3 ứng dụng bảo mật, chống malware tốt nhất cho Android

Thảo luận trong 'PHẦN MỀM ANDROID' bắt đầu bởi bk9sw, 24/11/11.

1. lesonquan

lesonquan Thành viên

Sao bạn lại biết mình k bị nhiễm virus........?
  2. pond1597

pond1597 Thành viên

Chỉ là con hát mẹ khen hay thôi. Đủ tất cả các tính năng đỉnh nhất. Nhưng quan trọng là nó có hiệu quả hông hay chỉ có để le thôi. Tôi hông nói Trình độ VN mình hông bằng (hơn còn khác) nhưng việc SD và điều hành thì dở như....BKAV ? bạn có nghe TG nó khen hay so sánh SP của mình với ai chưa? chỉ ở trong 'sân' vừa thổ còi vừa la làng thôi.
  3. pond1597

pond1597 Thành viên

Quá dễ đi....xét nghiệm máu là lòi ra hết. hihihi
  4. conb

conb Thành viên

cái này chủ yếu là cho những người làm doanh nghiệp, phải gửi mail quan trọng, hay ai dùng thẻ tín dụng thôi, người dùng bt có thể quan tâm, nhưng ko thật sự cần thiết.
  5. wildwildwind

wildwildwind Thành viên

cứ kas mà dùng. máy cũng chẳng có làm gì mà sợ nặng. nhưng nhiều khi thông tin bên trong máy lại cần thiết hơn.
  6. hut_mit

hut_mit Thành viên

đề nghị thêm bkav vào nhỉ , dù kém vẫn là của Việt Nam .
    zodanh2102 thích nội dung này.
  7. zodanh2102

zodanh2102 Thành viên

quan trọng là cài thêm mấy cái này có hao pin ko. vấn đề cài thêm pm thường trực như anti virus thế này ko biết thế nào nữa.
  8. pond1597

pond1597 Thành viên

Đúng gùi nếu chỉ nghe vọc thì cài vô mất công 'quan tâm' tói vấn đề pin nữa thì toi. Mình cũng thường mua đồ hay app bằng thẻ lắm lâu lâu phải check TK coi thử có ai xài ké hông.Bây giờ có thêm DV sms cho chủ thẻ nữa hay lắm. SD thẻ 'trần' bâ giờ cũng rất ớn, vì khi đi ăn hay cafe xong trả tiền anh bồi cầm thẻ đi 'cà' hông biết anh ấy có copy hông nữa. Ghê quá thẻ ATM còn bị chôm nữa. Mua đồ ở đâu cà quẹt tại chỗ cho chắc ăn giống như Parkson VN mua xong đi ra Cash "xếp" hàng chờ trả tiền cũng dzui lắm.
  9. pklong

pklong Thành viên

Hay thật, bạn dựa vào đâu mà bảo mình ko bị nhiễm? Thời bây h gần như máy nào có internet thì cũng bị nhiễm ít nhiều thôi, chẳng qua là mức độ nó phá phách tới đâu, có chấp nhận được ko thôi. Phát biểu kiểu "ếch ngồi đáy giếng" như thế chỉ tổ bị ném gạch thôi bạn ạ.
  10. zodanh2102

zodanh2102 Thành viên

hôm bữa gọi điện hỏi BKAV sao pm diệt virus các anh ko có phần loại trừ. mấy cha trả lời tỉnh rụi, pm tụi em thông minh, biết cái nào cần chặn, cái nào không. trong khi đó mấy file .tmp từ cơ sở dữ liệu bên mình tạo ra, nó cứ chặn lại ktra, lam pm bên mình chạy chậm như con rùa, có khi đứng máy luôn. bực mình quá phải tiển anh Q. lên đường đưa Kas vào. :(
  11. q128

q128 Thành viên

chả xài cái nào, sv có j mà bảo mật chứ
  12. quangbon^^ck5

quangbon^^ck5 Thành viên

virus ,fireware,...thì làm sao so với Windows được các bác nhể,trên máy tính em còn chẳng cài cài vào đt làm gì chứ :D
  13. drictori

drictori Thành viên

Gặp mấy bác nào mà ngu như bác em thấy nản
  14. sayonara386

sayonara386 Thành viên

Ngoài up rom bạn không cần cài lại hay restore phần mềm à? Ngay cả trong rom cook cũng có nguy cơ --> mỗi lần up rom mới là một lần tăng thêm nguy cơ.
  15. Radeo

Radeo Thành viên

Mình ko xài cái nào cả :D
  16. anuilong

anuilong Thành viên

câu này 9 xác nè, sim bí ẩn thì hackphone , android thì root ....thì sợ gì vi với chả rút , tóm lại những người đã vọc android thì ko cần tới bảo mật , va những ai cần bảo mật thì ko vọc android.

---------- Post added at 12:19 PM ---------- Previous post was at 12:18 PM ----------

chính xác .......
  17. nhoccan151

nhoccan151 Thành viên

các bác cứ nói thế nào chứ đây cũng sài window mà có cần xài trình diệt virus nào đâu. :)
    là người trong nghề nên người ta thấy kiểm soát hoạt động máy tinh dễ ẹt, mấy cái trình diệt virus ko cần thiết, cho gà xài thui .
    các bác thấy người ta pro quá nên gen ăn tức ở đấy à ?
    Buds thích nội dung này.
  18. onlinetv233

onlinetv233 Thành viên

bac noi phai.
  19. homesweethome

homesweethome Thành viên

dùng cái này tốn pin phải biết
  20. acer5741

acer5741 Thành viên

các thứ quan trọng đều ở trong não ta rồi(không biết virus có vào được không nhỉ