Sony Ericsson giới thiệu chiếc điện thoại thứ 3 thuộc dòng Xperia

Didu
3/9/2009 15:28Phản hồi: 62
Sony Ericsson giới thiệu chiếc điện thoại thứ 3 thuộc dòng Xperia
Sau thời điểm mà Sony Ericsson ra mắt chiếc điện thoại thứ hai đó là X2 nối tiếp X1 trong dòng Xperia, mọi người đều nghĩ hãng sẽ không giới thiệu thêm mẫu nào thuộc dòng này mà thay vào đó là Satio hoặc Aino... Nhưng liên minh Nhật Bản - Thụy Điển này đã làm nhiều người ngạc nhiên khi mà họ chính thức xác nhận chiếc điện thoại tiếp theo thuộc dòng Xperia, Xperia Pureness.

Không những làm người dùng ngạc nhiên khi liên tiếp trình làng 2 chiếc thuộc dòng Xperia mà SE còn làm người ta ngạc nhiên về triết lý mới cho dòng này. Từ khi X1 ra mắt và nay là X2 thì dòng Xperia vẫn là dòng di động đỉnh cao phù hợp cho giải trí và công việc với bàn phím QWERTY nhưng với model thứ 3 này mọi thứ đã khác, Xperia không đơn thuần là điện thoại cho những kết nối đỉnh cao nữa mà thêm vào đó còn là một thiết kế tinh tế, trau truốt toàn diện, đúng như tên gọi "Tinh khiết" mà SE đã đặt cho nó.

Đoạn video demo về chiếc phone mới này:

Hơn thế nữa, Pureness còn là một tuyên ngôn về vẻ đẹp hơn là một chiếc điện thoại hiện đại bình thường, điều đó đồng nghĩa với việc SE sẽ chăm chút về vẻ đẹp, sự tinh khiết cho Pureness hơn là tích hợp vào nó những công nghệ hiện đại. Cho đến khi Sony cho ra mắt chiếc điện thoại mới này, chưa có bất cứ thông tin nào thêm về Pureness. Dự kiến, thời gian mà Sony Ericsson cho ra mắt người dùng sẽ là khoảng tháng 11 năm nay.

Một số hình ảnh quảng cáo về Pureness:

Theo Sony Ericsson.
[relate]sony, xperi[/relate]
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con nay thật là lạ mắt ....! chắc o có hệ điều hành nhỉ
Không có đâu bạn ah. Chỉ đẹp thôi chứ chắc là không có gì đặc sắc về công nghệ đâu. 😁
Giống con bàn phím trong suốt của LG ấy hả :D
likeall
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chỉ riêng màn hình trong suốt đã là một đặc sắc về công nghệ rồi mà bạn. Tuy nhiên nếu với màn hình này thì hình ảnh chỉ là 2 màu sáng tối ==> một số tính năng media sẽ không còn phù hợp như coi phim, duyệt ảnh...
Điện thoại màn hình trong suốt? tin được không?

ufok26
ĐẠI BÀNG
15 năm
Với mẫu này thì hoàn toàn có thể tin được bạn a! và có thể sản xuất ngay bây giờ với công nghệ hiện này.
thế bạn chưa thấy trên thị trường bán loại đồng hồ màn hình trong suốt a, với giá <100K (Tất nhiên là màn hình tinh thể lỏng đen trắng)
concept phone chắc luôn... Không khả thi tí nào... làm giựt cả mình.... quá đẹp...

Thân!
Ai bảo là concept phone thì vào đây đọc thêm về ngày ra mắt nếu còn do dự nhá. 😁
Không phải concept đâu niky, chắc sẽ được SE ra mắt cuối năm nay hoặc đầu năm sau. Có thể đây ko phải là chiếc đt trang bị công nghệ tận răng nhưng chắc chắn sẽ có nhiều khái niệm mới với chiếc đt này. Hẳn sẽ rất thú vị!
Bác đọc cái này giúp em:

Bác còn nhớ có bài viết về X5 Rachael với một phone khác màn hình trong suốt chứ? Có lẽ nó chính là cái này đó. Màn hình sẽ trở nên trong suốt khi không sử dụng. Đây không phải là lỗi Photoshop đâu 😁
Tin được chứ...

hix... ý mình là đó chỉ là những hình ảnh quảng cáo làm ra từ photoshop thôi, có thể thực tế sẽ khác. gọi chung là concept phone cho quảng cáo mà... Cũng do mình nói kko rõ... Sorry bác Ng_dung nhen...

Thanks bác.

Thân!
Tại sao LG ra được con điện thoại dạng trượt với bàn phím trong suốt mà SE lại không thể nhỉ?
Bàn phím thì đơn giản còn làm giao diện như kiểu này thì chắc là nó phức tạp hơn chút hehe.
Anyway nếu mà gọi là sang trọng với cái máy này thì nhìn không ưng tí nào -_- bàn phím thô quá 😔
giời ơi chết mất thôi 😔( ươc gì màn hình nó to lên hay cảm ứng luôn như cầm 1 miếng thuỷ tinh thì tuyệt nhỉ 😁
Mr Link
ĐẠI BÀNG
15 năm

Ngoài lề tí, cô model này tên là gì nhỉ ? Có ai biết không ạ?
dongtlt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hehe, cái điện thoại nhìn ngộ quá pác à!
Hoan hô cho các sáng tạo...........
anzure
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này không hề concept tí nào nhé, vào trang Sony thì nó bảo là sẽ ra mắt chính thức vào tháng 11 này.
Ủng hộ Sony nào.
Đã thật, LG Crystal có bàn phím trong suốt, em này có màn hình nữa chắc đã 😁
Sản phẩm của Photoshop ....?
Phải chi 2 hãng này hợp tác với nhau cho ra 1 em trong suốt từ bàn phím đến màn hình thì tuyệt quá nhỉ :p
Nhìn hay wá,đáng chờ đợi đây,chắc là giá cũng ko rẻ đâu,chắc đợi 1 thời gian nữa cho giá nó đỡ "cao cấp" rồi lụm :rolleyes5cz:
tran thong
ĐẠI BÀNG
15 năm
không có gì đặc biệt, thì cũng tương tự như đồng hồ số có màn hình trong suốt bán đầy ngoài thị trường, nếu xem giữa ban ngày chắc mờ mò ảo ảo và chỉ mới là màn hình đen trắng.
Điều đáng trầm trồ ở đây là người ta biết đưa cái "màn hình trong suốt bán đầy ngoài thị trường" đó vào cái điện thoại.
Sự sáng tạo ở đây lah biết tận dụng "cái màn hình bán đầy ngoài thị trường", đưa ra một ý tưởng tuyệt vời cho các dòng mobile. Nếu đã có bàn phím trong suốt, màn hình trong suốt thì không lẽ trong tương lai không có cái điện thoại hoàn toàn trong suốt ah.
điện thoại này không phải để bác bình luận một cách đơn giản, thiếu suy nghĩ như vậy.
Còn việc nó có màu hay không thì còn phải chờ vào thế hệ sau như bác.
Nói tới đây, sao bác không làm một cái điện thoại trong suốt cho nó "có gì đặc biệt" đi?
Bác này nói chuyện chán vãi chưởng 😁
đồng ý với bác :D

bây giờ cho dù thằng sony với LG nó hợp tác cũng không thể nào làm ra cái nào trong suốt 100% nổi đâu ... bộ phận mainboard ... chip là không thể trong suốt được đến thời điểm hiện tại , em sony mà hình trong suốt thì bộ phận máy móc nằm ở dưới , em lg trong suốt phần key thì bộ phần máy nằm ở dưới màn hình :D ... nhưng mà nghe bên nhật đang nghiên cứu chất liệu tàng hình dựa trên nguyên lí khúc xạ ánh sáng .... chắc trong tươi lai gần ( 10 năm sau thì sao nhỉ ) sẽ có những điện thoại "Khỏa thân" 100%
Một bước đột phá về công nghệ, quá tuyệt vời! ^^
coolvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
con này thiết sáng tạo ghê... ngoại hình đẹp, nhưng xem clip thì cái màng hình đó ko lẽ chỉ hiển thị đc có 2 màu thôi hả?... nếu như vậy thì trả giá đắt cho sự đột phá rồi
Bác này hay thật.Thế bác đã thấy cái điện thoại nào có màn hình trong suốt chưa? Đây là chiếc đầu tiên.Cái gì cũng phải từ từ chứ.Được hai màu đen trắng cũng là đột phá rồi.Muốn có nhiều màu thì cứ để dành tiền đi.Chẳng mấy mà có đâu.Mà một số bác phát biểu hay ghê.Chê em nó ít chức năng.Em hỏi các bác nó có hai màu đen trắng thì nếu có chức năng chụp ảnh + quay phim + xem video + lướt web cũng chẳng để làm gì.Nếu màn hình đen trắng mà dùng được thì chắc 110i 1200 1202 cũng có đầy đủ chức năng ngay. :rofl8yi:
duongv3
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao con này lại cho vào dòng Xperia nhỉ . Chỉ được cái đẹp chứ màn hình hơi bé. MÀ màn hình trong suốt cũng bất tiện đấy chứ
Con này là Xperia Kiki, bị leak ra cùng lúc mới Xperia Rachel nè, em này ra rồi còn Rachel đang lưu lạc ở đâu ko biết😔 ra nhanh đi em, anh chờ em lâu lắm rồi:(
có thể công nghệ hay. nhưng theo chủ quan mình thì chẳng thích tí nào.
thời buổi này.đưâ tiền vào đây thì phí quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019