Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

EVDO-Internet - Cách Config cho các dòng máy Blackberry CDMA

nietzsche
3/11/2009 2:10Phản hồi: 2.579
EVDO-Internet - Cách Config cho các dòng máy Blackberry CDMA
ĐỀ NGHỊ ĐỌC KỸ VÀ HẾT BÀI TRƯỚC KHI THỰC HIỆN

*Các phần mềm dùng cho Hệ điều hành Windows XP SP2*

* Máy sử dụng là 8830 Sprint*

*Khuyến cáo: Nên cài đặt mới OS 4.5.0.135 Sprint để nếu có xảy ra lỗi thì dễ khắc phục*

*Chỉ cài đặt OS mới, không cài đặt bất cứ cái gì liên quan đến internet (service book...)*

*Sau khi hoàn tất các bước config phải xóa các thông số APN nếu có trong Options/Advanced Options/TCP thì mới vào được internet từ đt*

*Bài viết đã update thông tin được report bởi các members cho các dòng máy khác nhau. Hãy dành time để đọc các report của các members có máy giống với máy định thực hiện*

CHÂM NGÔN: LUÔN SAVE TRƯỚC KHI THAY ĐỔI BẤT CỨ CÁI GÌ

I/ Phần 1: CHUẨN BỊ

[FONT=&amp]
1/ Các phần mềm cần thiết cho PC:[/FONT]
[FONT=&amp]

a/ UniversalPST: đọc kỹ hướng dẫn C.R.A.C.K kèm theo

Chú ý: Hiện tại (tháng 8 năm 2010) Universal PST đã hết hạn C.R.A.C.K. Sau khi cài thành công như hướng dẫn, các bác nhớ chỉnh lại time của PC lùi lại 01 năm nhé để dùng bình thường)

Quảng cáo

Link: http://www.mediafire.com/download.php?oazrmhtzz2n

b/ QPST version 2.7 Build 264
Link: http://www.mediafire.com/download.php?y4lmvwkmyfw

* Các máy đời thấp 87xx, 7xxx dùng QPST Version 2.7 Build 215
Link: http://www.mediafire.com/?mzjgnfmzkuq

c/ Chú ý: Nếu BDM xung đột với 2 phần mền trên về cổng COM (nghĩa là BDM không cho 2 softs trên nhận cổng COM thì phải dỡ BDM và cài Sprint Mobile Boardband dưới đây - máy Verizon cài soft thay thế tương tự)

[/FONT][FONT=&amp]+ Sprint Mobile Boardband:[/FONT]
[FONT=&amp] Link: http://www.mediafire.com/download.php?ligvynkg1lz

Quảng cáo

+ Thêm cái [/FONT]VZAccess_6.7.3_2010e-RIM.exe cho ai dùng máy Verizon
http://www.mediafire.com/?3z3j2nwnmyn
[FONT=&amp]
2/ Các thông số cần ghi lại:
+ Từ màn hình chính BB ấn
#4357* + SEND -> ghi lại thông số PRL Version để nếu cần thì còn biết download lại - Tốt nhất chụp lại màn hình cho chắc.

Nếu có trục trặc thì tìm file PRL ở đây:
http://corolada.com/prl/

+ ##SPC -> vào màn hình CDMA Service Edit Screen xem thông số Blackberry Registration ID -> ghi nhớ lại

[/FONT]
[FONT=&amp]CHÚ Ý: * NÊN TẮT SÓNG ĐIỆN THOẠI TRƯỚC KHI CLICK VÀO WRITE TO PHONE*[/FONT]

[FONT=&amp]

[/FONT]
[FONT=&amp]II/ Phần 2: CONFIG[/FONT]

[FONT=&amp]
1/ Universal PST

+ Vào Edit Tab -> Option -> chọn cổng COM thích hợp

[/FONT] [FONT=&amp]+ Tab USB/UART -> chọn UART -> OK[/FONT]

[FONT=&amp]+ Vào Tab Device -> chọn Connect. Khi connect được với phone thì dưới góc phải màn hình soft có hiện số ESN của máy bạn và thông số Rim_7250c.dll

+ Chọn Tab Settings dọc bên tay trái -> Read Phone-> Điền mã SPC[/FONT]

[FONT=&amp]+ Sau khi Uni PST đã đọc được phone thì chọn ngay nút Write File để SAVE các thông số trước khi có thay đổi bất kỳ nào.[/FONT]

+ Chuyển đến Tab PRL (hình quả địa cầu) để viết file PRL (60611) đính kèm ở dưới vào máy. Chọn Browse -> chỉ đến chỗ lưu file PRL -> OK -> Click START -> Máy sẽ hỏi nhập mã SPC để Write, nhập mã SPC rồi OK để Write. Máy sẽ khởi động lại.

+ Quay lại Tab CDMA, Chỉ chọn phần CDMA như hình dưới. Sau khi thay đổi xong thì chọn Write Phone

Máy sẽ khởi động lại trong giây lát

2/ QPST

*CHUẨN BỊ*

+ Bật QPST Configuration - Trước đó bật BDM or Sprint Mobile Boardband để QPST có thể nhận cổng COM

+ Vào Start Clients -> Service Programming, sẽ hiện ra bảng Phone Selection sau

+ Ấn OK để chon Model của phone như bảng sau:

Chọn SURF5105-BB hoặc SURF6100-BB or SURF6300-BB. Nên chọn SURF5105-BB

+ Sau khi chọn xong nó hiện ra bảng
SURF5105-BB, Online. Chọn Read From Phone -> hiện ra bảng điền mã SPC, điền xong thì bấm OK

+ LUÔN CHỌN SAVE TRƯỚC KHI THAY ĐỔI BẤT CỨ CÁI GÌ

* BẮT ĐẦU THAY ĐỔI*

+ SETTINGS TAB: Các thông số như trong hình

+ CDMA TAB: Các thông số như trong hình

+ DATA TAB: các thông số như trong hình

+ M.IP TAB: các thông số như trong hình

Chú ý:

+ Cái Active User của các dòng máy CDMA có thể khác nhau, ngay cả các máy 8830 vì nó phụ thuộc vào nhà mạng cung cấp. Các bạn để ý cái thông số Active User này vì có thể nó không thay đổi được vì thế ta phải thay đổi User Profile làm sao cho nó được active.
Như trong hình trên, của tôi Active User là 1 vậy tôi phải dùng User Profile là 1 nghĩa là phải set User Profile 1 là Enable -> xem hình tiếp sẽ rõ.

- Trước hết thay đổi thông số của User Profile 0 để tránh trường hợp bị reset lại thông số AN trong phần PPP Config về theo User Profile 0 dẫn đến tình trạng không xác thực được máy để vào mạng EVDO.

- Chỉnh sửa User Profile 0 theo hình dưới:

- Tiếp đó thay đổi thông số User Profile 1:

+ Sau khi chon User Profile 1 và chọn Edit sẽ có hình như sau

Note:
- Phải chọn vào Profile Enable ở góc trái trên của cửa sổ.
- Các thông số điền chính xác như hình trên
- Cái thông số HA Shared SecretAAA Shared Secret có thể được cài đặt trong máy các bạn khi mang về VN. Cái này có thể thấy khi các bạn dùng Uni PST trong phần Settings, phần DATA.

Nếu khi xem trong Uni PST có thấy các thông só này thì ta cần XÓA bằng QPST ở TAB này vì Uni PST không cho XÓA thông số này
- Cách Xóa: chọn vào Enter hex value -> ô trống phía dưới sẽ có hiệu lực -> không điền gì cả và chon ngược lại Retain last value. Cả 2 phần HA Shared Secret và AAA Shared Secret đều làm như nhau.
- Nên xóa cả thông số
HA Shared SecretAAA Shared Secret ở User Profile 0
- Bấm OK khi hoàn tất.

Note: Update Nov.22.2009
Report của bác ncn nguyen khi config máy 8703e. Nếu mọi người set thông số cho User Profile 1 như trên mà chưa vào được EVDO thì thay đổi như sau:
Thank bác ncn nguyen

+ Chú ý:

* Thông số NAI của tất cả các Profile (0 và 1 và ...) điền như sau:

Số điện thoại của bạn@hrpd.sfone.com.vn

Và chú ý là thông số NAI này phải trùng với User ID trong PPP Config/AN

+ PPP CONFIG TAB: Các thông số LCP, IPCP, IPCPv6 là mặc định.

- Rm: chọn như hình vẽ

- Um: Chọn như hình vẽ

Note: report của bác ncn nguyen khi set cho máy 8703e về password:

Các bác có thể để trống password như trên or để NULL bằng cách chon vào ô password rồi bấm tổ hợp Ctrl + D

- AN: Chọn như hình vẽ: Report của bác huuduyus về thông số AN trong phần PPP Config

Chú ý: User ID: (số phone của bạn)@hrpd.sfone.com.vn
VD: số phone của bạn là: 0957777777 thì điền là 0957777777@hrpd.sfone.com.vn

Password: là số ESN của máy dạng HEX
VD: số ESN của máy bạn là: 3CEA45D9 thì điền vao ô Password là: 3cea45d9

Chú ý: (Update ngày 07 tháng 10 năm 2010) -
Report của bác fs7757 tại bài post 1135 về vấn đề Password của PPP Config/AN

Có thể mọi người đã config thành công nhưng do số cùng với máy của các bác trước đó đã đăng ký dịch vụ EVDO với nhà mạng với thông số ESN của máy trước đó đã được nhập vào máy chủ của Sfone nên khi khai thông số password trong AN này sẽ dẫn đến máy chủ Sfone không chấp nhận Password này.
Cách khắc phục là 1 trong 2 cách sau:

Thank fs7757

+ Cuối cùng là Write to Phone

Máy sẽ khởi động lại trong giây lát.

Phần mềm sẽ hiện ra mấy cái tab con, ấn NO hết đợi cho đến khi tab có dòng báo Phone no longer detected on COM... thì chọn Yes rồi thoát chương trình.

Chương trình sẽ hỏi bạn có Save không thì tùy, save cũng được or không vì nó đã ghi vào trong máy rồi.

III. Phần 3: SERVICE BOOK

1/ Service Book

+ Service Book này mình chế lại của các cao thủ trên tinhte thôi. Có thể dùng cho cả Viettel.
+ Tải file đính kèm ở dưới
+ Cách load service book vào thì chắc không phải nói nữa

2/ Một số hình ảnh khi config thành công

a/ Khi chạy Sprint Mobile Boardband sẽ thấy như sau

b/ Main Screen sẽ có signal 1xev

c/ Khi chạy Diagnostic sẽ được như thế này (Manager Connections/Mobile Network Options rồi ấn Menu chọn Diagnostics Test)

d/ Khi load thành công service book

e/ Vào web bằng Browser

IV/ Phần 4: KẾT LUẬN

1/ Máy sử dụng là 8830 Sprint Dual-Band. Mạng Sfone đã đăng ký DATA và EVDO.

2/ Sau khi config xong máy nhận EVDO rất tốt, vào web và download OTA nhanh.

Vì không có time và các dòng máy CDMA khác để test thử nên các members có thông tin gì thì post tại topic này.

3/ Các máy CDMA khác có thể làm tương tự và report cho các members khác nếu có thể

4/ Các members nếu có điều kiện hãy đến với các chuyên gia để config cho an toàn.

5/ Xin nhắc lại:

HÃY ĐỌC KỸ VÀ HẾT BÀI TRƯỚC KHI THỰC HIỆN

THANKS FOR READING!

CHÚ Ý KHI ĐĂNG KÝ DỊCH VỤ DATA CỦA SFONE

---------------------------------------------------------------------------------------

Update Nov.05.2009:
Report của bác kevintcp:

Thank kevintcp.
--------------------------------------------------------------------------------------
Report của bác huuduyus:

Thank huuduyus
--------------------------------------------------------------------------------------
Update Nov.19.2009:
Report của bác turnviet dành cho ai bị mất mã SPC của các dòng máy từ 87xx trở về trước.

Nhớ cài lại OS về 4.2 để CDMA Workshop nhận được device.

Nguyên văn của
turnviet:
Thank Turnviet.

Update Nov.20.2009:
Report của bác ncn nguyen về dùng QPST cho 8703e để không mất mã SPC.

Nguyên văn của ncn nguyen:
Thank ncn nguyen.
---------------------------------------------------------------------------------------
Update DEC.04.2009: Report của bác
cheetah_fast với máy 8330

Thank cheetah_fast.
-------------------------------------------------------------------------------------
Update Jan.11.2010: Report của bác 991431 với máy 8330:

Thank 991431.

------------------------------------------------------------------------------------
Update: FEB.02.2010: Report của bác nhatkhang với máy 8130 Verizon

Thank bác nhatkhang

------------------------------------------------------------------------------------
Update: FEB.10.2010:
Report của bác ecd chi tiết cách config máy Tour 9630 Verizon
Xem bài post ở đây: #483

Thank bác ecd
2.579 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoan hô bác tks bác rất nhiều bác quả thật vĩ đại
Không biết phải nói gì hơn. Hồi hộp làm theo từng bước chỉ giáo của bác. bác cho ôm một cái cám ơn nào. hehe.
funny0208
TÍCH CỰC
14 năm
Tiếc là ko có máy CDMA để thử 😔
chuyengiait
ĐẠI BÀNG
14 năm
thank bạn nhiều đang tìm kiếm cái này mấy hôm nay
bạn này chắc là dân kt của Sfone 😁
thank 4 share
Nếu mình đang dùng BIS/BES của Viettel, khi add thêm số S-fone vào và dùng Service Book của bạn, có ảnh hưởng gì nhau không?

Có chuyển đổi qua lại được giữa S-fone và của Viettel để vào mạng được không? Hay là mình chỉ dùng được một số duy nhất thôi?
Em chót làm mất mã SPC tìm đủ theo các bác trong thread khác (read memory rồi dùng winhex) nhưng ko ra số nào đúng cả (nguyên nhân là hồi xưa e gửi nhầm nv_write lock_code {"000000"} thành nv_write lock_code "000000") bác nào có cách nào khác nữa không chỉ giùm e!

Em đã tìm ra cách lấy lại SPC đã mất rồi! Bác nào bị mất thì làm theo hướng dẫn ở link sau: http://www.mobile-files.com/forum/showthread.php?t=116959 (down CDMAWorkshop http://www.cdma-ware.com/workshop.html) dùng bản demo vẫn OK
nietzsche
TÍCH CỰC
14 năm
Mình sẽ để ghi chú của bác lên trang 1 để ai chẳng may mắc phải có thể khắc phục.
999000
TÍCH CỰC
14 năm
Cảm ơn bạn rất nhiều, thật đáng trân trọng công sức của bạn đã bỏ ra
warsong
ĐẠI BÀNG
14 năm
mấy phần mềm này chạy trên win7 được ko nhỉ ?
nietzsche
TÍCH CỰC
14 năm
Uni PST thì chắc chắn không chạy được bác ạ.

QPST thì mình không chắc 😁
kachia_17
ĐẠI BÀNG
14 năm
OPST thì chưa thử nhưng Uni PTS thì e chạy trên win7 ngon 😃 , đổi ngày trên máy tính lui đi 1 2 năm là ok :D
Được bác ạ....! em chạy trên win 7 ngon mà:bounce::bounce::bounce:
nietzsche
TÍCH CỰC
14 năm
Mình chưa dùng BIS/BES chính thức của Viettel nên không chắc và không dám khẳng định với bạn là có được không.

Service Book mình đưa ra là dùng được cho cả Sfone và Viettel.

Có cái phức tạp 1 tý là khi dùng ở mạng Sfone thi mình lại phải vào Options/Advanced Options/TCP/ và xóa thông số APN của Viettel đi vì Sfone nó nhận thông số như mình config ở trên. Khi chuyển sang dùng Viettel lai phải điền lại thông số APN (v-internet)

Vấn đề của bác tương đối khó (đối với tất cả các forum). Mình chưa làm bao giờ nên không khuyên bác được.

Sở dĩ mình đưa soft Universal PST và dùng soft đó trước cũng để an toàn tránh rủi ro mất mã SPC khi dùng QPST.
huuduyus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình có ý kiến thế này, bác nietzsche (công nhận cái nick này khó nhớ thiệt 😁) chịu khó theo dõi và tổng hợp model nào đã thành công bên dưới bài viết đầu tiên của bác được không? heheheh, làm giống như lúc trước bác dihuta (không biết phải bác dihuta không nữa :D) tổng hợp trong topic Unlock các dòng Blackberry bằng MML đó. :D. Em cũng xin đề nghị tinhte ghi công và cho bác nietzsche in cái "mũi" trước cửa vào quán cafe tinhte :D:D:D, giống như Thành Long in mũi ở quãng trường phim Holywood gì đó :D:D.
nietzsche
TÍCH CỰC
14 năm
Cám ơn bác Duy nhưng bác khen mình hơi quá :D. Mình vẫn đang theo dõi đề tài thường xuyên.

Mình biết cách làm chưa hoàn thiện cho tất cả các dòng máy CDMA vì mình cùng chỉ là người dùng nên không có nhiều cơ hội để test các dòng máy. Vì thế mình luôn đề nghị ae nào có kinh nghiệm gì về CDMA và internet có thể report ở đây để toàn thể cộng đồng tinhte.com đều có lợi.

Mục đích của mình cũng chỉ muốn ae dùng CDMA ít ỏi đỡ thiệt thòi khi sở hữu trong tay thiết bị mà có thể hữu dụng hơn việc chỉ nghe, nói, đọc và viết....
huuduyus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nietzsche chỉ duyệt web bằng 1x ah đúng không ? Theo như cấu hình của bác thì chỉ được 1x thôi, bác làm theo mình thử nha, sẽ chạy EVDO, tốc độ nhanh hơn nhiều. Trong phần PPP Config ở cái tab AN, stelecom@wap95c.sfone.com.vn bác vui lòng đổi lại thành <số điện thoại của bác>@hrpd.sfone.com.vn, (ví dụ : 0958888888@hrpd.sfone.com.vn) phần password thì điền vào là số ESN của máy của bác, nhìn bên trên cửa sổ QPST bác sẽ thấy số ESN, nhớ 1 điều số ESN nên điền là chữ thường, đừng ghi chữ hoa nha, tôi nghĩ máy bác đã chạy 1x thì chắc chắn sẽ chạy EVDO. Tui vừa mới hướng dẫn bác kenvintcp cài thành công con Tour Verizon và không còn quay về 1x nữa, chạy EVDO ngon lành.

Hiện tại tôi đang gặp khó khăn với con Tour Sprint, Tour Vezion cấu hình vào web và EVDO thành công nhưng Sprint thì lại khó chịu hơn, không hiểu nổi :angry6wn::angry6wn::angry6wn:
nietzsche
TÍCH CỰC
14 năm
Thank bác. Cái này mình đã thử ngay từ đầu và vẫn bị Fallback to 1x.

Mình sẽ thử lại với địa điểm sóng EVDO ổn định hơn rồi sẽ xác nhận với bác.

Bác hãy làm con Tour Sprint xem nhé rồi report ở đây mình sẽ để lên trang 1 cho mọi người theo dõi.

Thanks
không thể nào tuyệt hơn. Có bác nào làm xong chưa? Tối nay em về xử lý ngay con 8830 telus
sao dò mãi không được cổng COM. Kết nối USB hay UART hả bác. Vì em chọn UART mà tìm hoài không ra cổng COM. Bác chỉ tiếp được không ạ? Em chuyển sang USB thì nó nhận ra ngay từ COM1. Vậy cái nào đúng cái nào sai ạ?
nietzsche
TÍCH CỰC
14 năm
Bác bật BDM or Sprint Mobile Boardband trước rồi mới bật Uni PST để nó nhận cổng COM đã.

Máy mình chọn UART. Nếu của bác nhận cổng COM khi chọn USB thì bác vào TAB Device rồi connect xem nó connect được với máy chưa? (nhớ xem chọn đúng cổng COM đang kết nối với BB)
Có bác nào thử trên Tour chưa ta ........ Tour đã giải quyết xong vấn đề với GPRS của GSM giờ xong luôn CDMA nữa là trên cả tuyệt vời , thanks công sức của bác thật đáng trân trọng
Thông báo với bác nietzsche là em đã chọn cổng USB thì nó ok. Đã làm được rồi, giờ phải đăng ký EVDO để thử xem sao. Tks bác nhiều nhiều. Máy của em là 8830 Sprint WE. Đây là hình ảnh chứng minh.
sao máy của các bác kinh thế nhỉ. Máy em khi dùng CDMA lên cao nhất là -80dbm thui. Mà theo em đc biết hình như đó là công suất cực đại rùi mà 😔
dhcuong84
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy em cũng hiện thông báo như trên, không hiểu sao cái dòng cuối cùng nó không phải là 1ev mà chỉ là...như bác! và hiện trên màn hình cũng chỉ 1x thui..Làm đi làm lại bao lần vẫn thế!
của em cũng bị như vậy. hơn nữa trong moblile network options thì cái mobile network lại là international. và máy cũng chỉ hiện 1x. máy e là 883s. hx. cao thủ nào giúp em với
Đang khó xử chỗ: Đang dùng CDMA mà chuyển qua GSM thì mất luôn Service book. Lúc đó thì dùng bình thường nhưng OTA thì... 😔. Mình chuyển qua lại giữa CDMA và GSM không cần phải edit lại TCP. 😁
nietzsche
TÍCH CỰC
14 năm
Uhm... Máy bác là máy gì vậy? Máy mình thì chuyển thoải mái không mất Service Book. Dùng Service Book đấy cho cả 2 mạng đều OTA vô tư.
Mà máy bác lại không phải edit TCP cũng lạ thật! Bác check xem có gì report nhé.

Thanks.
HIC HIC, SAO CÁI ẢNH CỦA EM NÓ BIẾN MẤT RỒI. CHẲNG BIẾT SAO NỮA NHƯNG EM LÀM XONG RỒI ĐÓ, Y CHANG HƯỚNG DẪN CỦA BÁC nietzsche. TKS BÁC LẦN NỮA.
Đối với 7250 tốt nhất không nên dùng QPST để change vì sẽ làm mất SPC. Nhưng hoàn toàn có thể lấy lại được SPC. Bạn dùng MML đưa máy về chế độ hiện chữ START, sau đó nối với unicdma write SPC về 000000 là được.
Cũng có cách khác đơn giản hơn bạn search lại trên tinh tế xem sao.

Riêng đối với những dòng cao hơn như 8830, 8330... thì mình chưa thấy máy nào mất SPC khi write bằng QPST.

Tham khảo cách lấy SPC của mobile-files
cách đưa về số 1 không hiệu quả mình đã thử với con teltra rồi còn cách của mobile-files đưa ra quá khó vì mình không lưu lại bản hẽ của nó
huuduyus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Người chưa từng unlock BB chắc đọc đoạn này của bác không hiểu gì hết. Sao mà ít lời thế hả bác 😁:D:D. Ông bạn mình có em 8703e cũng bị mất SPC vì cái vụ QPST nhưng dùng tool unlock của thằng Fu... gì đó, cái tool này chắc bác biết, nó đọc SPC ra ngon lành, nhưng tiếc là tool này chỉ có thương gia mới có tiền mua nó.:D:D
kevintcp
TÍCH CỰC
14 năm
Cảm ơi bác nietzsche lần nữa. Mình dựa vào các thông số của bác đã làm thành công EVDO cho Tour 9630 Verizon (sprint thì ko có máy để thử), không còn hiện tượng trở về 1x . Tuy kết nối QPST với Tour không hiện lên các tag như bác đã đề cập (vd như Seting, Data,... vì QPST tự nhận chip UMTS) nhưng cũng dựa vào các thông số mà bác đã nêu.
Riêng phần Service book, những ai đang sử dụng mạng Vinaphone để trải nghiệm 3G thì có thể dùng service book dành cho cho tất cả các mạng (của bác arworm đính kèm bên dưới) dùng vừa cho vinaphone và vừa cho Sfone.

P/S : Thanks bác huuduyus đã hướng dẫn các thông số kích hoạt lên EVDO.
Browser_via_TCP_all_network_beta_V1.1.rar
gửi bác chủ theart
Cảm ơn bác rất nhiều, mình đang có con 8130 Verizon nhưng thử thực hiện thao cách của bác thì k đc (k hiện cả sóng evdo), cũng như bác kevintcp có nói, việc để điều chỉnh đúng cấu hình còn phải chọn đúng model (chipset) của máy. nếu có thể, bác biết chípet con 8130 là gì k?
Thks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019