3g mạng nào rẻ nhất và an toàn nhất

Thảo luận trong 'Công nghệ 3G, 4G, EVDO' bắt đầu bởi tongkien, 6/1/11.

1. tongkien

tongkien Thành viên

Hhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

ace tiếp tục đóng góp ý kiến nhé
    :
  2. vinhtoan29

vinhtoan29 Thành viên

Theo mình sài 3G SIM khuyến mãi VINAPHOE 55k tài khoản 233k đăng ký gói cước U30 là tốt nhất nhé .bạn
    thipm2020 thích nội dung này.
  3. vietthang1906

vietthang1906 Thành viên

cách tính này đã lâu và không còn chính xác, lần sau đề nghị bạn ghi rõ nguồn đã coppy :smoke:
    alo_viettel thích nội dung này.
  4. alo_viettel

alo_viettel Thành viên

Đúng là bạn phải cập nhật lại thông tin rồi
  5. pandalala

pandalala Thành viên

Đừng dùng của bọn Vịt teo. Bọn nó trừ ảo lắm. Em dùng gói MI25, 1 tháng bị trừ 35k những 2 lần. Ra trung tâm chăm sóc khách hàng thì bọn nó cứ lằng nhằng, kiểu như không muốn giải quyết cho mình ý. Ức chế lắm. Nay tránh xa thằng Vịt teo
  6. ldh2201

ldh2201 Thành viên

...đang có xu hướng chuyển dịch sử dụng 3G của mạng khác sang sd 3G của MobiFone...hình như 3G của MobiFone đang km tháng 10 đấy...
  7. dungremix

dungremix Thành viên

trả có nhà mạng nào an toàn đâu .mình dùng 3 mạng rồi .mạng nào cũng ảo lắm . ko đăng ký gói 120k trọn tháng. thì nó tính cước theo kiểm làm tròn. chưa dùng hết nửa MB cũng thành 1 BM .nó làm tròn mà. bác cứ dùng qua thì biết .Trước mình hay dùng vina gói 12k/ngay dow tẹt h nó ko có gói cước đó nữa. h tốt nhất nếu mua đc sim FCN của mobifone 20k tk 115k dùng là ngon nhất .
  8. mrmore

mrmore Thành viên

vấn đề là sim 20K không phải ai mua cũng có giá 20K
  9. gmpucca

gmpucca Thành viên

Đào mộ kinh quá,giờ cứ xài Mega 3g của EVN là ổn nhất
  10. zuzu89

zuzu89 Thành viên

em đang dùng gói tối đa của viettel, thấy rất hài lòng
  11. bigfool2009

bigfool2009 Thành viên

Muốn an toàn thì các bác dùng các gói Bes ấy. Độ an toàn nói chung chỉ tương đối. Dùng ADSL cũng có an toàn 100% đâu nhỉ...
    ldh2201 thích nội dung này.
  12. ldh2201

ldh2201 Thành viên

..."bồ kết" bác rồi đó...bác nói chỉ có "chí lý" thôi.
    batman4ever thích nội dung này.
  13. batman4ever

batman4ever Thành viên

rẻ hay không là do mình dùng thôi, chứ nhà mạng nào mà chả đưa ra giá cả sau khi đã tính toán chi li. mình kết Mobi, vẫn dùng!
  14. 62500119

62500119 Thành viên

lại cạnh tranh ko lành mạnh đây. việc gì phải ra tận cửa hàng hả bạn. bạn chỉ việc gọi tổng đài 1818 là nhà mạng sẽ giải quyết và có nv LH với bạn ngay => làm gì có chuyện nhà mạng làm sai mà lại bỏ qua được.
    các nhà mạng đều có khuyến mại mà.

phải trải nghiệm mới biết được bạn à.
    hoai_nt thích nội dung này.
  15. hoai_nt

hoai_nt Thành viên

Dùng mạng nào tìm hiểu kĩ về mạng đó thì sẽ có cách dùng hiệu quả nhất,rẻ nhất,như tớ dùng mobifone hay mua sim mới chuyển đổi sang PFC giữ nguyên tài khoản.ngon!
  16. bathanh1109

bathanh1109 Thành viên

Mình nghe nói mobi chuyển sang pfc giữ nguyên tài khoản nên đang tính chuyển sang dùng mobi. Mạng nào cũng có ưu nhược điểm cả.Nhưng với kiểu dùng sim rác như mình thì nên dùng mobi là hợp lý nhất. Thiết nghĩ dùng usb 3g thì sim đâu cần dùng cố định làm gì. Hj. Cứ cái nào rẻ thì chơi thôi.Sv mà. Hiện tại mình dùng vina, ko biết tại sao mìh dùng sim rác ko đăng ký ezcom mà mỗi tháng tặng 25k. Dùng hết tk =0d vẫn download ầm ầm đc mấy hum rùi. Chắc mạng bị lỗi. Khi nào hết lỗi, mua sim rác mobi về dùng.
  17. heaven tad

heaven tad Thành viên

các con zời cứ xu hướng chơi sim rác thế này thì tài nguyên kho số cứ phải gọi là cháy bùng bùng =))
  18. contrangdautien

contrangdautien Thành viên

Mình xài 3g cua mobifone không chơi game trên zing đc Chán quá........
  19. bathanh1109

bathanh1109 Thành viên

Sao kỳ vậy ta. Tốc độ 3G mà ko chơi đc game zingplay á.Mình dùng đt 384kbps mà chơi tốt nè.Quan trọng khi chơi game online là độ ping thui !
  20. ldh2201

ldh2201 Thành viên

Vẫn vào Zing bình thường mà, vẫn đang chơi Sky Garden và Đế Vương server x2 đều...bằng 3G của MobiFone
    :skip: