19.03.2011 | Phiên bản NoDo HD7 | Thông tin và phản hồi

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi drnothing, 10/3/11.

1. buchaluka

buchaluka Thành viên

Nói thật với các bác, đã xài cái gì thì hãy xác định rõ mục đích. Ví như muốn đi lại nhanh, tiết kiệm thì đi xe bus, độc lập thì xe máy, gia đình thì oto. Điện thoại cũng vậy, các bác phải xác định cho rõ mục đích của các bác là gì, nếu xài chỉ gọi, nghe, nt thì xài máy đời thấp, nghe nhạc, lướt web, check mail.....thì xài smartphone. Đọc qua 5 trang thấy các bác cãi nhau ghê quá, chê này chê nọ. Nếu chê nhiều vậy thì các bác xài tiếp làm gì, cho....bán....hay kê chân bàn có hơn không? đỡ phải ôm cục tức vào người. Em xài Omina 7, sau 1 tháng em thấy WP7 cũng tốt, mượt, lướt web, mail, SMS vù vù, xem phim chụp ảnh cũng tốt. Thế là đủ rồi bác à, đa nhiệm? Game? Em hỏi thật mấy bác nhé, một ngày các bác dùng dt chơi game, lướt Web được mấy tiếng mà kêu gào ác thế?
    Một câu khuyên các bác là: Còn người thường không bao giờ bằng lòng với những gì mình đang có(đặc biệt là dân ta), vì thế ta nên học cách bằng lòng với chính mình

quochien3105boymaxx thích nội dung này.
  2. bin_style

bin_style Thành viên

Các bác đừng phang nhau nữa, e dùng sym s40 còn copy được nè. Chắc Ms đi từng bước quen rồi giống kiểu phải có dos mới có win7 ngày nay. Vậy ta hãy coi wp7 ngày nay là dos và chờ đợi

3. o0tobite0o

o0tobite0o Thành viên

Có vẻ các Fan của MS vẫn còn phải chờ dài. :( Hậu quả của việc sinh non đây mà

namct1 thích nội dung này.
  4. DKD419HENny

DKD419HENny Thành viên

Thanks vì cái chữ ký của bác :)

5. htc cuong

htc cuong Thành viên

ai za...bác nói chí phải. nếu giỏi hơn hãy tự làm mọi thứ.

6. htc cuong

htc cuong Thành viên

mua máy dành cho doanh nhân, vì doanh nhân hay chơi game ...hớ hớ.

7. haimap87

haimap87 Thành viên

Vâng...Tôi công nhận là iOS tuyệt vời...Và điều tuyệt vời nhất mà nó tạo ra là 1 thế hệ người tiêu dùng có não hình trái táo...
    ...Tôi thật sự ngạc nhiên vì bạn đã nói được như thế mà vẫn không hiểu được vấn đề...
    ...Các tập đoàn công nghệ...Bất kể là ai...Họ đều cố gắng tạo ra những sản phẩm hoàn hảo nhất nhằm đem lại 1 trải nghiệm tuyệt vời cho khách hàng của mình...Họ sẽ không bao giờ mạo hiểm uy tín suốt mấy chục năm chỉ vì 1 sản phẩm còn chưa hoàn thiện...Bạn đã hiểu chưa...?...Thế nên bạn sẽ có được những thứ mình muốn khi nào mà nó sẵn sàng...Còn nếu bạn không thích chờ đợi...Tốt thôi...Chọn 1 sản phẩm khác...Không ai ép bạn cả...
    ...Một điều thật sự buồn cười là hình như fan iOS và đặc biệt là fan Android hình như nghĩ là những người sử dụng WP7 chúng tôi là không biết xài điện thoại thì phải...?...Chúng tôi không phải là con nít để các bạn chỉ bảo...Chúng tôi chấp nhận WP7 với những thứ mà nó có và sẽ có...Nếu nó không được như chúng tôi mong đợi...Chúng tôi sẽ từ bỏ nó...Thế nên...
    ...Cư xử một cách trưởng thành đi nào anh bạn trẻ...
    ...Be nice or leave...Thank you...

love pocket pcboymaxx thích nội dung này.
  8. realmx

realmx Thành viên

Lại cãi nhau rồi :D Hay ho gì ba cái trò cãi nhỉ? Các bạn vui thật đấy. Mình dùng phone cũng nhiều. Nói chung cứ cái nào đáp ứng được nhu cầu thì mình dùng thôi, sao cứ phải cái này hơn cái kia? Giờ trên bàn làm viêch của tớ đang có đến 4 cái phone. 2 cái android, 1 cái wm6.5.3 và 1 cái iP. Chơi game tớ dùng iP và android. Làm việc thì lại thích WM. Còn các thứ khác thì tiện cái nào dùng cái đó. Nhưng nói thật là em iP bà xã dùng là chính vì nó đơn giản. Chứ mấy thằng còn lại đôi khi hay rắc rối. Nhưng mà mình lại ko thích iP ở chỗ cái gì cũng phải qua iTunes.
    Túm lại: có nâng cấp thì anh em ta mới có cái để vọc, để chém. MS lặp lại bài của Apple: bỏ copy/paste để rồi phải nâng cấp phiên bản mới. Đó là bài của họ. Vì nếu ko có tính năng đột phá, bản nâng cấp sẽ ko có giá trị, và lúc đó người dùng sẽ chả quan tâm đến phần mềm của bạn nữa.

boymaxx thích nội dung này.
  9. boymaxx

boymaxx Thành viên

Các tính năng copy,paste,đa nhiệm...có lẽ ngay từ đầu các hãng đã làm dc nhưng ko cho vào ,vì nều cho vào ngay thì chắc chả có nâng cấp nào cả...

10. Quick2Silver_Mx

Quick2Silver_Mx Thành viên

Ông bạn này hay thật đấy. Đúng sai chưa nói đến nhưng người ta ăn nói với bạn rất lịch sự, đúng nghĩa tranh luận. Bạn thì dùng từ ngữ đả kích nào là "não hình trái táo", "anh bạn trẻ", "chưa trửong thành",... Nếu tranh luận ngoài những lý lẽ ra mà bạn còn chèn vào lời lẽ xúc pham mang tính cá nhân thế này thì tốt nhất nên xem lại mình, bởi chẳng ai tôn trọng cái cách bạn nói như vậy đâu. Cầm bùn ném người khác, trúng ng ta hay ko chưa biết nhưng chắc chắn tay bạn đã bị bẩn rồi, bạn biết điều đó chứ.

11. love pocket pc

love pocket pc Thành viên

Đừng lên mặt ra vẻ nguy hiểm như vậy đi anh bạn... nếu có thể thì đừng làm mất lòng ai. mỗi người một ý hãy nên tôn trọng.

12. motsach89

motsach89 Thành viên

Cứ từ từ khoai mới nhừ được

Sau Vista là Window7 ấy mà

Các bác cứ chê ỏng chê eo làm gì

13. haimap87

haimap87 Thành viên

..." Cầm bùn ném người khác, trúng ng ta hay ko chưa biết nhưng chắc chắn tay bạn đã bị bẩn rồi"...Trước khi lên mặt dạy đời thì hãy soi gương nhìn xem cái bản mặt của mình có dính bùn không nhé anh bạn trẻ...

14. beautiful

beautiful Thành viên

Nói chung em thấy bản cập nhật này chả có gì đáng quan tâm, nếu có wp7 dùng thì cũng để nguyên bản cũ mà xài thôi

15. pole_star139

pole_star139 Thành viên

Hự hự, đây là topic đánh giá phản hổi về bản update NoDo mà các bác, các bác cứ bình tĩnh và quay về chủ đề chính giúp em nhé! Thanks all

quochien3105drnothing thích nội dung này.
  16. drnothing

drnothing Thành viên

Cập nhật 15.03.11 | COPY & PASTE chưa thực sự là SAO và CHÉP

Câu nói hay nhất từ trước tới giờ ở cái topic này....! :) Đáp ứng cho bác luôn :)

Tính năng COPY và PASTE tại phiên bản NoDo chưa hoàn toàn đáp ứng được nhu cầu mà mọi người mong chờ. Tính năng năng chỉ ứng dụng được ở dạng văn bản (text) chứ không dùng được ở dạng file (ảnh, world, video,...).

Tối nay định copy một phải ảnh từ thư mục này sang thư mục khác (sau khi đã dùng Photo Enhancer... nó save vào một thư mục mới mang tên Saved Pictures, định copy sang My pictures để lưu cho tiện xem)
    ... ai dè...
    "nhiều khi muốn làm, mà ta có làm được đâu... và ước mơ... chỉ là... ước mơ..."
    Don Nguyen vs Thanh Loc
    Hức....! :banghead:

17. quochien3105

quochien3105 Thành viên

Các bác sao cứ phải lăn tăn về mấy cái vụ OS nhỉ? Ai thix cái j thì xài cái đó thôi. Có j mà phải xoắn thế? đều là thành viên của Tinh Tế cả mà.

18. hoangtumodel

hoangtumodel Thành viên

Mình có cảm giác như MS đang rất tâm đắc từng lối đi nước bước của Apple và đang cố học theo hay sao ấy.
    1. Ko đa nhiệm
    2. copy & paste
    3. sync qua Zune
    4. ko share qua bluetooth
    5. ko cho tùy biến giao diện
    6. giá cao

haizz chắc tính làm một Apple thứ 2 đây mà.

19. thekhai

thekhai Thành viên

Hoàn toàn đồng ý với bạn hoangtumodel. Không biết bao giờ mới có : đa nhiệm, copy paste , tuy bien giao dien, share Zune. Còn giá cao hay thấp thì đã mua rồi nên ko care lắm :D.
    Nếu như lúc trước IOS không có còn có thể chấp nhận được vì lúc đó làm gì có Android, sao so sánh được. Nó còn update từ từ. Còn đằng này Winphone là sản phẩm sinh sau đẻ muộn, đáng lẽ phải biết "đứng trên vai gã khổng lồ mà sống" ( tức là phải có đầy đủ các tính năng trên ), còn update là update những tính năng mà chưa Os nào có.
    Có lẽ vì nguyên nhân đó mà giá các sản phẩm dùng WinPhone rớt giá quá trời.
    Mình cũng đang dùng WinPhone nên không chê gì, thấy dùng rất tốt, cảm ứng mượt mà. Tuy nhiên, nếu MS update đầy đủ các tính năng trên như thế sẽ càng tuyệt vời hơn.
    Mình không đồng ý với bạn nào nói phải update từ từ, update là update tính năng mới còn ở đây các tính năng này cũ mèm thì không thể gọi là update được.
    Cuối cùng, vẫn hy vọng WInPhone sẽ tốt nhất để anh em dùng WInPhone thấy đã thiệt đã

PS : mà sao đến giờ chưa ai cài được Android trên WinPhone7 nhỉ :D.

20. SunSun

SunSun Thành viên

Vụ Nokia cài W7 trên các dòng smartphone sắp ra lò là như thế nào nhỉ?