19/6 Yamaha VN triệu hồi Jupiter & Sirius 2014 để sửa lỗi đèn đuôi không sáng khi thắng

cuLong
18/6/2014 4:29Phản hồi: 106
19/6 Yamaha VN triệu hồi Jupiter & Sirius 2014 để sửa lỗi đèn đuôi không sáng khi thắng
Sirius Fi 2014 nằm trong diện gặp lỗi đèn đuôi.

Ngày mai 19/6, Yamaha Việt Nam sẽ bắt đầu triệu hồi khoảng 35.850 xe Jupiter và Sirius Fi sản xuất trong khoản thời gian 31/3 tới 22/5/2014, nhằm sửa chữa khắc phục lỗi đèn đuôi xe. Cụ thể, những xe này được xác định là bị mắc lỗi ở cụm công-tắc của đèn thắng sau (đèn đuôi xe), trong một số trường hợp thì đèn sẽ không sáng khi xe đang thắng (phanh) bằng cả thắng trước hoặc thắng sau. Lỗi đèn đuôi không sáng có thể khiến xe sau không biết khi nào chúng ta đang giảm tốc để có thể phản ứng kịp thời.

Hãng xe Nhật cho biết việc triệu hồi và sửa chữa lỗi này trên Sirius Fi và Jupiter sẽ bắt đầu từ 19/6, thời gian khắc phục khoảng 20 phút cho một xe, vì đây là lỗi của nhà sản xuất nên khách hàng không phải trả phí.

• Những xe Sirius nằm trong diện gặp lỗi có số hiệu Sirius FI-1FC3, số khung từ RLCS1FC30EY011301 đến RLCS1FC30EY034500; Sirius FI-1FC4 có số khung từ RLCS1FC40EY005101 đến RLCS1FC40EY013300.
  • Những xe Jupiter trong diện gặp lỗi là Jupiter FI-1PB3, số khung từ RLCJ1PB30EY051851 đến RLCJ1PB30EY055600 và Jupiter Gravita FI-1PB2, số khung từ RLCJ1PB20EY010451 đến RLCJ1PB20EY011150.
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tung ra rồi mới thấy lỗi khắc phục :eek:
Yamaha làm ăn sống nhăn quá! Hết Cuxi rồi giờ tới Jupiter và Sirius.
chipM
TÍCH CỰC
10 năm
Động thái tốt, có lỗi là sửa là tốt. Anh em có xe nên đi sớm 😁
linhd7a7
ĐẠI BÀNG
10 năm
Yamaha chỗ e mua xe 2 năm nó ko thèm gọi 1 cú điện thoại nào để nhắc e đi bảo dưỡng kìa, bảo sao chán, mặc dù thích kiểu dáng của Yamaha
linhd7a7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Huuloc1993 Tất nhiên rồi bác, nhưng e đang bảo nó làm ăn thế là chăm sóc khách hàng kém ý mà 😁
@onlinegame24h bác ở vùng sâu vùng xa nên chả biết gì sất. Em mua con vísion cho vợ đi, cửa hàng ở quận 3 đt nhắc đi bảo dưỡng kìa
@onlinegame24h Honda có gọi đi bảo dưỡng mà bạn ! Xe mình nó canh sao ko biết đung hạn bảo dưỡng là nó nhắn tin ngay . Mình vừa nhận được bảo dưỡng nè bạn ah. Kiểu này chắc bạn lạy có mà mẻ trán bạn ah 😃 ImageUploadedByTinhte.vn1403108186.486164.jpg

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@onlinegame24h bác cứ vào saigon tới bình dương mua xe đi người ta gọi bác đi bảo dưỡng đấy
Con ju 2011 rc mình cũng bị nh8wng bị cụm loxo chổ acquy . Không biết có làm free ko?
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
mọi người cứ honda mà mua nhé. ko phải nói chứ yamaha chỉ có exciter là ngon.
@tan.hd THÁNH PHÁN
@thanhhung621989 Linh kiện nho nhỏ mà VN ko làm đc thì ngon, chứ làm được lắp vô sinh nhiều lỗi vặt lắm. Sad.
Yamaha insider, haha

Fire from my F86 Sabre with auto targetting system
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyentranlee cám ơn bạn đã phong mình là thánh 😁 (lạy thánh đi con)
@kool_boyjuly Máy đứng nó dọng là đúng rồi đâu êm như máy nằm. Nouvo hú lap chẳng liên quan gì đến xuống máy hết. Xe ga nào chẳng hú chẳng qua hú to hú nhỏ. Máy Nouv nhanh xuống đi nữa thì vẫn êm hơn AB cùng đời. Cuxi lỗi bơm xăng thì đúng rồi. Nozza chỉ lỗi ống dẫn cao su cũng đã được sửa chứ có gì đâu mà tùm lum? Nó triệu hồi về sửa là được rồi còn hơn nó ỉm đi hoặc không sửa free cho khách.
Xe mình đem chế đèn luôn rồi
@ste7en9x91 thế thì yamaha đở tốn :v
Cơ mà em vẫn đang đi honda RSX 😁 đơn giản vì bố em bảo nếu có hỏng hóc gì phụ kiện dễ thay 😃
chất lượng kém nhưng cũng may là nó có triệu hồi 😁
hòi RSX bị lỗi đèn sau.honda sưa rồi tặng dc lon nhớt nữa.hj
Có lỗi còn sửa, còn hơn cái bọn Honda chán.
@nguyendung36 honda nào.hòi RSX bi lỗi đèn nó gọi cho mình.sữa free còn tặng 1 lon nhớt nhé.ko biết thì im đi.con sh 2013 bị hư quạt tăng áp nó thay free luông nhé.
@nguyendung36 Hì hì, còn phụ thuộc vào từng hãng, không nên vơ đũa thế bạn ơi.
Nói chung là gặp vấn đề lỗi liếc gì về máy móc mà sửa là hoan nghênh.
Đừng kiểu thấy nhà này báo sửa lại chê trách nhà khác ;)
buổi tối hay thấy mấy chiếc Vespa mới cáu dù bật đèn (thấy đèn trước sáng) mà đèn sau không sáng là sao vậy mấy bác?
e hong có Vespa nên hong rành.
@Alienxxx công nhận mấy vêspa hay bị dính cái đèn hậu
@daigianinhbinh V3 hay bị dính đèn hậu, vậy mà ko thấy trịu hồi sữa chữa, hóa ra bọn Ya quan tâm khách hàng nhở
Bạn tôi đi SH Mode lỗi máy hú ầm nó có sửa cho quái đâu.
@nguyendung36 sh mode tàu làm sao honda nó chịu sửa bạn ???
RIM
CAO CẤP
10 năm
Khách hàng còn được tặng 1 lon dung dịch tẩy cặn carbon và 2 lon dầu miễn phí nếu xe mình trong diện triệu hồi nữa đúng không bro @cuLong?
hamyty
CAO CẤP
10 năm
mấy tháng trc noza bị lổi đường ông xăng nữa ,nguy hiểm quá :mad:
MÌNH CŨN NGHỈ VẬY
đây là chủ đề hot để fan honda và yamaha vào đây chém nhau. :p .

Sent from my Lenovo A369i using Tinhte.vn mobile app
@duy bao tran 😃
@nguyentranlee Em nói đúng ko a @nguyentranlee
@duy bao tran Rất chính xác!
Yamaha thì được chỗ này , lỗi là thu về sửa , thấy vài lần rồi , như con noza cũng vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019