ColorDict-Từ điển Anh-Việt,Việt-Anh giao diện đẹp

caocaotac
3/9/2009 17:25Phản hồi: 29
ColorDict-Từ điển Anh-Việt,Việt-Anh giao diện đẹp
Xin giới thiệu thêm với các bạn 1 bộ từ điển khác dành cho Android là ColorDict.

Chức năng của ColorDict: (Copy của Dihuta khỏi mắc công type 😁)

1. Chương trình từ điển hỗ trợ dữ liệu từ điển đa ngôn ngữ.
2. Chạy trên nền tảng Google Android.
3. Cho phép đặt dữ liệu từ điển ở trên Thẻ nhớ.
4. Hỗ trợ dữ liệu của StarDict.
5. Dữ liệu lưu trữ trên thẻ, dễ thêm vào, không sợ hao bộ nhớ.

6. Danh sách từ hiện ngay khi gõ phím và chi tiết sẽ hiện ra khi bấm vào 1 từ.
7. Nút chọn từ điển.
8. Không bị lổi ở phần phiên âm như Worlmate.
9. Thay đổi màu của giao diện theo ý muốn.
10. Chỉnh font size lớn nhỏ và các kiểu font khác nhau.
11.Download các bộ từ điển online vào máy.
12.Tặng các bạn bộ data Anh-Việt,Việt-Anh ,nếu các bạn muốn thêm những data của các ngôn ngữ khác,vào đây để download.

Cách cài đặt:

-Tải ColorDict từ Market.
-Tải bộ data zip đính kèm,unzip,chép vào thẻ nhớ trong folder dictdata/

Clordict không bị lổi font ở phần phiên âm

Quảng cáo

Từ điển Worlmate được giới thiệu trước đây bị lổi ở phần phiên âm

Từ điển Việt-Anh

Bộ từ điển này chạy tốt,giao diện đẹp,nhưng vẫn chưa có phần phát âm như WeDict trên iPhone.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kytai90
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em đang cần cái này.Nhìn có vẻ ngon đấy giao diện đẹp nữa.
bác caocaotac bác cứ share thêm nhìu apps nữa đi . Em ủng hộ 2 chân 2 tay . Thank bác nhìu nhe
kytai90
ĐẠI BÀNG
15 năm
ma bác ơi cho em hỏi nếu em lấy data của thằng wordmate có dc kô?
Được. .
mấy hôm trước mò vụ này,...thấy nó ngon lắm....nhiều cái hay, đáng để dùng cho những ai đang cần luyện anh ngữ
xin cám ơn các bác nhiều d0a4 cung cấp nhiều phần mềm bổ ích sdung tren Adroi
cho mình hỏi để thêm từ mới vào mình làm sao các bác....?
Thằng này bị lỗi hiển thị Tiếng việt lúc tra từ từ Anh sang Việt( VD:time:thới gian). Ngoài bị lỗi về dấu hiển thị không đúng thì nó rất tuyệt.
kidx
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này có thể chỉnh được đấy bạn, đầu tiên bạn chỉnh lại lỗi font chữ "ớ" (Lỗi này là do font của Android bị sẵn) trong bài mà "Tiến Sĩ Não" post đấy, rồi bạn vào setting của colordict chuyển font qua là "System default", vậy là ok thôi 😃
dqhuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉnh như vậy thì lại bị lỗi phiên âm
xí mấy bác, sao em nạp chừng chục thằng tử điển vào tra có 1 từ mà thằng nhỏ force close lun 😔(
Chào Bác CaoCaoTac: Sao mình down cái Anh-Viet.zip về giải nén bị báo lỗi rồi. Bác up lại cái khác cho mình xin nhé. Thanks Bác nhìu lắm lắm.
mrBiBi
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho em hỏi cái này lấy data của wedict được ko ạ 😃
NS6
ĐẠI BÀNG
13 năm
Oánh dấu fát, bao giờ có wifi rùi cài :-<
Phần mềm nhẹ,giao diện đẹp..e thích nhất từ điển này từ trước đến giờ ^^ tks bác chủ
thang789
ĐẠI BÀNG
13 năm
từ điển này có cả phần phát âm. tiện ghê
Mình đang xài con MS A853, cài đặt Ok, nhưng không sử dụng được vậy các bác. Chỉ mở chương trình lên được thôi. Bấm các nút chức năng Anh-Viet, Viet-Anh,.. không thực hiện được.
Mình Unzip data vào thư mục dictdata theo như hứong dẫn nhưng vẫn không xài được ( thư mục này do mình tạo ra có phải không ạ).
Mong các bác chỉ dùm. Thanks.
tuananh3988
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai có các nào để nó phát âm off không? toàn phải kết nối internet mới có phần đọc
sondkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
+ Mình chuyển Font về System Default thì bị lỗi phiên âm. Có cách nào khắc phục không các bạn.

+ Còn 1 điều nữa là mình cài song song 2 từ điển, Wordmate và ColorDict. hai cái này dùng chung 1 dữ liệu, nhưng lại phải copy ra 2 thư mục khác nhau gây mất dung lượng ổ đĩa. Có cách nào khai báo đường dẫn của ColorDict đến 1 thư mục bất kỳ để lấy dữ liệu từ điển không?
habaoanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai có data trung viet k
e dang hoc tieng trung ma
cupidon192
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai cho mình hỏi, sao những data từ điển lúc mình xài trên máy tính có màu mè đàng hoàng, mà sao qua Colordict lại không có nhỉ. Ai làm ơn chỉ mình cách thêm màu cho các từ điển với, nhiều lúc nhìn không phân biệt được đâu là ví dụ, đâu là nghĩa mà mắt mình thì hơi kém.
Các bác cho em hỏi, em down từ điển Longman về, trong thư mục res có hình nhưng sao khi em dùng ColorDict để tra từ thì lại không hiện hình lên...Có bác nào biết cách xem hình không ....?
phucHBHVT
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bác chủ thớt :p! vọc vạch cái thử nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019