Berrybuzz 1.0.25 -Vừa rung Vừa chuông Vừa LED-Hướng dẫn chi tiết để dùng thử mãi mãi

hahumg
14/4/2009 5:37Phản hồi: 398
Berrybuzz 1.0.25 -Vừa rung Vừa chuông Vừa LED-Hướng dẫn chi tiết để dùng thử mãi mãi
I. Cách 1: Đối với máy cài berybuzz lần đầu hoặc máy mới up lại OS

+ Chỉnh time PC về 2020 ,time = 2020 ở đây chỉ là ví dụ các bạn có thể thay đổi time đến năm 3000 cho đến n đới sau vẫn chạy tốt, nhưng lùi time vừa phải thôi kô nó kô chịu là mệt đó

+ Cắm BB vào PC bật BDM (BDM phải để update times nhé) cài BERRYBUZZ vào BB

+ Rút BB khỏi PC (Kô được chỉnh time của BB để yên 2020 lúc này nó vẫn báo là 7 ngày với mốc tg là 2020) vào option/berrybuzz setup các thông số trong đó theo ý mình

+ Bước cuối cùng Khi đã setup xong cho brrybuzz save lại và thoát nó ra lúc này mới được chỉnh lại time cho BB về đúng time hiện tại ( làm theo thứ tự như này là ok ) khi đó thời gian dùng thử sẽ là 4024 ngày đến tận năm 2020 kekekkee

Các bạn chú ý làm đúng theo các bước sau để có bản dùng thử 4024 ngày:

**Chú ý quan trọng : trước mỗi lần Wipe Handheld lại BB các bạn phải chỉnh time về 2019 ( nếu chỉnh về 2020 berybuzz sẽ hết hạn) . khi Wipe Handheld xong các bạn phải tiến hành setup lại berrybuzz trước khi chỉnh times về hiện tại. Nếu kô chỉnh time về 2019 trước khi Wipe Handheld thì berrybuz sẽ.. và khi đó các bạn phải làm theo Cách 2 dưới đây

II.Cách 2 : Đối Với các bạn đã chót cài mà nó chỉ cho dùng thử 7 ngày hoặc các bạn đã bị hết hạn sử dụng muốn cài lại berrybuzz mà kô muốn up lại OS ta làm như sau:

+ Chỉnh time PC về 2020 ,time = 2020 ở đây chỉ là ví dụ các bạn có thể thay đổi time đến năm 3000 cho đến n đới sau vẫn chạy tốt. nhưng lùi time vừa phải thôi kô nó kô chịu là mệt đó

+ Cắm BB vào PC Gỡ BERRYBUZZ( Chú ý bước này)

+ Gỡ BERRYBUZZ xong BACK UP dữ liệu thông wa BDM ( Chú ý bước này)

Quảng cáo

+ Tến hành Wipe Handheld BB vẫn phải kết nối với PC qua usb và BDM để chức năng update times , ( bước này quan trọng đó)

+ Bật BDM (BDM phải bật update times nhé)cài lại BERRYBUZZvào BB

+ Restore file Back up lúc nãy vào BB qua BDM

+ Rút BB khỏi PC (Kô được chỉnh time của BB để yên 2020 lúc này nó vẫn báo là 7 ngày với mốc tg là 2020) vào option/berrybuzz setup các thông số trong đó theo ý mình

+ Bước cuối cùng Khi đã setup xong cho brrybuzz save lại và thoát nó ra lúc này mới được chỉnh lại time cho BB về đúng time hiện tại ( làm theo thứ tự như này là ok ) khi đó thời gian dùng thử sẽ là 4024 ngày đến tận năm 2020 kekekkee

Quảng cáo

III. SAU KHI ĐÃ CÀI ĐẶT THÀNH CÔNG TA SETUP CHO BERRYBUZZ NHƯ CÁC CHÚ Ý TRONG HÌNH DƯỚI

IV. CÀI ĐẶT Profiles NHƯ CÁC CHÚ Ý Ở HÌNH DƯỚI:

Setup cho berrybuzz đồng thời với Profiles như hình trên thì khi có cuộc gọi đến BB sẽ rung 2 lần cùng với LED màu xanh ,sau khi rung 2 lần sẽ đổ chuông + Rung+LED màu xanh. Khi có SMS nó sẽ đổ chuông+LED màu Đỏ

chúc các bạn thành công

các bạn vào thì up nên cho người cần nhé

THÔNG BÁO CHÍNH THỨC : ĐÃ CÓ PHIÊN BẢN BRYBUZZ 2.064 NHƯNG CÁCH LÀM ĐỔI NGÀY KHÔNG CÒN TÁC DỤNG VÀ NGAY CẢ KEY FAKE CŨNG KHÔNG TÁC DỤNG::

2.064 có nhiều cải tiến và tùy chọn hơn xong về cơ bản vẫn giông 1.025 đến 95% : chế độ rung , led vẫn như 1.025 chỉ khác chế độ cài đặt thời gian cho Rung và Led

Chú ý từ phiên bản 1.053 không thể dùng cách đổi ngày được và key fake không phải mua chính hãng cũng khống sử dụng được: bác nào mua phải key giả nâng cấp2.064 thì biết ngay: Nên nếu kô muốn VỌC khuyên các bác để nguyên 1.025 mà dùng

Nhiều bác tải và sử dụng thế mà không quay lại bấm thank cổ vũ cho em cái à. :no6xn:😕

file đính kèm: 1.025
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang quan tâm, để em làm thử, cam ơn bác.😁
mình dang dùng bol9000 bạn có thể cho mình xin key của berybuzz được không pin của mình là 20D1C2D6 cảm ơn nhiều nhé
Done! Dzậy là có hơn 10 năm xài thử BeryBuzz 😁. Thanks again !
Kô biết em BB của bác có sống được 10 năm nữa kô:eek:
cảm ơn bác nhưng cái này có máy được máy không. mà time trên pc của em chỉnh được đến 2099 là nhiều nhất rồi
nè bạn gì ơi, bạn làm dài dòng quá bạn có thể làm cách này nhá:
Cái time PC bác có vẻ quan tâm nhờ:
Từ BMD --> synchronize --> bỏ cái tích update time's date and time đi
chắc chỉ quan tâm đến cái time của BB thôi, ko cần quan tâm đến time của PC đâu, bạn chỉnh lại tí cho anh em dễ hiểu nhé
Vâng bác ạ dài dòng nhưng hiệu quả?

bỏ update time xong chỉnh lùi times lại chỉ dùng được cho những ai mới up lần đầu hay mới up Rom bác ạ, có nghĩa là chỉ dùng được cho cách 1 bác ạ

cách 2 bắt buộc phải để update với PC bác ạ?
hic ! các bác ơi 😔( sa0 em làm như trên hình cho con 8707 máy lại restart liên tục thế này :((
cài xong nó vẫn ko rung liên tục.Còn số ngày thì em làm OK,ai chỉ em với,sao nó ko co tác dụng rung liên tục vậy

bạn setup như trong hình trên là ok nhé nó chưa rung cùng nhạc là vì bạn đang off chức năng rung
thân
heckwing
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cám ơn bạn rất nhiều, mình đã thực hiện cách thứ 2 thành công
@heckwing
nemo1560
TÍCH CỰC
15 năm
co thể làm sms cũng vừa rug vừa chuông ko bác
bótay.com.vn bác ạ................
Bái Phục, ghê gớm quá...............
pemax
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác chủ topic ơi cho e hỏi cái nha Wipe Handheld là gì vậy bác , và bác có thể chỉ chi tiết cách làm của Wipe Handheld lun nha bác thanks bác nhìu
bạn làm như sau để Wipe Handheld , chú ý là khi Wipe Handheld phải back up giữ liệu nhé kô là mất hết đó

options/Security options/General settings chọn menu di chuyển xuống Wipe Handheld ấn Ok di chuyển xuống Continune đánh vào đó chữ blackberry bấm ok chờ đến khi no khởi động xong là ok
phutan87
ĐẠI BÀNG
15 năm
hay thiệt ko ngờ cái em đèn led có nhìu màu ghế, ko biết nó có tùy chọn thay đổi 4 5 mầu liên tục ko nhỉ, chỉ thấy có mỗi 1 mầu
Có rất nhiều màu cho bạn tùy chỉnh đó: xanh đỏ hồng, tím , da cam , vang... bạn thích đặt SMS màu khác, call màu khác, cuộc gọi nhỡ màu khác .. đêuh OK đặt vậy khi có tin nhắn màu hồng, cuộc gọi nhỡ màu xanh.. khi có đèn LED nhìn màu là phân biệt được đang có SMS , cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn....
phutan87
ĐẠI BÀNG
15 năm
oạch sao mình làm như trên bạn hướng dẫn mà time trong bb nó cứ tự update về 2009 thế nhỉ
Do bạn chưa chỉnh tiem của PC ,bạn chỉnh Thời gian PC về 2020 và chắc chắn đã apply được thời gian trong PC sau đó để update time trong BDM là ok

hoặc bạn mới cái berybuzz lần đầu thì bỏ update trong BDM và chỉnh times BB về 2020 rồi cài đặt vào
thanks for share.............^^

Mình đã cài theo bạn hướng dẫn trong hình nhưng chỉ thấy nó rung liên tục và đèn nháy liên tục chứ ko thấy có nhạc ....bạn chỉ giúp mình nhé
bạn vào profile-->advance--> Bấm menu chọn EDIT di chuyển xuống phone bấm ok ở mục out of holster để TONE , mục number of vibrations chọn là 1 ( chọn vậy nó sẽ Rung 1 hồi chuông xong vừa đổ nhạc và rung liên tục)

kéo xuống mục in holster để Vibrate+tone

làm như vậy BB sẽ rung 1 phát sau đó vừa rung vừa chuông vừa có led khi có cuộc gọi đến
mình vừa làm như bạn nói..nhưng nó chỉ đổ chuông có 1 lần đầu..còn lúc sau chỉ toàn rung..ko biết ở phần in holster cái number of vibration chọn là 3 có đc ko nhỉ?
Bạn đang dùng BB gì vậy nếu đang dùng bold, 8900, 9500 Rom 5.0.90 bị lỗi nhạc chuông nhé? còn setup như mình là ok? mình đang dùng như vậy nó vẫn vừa rung vừa chuông vừa led mà

nếu kô đựoc mục in holster để TONE xem thế nào > chắc là ok thôi và nhớ là berybuzz phải setup như trong hình nhé màu đèn LED Clor có thể setup màu khác với hình nhé màu xanh cho hoành tráng
Mình dùng Bold ver 4.6..247 , mình đã setup theo đúng hình rồi..và để in holstertone rồi nhưng vẫn chưa thấy được..ko hiểu sao nữa..
Hic vậy chắc bị lỗi Rom rồi up lại đi bác thử xem? chứ mở hết cửa ra rồi mà vẫn kô có TONE là mệt roài
phutan87
ĐẠI BÀNG
15 năm
1: Wipe handheld sẽ làm cho máy bạn chở về trạng thái mặc định ban đầu
2:bạn vào profile-->advance-->phone ở mục out ò holster bạn để vib +tone thì sẽ rung + chuông nhưng vẫn bị rung 3 lần rùi mới rung + chuông
...............................................
hehehe.1 thanh vien moi cua bbthanks a nhiu lam ah.hehehehewa hay
dangnhutung
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình chỉ cần có 365 ngày! cần quái j nhiều ....có dùng cái máy này cả đời dc đâu, dùng bb xác định đổi thường xuyên!
zapo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em có 1 vấn đề thắc mắc. Khi có người gọi đến, em bấm phím tiếng to nhỏ để chuyển sang im lặng chỉ nháy đèn thì nó vẫn rung từng đợt. Các bác có biết cách nào để nó chỉ nháy đèn khi mình chưa muốn nghe máy ko?
cái này thì bótay.com.vn rồi...........
Cho em hỏi tí ạ!e dùng thử đc đến 7816 ngày nhưng mà em cài đặt như bác chỉ dẫn mà chả đc không vừa rung+chuông đc.bác nào có thể hướng dẫn chi tiết cho e cái đc không.em dùng 8100 os 4.5.0.124 nếu mà không dùng đc thì trial 7000 ngày cũng thãnh vô nghĩe.hix!
Nhiều bác thắc mắc vấn đề này quá em phải chụp ảnh con màn hình bold của em đang setup như thế là ok

III. SAU KHI ĐÃ CÀI ĐẶT THÀNH CÔNG TA SETUP CHO BERRYBUZZ NHƯ CÁC CHÚ Ý TRONG HÌNH DƯỚI

IV. CÀI ĐẶT Profiles NHƯ CÁC CHÚ Ý Ở HÌNH DƯỚI:

Setup cho berrybuzz đồng thời với Profiles như hình trên thì khi có cuộc gọi đến BB sẽ rung 2 lần cùng với LED màu xanh ,sau khi rung 2 lần sẽ đổ chuông + Rung+LED màu xanh. Khi có SMS nó sẽ đổ chuông+LED màu Đỏ

chúc các bạn thành công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019