[Hot hot] Thành lập hội HTC HD2 Tinh Tế!

babybungbu
2/2/2010 13:14Phản hồi: 567
567 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meobandon
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bac nào có cad update tiếng việt cho wp7.8 không nhỉ.nản
- Nick : y_congnghe_sauvo
- Tên : Võ Phi Hoàng Hiệp
- Mail : hiepvphGmail.com
- Phone : 0977299152

Mọi người cho e gia nhập với!
Em cũng mới sử dụng HTC HD2 nên cũng chưa có kinh nghiệm nhiều.
Mong các bác chỉ giáo thêm.

Hiện tại em đang dùng bản rom Sense MDJ_FroYo_Revolution_v._2.3_NAND_A2SD thấy rất mượt và đẹp.
Tuy nhiên khi quay phim hay ghi âm xong và nghe lại thì có 1 nền âm thanh rè rè kèm theo.
Không biết có bác nào đã sử dụng bản rom này có bị tình trạng như e k? nguyên nhân vì sao,
Mong các bác hỗ trợ giúp
Em thanks các bác!
justom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng Android trên HTC cũng được 1 năm rồi.
Tối nay ngồi mày mò up Rom Nexus của Tytung.

Đúng theo quy trình hết từ Task29, Repartition và sau đó là install CLK Mode.

Up rom từ thẻ nhớ cũng được 100% rồi. Sau đó mình Power off để chuẩn bị vào rom thì máy đen thui luôn. (đã power off), cắm vào laptop thì cứ báo là USB Device doesn't recoginize.

Vậy là giờ thế nào nhỉ? Do sợi cáp hay là do mất boot?

Mà kinh hãi 1 điều là tháo pin ra rồi, cắm cái cục gạch này vào máy nó vẫn cứ báo là USB De......bla bla bla
@justom Mình cũng đang sử dụng Rom Nexus 4.1.2. Nhưng mình cài Magldr. Rất ổn định.
Bạn thử lấy một cáp khác kiểm tra xem sao, trước mình cũng bị báo không nhận, thay cáp là ok.
Còn boot thì bạn thử đưa về bootloader xem có được không. Nếu còn vào được thì ok, ngược lại thì..... nhưng mình nghĩ khó mà mất boot được vì phần cứng HD2 rất tốt 😃
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 Hôm nay vô tình tìm đc thớt này thấy a phúc nhiệt tình ghê trả lời cứ như mod vậy
@pvt_dh72 Trên tinh tế, Có HD2 là có Phuc Ken này,😃 biết nhiêu chỉ bấy nhiu, chứ ko dám múa zìu qua mắt thợ 😁
@phuc_ken884 bác Phúc Ken với mọi người cho em hỏi một chút
em làm theo hướng dẫn, ko hiểu sao cài wp hay android lên magldr suốt ngày chỉ báo fatal hit 1 error thôi 😔
ko biết làm thế nào để cài đk androd hay wp lên, lại cứ chạy lại ROM ship 😁
T-Mobile up bản của Leo thoải mái và Leo cũng ngược lại , chả vấn đề gì hết , tôi up suốt , muốn kiểm tra máy mình là Leo hay T-Mobile thì up bản Android nào đó thấp thấp ( Ko Sense ) chạy Recovery 150 rồi kiểm tra khi up rom xong , bộ nhớ máy giao động từ 230-250MB thì là Leo , bộ nhớ trên 700MB là T-Mobile , rất đơn giản để kiểm tra , nhiều bạn mà tôi biết còn mang ra ngoài hàng tháo hết cả ra để kiểm tra xem là T-Mobile hay là Leo 😆 rất mất công ko khéo mất cả zin luôn 😃)
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ek, em cứ tưởng HD2 ở Việt Nam chỉ còn mình xài nữa chứ! Ko ngờ vẫn còn nhiều bác xài ghê, hehe!
Trâu bò thiệt, nhưng ko biết sao khoảng 1 năm nay máy hay treo! hehe!
@tieuquycodo Bản rom của bạn ko ổn định hoặc bạn cài quá nhiều phần mềm rồi lại xóa đi rồi ko xóa file rác cũ của nó trong thẻ nhớ nên máy hay treo đó mà 😆
meobandon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào.đang chạy song song wp voi and không ah? cho em hỏi tý được không ạh
bác nào còn dư em hd2 còn tốt tốt để lại cho em với.đang kiếm..........em ở sg nhé.em dân gà sợ bị lừa lắm
có bác nào ở HN có thời gian giao lưu ko nhỉ?
e cần up lại ROM cho em này mà ko biết hỏi ai 😁
Đang dư con HD2 T-Mobile, mò mò vào thấy topic này😁, anh em cho hỏi: Giờ up lại ROM cho con HD2 T-Mobile thì xài bản ROM nào là ok nhất? tks anh em!
@duongkhangcomputer Tim Rom 4.1.2 mà up. Nhanh và Ổn định.
@phuc_ken884 Bạn có link up cho mình xin luôn, tìm 1 hồi 1 điên rùi😁
@duongkhangcomputer http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1930240
Good rom.
Có bản 4.2.2 rùi mà link ko down đc, xài bản này trước đi.

Sent from my NexusHD2 using Tinhte.vn
@phuc_ken884 Cảm ơn bạn đã nhiệt tình!
cho em tham gia voi ạ
nick: minh bac
Tên: Phạm Minh Giang
Mail: minhgiangengineering@gmail.com
phone: 0975678589

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM