Wordplayer - đọc ebook trên Android

vuhai6
20/8/2009 7:48Phản hồi: 41
Wordplayer - đọc ebook trên Android
Wordplayer là phần mềm hỗ trợ đọc sách trên thiết bị sử dụng hệ điều hành Android. Phần mềm này hỗ trợ định dạng ePUB với nhiều tuỳ chỉnh giúp việc đọc ebook được dễ dàng hơn. Đặc biệt phần mềm này có thể đồng bộ thư viện ebook với phần mềm Calibre trên máy tính. Phần mềm này có thể tải về miễn phí thông qua Market.

Coi thêm bài viết: http://www.tinhte.com/forum/t258558/

Tinhte.vn

Cộng đồng Khoa học & Công nghệ, Diễn đàn thảo luận về Điện thoại, Máy tính, Máy ảnh và các thiết bị Khoa học & Công nghệ.
tinhte.vn

Đây là một trong rất nhiều cách để đọc ebook trên thiết bị Android, nhưng mình thấy cách này khá tiện. Ebook có thể là bất cứ định dạng nào, sau khi dùng Calibre convert về dạng ePUB thì Android có thể dùng phần mềm Wordplayer để đọc được.

I./ Chuẩn bị ebook với Calibre:

• Quản lý và chỉnh sửa thông tin ebook trên Calibre.
  • Dùng Calibre convert những ebook muốn chép qua Android sang định dạng ePUB.
  • Chọn những ebook cần chép qua Android, click chuột phải và chọn "Save Only EPUB format To Disk", chọn một thư mục để lưu những ebook này.
  • Copy toàn bộ file ebook dạng EPUB vừa tạo được qua thẻ nhớ của Android.

II./ Đọc ebook với Wordplayer:

1. Việc cần làm đầu tiên là cài Wordplayer thông qua Market, hoặc tải về tại http://word-player.com/ .
  2. Trong Library của Wordplayer chọn Add. Nếu có thông báo phải cài thêm phần mềm OI File Manager.. thì OK và cài vào.
  3. Quay lại Wordplayer chọn Load EPUB from SD Card.
  4. Chuyển tới thư mục ebook vừa chép vào, chọn một file và nhấn ok.
  5. Wordplayer sẽ tự động chép ebook vừa được chọn vào library, khi chép xong máy sẽ rung lên thông báo.

Sau khi hoàn tất bạn sẽ thấy ebook bạn vừa chọn xuất hiện trong library.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình dùng FBreader để đọc prc Tiếng Việt
Oh, cái FBreader làm gì mà đọc được file prc ? Nó chỉ đọc file *.doc !
bạn có nhầm không vậy ? :mad:
đang đọc đây, không hề nhầm bạn à. prc Tiếng Việt có dấu đàng hoàng.
trời, mình cài cả 7 cái reader trên maket vẫn không có cái nào đọc được tiếng việt cả, đọc file *.chm thì lỗi font tùm lum, vậy là sao ta ?
@hunnie là máy của cậu thiếu font, 😁
caman006
ĐẠI BÀNG
15 năm
FBreader có thể koi được tiếng viêt file prc. có pác cứ down từ market đi. mình đang xài, rất ngon, chỉ cần down ebook từ thuvien-ebook.com về là đọc thoải mái.
Sau khi cài FBreader thì trên thẻ nhớ sẽ xuất hiện một thư mục tên là Books. Bạn chỉ cần chép file prc vào đó là được.

Tuy nhiên mình dùng nó bị out hoài, không coi được.

Đối với bác nào đọc tiếng việt không được thì có thể là đang dùng bản rom cũ chưa cài font vào.
Mình cái cái CHM mà đọc toàn lỗi font (Mình dùng Hero), bạn cho mình xin font update nhé, thank's nhiều !
Hero có tích hợp sẵn font unicode rồi, sửa được cả lỗi chữ "ớ" thành chứ "ờ" trong phiên bản Jac ở G1 nữa.

Mình xài FBreader cứ mở ra là báo force close hoài. Chả hiểu sao. file .prc lấy trên thuvien-ebook.
Hero thì có sẵn font rùi chứ nhỉ, bác gửi mình cái file chm xem nào, có thể nó không dùng unicode, bác kiểm tra lại nhé.
Vậy thui dùng wordplayer đi bác 😃
twister0511
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác vuhai6 ơi, mình đang dùng Hero nhưng download mấy cái files cua bác về mở ra toàn bị "Force closed" k hà, phải làm sao đây, bác giúp em với. Thks
Bác đang nói đến mấy quyển ebook ah? nó không ảnh hưởng đâu. Bị vậy là do phần mềm không tương thích thôi.
twister0511
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thanks bác, vậy là wordplayer hiện thời chứ tương thích với Hero phải không?
Tặng các bác một số ebook down từ www.thuvien-ebook.com và đã convert sang ePUB
Can Long du Giang Nam - Khuyet Danh.epub.zip
Chiec coc bang vang - Agatha Christie - Agatha Christie.epub.zip
Chiec ruong oan nghiet.prc - Agatha Christie.epub.zip
Chung Vo Diem - Khuyet Danh.epub.zip
Chuyen tau 16gio50.prc - Agatha Christie.epub.zip
Tiếp nữa .
3 Nguoi Linh Ngu Lam - Alexandre Dumas.epub.zip
An mang dem cuoi nam.prc - Agatha Christie.epub.zip
Ba tuoc Mongto Crixto - Alexandre Dumas.epub.zip
Bao Cong xu an - Khuyet Danh.epub.zip
Cai chet cua ba nguoi linh ngu lam.prc - Alexandre Dumas.epub.zip
Tiếp nữa .
Diem Doi Lua - Dan Brown.epub.zip
Hai Muoi Nam Sau - A. Dumas.prc - Alexandre Dumas.epub.zip
Han So Tranh Hung Chuong 01 - 30 - Khuyet Danh.epub.zip
Han So Tranh Hung Chuong 30 - 60 - Khuyet Danh.epub.zip
Ma Ma Da Vince - Dan Brown.epub.zip
Tiếp nữa .
Mat tich- Agatha Christie - Agatha Christie.epub.zip
Ngay hoi qua bi.prc - Agatha Christie.epub.zip
Nguoi pha to ong - Agatha Christie - Agatha Christie.epub.zip
Nguoi Thay Day Danh Kiem - Alexandre Dumas.epub.zip
Nhac Phi Dien Nghia - Khuyet Danh.epub.zip
Tiếp nữa mỗi lần được có 5 cuốn .
Nhung quan chua noi loan.prc - Alexandre Dumas.epub.zip
Nhung toi ac tru danh.prc - Alexandre Dumas.epub.zip
Nu Than Bao Oan - Agatha Christie.epub.zip
Phao dai so - Dan Brown.epub.zip
PS I love you - Cecelia Ahern.epub.zip
Tiếp nữa .
Rung Na-uy - Haruki Murakami.epub.zip
Sau tang le - Agatha Christie.prc - Agatha Christie.epub.zip
Su that dang sau cai chet- Agatha Christie - Agatha Christie.epub.zip
Tham tu roi san khau - Agatha Christie - Agatha Christie.epub.zip
THIEN THAN VA AC QUY - DAN BROWN - Dan Brown.epub.zip
Tiếp nữa .
Thua mot chung tich pham toi- Agatha Christie - Agatha Christie.epub.zip
Tieng chim hot trong bui man gai - Coleen Mc Cullough - Coleen Mc Cullough.epub.zip
Tinh yeu dinh menh- Alexsandre Dumas - Alexandre Dumas.epub.zip
Truyen thuyet Tam Quoc Chi - Khuyet Danh.epub.zip
Vu mat cap mot trieu do la bang trai phieu - Agatha Christie - Agatha Christie.epub.zip
Tiếp theo là bộ Tứ Quái TKKG 😃
Tu Quai TKKG - 1.zip
Tu Quai TKKG - 2.zip
Tu Quai TKKG - 3.zip
Tu Quai TKKG - 4.zip
Tu Quai TKKG - 5.zip
Cấu trúc của file CHM rất riêng biệt. Bản chất nó gần như 1 tập hợp các file HTML nên cũng it có chương trình hỗ trợ đọc CHM trên các nền máy di động (trừ WIMO). Do vậy, bạn chịu khó convert file CHM sang dạng HTML rồi dùng Calibre chuyển HTML thành PRC hoặc ePub thì khả quan hơn.
Mình mới dùng G1, phần mềm wordplayer này hình như ko còn nữa (vì ko tìm được trên Market - có mỗi wordplayer đọc truyện art of war thôi, và trang chủ thì ko vào được).

Thật may mắn fbreader lại đọc được file epub. Mọi người cứ copy phải epub vào thư mục Books trên thẻ là đọc được nhé! Mình đang đọc truyện tiếng Việt ngon lành, thích quá! :laugh8kb:
Vứt cái FBreader cùi đó đi bác . Đọc bằng Aldiko phê ko kém iBook trên iPad
laktrui
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng thế, mình dùng aldiko thấy rất thoải mái.
tính chuyển qua Android mà thấy đọc file prc không được, nản, chơi với WM thôi 😁
Hehe chúc bác thỏa mãn với WM, e thì thấy đọc file epub trên G1 rất tuyệt, vuốt nhẹ cái là chuyển trang! Convert từ prc >> epub lại rất đơn giản (trừ prc bị khóa mã), mà lúc nào file epub cũng có dung lượng nhẹ hơn.
Tiện đây share 1 số truyện Kiếm hiệp và sắc hiệp e đang đọc! (Đang hot đấy nhá)
Trong này có Hí du hoa tùng và Thốn mang là trọn bộ rồi, còn những truyện khác khi nào các bác đọc hết thì reply topic này để e share phần tiếp theo nha!
Chi Ton Vo Lai (den 186) epub.zip
dai ma vuong 293 - epub.zip
hiduhoatung - epub.zip
Phong Luu Phap Su 001-347 - epub.zip
thon mang - epub.zip
bác chu topic này ơi, bác có hi du hoa tung full bản prc ko, post lại giúp em với, em down cai này của bác về ko đọc đc 😔(
Rubyan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có kindle rồi đó bạn, đọc ebook file PRC quá tuyệt vời luôn. KO còn phải lo nghĩ gì về font tiếng việt nữa
Em đang xài Stanza and Calibre nhưng nó bị lỗi là đọc file EPUB bị lỗi font và convert từ .prc thành epub ko được, đọc PDF thì okay. Nhưng có nhiều truyện em thích nằm ở dạng .prc or .doc mà em không biết làm sao convert hết. Các anh có biết software nào để đổi file từ .prc hay .doc thành PDF ko vậy các anh.
Xin cám ơn.
Tải kindle về mà đọc là ok ngay. Cần gì convert.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019