mong đợi...Chúng tôi sẽ từ bỏ nó...Thế nên...
...Cư xử một cách trưởng thành đi nào anh bạn trẻ...
...Be nice or leave...Thank you...
vậy là chưa có gì thuyết phục em hd2 nand lại wp7 cả ngay cả khi có nodo
Haizzz ai nói gì thì nói, chỉ cần chờ WP7 có nhiều ứng dụng việt 1 tí mình dzớt ngay, VN nhà ta có tài hay "chê" và "chê" rất giỏi dù éo có bằng ai
Ôi nhiều người sinh ra để làm việc, thì cũng có nhiều người sinh ra chỉ để chê thôi. Phải thông cảm cho họ! vì họ có biết làm gì ngoài chê đâu..........! Chúng nghĩ MS chỉ việc "gắp" cái đa nhiệm bỏ vào là có ngay ấy mà....thật đáng nhục! Ta đang dùng iphone để nhắn cái tin này lên đây, nhưng t chả bao giờ phun ra những điều lạ lùng như vậy cả....!
Mình cũng đang dùng iphone để bấm thanks bác đây 😁 .
ai za...bác nói chí phải. nếu giỏi hơn hãy tự làm mọi thứ.
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
Chờ đợi bản update hoàn hảo mới được !
Giao diện - không thay đổi gì cả. cái này em mong nhất mà lại .............................
mtuan192
ĐẠI BÀNG
13 năm
sợ thằng cha Ballmer này quá, bây giờ đến tên của phiên bản cũng có mục đích đá xoáy, chọc ngoáy đối thủ. Trông cái mặt đụt đụt thế mà thâm nho nhọ đít 😆
Các bác nói vậy, e cũng chả buồn úp nữa, đang nản vãi ruột, hic
Nói thật với các bác, đã xài cái gì thì hãy xác định rõ mục đích. Ví như muốn đi lại nhanh, tiết kiệm thì đi xe bus, độc lập thì xe máy, gia đình thì oto. Điện thoại cũng vậy, các bác phải xác định cho rõ mục đích của các bác là gì, nếu xài chỉ gọi, nghe, nt thì xài máy đời thấp, nghe nhạc, lướt web, check mail.....thì xài smartphone. Đọc qua 5 trang thấy các bác cãi nhau ghê quá, chê này chê nọ. Nếu chê nhiều vậy thì các bác xài tiếp làm gì, cho....bán....hay kê chân bàn có hơn không? đỡ phải ôm cục tức vào người. Em xài Omina 7, sau 1 tháng em thấy WP7 cũng tốt, mượt, lướt web, mail, SMS vù vù, xem phim chụp ảnh cũng tốt. Thế là đủ rồi bác à, đa nhiệm? Game? Em hỏi thật mấy bác nhé, một ngày các bác dùng dt chơi game, lướt Web được mấy tiếng mà kêu gào ác thế?
Một câu khuyên các bác là: Còn người thường không bao giờ bằng lòng với những gì mình đang có(đặc biệt là dân ta), vì thế ta nên học cách bằng lòng với chính mình
bin_style
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác đừng phang nhau nữa, e dùng sym s40 còn copy được nè. Chắc Ms đi từng bước quen rồi giống kiểu phải có dos mới có win7 ngày nay. Vậy ta hãy coi wp7 ngày nay là dos và chờ đợi
realmx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lại cãi nhau rồi 😁 Hay ho gì ba cái trò cãi nhỉ? Các bạn vui thật đấy. Mình dùng phone cũng nhiều. Nói chung cứ cái nào đáp ứng được nhu cầu thì mình dùng thôi, sao cứ phải cái này hơn cái kia? Giờ trên bàn làm viêch của tớ đang có đến 4 cái phone. 2 cái android, 1 cái wm6.5.3 và 1 cái iP. Chơi game tớ dùng iP và android. Làm việc thì lại thích WM. Còn các thứ khác thì tiện cái nào dùng cái đó. Nhưng nói thật là em iP bà xã dùng là chính vì nó đơn giản. Chứ mấy thằng còn lại đôi khi hay rắc rối. Nhưng mà mình lại ko thích iP ở chỗ cái gì cũng phải qua iTunes.
Túm lại: có nâng cấp thì anh em ta mới có cái để vọc, để chém. MS lặp lại bài của Apple: bỏ copy/paste để rồi phải nâng cấp phiên bản mới. Đó là bài của họ. Vì nếu ko có tính năng đột phá, bản nâng cấp sẽ ko có giá trị, và lúc đó người dùng sẽ chả quan tâm đến phần mềm của bạn nữa.
Các tính năng copy,paste,đa nhiệm...có lẽ ngay từ đầu các hãng đã làm dc nhưng ko cho vào ,vì nều cho vào ngay thì chắc chả có nâng cấp nào cả...
Ông bạn này hay thật đấy. Đúng sai chưa nói đến nhưng người ta ăn nói với bạn rất lịch sự, đúng nghĩa tranh luận. Bạn thì dùng từ ngữ đả kích nào là "não hình trái táo", "anh bạn trẻ", "chưa trửong thành",... Nếu tranh luận ngoài những lý lẽ ra mà bạn còn chèn vào lời lẽ xúc pham mang tính cá nhân thế này thì tốt nhất nên xem lại mình, bởi chẳng ai tôn trọng cái cách bạn nói như vậy đâu. Cầm bùn ném người khác, trúng ng ta hay ko chưa biết nhưng chắc chắn tay bạn đã bị bẩn rồi, bạn biết điều đó chứ.
Đừng lên mặt ra vẻ nguy hiểm như vậy đi anh bạn... nếu có thể thì đừng làm mất lòng ai. mỗi người một ý hãy nên tôn trọng.
haimap87
TÍCH CỰC
13 năm
..." Cầm bùn ném người khác, trúng ng ta hay ko chưa biết nhưng chắc chắn tay bạn đã bị bẩn rồi"...Trước khi lên mặt dạy đời thì hãy soi gương nhìn xem cái bản mặt của mình có dính bùn không nhé anh bạn trẻ...
motsach89
TÍCH CỰC
13 năm
Cứ từ từ khoai mới nhừ được

Sau Vista là Window7 ấy mà

Các bác cứ chê ỏng chê eo làm gì
beautiful
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói chung em thấy bản cập nhật này chả có gì đáng quan tâm, nếu có wp7 dùng thì cũng để nguyên bản cũ mà xài thôi
Hự hự, đây là topic đánh giá phản hổi về bản update NoDo mà các bác, các bác cứ bình tĩnh và quay về chủ đề chính giúp em nhé! Thanks all

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019