Hack đơn giản hiệu quả cho N86 fw11 , 5800 fw30, N97 fw11 & dòng fp2...

bb8868
25/7/2009 3:5Phản hồi: 59
Hack đơn giản hiệu quả cho N86 fw11 , 5800 fw30, N97 fw11 & dòng fp2...

Khi các bạn có file CER & KEY hãy tải toàn bộ những file cần thiết để HACK cho vào một thư mục trên máy tính và sign phần mềm hack đó ( cách sign các bạn qua đây : http://tinhte.com/forum/t162275/ tải phần mềm SIGN trên máy tính) rồi làm theo hướng dẫn sau đây để HACK nhé :

Tinhte.vn

Cộng đồng Khoa học & Công nghệ, Diễn đàn thảo luận về Điện thoại, Máy tính, Máy ảnh và các thiết bị Khoa học & Công nghệ.
tinhte.vn

LƯU Ý : Trước khi cài phần mềm vào máy , các bạn hãy vào App.mgr chọn Softwave intallationAll nhé

Sau khi các bạn đã SIGN đủ bộ 3 phần mềm trong bộ Hack N86 & dòng FP2 : mapdrive , rompatcher , x-plore hãy copy thư mục có chứa bộ hack vào thẻ nhớ hoặc Mass memory và tiến hành cài đặt . Rồi bắt đầu HACK :

Các bạn chọn mapdive nhấn 1 cái

Quảng cáo

Rồi vào X-plore lúc này đã được tạo thêm ổ A do chạy mapdrive :

Tiếp đến tìm đến thư mục : " copy vao thư mục A " mà các bạn đã tải về và cho vào thẻ nhớ hoặc mass memory lúc trước và copy 4 file trong đó trực tiếp vào ổ A

Quảng cáo

[​IMG][​IMG][​IMG]

Các bạn gở bỏ phần mềm mapdrive đi rồi khởi động lại máy . Tiếp tục các bạn vào rompatcher và apply file : Installserver_FP2 & open4all nhớ chọn Add to auto để khi khởi động lại máy sẽ không phải vào rompatcher để thao tác như vậy nữa . Vậy là quá trình HACK đã thành công

Đối với N96 FW30 các bạn hãy tải file riêng mà tôi up theo bài này và làm theo hướng dẫn như trên nhé

Bây giờ các bạn có thể cài phần mềm UNSIGNED mà không còn phải lo ngại gì nữa . Trên đây là cách mà tôi HACK đã thành công trên con N86 .Chúc các bạn thành công với cách HACK này ....!

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RomPatcher tự động apply trên N86 , N97

Sau khi hack thành công ở bài #1 thì có 1 vấn đề thế này . Mỗi lần các bạn restart lại máy thì rompatcher không tự động apply được . Do đó tôi up thêm file rompatcher này để xử lý việc đó . Các bạn hãy làm như sau :

1 _ Copy các file trong E\patches vào một thư mục nào đó để sau đó khôi phục lại vì khi cài bản rompatcher này sẽ mất bộ hack chuẩn .

2_ Hãy gỡ bản rompatcher 1.01 đã cài khi hack đi rồi mới cài bản này vào

3_ Sau khi cài xong các bạn hãy khôi phục các file đã copy lúc trước vào lại E\patches rồi vào rompatcher apply 2 file : Installsever_FP2 & open4al như lúc hack, khởi động lại máy và xem thành quả của mình . Chúc các bạn thành công với cách này ....!

ROMPatcherBB8868.zip
nguyenhusan
ĐẠI BÀNG
15 năm
cám ơn bác chủ topic , đã hack thành công em n86 , làm theo bao nhiêu bài cuối cùng cũng có bài tỉ mỉ chi tiết , có bác hướng dẫn mà ko hướng dẫn chi tiết ko nói xóa mapdriver mà mình hỏi làm đúng theo hướng dẫn mà ko đc bác còn chỉ sai , bó tay , bài bác haily thi phải
Mình thấy bài nào cũng hướng dẫn xóa Madriver hết nhé. Đây là bước quan trọng đấy. Có lẽ tại bạn không đọc kỹ thôi.
Haily không có bài nào hướng dẫn cách hack đâu😁
háy quá là hay! em hack đc rồi................................!
Bây giờ mới thấy topic này của anh. Bài viết hay và rất hữu ích, Không hổ danh là BB😁:D
Thanks!
Vì anh không muốn trùng bài bên box v3 nên up sang v5 mà , vả lại cách này dùng được cho tất cả các máy up FW mới và đời cao như 5800 hay N97:D
Bác ơi! em cài HeloOX và map ở con N97 thì nó ko co cài! Bó tay...
cai duoc het lam y nhu huong dan,den cuoi cung luon ma hack khong duoc ....! Potay rui...!
Mình đã cố tình thử rồi nó hiện thông báo: Không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu! Đúng là... Pó tay.com!
Bạn phải nói rõ báo lỗi gì chứ?
Cài đc hết mà ko hack đc là sao?
Ko làm đc ở bước nào nói rõ anh em hướng dẫn cho.

Bạn đã sign chưa? Phải dùng đúng IMEI của máy để sign.
Nhớ chọn Software installation là ALL, Online certificate check là OFF.
Mà bài này đâu có hướng dẫn hack bằng HelloOX đâu.
Bạn cứ làm theo hướng dẫn của bài này là thành công. Nhảy bài này qua bài khác thì càng làm rắc rối thêm thôi.
Bác ơi! vấn đề là em làm theo nhưng ko cài được cái mapdive cơ bác ạ, em sign bằng máy rồi mà vẫn không ok.
1. Kiểm tra cer, key có đúng IMEI của máy ko?
2. Kiểm ta lại cách sign đúng hay chưa?
3. Nếu cả hai ok thì dùng cách sign trên PC.
Đây là file CER dành cho chú em Hợi nhé
Chúc chú em thành công với con E 63 của chú nhé ....!
359319022573332.zip
dng_corp
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác bb8868 ơi, muốn ROMPatcher tự động apply nhưng uninstall bản 1.01 cũ ko được thì làm sao đây?
Bạn vào Quản lý ứng dụng mà remove. Mà thử cài đè lên luôn xem sao.
dng_corp
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hôm trước hack N86, V10.086; hôm nay E71 V300 đều ko cài được Rompatcher auto fix (E71: có bạn còn ko tạo được Y:\sys\bin để chép installserver vào nhằm hack phone vĩnh viễn).
Sau khi tích cóp từ các trang, tôi thử làm như sau thì thành công:
- Trước khi cài Rompatcher auto fix, chép installserver (trong thư mục 'Copy to A') vào C:\sys\bin thay cho file trong đó; chép đè Open4all.rmp vào thư mục E:\paches (đối với N71, đính kèm) hoặc chép lại thư mục patches vào E (đối với N86).
Các bạn thử nhé.
patches.rar
Mới vừa hack thành công con N86 cho bố, cám ơn bác bb8868 nhiều hén 😃
Rất vui vì bài viết đã có ích cho bạn ....!
Mấy cái file này dow về ko giải nén đc,toàn lỗi chứng chỉ
Giải nén mà còn báo lỗi chứng chỉ nữa thì pó tay😁:D
PC chưa cài winrar thí sao mà giải nén đc.
Giải nén rồi khi cài vào máy báo chứng chỉ bi lỗi
Đọc lại từ đầu dùm đi bạn,
Chưa sign thì sao mà cài đc😕😕
Bác BB ơi vâỵ cách hack mơí này có xái được cho E63 không
Dùng được nếu mày E 63 của bạn update lên FW 200...
sao thấy cũng hơi phức tạp. em thấy con n5800 ver 30, sau khi sign các helox 2.02 xong, và cho vào thẻ nhớ, nhấp vài cái cho em nó cài là xong mà. cẩn thận thì sau khi em nó chạy helox xong, vào rompater gì đó, apply all phát là xài phần mềm ầm ầm mà.
chimto999
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này N97 làm được không nhỉ....?
cần bạn BB cho ý kiến

bạn BB ơi, mình dùng n6220c, lúc trước máy mình fw 4.13 mình hack theo bài #1 thì ok, nhưng mình mới update fw lên 5.15 thì hack không được nưa, tới đoạn mình run hellox 1.03 đến install rootcert thi đứn im rất lâu, mình cancel rồi tiến hành bước 2 như bạn chỉ nếu không cài được thì vô thư mục hellox run file rompatch nhưng nó cũng im luôn không chịu chạy, bạn co thể hướng dẫn mình chỗ này được không, cảm ơn ban nhé ⭕️o:eek:
skull988
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình chưa dùng mấy cái Hello OX bao giờ cả nên đến lúc làm bước

mình copy mà tìm mãi ko thấy cái nút paste nó ở đâu cả.Mình dùng 5800 XM.Ai chỉ dùm mình cái.Mình ko làm được đúng cái bước này thui
toàn là mấy bác đi tìm bí kíp ở đâu không. trong khi cách tìm đơn giản nhất không thực hiện. sau khi có file cer và key xin trên trang opda.net.cn. các bác load helox 2.02 ( lưu ý là helox mới nhất 2.02), có bác lại cứ moi đồ cổ 1.03 ra nói chuyện thì rõ ràng bó tay. sau đó dùng phần mềm binsign signed cái helox 2.02 đó. bỏ vào thẻ nhớ và chạy nó. đúng 30s sau các máy fimware mới nhất của 5800, N97... sẽ hack hoàn toàn. chả cần khởi động máy móc gì hết. chạy xong cái helox 2.02 đã signed là xong. còn muốn làm hiện file hệ thông thì tìm hiểu thêm bài viết trước cách đây mấy dòng.
skull988
ĐẠI BÀNG
15 năm
thật ko đó :-s.Nghe có vẻ ảo ... :-s
thử thì biết. nếu có n97, 5800 ver mới nhất. làm thử 1 lần là biết. nếu không ok tôi mất bạn chầu nhậu và karaoke mỏi tay.
skull988
ĐẠI BÀNG
15 năm
mãi hum nay mới nhớ ra 4rum nào mình post bài này để vào cám ơn 😁 .Mình hack được rùi.Thx bạn nh` lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019