Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

FONT VIỆT™ Cho S60v3/5 By chungviet

chungvn811
1/10/2009 10:28Phản hồi: 1.324
FONT VIỆT™ Cho S60v3/5 By chungviet
Xin chào tất cả các bạn.
Để đáp ứng nhu cầu sử dụng Font chữ ( có hỗ trợ Tiếng Việt ) trên điện thoại.
Hôm nay mình xin lập Topic này để chia sẻ Font chữ cho tất cả các bạn.
Những Font này đều do mình chỉnh sửa lại để có thể hiển thị được.
Ngoài việc hỗ trợ hiển thị Tiếng Việt, những Font này còn được hỗ trợ thêm các ký tự, logo, hình ảnh,... rất thú vị.
Các bạn hãy dùng thử xem nhé.
Chúc các bạn vui vẻ 😃

Hướng dẫn chỉnh sửa Font Tiếng Việt

Các bạn có thể Download trọn bộ Font theo link này

Cách change FontchoS60V3, các bạn có thể sử dụng FontRouter , được post ở bài #22 :
http://www.tinhte.vn/threads/281968-FONT-VIỆT™-CHO-S60v3-5-By-chungvn811/page3

SYMBIAN BY ME

Support Chinese :HERE
**Các bạn nên Download & Giải nén file trên PC ( Máy tính ) Thanks

EDIT : Đã fix Font Symbian, các bạn có thể Download ở bài #184 trang 19. Thanks

DOWNLOAD SYMBIAN FONT UPDATED

--------------------------UPDATE------------------------

Video Hướng dẫn chỉnh sửa Font Tiếng Việt.

Phần 1

Phần 2
1.324 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

**Để sử dụng được những Logo như hình trên, thì các bạn làm như sau** :
Trong mỗi Font đính kèm có 1 file All logog.txt. Sau khi cài những font của mình up có hỗ trợ những logo này.
-Các bạn vào X-Plore, đi đến file All logog.txt >> Option>File>Edit (hoặc nhấn phím 8), sau đó copy logo nào mà các bạn muốn. Rồi paste vào nơi mà ban muốn sd ( vd như tin nhắn, text,...). Theo hình minh họa ​

>>Đây là hình tất cả các Logo được hỗ trợ trong Font của mình:

>>Còn đây là những Symbol được hỗ trợ :

Nếu như đã cài font của mình, mở file all logos.txt bằng X-plore trên điện thoại mà hiện dấu '?', thì các bạn có thể làm cách sau:
--Kết nối điện thoại với PC = PC Suite.
--Mở File all logos.txt trên PC, Copy tất cả ký tự.
--Trên PC, mở PC Suite-->Tạo tin nhắn mới>>Paste những ký tự đó vào khung tin nhắn-->Lưu tin nhắn đó lại & nó sẽ được lưu trong Nháp(Draft)
--Trên điện thoại--> vào Tin nhắn-->Nháp--> mở tin nhắn vừa lưu & sử dụng

**Cách Copy & Paste:
-1 số máy có Phím Bút chì, thì khi Copy dùng phím này: Nhấn giữ+Phím trái/phải. Để Paste>>Nhấn phím Bút chì> Paste
-1 số máy ko có, thì dùng Phím sao (*) : nhấn phím *, chọn Copy->Start. Để Paste>>Nhấn phím sao(*)>Paste
Mình sẽ không nói lại phần này nữa, vì quá đơn giản & ai cũng làm được.
All-Symbols.txt
All logos.txt
tức là bạn mở tin nháp ấy lên, chọn "chọn văn bản" (hoặc dùng phím chọn tắt nếu bạn biết, ví dụ E71 là giữ Shift rồi bấm trái phải để chọn văn bản), sau đó copy, vào nơi cần chèn logo ,paste! bạn xài đt gì nếu là E71 hoặc 63 thì vào đây xem #11
p/s:chọn văn bản,copy,paste thường nằm trong option
Nhưng mà paste vào đâu vậy bạn, mình hơi gà 😁
cái này thì thấy chỉ paste vào tin nhắn thôi. logo thì mình không biết. còn vào cấu hình thì không được. còn vài cái khác chắc không quan trọng lắm.
vấn đề là mình muốn paste để làm logo mạng
BlackChancery

BlackChancery By Me

BlackChancery.txt
oranavn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vào profile đặt tên cho cái profile mới bằng biểu tượng đó là Ok thui mà ;)
Mình muốn cài font chử như vầy thì cài PM nào trước vậy bạn . Thankks
thanhhuu85
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình không thấy link của font black berry này....?
lebalam87
TÍCH CỰC
12 năm
Thư pháp

volamaster
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi cái này cài như thế nào ấy nhỉ ?
Bạn có thể dùng FontChanger tại đây :
Code:
http://www.tinhte.com/forum/post2692605-1/
Chúc thành công.😃
Cái Fonchanger này kg tìm thấy bạn ơi...cho mình xin lại cái link với...THanks bạn nhiều...
volamaster
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ok, mình đang thử.
Dù sao cũng Thanks !
chivung
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn nói mình vẫn chưa hiểu lắm.VD mình muốn gửi tin nhăn có hình mặt cười thì trong symbol thì phải làm thế nào?
*Để add những logo, symbol vào tin nhắn thì bạn làm theo hướng dẫn như trên, mình vừa add hình minh họa, rất dễ làm.
-Nếu bạn gửi những SYMBOL qua tin nhắn máy khác (S60-) thì đa số chúng có thể hiển thị được .
-Nếu bạn gửi những LOGO , thì những máy khác phải cài font của mình up ở đây thì mới hiển thị được nhé.

Chúc thành công.
Mở cái File Symbol hay Logo bằng xplorer để chỉnh sửa nó, sau đó Copy những hình bạn thích, rồi Paste nó vào tin nhắn ;)) Nhưng chỉ hiển thị trên những máy dùng những Font Mod by Chungvn811.
NAVEL BY ME

DOWNLOAD HERE
Hay quá, chào mừng bác đến với Box S60V3 của Tinh Tế nha.

Mong bác kiếm và vẽ thật nhiều font đẹp cho anh em nha .

Chúc bác sức khỏe để làm việc 😃
Chungvn811 ơi, font BlackChancery đẹp quá nhưng nó hiển thị khoảng cách hay lỗi quá.

Màn hình chính : chỗ cái kính lúp Tìm Internet và nội dung cá nhân. Nó hiển thị : Hình kính lúp Tìm Internet và nội dung cá nhân.

Khi lướt web: Phần mềm Việt hóa, nó hiển thị : Phần mềm Việt hóa
Tiếc là mình changer font rồi quên ko chụp hình.

Có cách nào khắc phục không bạn ?
Thanks bạn đã góp ý, nhưng bạn có thể Up screenshot lên được ko, như thế mình sẽ thấy rõ hơn.( Nếu còn lỗi nào thì bạn nhắc mình luôn nhé ) .Vì mỗi ngày mình tets chừng 4, 5 font nên ko có điều kiện kiểm tra hết được. 😃 . Vậy nhé.
sao cái All - logo và All-Symbol d0wn về mở ra nó hiện lỗi bro ơi :confused1bb: / nó k hiện ra logo và symbol
**Bạn mở 2 file này ở PC ?
-Để thấy được những logo này trên PC, trước tiên bạn phải cài font của mình trên PC, sau đó hãy mở 2 file này ( CHÚ Ý KHÔNG ĐƯỢC LÀM NGƯƠC LẠI NHÉ - nếu như làm ngược lại thì nó ko hiển thị được & ban sẽ phải xóa font đó đi và cài lại), như thế mới hiển thị được nhé bạn.
+ Để cài Font trên PC : Start>Setting>ControlPanel>Fonts->File->Istall new Font> Chọn font có hỗ trợ>OK
-Còn trên Phone thì mình có hướng dẫn rùi nhé bạn
Chúc thành công.
mjnh làm như bạn nói nhưg mở all logo toàn hình vuông........? why nhj....?
Đây nè bạn ơi, lỗi điển hình ở 2 hình này nè

Cái hình ở diễn đàn còn chấp nhận được

Nhưng cái hình ở màn hình chính, khoảng cách giữa cái kính lúp và chữ Tìm quá lớn, các font khác ko bị thế bạn à

trananh239
ĐẠI BÀNG
13 năm
có thể fonts của bạn bị lỗi. bạn thử thay font khác và set các thông số fontrouter về mặc định xem sao. Tốt nhất là down font và giải nén trên pc rồi copy vào điện thoại
Mình khắc phục lỗi trên bằng cách cài phần mềm và chép font vào bộ nhớ máy là OK!
Font bình thường bạn à! Lỗi trên là do bạn ấy cài pm và chép font không vào không cùng 1 bộ nhớ đó thôi. Lỗi này mình gặp trên E71 và 6120c rồi, rút thẻ nhớ ra là OK thôi!
haohaovcl
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thay font khác rồi nhưng vẫn bị thế bạn ạ.bó tay rồi
hoangh34
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn ơi ! những font này rất đẹp, cám ơn nhiều nhé. còn font nào ko ? bạn úp luôn đi. À mình thấy nó vẫn còn khuyết điểm đấy, mong bạn mod tiếp cho hoàn thiện hơn nhé. cám ơn nhiều.
khuyết điểm cụ thể là: trên màn hình chủ, nếu để đồng hồ dưới dạng kỹ thuật số thì mình thấy hình như font ko can thiệt đến chỗ này. có lẽ mình ko cần chụp màn hình home ha. mà thanhlongnd có chụp rồi đó, bạn có thể xem ở đó.
Ý của bạn ấy là muốn bạn post tập trung các font liên tiếp ở một chỗ cho dễ tìm kiếm. Post rải rác trong topic nên mất công click từng trang để kiếm.:biggrin9gp:
Nhiệt tình nhiều khi cũng khổ lắm bác ah:rofl8yi:
Thanks, Đúng vậy.:biggrin9gp: . Mình làm điều này ở rất nhiều 4rum rùi 😃, Điều quan trọng ở bất kỳ 1 rum nào trên thế giới đó chính là sự chia sẻ, nhiệt tình, còn như yêu cầu đó thì mình nghĩ không quan trong lắm. Làm vậy thì Topic giống như là không có sự cập nhật vậy. >>> ý kiến góp ý của mình chia sẻ cùng các bạn.
Thanks.
Have fun:biggrin9gp:

P/S: Khi đọc bất kỳ 1 topic nào trong forum, mình khuyên các bạn nên đọc từ trang đầu tiên đến trang cuối cùng. Và bạn sẽ tìm thấy những gì bạn muốn.
Thanks
Biết thì nói, hok biết thì im lặng người ta nói cho nghe, đừng có nói như đúng rồi? Có nhiều Font trong tay là sao? Là nhiều Font trong máy tính hả? Cái này thì ai chả có nhiều? Thực tế bên PDA Việt, Font của anh Chung Post chưa tới 10 Fonts! Hơn 50 trang đó bạn đọc được mấy trang mà mạnh mồm vậy?
Người tạo nên Topic này muốn Post Font riêng rẽ là muốn tạo sự cập nhật, sự chia sẻ, thảo luận, những ý kiến về những Font mới mà người tạo mới Mod để trau dồi kiến thức và kinh nghiệm.
Chớ hok phải như bạn, chỉ muốn há mồm chờ sung rụng! Nếu bạn muốn có nhiều Font cùng 1 lúc thì tự làm đi, nếu ChungVict đã hok muốn chia sẻ Font thì đã hok tạo Topic này, bạn đừng nói là "post hết Font vì Chungvict có trong tay nhiều Font", Post cùng 1 lúc thì thảo luận như thế nào?
DUUFY

Support all logos
Fixed Nốt nhạc gạch chéo & Unknown symbols

DOWNLOAD HERE
BaDuy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chungvn811 Link của font này hỏng rồi bạn ơi. Đẹp thế này mà die link, up lại hộ mình với 😃
@BaDuy89 nó đây, bác không giải nén bằng xplore nhé, và nên để font trên thẻ, nếu test ok thì hãy chép vào máy, font em dùng bình thường nhưng sợ khi úp hay down bị lỗi nên khuyên bác thế!
http://www.box.com/s/f7e68b0f85a780271515
Up thêm nhìu Font nữa đi anh

anh có Font Verdana Bold hỗ trợ Unicode hông

anh p0st đi anh

hihi :biggrin9gp:
Thanks, mình sẽ post những font nghệ thuật trước😁 - vì mình rất thích Font nghệ thuật - vì nó không gây ra sự nhàm chán như những font giống mặc định:D, sau đó sẽ là những font cổ điển. Vì vậy bạn có thể chờ nhé
___________​
Nếu như các bạn có Font thì hãy chia sẻ tại đây, có điều kiện mình sẽ modify.
oranavn
ĐẠI BÀNG
14 năm
**Để sử dụng được những Logo như hình trên, thì các bạn làm như sau** :

Trong mỗi Font đính kèm có 1 file All logog.txt. Sau khi cài những font của mình up có hỗ trợ những logo này.
-Các bạn vào X-Plore, đi đến file All logog.txt >> Option>File>Edit (hoặc nhấn phím 8), sau đó copy logo nào mà các bạn muốn. Rồi paste vào nơi mà ban muốn sd ( vd như tin nhắn, text,...). Theo hình minh họa

Ối bác chủ thớt ơi chả lẽ mỗi lần cần xài lại làm bao nhiu công đoạn vậy hả bác ? Có cách nào cho chúng vào thí dụ như cái symbol của tin nhắn hay text .....xài sẽ dễ hơn được ko thì chỉ em với . Thanks .............................
Bạn có thể copy toàn bộ symbols trong file All logos.txt và paste vào Tin nhắn(lưu vào Nháp) hoặc Note. Khi sd có thể mở 2 cái này.
Tạm thời cách này là hợp lý, & mình nghĩ không mất thời gian là mấy.😁
Thanks
AMERIKA-SANS

Fixed Symbol of Silent Profile & Unknown Characters

DOWNLOAD HERE

Cho mình xin theme này được không bạn hiền?
cả mình nữa 😁

GOTHIC - SAN

Support all my logos

DOWNLOAD :HERE
---BRIGNORTH---

Support all logos

sao em làm không được vậy mấy bác.em dùng mấy cái font mà chủ topic up lên rồi dùng fontrouter...&fontchanger..sau đó reset lại máy nó lên tới cái chữ nokia rồi chóp chóp rồi tắt nguồn như nó bị brick vậy vì vậy em đã tháo thẻ nhớ thì nó mới vào được giao diện.em sử dụng mấy cái font bình thường thì rất ok.bác hướng dẫn em với,em sử dụng n78 v30.011 hack bằng hellOx2.2.thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019