[3D HD] Topic chia sẻ Phim 3D và các video định dạng 3D SBS & H-SBS (Update Thor 2 + Pacific Rim)

baque01
24/11/2012 19:54Phản hồi: 499
499 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiephien2
TÍCH CỰC
10 năm
các bác ơi cho e hỏi chút, chẳng là e sắp mua tivi LG 42LB650T, là đời 2014 đấy ah, e muốn down phim 3D vào ổ cứng rồi cắm vào tivi để xem, nhưng e ko biết là nên down dạng phim nào thì tivi của e mới xem dc, e thấy có mấy file mkv tầm 10 15Gb, có phim đuôi ISO 40Gb, e không biết là nên down loại nào, thank các bác
baque01
TÍCH CỰC
10 năm
@tiephien2 nếu b mua TV 3D, thì nên dùng phim đuôi mkv fullHD dung lượng tầm 10-15g là vừa, dùng file iso sẽ phải mua thêm cái đầu phát HD nữa, mà dung lượng hơi lớn, nếu nhà có dàn 5.1 nữa thì đẹp, hầu hết phim 3D bây h đều đi cùng âm thanh DTS 6 kênh 😁
tiephien2
TÍCH CỰC
10 năm
@baque01 e cảm ơn, vậy e chỉ có tivi 3G, chính xác tên model là Lg 42LB650T , thì ko có cách nào để xem file dạng .ISO ah bác? file ISO đấy là dành cho đầu phát chứ ko xem dc trực tiếp bằng cách cắm ổ cứng vào tivi đúng ko bác?
baque01
TÍCH CỰC
10 năm
@tiephien2 file iso là 1 file lấy trực tiếp từ đĩa bluray ra, định dạng iso là định dạng của đĩa, trên máy tính phải có soft giả lập mới xem đc, còn TV thì chắc chắn ko thể chơi đc nếu ko qua đầu phát, chơi file mkv fullhd là ngon nhất, chất lượng + hiệu ứng 1 chín 1mười so vs đĩa gốc!!
tiephien2
TÍCH CỰC
10 năm
@baque01 hix, coi như công e tải mất 5 bộ ISO gần 200Gb phí công rồi, may mà cũng tải dc mấy phim mkv. thank bác. bác có trang nào tổng hợp phim 3D mà mkv xem ngon trên tivi cho e xin với ah, e cảm ơn
baque01
TÍCH CỰC
10 năm
@tiephien2 HDvietnam bạn nhé
cảm ơn chủ thớt nhiều vì đã tận tình với a e...bác úp thêm nhiều nhiều nữa nhé.. bác úp cả hai loại..một phụ đề và một thuyết minh thì tốt quá. anh em để lựa chọn.. e thích thuyết minh vì đọc chữ thì khó xem hình tuy vẫn biết âm thanh không bằng bản gốc... có chút ý kiến
huhu...phim hay nhưng xem bằng mxplayer chiếu qua tivi không đọc được phụ đề... bác úp cả link lồng tiếng đi... em xin cảm ơn. bác có cách khắc phục vụ phụ đề chỉ giáo em với
pthuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
e copy phim vào sh06d mà cứ bị chia đôi màn hình là sao vậy mấy bác?@@
bác @baque01 giải đáp giúp e với
@pthuong em cũng bị giống bác, bác khắc phục được chưa
bác chủ thớt ơi úp dùm em phim đại náo thiên cung thuyết minh với.. mấy đứa nhóc nhà em xem mà cứ bắt em ngồi dịch.. hix..
Up thêm film đi bác chủ
@chungnui topic ni chết rùi,hix
SH01-D quá ngon chạy tốt . thanks chủ thớt 😃
Cảm ơn thớt nhiều lắm. tiếc là mình ko có đầu HD để xem 3D chỉ down được các file MP4, KMV, thích nhất clip ca nhạc 3D nhật hoặc hàn.
@pthuong.
Phải chuyển tv qua 3D song song mới xem được.
Anh cho em hỏi sao phim 3d sbs có sub việt em k nghe được tiếng vậy,sẵn tiện cho em hỏi cách add sub phim 3d sbs luôn nha.Cám ơn anh!!!
ga_tan
TÍCH CỰC
10 năm
Cho mình hỏi phim 3d này dùng loại kính gì để xem ạ ?
sao em down cả 3 phim đều không xem được nhỉ, cứ bị chia đôi màn hình, em dùng HTC Evo 3D
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao màn ảnh toàn bị chia ra làm 2 vậy?xem trên máy tính mình xem bằng VLC,nếu mình xem bằng tivi thì còn bị vậy ko?bạn nào biết giải thichs hộ mình với
@ái hậu nếu xem bằng tv 3d thì không bị nữa 😃
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thiensaunganthu giúp mình bạn ơi,xem bằng tivi 3d LG,tải phim ở toptic này rồi vào xem vẫn ko dc,tivi mình bật qua chế độ 3d rồi vẫn bị chia 2 hình ảnh là sao?
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi thêm lúc xem phim 3D có cần phòng tối ko các bạn?
@ái hậu Cần chứ , tối xem hiệu ứng 3d sẻ cao hơn và đở mỏi mắt , cá nhân mình thấy vậy mà

Sent from my LG-F240 using Tinhte.vn mobile app
anhthu0302
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác ơi...có bác nào ở HCM có phim 3d cho đt ko cho e cầm ổ cứng qua coppy vài bộ với ạ, ae giao lưu cafe chơi.
Thanks chủ topic
Bạn thật là tuyệt vời!
Up thêm đê chủ thớt ơi 😃
Thank chủ thớt rất hay nhé
jossephine
TÍCH CỰC
9 năm
mọi người con hào hứng thể loại này k mh có rất nhiều film để share ^^
@jossephine Luôn hào húng hi hi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp