Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh mới về Blackberry Atlas 8980 và Blackberry "vỏ sò" 9670

priest_spy
27/4/2010 7:42Phản hồi: 27
Hình ảnh mới về Blackberry Atlas 8980 và Blackberry "vỏ sò" 9670
Ngay sau khi Rim công bố các sản phẩm mới là Bold 9650 và Pearl 3G (gồm loại có bàn phím thường hoặc loại dùng bàn phím sure type), hôm nay trên mạng internet lại xuất hiện thêm một số hình ảnh về Blackberry Atlas 8980 (trước đó sản phẩm này khi rò rỉ trên mạng thì mang số hiệu 8910) và 9670 (sản phẩm mới được giới thiệu tuần trước chạy hệ điều hành Blackberry OS 6.0 và camera 5MP). Theo tin từ cr@ckberry.com, 9670 là sản phẩm được Verizon trực tiếp đặt RIM thiết kế cho hãng này thôi. Dưới đây là một số hình ảnh mới về 2 sản phẩm này.

Nguồn: www.cr@ckberry.com
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM đợt này ra quân hoành tráng nhỉ. Quyết tâm lấy lại thị phần và mở rộng thị phần đây.
tinhte84
TÍCH CỰC
14 năm
Ôi nhìn cái điện thoại gập màn hình to phè phè đến nản. Không thể nào nuốt trôi được.... :banghead:
Dạo này RIM chạy đua vũ trang dữ quá...nhìn em vỏ sò thấy chẳng có nét gì là BB cả
Rim ra nhiều mẫu mới quá. Có cả bàn phím số và máy vỏ sò kìa. em vẫn thích BB qwerty
quythinh
TÍCH CỰC
14 năm
Dạo này cái kiểu Tour 9630 => trackpad=> 9650
với Javelin 8900 =>trackpad=> 8980 kiểu này nhiều nhỉ
EDelter
ĐẠI BÀNG
14 năm
còn Bolt 9000 => 9700 trackpad nữa
con vỏ sò nhìn xấu không chịu được >"<
e 8980 bàn phím ngon đây nhưng mà cái mặt sau ko dc đẹp lắm..😔
royal_T
TÍCH CỰC
14 năm
chạy đua thị trường đây mà.....
ko mê dc con nắp gập :| .
nhoc10
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác có mê cũng chả được !
Mọi người thật lạ, ban đầu thì chê, lúc ra thì lại săn...bó tay !
cái nào về sau thì săn :|
ví dụ như 8220 ở VN đâu có thành công
kandro
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ngày xưa xài điện thoại Nhật cũng là mê kiểu nắp gập.

Nếu thằng nắp gập của BB mà nhìn được được thì em cũng múc. Hiện tại thì nhìn hình thấy có vẻ ko đẹp lắm, chờ hình ảnh thực tế đã. Nhưng hình như chú em nó là hàng CDMA thì phải. Chờ thông tin chính thức thôi.
em 8980 này có nắp lưng đằng sau xấu quá, ko đc sang trọng như 9700 thì phải
mitvan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ơ nó mà sang = 9700 thì gọi nó là 9700 cho nhanh....chắc còn có nhiều thay đổi nữa chứ vì các dòng khác nhau thì khác nhau ở 1 số tính năng mà
iLeo
CAO CẤP
14 năm
Nhìn con 9670 em cứ nghĩ là điện thoại hãng khác dán nhãn Blackberry:p:p:p
bitcot
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hình như chú 8980 không có 3G hay sao ấy. Các bác search thử xem.
xấu quá, tử sau dòng Bold và Javelin mấy năm gần đây RIM cho ra nhiều mẫu điện thoại mới nhưng cái nào cũng hao hao giống nhau, cả ngoại hình lẫn tính năng ko khác nhau là bao. cái nào cũng vuông vuông, đen đen, bonus thì trắng trắng nữa.
tính năng thì mỗi dòng lại thêm bớt một chút về phần cứng như camera cái 3.2 cái 2.0, cái ram nhiều cái ram ít, nói chung ko gây đột phá, ko tạo ấn tượng riêng về mỗi dòng
không còn đa dạng về mẫu mã như các dòng 72xx, 87xx ,88xx, 83xx trước đó
quangmd
TÍCH CỰC
14 năm
nhìn em 8980 mê quá nhỉ.....phần cứng có up lên tẹo nào ko biết. Giá rổ không biết nằm tầng nào trên mây đây hỡi hỡi 😁:D:D
cuibap89
TÍCH CỰC
14 năm
Không khéo chuẩn bị có 8880 ( 88xx + trackpad) và 8780 (87xx + trackpad)
Dạo này rim ra thêm nhiều mẫu mới quả nhưng chưa thấy mẫu nào mang tính đột phá, toàn dựa trên form những mẫu cũ
abc456
TÍCH CỰC
14 năm
Đến thời điểm này thì 9700 vẫn đẹp nhất và ... tất nhiên là đắt nhât.
karl2410
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ặc ặc, Atlas y chang 9700 đến 95% mà lại không có 3G... thời đại gì rồi mà ko hỗ trợ 3G....?
8900 cần được upgrade. Phải bổ sung 3G + thiết kế lại cái vìa kim loại, hiện tại phần dưới hơi rộng và chưa được đẹp lắm. Bàn phím đã quá chuẩn, không cần thay đổi. gì. Trackpad thì chắc là tốt hơn TB rồi.
Cái "vỏ sò" ấy có vẻ khá lạ mắt nhưng theo cảm giác thì nó ko có tí gì là đặc trưng của BB cả............................ hơi buồn, càng về sau này, ngoài 97 ra, tất cả các SP cao cấp của RIm ko còn mang tính chất Chùm dâu nữa, mà chạy theo xu hướng thị truởng ròi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019