[Special] Activate Engineering Screen, khám & phá ...

vnbb
15/12/2009 10:58Phản hồi: 378
[Special] Activate Engineering Screen, khám & phá ...
Cách thực hiện:
1. Bước 1: trên Blackberry, ra màn hình Home. Nhấn và giữ ALT+EACE (hoặc ALT+Shift+H) - Storm thì nhấn và giữ phím End Call (đỏ) và nhấn lần lượt 2 góc bên trên màn hình Trái-Phải-Trái-Phải.

Vẫn để nguyên màn hình này, làm tiếp bước 2.

2. Bước 2: trên PC, dùng vnbbUtils v2.0.3.1 – Desktop Utilities for Blackberry (All-in-One), chọn Tools -> Escreen Activate Code. Nhập PIN, App Version (chú ý có 1 dấu cách trong App Version), Uptime. Nhấn Generate là có Key.

3. Bước 3: Quay lại BB, vẫn ở màn hình Help me! ở bước 1, cứ gõ 8 ký tự Key lấy ở bước 2 (tương ứng với duration bạn chọn) vào, nó không hiện lên màn hình nhưng cứ gõ đủ hết 8 ký tự đó thì sẽ xuất hiện màn hình EScreen.

Thế là xong.

=============
Và cũng để mọi người dễ dàng hơn trong việc lấy key này (vì hết hạn lại phải genkey để activate tiếp) trong trường hợp không vào được Internet, mình đã viết 1 tiện ích nho nhỏ để gen offline. Mọi người download file attached ở dưới về nhé.

Tiện ích này ngoài việc genkey cho eScreen, nó còn có chức năng chụp ảnh màn hình hiện thời của BB (phải nối BB vào máy tính nhé). Và lưu file ảnh đó ở dạng JPG chứ không phải Bitmap như BBSAK. Ảnh JPG cho nó nhỏ gọn và có thể up lên Tinh tế dễ dàng 😁
Phiên bản mới hơn của vnbbUtils có một số tính năng bổ sung
==> vnbbUtils v1.1.8 – Phần mềm hỗ trợ người dùng BlackBerry (Made in VN)

Chúc vui!

========================================================
Một số thứ rất hay về EScreen này:
1. Máy tính không nhận BB như ổ USB -> Khắc phục qua Engineering Screen
2. Processes management: Như Task Manager trên Windows, có thể kill process

Quảng cáo

==> Mở EScreen -> Java VM Engineering Screens -> Processes
3. Không cho Sạc khi cắm BB với máy tính:
==> Mở EScreen -> OS Engineering Screens -> Battery -> Battery Charging Screen. Nhấn Menu, chọn Force Discharge
.....
Và rất nhiều thứ khác hay ho nữa cho mọi người khám & phá ...

=======================================================
378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thank bác, để test thử xem thế nào.
pxtcntt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hay quá em đang test,Nhưng của em 7290 không biết test được không 😁
ongtieu
TÍCH CỰC
14 năm
hay quá,mình đang cần
thanks
pxtcntt
ĐẠI BÀNG
14 năm
OK thank bác nhiều test thành công trên 7290 doly 😁
:D đương nhiên là được rồi bác. Thanks for your feedback.:laugh8kb:
mankichi158
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix.phiên bản này nút thank đâu vậy ta
pxtcntt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix của em làm được rồi nhưng sao nó không có mục OS ENGINEERING SCREENS để vào tắt chức năng sạc khi kết nối với pc nhỉ
thank bác😁 vừa hết 30 ngày:D để làm thử đã:D
lemahu
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác ơi,sao bác biết cái nè thế
,ầnhts là cái thời gian ý,sao thêm mấy câu đó vào lại đc nhỉ 😁
http://absolous.no-ip.com/projects/escreen/index.php => cái này chết rùi hay sao ấy nhỉ
eo ơi, sao bác ấy giỏi thế nhỉ... tài ơi là tài ấy cơ, tiện đây, cho em hỏi các cao thủ 1 chút, em vào trong Ós screen ấy thấy có chỗ force USB 100, chon no thì thấy chỗ charging rate la 100mAh... cho em hỏi như thế có hại cho pin không ạ.......?
Thaok47
TÍCH CỰC
14 năm
Myfaves của em ngon rồi thanks bác nhé!
Úi dồi ôi thank bác nhìu nhìu lắm,em đang nghịch mấy cái kiểu này,thì tự nhiên cái trang Escreen kia nó ko lên được,cảm ơn lần nữa ^^
Còn em thì dùng 1 cái Web OFF để tìm... Nếu các bác nào thích đơn giản thì tải file đính kèm của em về, bật lên rồi cứ vậy gõ vào là mã eScreen hiện ngay ở dưới, các bác khỏi phải suy nghĩ 😁
eScreen.zip
Bác cũng tinh tế thật,cái này làm nhanh hơn,thank for share :D
KuzcoMambo
ĐẠI BÀNG
14 năm
=)) hello my boy.... cứ như cheatcode chơi game ý nhỉ =))
Loki
CAO CẤP
14 năm
Các bác có MML thì cũng tiện
Chẳng cần phải cắm BB vào PC đâu nhé
Chỉ cần bật MML lên nhấn tổ hợp Ctrl+ Shift + Alt + F12 và nhìn vào hình đính kèm là hiểu ngay ạ
SunLove
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi chút là gõ 8 kí tự như thé nào vậy, trong phần Help mình không thấy phần nhập kí tự. Bác nào nói rõ hơn phần nhập ký tự sau khi đã lấy được 8 kí tự đó không.
Trời, cần gì chỗ nhập ký tự cho mệt. Cứ thế mà gõ thôi.
SunLove
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng đã làm như vậy nhưng sao không thấy màn hình eScreen hiện ra như trên hình nhỉ, mình dùng 8820.
cloudze
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng gõ 8 kí tự mà làm hoài ko ra, ko biết trục trặc chỗ nào,
Mình đang xài bold vers: 4.6.0.303 (518),
Có ai biết tại sao ko nhỉ 😔
Bạn nên gõ chuẩn vào,mấy lần mình ấn mãi cũng chả được,mà cái uptime hình như nó thay đổi thì phải,bạn nên ấn nhanh 1 chút ^^
Cần giữ nguyên cái màn hình HELP, không được thoát ra kể từ lúc lấy thông số đến khi get được 8 ký tự. 8 ký tự đó có được phụ thuộc vào cái uptime nên mà thoát màn hình HELP thì uptime thay đổi -> 8 ký tự sẽ sai.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019