Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

3 cách hackphone mới,sử dụng chương trình diệt Virus!

vominhtri278
30/9/2011 11:13Phản hồi: 463
463 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks!Pro nhiều nhé đã hack theo PP3 thành công trên E72 071.004.
tôi gặp trường hơp giống hệt ông trhoan91 cũng bị như thế ko tài nào làm đc. Bác pro giúp e voi
vua cai dat xong cai NortonSymbianHack.sisx treo may luon,k hieu sao
hack di hack lai van ok voi cach 2. thank chu thot nha
nhung cach hack cua bac minhtri chua hack duoc hoan toan dau. nhieu phan mem e cai van k cai dc. toan chung chi loi thoi. a minhtri xem lai gium nha
thanks chủ thớt nhiều, test thành công trên con e75 FW v 211.12.01 với cách thứ 2, cách 1 vs cách 3 e ko thử.
e mới test thêm đc con nokia 5230 fw v50.0.001 bằng cách 2 ;)) thanks chủ thớt nhiều, hack đc đỡ mất công sign từng cái lẻ rồi cài như trước giờ e làm
hack thành công e66, n81 theo cách 2 và cách 3
Các bác ơi cho tớ hỏi tớ vừa thử con E72-1 cách 3. Đã cài lần đầu đc 1 lúc nhưng sau lại canced.Sau đó tớ remove đi và làm lại lần nữa thì Norton báo là hết hạn: Expired. re-license.Hizz.Giờ làm sao để có key chủ top ơi?
Nguyên nhân có thể là remove không hết hoàn toàn nên bị tình trạng như vậy!nhưng cũng có thể là KEY TRIAL đã hết hạn!
Nếu do nguyên nhân đầu thì có thể format lại điện thoại + thẻ nhớ (nếu cần) rồi làm lại từ đầu!
Nếu do nguyên nhân sau thì mình cũng bó tay,có lẽ phải qua symbian-freak chờ đợi xem có bản mới hay chưa thôi!Mình sẽ post nếu có!
Thân...
Bác minhtri ơi. Mình đã format rùi.Đã setup và k thấy báo re-license nữa rùi. Nhưng khi tìm file "Hack.CODeRUS.OSx.A" để restore thì nó báo là "File already exists". Giờ xử lý cái này như thế nào bác ơi? Hizz
Phương pháp Norton hack ko được thì dùng phương pháp này xem sao: Hack Trend Micro Mobile
Post by NOKIA N82.
"File already exists" thông báo này tức là file “Hack.CODeRUS.OS9x.A” đã tồn tại trước đó rồi!
Lúc trước bạn Install “NortonSymbianHack.sisx” trên thẻ nhớ phải không?Nếu vậy thì bạn format luôn cả thẻ nhớ + phone luôn nhé!
Thank các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Đã xử lý xong! T.T. Cho em hỏi luôn là khi em setup các soft vào Thẻ nhớ ( ổ E). Em dùng E-xplore để xem các file cài đặt trên cả ổ C và ổ E nhưng k thấy chỗ nào?Các bác chỉ giúp cái.
Đối với "X-plore" thì bạn làm như thế này:
- Vào "X-plore" chọn "Menu/Tools/Configuration"
- Tick vào 4 ô còn để trống đó là sẽ hiện ra tất cả file ẩn và ổ đĩa/file hệ thống thôi!
Thân..
Thôi chết rồi, mới mua nokia 700, hack thử theo cách 3 hóa ra lại được, chán thật. thanks pac
Mình cài cái norton h@ck thì máy báo chương trình đã hết hạn sử dụng. Vậy phải làm sao?
Phương pháp 3 vẫn đang hackphone được mà bạn!
Bạn thử format điện thoại + thẻ nhớ cho sạch sẽ rồi tiến hành hackphone lại xem sao nhé!
Mình đã hack cho N85 của mình thành công theo cách thứ 3. Nhưng mình tháo thẻ nhớ ra để lắp vào máy khác. Sau đó lắp lại vào máy mình thì chương trình đơ, ko chạy được. Mình xóa đi cài lại thì chương trình Norton thông báo đã hết hạn sử dụng, nên mình không vào được để Restore all.

Mình đã hard reset nokia và thẻ nhớ đều không được. Bị vướng ngay lúc cài Norton xong mà ko dùng được.
Hackphone thành công rồi thì đâu cần phải chạy lại chương trình đâu!Có thể remove Norton đi vẫn Ok mà bạn!
Trường hợp bạn có thể nạp lại firmware và tiến hành hackphone nếu như format cứng cả điện thoại + thẻ nhớ mà vẫn không được!
Mình hack đã thành công nhưng cài phần mềm nó vẫn báo chứng chỉ hết hạn...nản quá.
Cái lỗi này là do bạn chép file "installserver.exe" không tương thích với Model điện thoại của bạn!
Bạn tìm và chép lại file "installserver.exe" cho tương thích với dòng điện thoại của bạn thì mọi việc sẽ OK thôi!Tất cả các file "installserver.exe" của các dòng điện thoại mình đều đính kèm trong 3 phương pháp đấy!Bạn chọn cho mình 1 file tương thích là được.
Thân...
Mình đã hack cho 6720 của mình thành công theo cách thứ 3.
Rất hay 1 lần nữa cảm ơn bạn.
À sẵn tiện cho mình hỏi là sau khi đã hack đc rồi mình có thể uninstall cái ROMpatcher Plus không hay là phải giữ lại đó? Và hack theo cách này là đã hack vĩnh viễn chưa? khi up firware hoặc reset/hard reset có mất hack không?
Thanks các bạn nhiều
- Cái ROMPatcher Plus đó thì không nên remove bạn à!Vì cơ bản là phải Apply cái Patch "Open4All RP+" thì mới cài được phần mềm!
Vả lại sau này mình còn có thể sử dụng để chạy các Patch đã được MOD nữa mà!
- Còn vấn đề hackphone vĩnh viễn mình cũng đã có hướng dẫn rồi mà!Dùng "X-plore" để copy file "installserver.exe" phù hợp với mỗi dòng điện thoại vào "Y:/sys/bin".Nếu không có thư mục này thì mình phải tự tạo ra!Bạn xem lại hướng dẫn ở trang 1 cho rõ ràng hơn nhé!
Thân..
-Thanks bạn lần nữa nè :X
-Mình vào X-Plore nhưng không thấy ổ Y đâu hết, chỉ có 4 ổ là C, D, E, Z thôi, vậy mình phải tạo sys/bin vào ổ nào trong 4 ổ đó? Và cho mình hỏi nữa là máy vivaz của mình thì phải chép file installserver.exe OS9.2 hay 9.1? Thanks bạn.

Mình đã hack thành công luôn những máy E63 , 71 , E5 luôn rồi. Tks chủ topic !

Nhưg cho mình hỏi về việc dùng XFlo để move installserver.exe vào ổ Y. Máy mình chỉ có C và E. K có ổ Y ... thì có làm đc k hả bạn
Quá đơn giản để Hack theo cách 2. Cách 1 mình có down về và làm thử, nhưg đúg như chủ thớt nói.. Quá tháng 10 , key dùng thử của UMU đã ko còn sử dụng được nữa. Làm cách 2 , nhanh gọn , lẹ ! Mình khôg có dây cáp , cũng khôg có usb để down về và copy bỏ qua thẻ. Toàn bộ đều được thực hiện trên ĐT. Thành công ngay lần hack đầu tiên. Chân thành cám ơn chủ topic !

:inlove: Mình vừa hack xong con E72, dự định sẽ làm tiếp con E 63 , 71 và C5. Không biết có được ko ?
- Hầu như tất cả các Model Nokia đều có thể dùng 1 trong 3 phương pháp này để thực hiện hackphone!Vấn đề chỉ là mỗi Model sẽ phải dùng 1 file "installserver.exe" khác nhau cho tương ứng thì mới cài được phần mềm bạn ạ!
- Riêng E63E71 thì vẫn có thể dùng CER/KEY hiện tại để SIGN "HelloOX2 v2.03" và thực hiện hackphone với phần mềm đó nhé!C5 thì phải dùng 1 trong 3 phương pháp này rồi!
Thân...
hix. Mình làm theo Phương pháp 3. Đến phần "Restore" cho mất file thì nó báo lỗi "Restore failed: File already exists"
Máy của mình là E5-00 RM-632 fw 081.004
Thông báo "File already exists" tức là file này đã tồn tại trong điện thoại của bạn trước rồi!
Bạn nên format điện thoại + thẻ nhớ lại rồi tiến hành hackphone lại từ đầu nhé!
Thân...
Cảm ơn bạn. Nhưng mình chuyển sang hack phương pháp 2 đã thành công. Nhưng ko hack đc vĩnh viễn, mặc dù có ổ Y, nhưng cop file installserver.exe thì bị lỗi. 😔~
phuc2lai
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã làm theo cách t2! máy mình e71 cài tới đoạn này:
- Những ACE nào mà lúc hoàn tất mọi bước vào “Rompatcher+” chỉ apply thành công “Open4all RP+”.(Những máy này kô cần “Install Server RP+”).Thì dùng “X-plore” vào giải nén tập tin “installserver.exe” trong tệp nén zip dưới (đính kèm) vào: “C/sys/bin”.Lưu ý phải tải file “installserver.exe” phù hợp.Nếu chép sai file lúc cài đặt phần mềm sẽ báo “Tập tin lỗi” lúc đó dùng “X-plore” xóa bỏ nó đi và thay bằng tập tin “installserver.exe” khác phù hợp!
đã thử chép các file “installserver.exe” trong tập tin nén ( lần lượt từ 9.1 cho tới ^3) bỏ vào c/sys/bin . nhưng vẫn bị lỗi khi cài chuơng trình đều báo “Tập tin lỗi”

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019