[3G/3GS] Redsn0w 0.9.14b2, bạn đã downgrade BaseBand thành công?

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi doubleh_v, 18/6/12. Trả lời: 329, Xem: 33614.

?

Redsn0w 0.9.14b2, bạn đã hạ BaseBand thành công?

1. Yes, đã vượt qua lỗi mà iphone của tôi gặp phải ở Redsn0w 0.9.14b1 trước đó :D

71.2%
  2. No, nó vẫn còn lỗi ở trên thiết bị của tôi :(

28.8%
Bạn có thể chọn nhiều mục.
  1. l0v3266

l0v3266 Thành viên

Sao Rednow phần tích chọn Down BB của máy mình hiện khác hướng dẫn nhỉ ?

File đính kèm:

2. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

hên xui ở chỗ này
    như hướng dẫn sẽ thành công
  3. mykolor

mykolor Thành viên

Máy bạn old bootrom nên có thêm tùy chọn Custom boot logo và các dòng chọn khác mà máy new bootrom sẽ không có những dòng tùy chọn đó.
  4. NhaLauXeHoi

NhaLauXeHoi Thành viên

xuống mãi ko đc ko có sóng , đang flash lại BB ipad xem có sóng ko :-S
  5. tudao3311

tudao3311 Thành viên

Nhập hội thôi : lock tuần 9/2010, 5.1.1, làm tròn chục -->u như kỷ, searching liên tục ...nản thật..chờ mr Mus j đấy up tool fix sẽ múc típ.
  6. baonguyen999

baonguyen999 Thành viên

Tình hình là như thế này, mình đã hạ thành công baseband con 3gs của mình từ 6.15.00 xuống 5.13.04 nhưng khì vào itools xem thì nó vẫn báo baseband của mình là 6.15.00, đã xem lại bằng ifunbox, iphone pc suite cũng vẫn thế. Nhưng xem trong general/abuot trong máy thì là 5.13.04 vậy xem cái nào là đúng.
  7. doubleh_v

doubleh_v Thành viên

trường hợp của bạn cũng có 1 vài ng dính chứ k chỉ riêng bạn đâu. và bị như vậy cõ lẽ là do tool redsnow này vẫn bị lỗi trên 1 số máy. mình nghĩ xem bb hiện ở tool trên pc chính sác hơn. cái thông số trong cài đặt có thể face đc. Vậy nên bgio tôt nhất mấy bạn hạ xịt thì đành chờ tool fix thôi. chắc 1,2 ngày nữa là có thôi. cứ bình tĩnh các bạn ạ :D
  8. tosangvl

tosangvl Thành viên

Xin cho hỏi có bạn nào new bootrom mà hạ thành công ko?
  9. Bohamchoi

Bohamchoi Thành viên

Máy của mình tuần 50 2010 làm trên win cả chục lần mà vẫn 06.15.00
    bạn nào làm được chia sẽ kinh nghiệm
  10. trieutuan1987

trieutuan1987 Thành viên

máy em đang chạy 5.0.1 sẻial 809484xxxx ( chắc bot cũ ) làm đến phần đưa máy về DFU xong nó báo " the conected device doesn't support untethered options " .bác nào biết lỗi này thế nào chỉ cho em với
  11. tmnso01

tmnso01 Thành viên

Mình cũng bị như vậy. Mình cũng không hiểu lý do tại sao thông số BB giữa máy tính và điện thoại khác nhau. Nhưng mình chắc chắn 1 điều nếu ở BB 6.15 khi bật định vị lên, sóng sẽ rất chập chờn, có lúc mất. Nhưng khi downgrade BB thì khắc phục được tình trạng này. Sóng vẫn bình thường, còn về độ chính xác và thời gian sử dụng pin thì mình chưa biết, vì mình chỉ có 1 máy thôi.
  12. goldenfish125

goldenfish125 Thành viên

Trên điện thoại đúng nhé bạn
  13. Chienpv

Chienpv Thành viên

• 3Gs black 32G
    • IOS 4.1, 4.2.1, 5.0.1, 5.1.1 Đã thử hết, cả custom:oops: )
    • Máy sản xuất tuần nào, năm nào : tuần 31 2009
    • dùng tool trên Win 7
    • Số lần hạ tạch :Quá nhiều lần rồi
    • Không báo lỗi gì cả. Vẫn bảo bình thường nhưng bb vẫn 6.15 :confused: )
  14. Chienpv

Chienpv Thành viên

Giờ up lại bb thì ko có sóng nữa rồi :-s
    Không biết tại sao :(
  15. ronalpires

ronalpires Thành viên

Giống như mình, tuần .../ 2010, old bootroom, fw 5.1.1, bb 5.16.05 đã jailbreak dùng abthesin. Khi chạy redsnow bản mới nhất đẻ upgrade bb lên 6.15 (sau đó sẽ unlock rồi hạ bb xuống lại) thì báo lỗi " iphone đã dc jailbreak dùng rocky raccoon" . Đã gỡ bỏ rocky trong cydia đi nhưng vẫn báo lỗi như trên. Mình không biết redsnow bản mới này có tương thích fw5.1.1 không nữa
  16. deptraidoncoi

deptraidoncoi Thành viên

bác gỡ và cài lại ultrasn0w vài lần
    e gỡ ròi cài 5 6 lần là lên sóng
  17. kiwihuce

kiwihuce Thành viên

Cái này mình cũng bị rồi, máy mình newboot nhưng khi nó hỏi lại trả lời No nên bị
  18. hugohtv7

hugohtv7 Thành viên

em và thằng bạn mày mò làm được 3/4 cây 3gs như sau:
    2 cây của thằng bạn 3gs 1 bootrom cũ, 1bootrom mới đều thành công trong 1 nốt nhạc không nhớ tình trạng máy cho lắm máy của nó mà
    2 cây của mình 2 máy 1 cây 3gs lock fr 4.2.1 bb 6.15 tuần máy 80017 thành công trong vòng 1 nốt nhạc, 1 cây còn lại 3gs lock fr 5.0.1 bb 6.15 tuần máy 81003 thì làm 5 lần cũng không thành công được.
    mình nghĩ đây là bản bêta của Redsnow thôi nên chưa hoàn chỉnh đâu. cây nào mà thành công thì chỉ cần làm 1 lần là ok, còn không được thì có làm đi làm lại cũng như không ah!! hy vọng sẽ sớm có bản mới khắc phục được lỗi cho anh em!!
  19. phongphuhp

phongphuhp Thành viên

Mình thì làm 1 phát được luôn, chắc số mình hên
  20. peper1805

peper1805 Thành viên

Mình cũng thử hết các cách cũng ko xuống được.
    Iphone 3gs 16gb lock
    Nhà mạng KTF_R Hàn Quốc
    Sản xuất tuần thứ 2 - năm 2010
    Thử qua fw 3.1.3 4.0 4.1 5.0.1 5.1.1
    restores ko dưới 13 lần.