Cách sign một phần mềm (đã có file .CER và .KEY)

TDNC
2/1/2010 9:45Phản hồi: 173
Cách sign một phần mềm (đã có file .CER và .KEY)
Nếu bạn đã có được file .CER và .KEY cho điện thoại của mình thì công việc tiếp theo và dùng 2 file đó để sign các ứng dụng chưa được sign. Bài viết ở đây có hướng dẫn cách đăng ký lấy 2 file trên và cách sign online. Nhưng nếu muốn thì bạn có thể sign offline thông qua phần mềm SignSiS được đính kèm bên dưới bài viết.

Bạn mở SignSiS lên, sẽ thấy có 3 ô chọn:

• SiS File: bấm vào nút 3 chấm ở cuối dòng để chọn file ứng dụng cần sign.
  • Cer File: Chọn file .CER mà bạn có được.
  • Key File: Chọn file .KEY mà bạn có được.
Password for Key File: Bạn để nguyên, nếu quá trình sign báo sai mật khẩu thì bạn thử gõ vào đây mật khẩu là 1234, 12345, 0000, 00000, 1111, 11111. Đây là các mật khẩu thường được sử dụng.

Xong bấm nút Sign the SiS để tiến hành sign phần mềm. Sau khi sign xong, bạn vào thư mục chứa file cần sign, sẽ thấy có thêm 1 file nữa với phần tên tập tin có thêm chữ "SiGNED". Bạn chép file đó vào điện thoại và cài đặt như bình thường.
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái SignSiS này xài trên máy tính hay trên thẳng đt luôn hả bạn ...
ban oi co huong dan chi tiet ve cach dung cai nay ko?
BBPY
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi cài đặt FreeSigner thành công bạn chạy nó
Chọn Options --> Settings
-- Sign Cert chọn file Cert của bạn
-- Sign Key chọn file Key
-- Pas để None
-- OutPut Directiry chọn Same As Source (để file sign nằm chung thư mục với file gốc)
-- Save Last Adding Path chọn Enabled

Cách sd FreeSigner
Mở FreeSigner lên --> Chọn Add Task --> chọn file cần sign --> chọn options --> Add --> Self Sign Sis
Tại file vừa add chon Options --> Go! (vậy là alê hấp - Xong )

Cuối cùng bạn tìm đến thư mục chứa file cần sign bạn sẽ thấy file đã sign (tenfile_signed.sisx)

Chúc các bạn có những giờ giải trí cuối tuần thú vị
oh.freesigner cũng k cài được vào đt b ơi, chứng chỉ hết hạn. mình dùng 5233 b à
BBPY
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn chỉnh ngày giờ hệ thống về năm 2009 rồi cài thử xem.
Cái này là sign trên máy tính đó bạn.
ghetthat
ĐẠI BÀNG
14 năm
thế mình có cần hack fone nữa kh hả bạn....?
Nếu đã hack phone rồi thì không cần dùng cái này để sign phần mềm nữa. Cách sign phần mềm trong bài này dùng cho những ai đã có file cer và key nhưng không hack phone được.

Dùng cách này sign phần mềm, sau đó chép file vào điện thoại và cài đặt, không cần phải hack phone. Hơi phiền phức vì mỗi lần muốn cài phần mềm thì phải sign.
cảm ơn bạn bài viết rất bổ ích.
viduhp
ĐẠI BÀNG
14 năm
các anh ơi cho em hoi: e da hack be e71 fw 300 cua e rui sao luc cai xong chi duoc 1 số soft thui còn lại thì cỉ cho dùng thử.
ối giờ ơi dơn về virus ko à bạn oi
s0ulless
ĐẠI BÀNG
14 năm
có virus là bt bác ạ!
ko có virus thì mới thấy lạ chứ ^^!

PM dùng rất tốt! Em cảm ơn bác ^^!
Đã làm thử, thấy good, thank anh, các bạn nhớ file down về, giải nén trên PC và sign phần mềm cũng trên PC nhá!^^
cám ơn bạn .....................
Sao tôi sign rồi vào máy vẫn không cài được, chẳng biết lỗi hì nữa
umumti
CAO CẤP
14 năm
Bác đưa lỗi lên để mọi người còn hỗ trợ
cám ơn hay quá.,,,,,,,,
hic sao không giải nén được vậy bạn ơi. nó đòi Pass hic!
mình làm theo cách này hack đc và giờ ko cài đc .jar.giờ làm sao bạn?
Pm hay quá!Cảm ơn bạn nhìu,giờ thì nhẹ người rùi,một lần nữa xin cảm ơn bạn nhìu nhìu
Ví dụ tôi cài Kapersky 7.0 tôi thây máy thông báo "Required aplication access not grand"
Lỗi không cài được phần mềm đã sign

Tôi cài thử SMS.Spam.Manager.v1.081.101_SymbianOS9.1_Viet Hoa-Leftup cũng không cài được máy thông báo lỗi nhanh quá không rõ đại loại là:" Unable to install. constrained by the certificate
bạn ơi giúp tôi đi? tôi đưa thông báo lỗi lên rồi đó!

---------- Post added at 08:13 AM ---------- Previous post was at 08:09 AM ----------

Tôi đã lấy đc cer và key rồi dùng phần mềm SignSIS để sign: SMS.Spam.Manager.v1.081.101_SymbianOS9.1_Viet Hoa-Leftup down tại diễn đàn này nhưng không cài được. Máy thông báo là:" Unable to install. constrained by the certificate"
Có ai chỉ bảo tôi với....
Lỗi này do sai số IMEI, bạn kiểm tra lại số IMEI mà bạn gõ vào lúc đăng ký có chính xác không.
btc2003
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác cho hỏi là khi đã có cer và key theo imei thì chỉ cần dùng signsis để sign tất cả các pm trên PC rồi cài vào điện thoại là được, hay là mỗi lần dùng signsis thì lại phải lấy lại file cer và key khác? bác nào dùng cách này để cài pm cho E72 chưa?
Bạn có thể dùng 1 file cer và key của bạn sign bao nhiêu phần mềm tùy thích, nhưng nhớ là chỉ cài được trên máy bạn thôi nhé.
btc2003
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn cho hỏi là nếu vậy thì cần gì phải hack phone nhỉ? vì mỗi lần muốn sign thì chỉ làm trên PC của mình thôi; hay là hack còn làm gì khác nữa? thanks
Sign trên máy tính rất bất tiện, mỗi lần cài phần mềm là phải sign, còn hack phone thì bạn chỉ cần hack 1 lần thôi là cài phần mềm thoải mái, không cần phải sign gì nữa hết. Mình có giải thích rất chi tiết ở đây, bạn xem qua nhé 😃: [Cần biết] Hack phone là gì? Mọi thông tin bạn cần biết về hack phone
abonlahor
ĐẠI BÀNG
14 năm
bài viết của ban rất hay.hj.hj.
thanks cho pác 1 phát.hj.hj.
quangco88
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn ơi bài viết của bạn quá hay. Nếu đc thank bạn 100 lần mình cũng phải thank
thank bác vì có nhìu bài viết hay 😁

Xu hướng

Bài mới