3G Mobifone...ngốn pin?

vietbrat
8/9/2012 13:37Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungnv239
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng 3G mà onl fb thì cũng chỉ được nửa ngày TT_TT . Càng smartphone cao cấp thì càng có nhiều cái để hết pin nhanh
@hungnv239 công nghệ càng cao thì việc tiêu thụ nhiên liệu càng lớn, chính là quy luật tất yếu của sự phát triển, tất cả vì công nghiệp hóa hiện đại hóa đất nước 😆
pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
Thật ra mình cũng thế...vì sóng 3G yếu và trục trặc nên nó chuyển 2G <=> 3G liên tù tì nên tốn pin đóa
Thường thì thấy các bác sành điệu lắm toàn dùng máy công nghệ đời cao thôi nên tốn pin cũng là lẽ thường tình thôi.
@thuyxuan8788 Người ta nói tốn pin là so các mạng với nhau, chứ so đời cao với đời thấp thì nói làm gì.
dùng mạng này tốn pin hơn mạng kia mình thấy cách so sánh này rất mới, mà chả có cái khái niệm nào so sánh kiểu thế cả 😆
Người ta dùng có cảm nhận như thế nào thì nói thế ấy, tại vì động chạm đến mobifone thần thánh của bạn nên bạn nói thế hả?
Em mà mở 3g thì cứ 1 ngày là hết pin rùi bạn à. Cứ khi nào không dùng là phải tắt 3g ngay lập tức 😔(
mrlaotu
ĐẠI BÀNG
11 năm
sóng càng yếu + di chuyển nhiều thì ngốn pin càng mạnh
preybirdvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này cũng chưa chính xác bác ạ, chủ yếu là máy có dùng nhiều 3G ko, có hay sử dụng bản tin flash ko nữa 😆
em cũng dùng Mobi cũng thấy tốn PIN lắm, mà như kiểu càng ít pin thì 3G càng chậm hay sao ấy
Chỉ có nước tắt data đi thôi chứ để data thì ngút chỉ 😆
3g mau nóng quá!
3G mà cứ onl kiểu đọc báo chí thì đúng là PIN ko lại nổi. Chả hiểu sao em Nexus 4 vừa tậu đang dùng sim Mobi cũng nhanh hết mà PIN mà dung lượng pin cũng 2100mAh đấy chứ
Dùng 3G đuơng nhiên là tốn pin rồi bạn ah, nhưng 3G mạng này tốn pin hơn 3G mạng kia thì mình chưa thấy có điểm liên quan lắm 😆 sóng 3G ở đâu chả như nhau nhỉ?
Ơ thế bạn ko biết là sóng yếu thì phải bắt sóng nhiều hơn, bắt nhiều hơn thì rõ ràng phải tốn pin hơn rồi. Bạn để 2G chắc chắn ko bị tình trạng đó vì 2G giờ ổn định hơn 3G về sóng mà
chuẩn là sóng yếu thì 3G ngốn pin
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy thím này chắc dân lenovo rồi, chuyên trị pin đây mà, nòi như thánh 😁

Sent from my Pad using Tinhte.vn
@tung83le 😆 ko phải thánh, nhưng là người đủ hiểu biết để hiểu bản chất. Chứ phải đi đâu cũng thuộc 1 bài ca như nhà bác đâu ;)
Mình để ý thì thấy 3G của mobifone gần đây không bằng trước kia, tốc độ đường truyền thì k nói còn độ ổn định thì không bằng vina và viettel, hay bị mất kết nối, cột sóng hay lên xuống, mấy ngày trước còn mất hẳn luôn sóng 2G, mình ở bình tân, cứ tưởng máy bị hư ai ngờ mọi người cũng vậy cho nên bây giờ mình chuyển qua dùng 3G của vina và viettel, các bạn chú ý là sóng 3G mà nhẩy lên nhẩy xuống là hao pin nhanh lắm
@minhcuongpro1234 Em đồng ý với bác ở quan điểm 3G nhảy là tốn pin, các bác ko tin cứ thử chuyển về 2G xem chỉ dùng sóng 2G pin đảm bảo ngon hơn
@And Love Forever Đúng rồi nó liên quan đến chất lượng sóng, sóng càng ổn định thì càng ít hao pin do máy ít phải tăng công xuất thu sóng và ngược lại sóng kém thì máy buộc phải tăng công xuất thu để bắt được sống do đó mà pin đi nhanh cho nên mới có chuyện mạng này hao pin hơn mạng kia.
Mình dùng cả 3 mạng nên để ý thấy 3G của thằng mobi là tốn pin nhất đấy các bác, ai không tin thì cứ thử xem, bình tân nhé, chỗ khác thì không biết
Nge bùn cười quá. 3g từ trc tới h e dùng thấy bt. bật 24/24 lun. Chơi game ol, xem youtube máy chỉ hơi nóg có tí à. pin máy e 1300 mi li am pe. Cả bật 3g máy trụ đc 2ngày hơn 1 tiếg (xem trong thông tin sd pin). Bác chủ thớt thử thay pin # xem. Chắc là do máy rùi
@toanstory Không có gì buồn cười đâu bạn, vấn đề chủ towsit nói là hoàn toàn có, có thể mạng bạn đang dùng có chất lượng sóng tốt hoặc chỗ bạn ở sóng tốt nên vậy có gì lạ đâu còn chủ thớt thì khác.
em thấy dùng 3g tốn pin hơn mà
@Toyota Camry Đương nhiên là 3G tốn pin hơn 2G rồi bạn, 3G là thế hệ mạng thứ ba mà, nó cho phép truyền tải dữ liệu nhanh gấp nhiều lần 2G. Bạn cứ tưởng tượng 2G nó giống như mình đi xe trong thành phố vậy đó còn 3G thì giống như bạn đi xe trên cao tốc trung lương vậy đó.
@minhcuongpro1234 bạn nói vậy là đúng, mình đang sài samsung s3 mini khi dùng sim viettel vừa sạt vừa đọc báo xem phim mà máy sạt vẫn full nhưng khi chuyển sang dùng sim mobifone thì thôi rồi
@tran thong.79 ừ mình thấy mạng mobifone ở đây không ổn định bằng ở dưới quê mình, bây giờ thì mình đang dùng internet của mạng vinaphone rất ổ định

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019