3GS liên tục chết flash

zendobk
24/6/2012 6:28Phản hồi: 16
Chả là em có mua 1 con 3GS old bootroom (tuần 30) baseband 6.15.00, mua về là up 5.0.1 ngay, dùng 1 tháng thì die flash (no all), đem tới tiệm thay flash thì imei về 00049, sau đó dùng 1 tháng lại no all, không biết bác nào trong 4rum có kinh nghiệm gì vụ này không chứ chả nhẽ flash die là đi thay hoài vậy sao.... :khoc:
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoadj
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy bác no all bác đã thay thử pin chưa vậy!nhiều máy thay pin thì oke đấy bác
chưa thay pin lần nào bác à, chắc đem thay thử...
hoadj
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy những máy mình gặp thay pin thì oke con máy bác đã thay flash thì mình không dám chắc là được!hi vọng cho cái máy bác!
bác thay Flash ở đâu thế , hết bao tiền vậy :-/ em có con 3G cùng đang phải thay Flash :-s
Mình ở Đà Nẵng, thay flash ở Đức Thọ mobile, flash 3GS 5.13.04, giá 500k, IMEI sẽ về default là 00049xxx nhé, nên push notification sẽ không hoạt động được nhé.
căng nhỉ :-s mình ở Hà Nội , 33 lý Quốc Sư Nhật Cường nó đòi 1 triệu 4 :-/ cũng đc thôi nhưng mình tưởng thay flash này là phải thay đồng bộ flash GSM j` đó để nó hiển thị đủ IMEI nhận sóng nhận WIFI ...🤔 dù sao thank bạn 😁
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
thay FLASH thì nó hên xui, nhìu lúc dùng 1 thời gian nó chết con mới thôi. Ví dụ như 3G khi thay con Wifi dùng 1 thời gian cũng có thể bị chết lại mà. Khi thay người ta có bảo hành cho bạn ko.
bảo hành về 1 tuần lại chết, 2 lần bảo hành như thế là hết bảo hành :| bực mình là ở chỗ đó, đã tốn công tốn tiền đi thay mà cứ chết rồi hết bảo hành thế thì 1 tháng thay 1 flash sao...
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ra cửa hàng khác xem sao, đừng tới lại chỗ đó làm gì.
Ừm, chắc ne là vậy rồi, sẽ dạo quanh coi thử, mà có bác nào ở ĐN có kinh nghiệm vụ này không chỉ giùm cho vài chỗ tay nghề tốt giúp với! Thanks nhiều.
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn đến thử 22 Núi Thành đi.
huyminh1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
bán cho thợ mua con khác cho nhanh.
Con này là 3GS tuần 30, 32G, giờ flash chết rồi thì giá bán cho shop là bao nhiêu bạn định giá giúp được không? Cũng định đẩy đi mua con iPod đỡ phải Jailbreak.
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zendobk khỏi JB, ý bạn là sao. Cái nào mà chả phải JB, thích thì JB cài game, app lậu + có Cydia cài linh tinh, còn ko thì khỏi JB chỉ cài game + app bản quyền xài.
Máy lock thì phải JB mới xài được (active được) chứ nhỉ? Mình cần device để test App nên iPod cũng được nhưng wifi nó cùi quá... Bác có kinh nghiệm gì vụ phi shop giá cả sao không?
moi012000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc khoảng 600-800 gì đó bạn. Chết Flash thì đúng là chết cái máy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019