3GS lỗi 3194 không restore được

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi iamkernel, 30/9/12. Trả lời: 58, Xem: 20733.

1. iamkernel

iamkernel Thành viên

Sau hơn 2 ngày mò mẫn restore em nó từ lappy cho đến PC, rồi lượn wa PC khác thì em cũng đã restore đc rồi các bác ợ :confused:. Thật là gian khổ trăm bề :(.

Em đem wa cái máy mới, cài itune bản mới nhất, vẫn 3194, chép file host của 1 bro bên gsm vào PC, dùng ireb đưa về dfu, down fw custom 4.0.1 về máy (4.1 custom cũng ngon lành cành đào), bắt đầu dùng itune restore, khi nó đang extract cái fw gần xong thì thì em copy đè cái file host vào, thế là bùm bùm, vượt rào đc rồi @___@ chạy chạy 5p sau -> cydia -> ultrasnow -> ngon lành cành đào rồi :D

Giờ em vọc tiếp con 4S :cool: cũng lock, cho em hỏi là em nên resore lại rồi hãy unlock hay sao ah? Restore xong có cần jailbreak hay cần sim nhà mạng k ? trước khi restore em cần lưu lại cho chắc kẻo em nó thành gạch ko ?

Vài điều gà mờ mong các bro chỉ điểm dùm em :)

Àh, cho em hỏi luôn 3gs của em hiện resote xong rồi, 4.0.1 custom, bây giờ có cần lưu lại gì cho chắc ăn ko ? mong các bro hướng dẫn dùm :(

Cảm kích các bro trên đã nhiệt tình chỉ bảo :oops:

:
  2. tungkick

tungkick Thành viên

- HIX,HIỆN GIỜ IPHONE ĐANG Ở MÀN HÌNH AN TÁO HẺM

3. tungkick

tungkick Thành viên

-CHẮC BẠN MỚI TẬP VỌC PHÁ IPHONE ĐÚNG KHÔNG.

4. tungkick

tungkick Thành viên

- GIỜ COPY FILE HOST VÀO LẠI ĐI BÁC:d. KHÔNG THÌ BUILD 4.1 BẰNG REDSNOW>EXTRAS>SHS LOG>CHON FW ISPW(NHỚ MÁY ĐANG Ở DFU NHA)>CHECK CYDIA XONG TỰ NÓ BUILD.CÒN CHẮC ĂN MÁY CÓ SHSH 5.1.1 TỪ CYDIA THÌ CHỌN FW 5.1.1.
    - RESTORE 4.1 GỐC THÌ NÊN CHÉP FILE HOST VÀO LẠI NHA BÁC
    LINK FILE HOST CỦA MÌNH ĐÂY
    http://www.mediafire.com/?7lzuyxuluajf8j3

iamkernel thích nội dung này.
  5. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

up 4.1 gốc

6. hiphhh

hiphhh Moderator

4.1 bữa nay cũng khóa rồi.
    Bạn dùng Tinyumbrella kiểm tra xem máy có shsh của FW nào ko, nếu có shsh của FW nào thì bạn mới restore được FW đó, nếu như không có shsh nào thì chỉ có cách lên 6.0 thôi bạn ah.

thanhbkiamkernel thích nội dung này.
  7. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

thế à
    khó khăn bội phần

8. hiphhh

hiphhh Moderator

Từ hôm có IOS 6 Final thì mấy máy 3GS chưa lưu shsh 4.1 thì ko lưu được nữa, restore bình thường thì bị 3194 ngay -> apple khóa shsh 4.1 rồi.

9. Taisaothe

Taisaothe Thành viên

cũng ko rõ nguyên nhân tại sao mà máy 3gs worl của mình đang ở 5.1 cũng ko restore lên 5.1.1 đc, muốn về clear ko jaibreak mà toàn báo lỗi :(

10. honamhai

honamhai Thành viên

nếu 3gs đã khóa 4.1, máy kô có shsh thì chỉ có 1 bước nữa là lên 6.0 luôn. chứ các FW kia thì bó tay.

Taisaothe thích nội dung này.
  11. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

ko có shsh khỏi lên

Taisaothe thích nội dung này.
  12. Tiêu Quang

Tiêu Quang Thành viên

zz, 4.1 cũng khóa luôn ah? thế thì khó càng thêm khó nhỉ, sau này làm sao dám vọc đây

13. andyhuynh

andyhuynh Thành viên

từ trước đến giờ 4.1 cho 3gs có khoá bao giờ đâu , bây giờ ko có máy để thừ ... hay là táo thúi muốn tất cả mọi người lên 6 để chiêm ngưỡng applemap hoành tráng và đầy lỗi

14. BQDuong

BQDuong Thành viên

do bạn k biết làm chứ k phải nó khoá 4.1, 3gs newboot bạn xài itune 10.7 là bị 3194 liền, khắc phục bằng cách restore fw gốc, nếu k đc bạn gỡ tất cả mọi thứ liên quan tới apple và itune ra, sau đó cài itune bản 10.6 trở về trước rồi restore là đc. or biết xài Tiny cũng restore đc bằng cách lưu shsh của 4.1 rồi bật tss lên để restore

cupidbaby1507 thích nội dung này.
  15. Taisaothe

Taisaothe Thành viên

TKs
    Chết dở, thế là cứ dậm chân ở 5.1 + jaibreak thôi,
    Lên 6 sợ máy hoặt động chậm :(

16. mashi

mashi Thành viên

Khóa thật rùi...mới thử 2 cây 3GS trên 2 máy laptop khác nhau...đều bị dính 3194...

17. hiphhh

hiphhh Moderator

Bạn cứ hỏi mọi người dùng 3GS chưa lưu shsh 4.1 sẽ thấy ngay, kiểm nghiệm đơn giản bằng cách lưu shsh cho các máy chưa lưu shsh là sẽ thấy không thể lưu. Trước đây khi chưa khóa thì mấy máy này vẫn có thể lưu, nhưng giờ thì hết rồi.

- Mình chạy FW cho khá nhiều máy, khá nhiều AE tinhte, và hôm rồi 2 cái 3GS mình làm đều không được đâu bạn nhé, apple đã khóa thật sự.

18. tungkick

tungkick Thành viên

- ủa sao mình mới test con 3gs save shsh từ apple không check request từ cydia nó vẫn còn shsh 4,1,1 và shsh 6.0 mà:d đâu có khoá đâu.sáng giờ mấy cây restore fw gốc tới lui được,hay iphone 4 bị khoá nhỉ

19. tungkick

tungkick Thành viên

- THẬT SỰ MÌNH TEST 4 5 CÂY KHÔNG THẤY APPLE 4.1 KHOÁ GÌ CẢ:(. NẾU BẠN RESTORE BÁO LỔI 3194 XEM MÁY BAN OLD HAY NEWBOOT,DUNG SNOW KIỂM TRA NHA.RÙI BUILD BẰNG OLD RESTORE VƯỢT LỔI 3194

20. BQDuong

BQDuong Thành viên

1 ngày mình chạy gần 20 cây 3gs chứ k phải 1 nên mình dám chắc là nó k khoá 4.1 gì hết ak bạn ơi ^^