Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Từ điển A-V,V-A cho iPad có phát âm giao diện tuyệt đẹp

caocaotac
12/4/2010 7:22Phản hồi: 55
Từ điển A-V,V-A cho iPad có phát âm giao diện tuyệt đẹp
Xin giới thiệu đến các bạn chương trình Voice dict pro dành cho iPad.Chương trình này cũng hổ trợ data từ điển của Stardict nên các bạn có thể upload các data của các ngôn ngữ khác nhau theo ý thích.
Với giao diện đẹp,phát âm rõ ràng sẽ giúp các bạn nào đang học tiếng Anh tra cứu dễ dàng hơn.

Link tải data E-V: http://www.tudientiengviet.net/data.html

Với giao diện như 1 cuốn sách,bạn có thể nghe phần phát âm bằng cách nhấn vào hình cái loa.​

Đọc theo chiều ngang​

Việt-Anh​

Bạn cũng có thể upload data từ điển qua wi-fi
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này mới là chuẩn nè , ipad giống như cuốn sách điện tử vậy từ ebook cho tới từ điển , đọc file trên ipad là tuyệt vời rùi .
Bạn có thể nói rõ hơn là làm cách nào để add thêm từ điển vào không? Tôi dùng tính năng upload từ điển trong phần setting nhưng không thấy có file từ điển mà biểu tượng cột sóng wifi cứ chạy miết.

Cảm ơn bạn.
-Trước tiên bạn phải cài chương trình FileZilla vào PC trước,bạn có thể download ở đây: http://filezilla-project.org/
-Sau đó mở chương trình Voice dict pro==> vào phần settings nhấn nút Start Ftp Server.

-Chạy chương trình FileZilla trên PC
-Đánh số IP giống như bạn thấy ở hình trên ( mổi máy có số IP khác nhau).Sau đó nhấn vào Quickconnect

-Kéo data từ điển qua iPad

Đã thành công, cám ơn bạn rất nhiều.

Lúc đầu mình không sync được là do nối dây với máy, sau khi lấy dây ra và chỉ connect qua Wifi thì mới được.
Hiện giờ iPad chưa có jailbreak nên chỉ có cách này để chép data cho từ điển thôi.Chỉ có điều là cần có wi-fi.
Thấy mấy bác có iPad nôn quá. Khi nào " trên tay" sẽ thử cái này . Các bác cho hỏi , khi tra từ dùng offline hay online vậy?
Khi tra từ thì không cần online vì data từ điển đã chép thẳng vào iPad rồi.Chỉ cần wi-fi lần đầu lúc chép data vào iPad thôi.
Bác cho hỏi , data tự điển tìm ở đâu vậy bác ?
Cho mình hỏi cái này có dịch được giống như từ điển tích hợp sẵn của apple ko nhỉ? Vì như vậy nó có thể dịch trực tiếp.
ủa? soft download ở đâu vậy bạn ? 😁
Ở phiên bản này thì không thấy chức năng dịch trực tiếp. Chỉ tra từ thôi.

Bạn có thể tải chương trình từ Apps stores của Apple thông qua iTunes. Lưu ý: Đây là chương trình trả tiền.

Nhận xét sau vài ngày sử dụng: Khá dễ dàng trong khi tra từ, chấp nhận data ngoài nhưng còn vài hạn chế như không thay đổi được font, giao diện chưa thật hợp lý. 3 sao.
hanghonda
TÍCH CỰC
14 năm
Cho mình xin data từ điển Anh-VIet VIet-Anh với bạn...
Có data Hàn - VIệt cho mình xin với...
Thank bro....................
Bác chủ topic cho mình link download từ điển với. Dict của mình bình thường dùng Wedict Pro thì được giờ trên dict này lại không hiện tiếng việt được
từ điển

Cho minh xin file data cua tu dien voi. Xin cam on nhieu
nampc
TÍCH CỰC
14 năm
Không biết có phải data là của Wedict không bác cacaotac?
Bạn dùng data của stardict nhé.
Bạn nào cần data cho từ điển thì download tại link dưới đây:

http://xdxf.revdanica.com/down2/index.php?down_format=StarDict
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thank, đánh dấu tí đến cơ quan download.

Tiện thể mấy bro cho biết đánh tiếng Việt trên iPad giờ đã có giài pháp chưa?
Hiện giờ thì chưa,tuy nhiên trong tương lai khi update lên fw 4.0 thì sẽ đánh tiếng Việt được.
Trên appstore có chương trình tên .vn có thể soạn thảo văn bản bằng tiếng Việt,copy rồi paste vào nên không tiện lắm.
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ouch, vừa check Voice Dict Pro for iPad giá $5.99 :spin:

Thôi trình độ tiếng Anh mình cũng tương đối rồi, không cần từ điển nữa cũng được -.-
okharon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác cho hỏi add sound vào thế nào nhé
Sound đã có sẳn rồi,không cần add nhé.
okharon
ĐẠI BÀNG
14 năm
thưa bác là của em không có sound , cái biểu tượng loa gạch chéo , bác có thể cho link data có sound sẵn không ạ , thanks bác
Bạn vào phần setting của từ điển,nhớ chọn các phần A-G,H-P,P-Z nhé.Có 1 số từ không có phát âm.
sao mình down cái data từ điển hoài không được . có ai có link data nào không chỉ mình down với . tx nhiều .
Vào website để tải data e - v hoài mà không được. Bác caocaotac up lên giùm em được không 😃
Mình làm tương tự nhưng nó báo lỗi
Connected, waiting for authentication
Protocol error: Unknown protocol identifier (0x50 0x50 0x48). Most likely connected to the wrong port.
Connection to server closed.
Trying to reconnect in 5 seconds
giúp mình với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019