Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[3G/3GS] Redsn0w 0.9.14b2, bạn đã downgrade BaseBand thành công?

doubleh_v
18/6/2012 16:8Phản hồi: 329
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình 3GS 16G tuần 38 năm 2009 làm cái được luôn, ko phải cài lại ultrasn0w với Mobile Stra.. nữa.
Có lẽ mình gặp may
nt8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietxitin1 Em có 2 cây, 1 cây đen thì húp ngọt như bác, cây trắng thì tèo + mất sóng luôn, đang flash lại 6.15 xem lên lại sóng ko
Mình bị lỗi này " usb communication problem " khi chay DFU xong. Các pro giúp E với. hic, giờ đưa về DFU để restore cũng báo lỗi thế..huhu
@longlalongthethoi2 thử thay cáp, đổi cổng USB xem sao bạn.
@tudao3311 Mình dùng ireb r5 đưa về DFU rồi restore lại FW. Bây giờ đã hạ bb thành công về 5.13.04, mọi thứ đều ok.;) giờ chờ test thử pin là ngon...
nhutns
TÍCH CỰC
12 năm
Rất đơn giản. Bác down bb xong cài ultrasn0w lên sóng là đã down thành công còn ko fai dùng ultrafix có nghĩa bác vẫn ở 06.15.
Đã down một e 3gs xún ok. Fai nói là rất dễ làm

Sent from my HTC Desire HD using Tinhte.vn
nhutns
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này hay bị cùng với lỗi crash redsn0w, mặc dù đưa về dfu ok, cách của tui là restore lại dùng cus fw, select ipsw trong extra của redsn0w chọn cái fw mình restore thì ko có lỗi ji cả

Sent from my HTC Desire HD using Tinhte.vn
kiwihuce
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhutns Minhf đã làm theo cách này nhưng vẫn BB6.15, mặc dù ko báo lỗi
wangdn2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hinh nhu 3gs khong ai lam duoc sao.
handsomexd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy em ip 3gs 32gb
sx:tu 35/2009
fw : 4.1 ,5.1.1,5.1
Làm đi làm lại 10 lần không dc hjx
có chừng 25 ng hạ thành công ở 3GS bạn ạ
Nếu đã chắc chắn rằng mình làm đúng cách mà vẫn k đc thì chịu khó đợi bản redsnow mới để hạ đi bạn.
Tin mới toanh nè:
Theo tin trên trang Tweet của MuscleNerd thì Thứ 5 này sẽ phát hành Redsn0w 0.9.14b2 để fix lỗi cho những máy downgrade bị lỗi trước đó.
Xin chúc mừng những người chưa hạ đc BB nhé 😁
@doubleh_v mừng quá, mai là có thể đem con 3gs ra DG BB tập 2 rùi, tập 1 thất bại thê thảm, he he
tuyệt vợi chúc mừng 3gs 4 lại hóng chờ đợi..........
ngồi hóng thôi,con của mình old br mà vẫn chưa đc nè
Chẳng hiểu sao em mát tay hay sao làm hộ bạn em 5 cái được cả 5. Đều làm 1 lần là OK. Bác nào lỗi để lại yahoo và cài TeamViewer em thử giúp xem nào. 1 bacs thôi đã nhé. Nếu được em có thời gian em giúp tiếp. Ko được thì...:p hehehee
kiwihuce
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngóng tiếp, hy vong mình nằm trong số fix đợt này, và ko còn đợt Fix nào nữa
cố chờ lần nữa vậy. hy vọng một lần nữa
XEM LẠI BẢN REDNOW NHÉ CÁC BẠN. LÚC ĐẦU MÌNH LÀM CÂY NÀO CŨNG BÁO LỖI TẢI BẢN TRÊN WED CHINH CỦA REDNOW VỀ LÀM CÁI NÀO CŨNG ĐƯỢC KHÔNG CÒN BỊ GÌ
@Hungdam_hoi mình lúc nào cũng vào trang blog của DEV down mà làm cũng chả được!
  • iphone 3gs (32gb)
  • IOS 5.1.1
  • Sản xuất tuần 45 năm 2009
  • Dùng tool trên win
  • Số lần hạ tạch: lấy máy tính bấm đã =="
  • y chang hướng dẫn vẫn 06.15
p/s: hy vọng tool sắp tới fix dc lỗi...
aka47vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã vọ lại cho 2 em 3G 8gb từ 4.1 bb 6.15 xuống 5.13 ngon lành cành đào ae cứ vọc vô tư bằng redsnow 0.9.14b1
Đợi từ sáng giờ mà sao ko thấy tool mới
sonitbr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt có cập nhật thong tin gì mới ko? Đả 1h 30 thứ năm rồi
@sonitbr Do ảnh hưởng của múi giờ nên k có j thay đổi thì cũng giống như đợt ra Redsnow 09.14.b1 thôi: muộn nhất là tầm 2~3h chiều ngày mai sẽ có hàng (thứ 6 - 29/6). Các bạn cứ yên tâm đêm nay - sáng mai sạc đầy bin đi, chiều mai tha hồ hạ :rolleyes:
  • 3Gs black 16G
  • IOS 5.1.1
  • Máy sản xuất tuần nào, năm nào : tuần 11/2010
  • Dùng tool trên Win 7
  • Số lần hạ tạch : 1 phát ăn luôn
  • Làm thì có 1 lỗi là khi click JaiBreak của Resnow báo máy đã JaiBreak ko cho vào JaiBreak nên chơi mẹo tắt máy rồi đếm 3s, 10s, 15s cho về DFU, vào được JaiBreak chọn Downgrade from ipad baseband chờ 3' phát ăn luôn. Xong xóa bỏ fix Ultrasnow ios 5.1.1 và cài lại Mobilesubstrate + Ultrasnow 1.2.7 vi vu sóng ngon lành, vào setting thì BB 6.15 xuống 5.13 😃. Còn vào iTools thì báo bb vẫn là 6.15. Chưa thử restore lại fw 5.1.1.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019