Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

4 cách chép tập tin giữa điện thoại BlackBerry 10 và máy tính (Windows / OS X)

Duy Luân
29/7/2014 11:58Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@Duy Luân từ ngày sắm dc em bb10 thấy có nhiều bài viết về bb quá ha. cố gắng phát huy nha...😁
máy android dùng là tiện nhất. Biến cái thẻ sd thành usb. bluetooth truy cập trực tiếp vào sd y nnư usb.
Mọi phần mềm trên android đều truy câp vào bộ nhớ sd được như vậy. Nêu cài 2 phần mềm có cùng chức năng lên trên 1 máy có thể chia sẻ dữ liệu 1 cách vô cùng dễ dàng. Hoàn toàn khác IOS 2 phần mềm không thể chia sẻ dữ liệu qua lại được, nếu muốn phải kết nối máy tính bất tiên vô cùng.
Máy em k có chế độ chép USB nhỉ. Các bác chỉ giúp e với
lxh1290
TÍCH CỰC
10 năm
@thanchet123 có thẻ nhớ ko bác
@lxh1290 Máy e là bản 001. Có thẻ bác ak
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác cho em hỏi ngoài chủ đề tí: Blackberry Desktop manager hiện đã cho phép soạn tin nhắn từ máy tính chưa ạ? Em dùng bản 7.1 thì chưa có
Cái BBLink (hay BB10 chả biết) dùng một thời gian là cắm USB vào nó chả thèm nhận bộ nhớ máy nữa, nhất là mấy con PB, chả biết phải khắc phục bằng cách nào, chỉ còn cách cài lại win, vãi BB thật.
@Long_Xuyen_Boy Bác khắc phục được chưa ? con Q10 của mình, thằng BlackBerry Link thì nhận nhung duyệt file thi ko nhận, bực quá.
@tienthanh103 Bạn làm theo cái này: http://blackberryvietnam.net/threads/sua-loi-may-tinh-khong-nhan-bo-nho-trong-cua-bb10-playbook.33976/
Giải quyết khá ổn vấn đề. Nhưng hình như lên 10.3 mà bị ko nhận, làm lần đầu đc, lần sau bị nữa là chịu thua luôn. Mình đang nghiên cứu thêm.
tetekh
TÍCH CỰC
10 năm
Tớ ko cần làm gì cả, chỉ nối đt và bb10 bằng cáp
Vậy là nó vừa nhận bộ nhớ thẻ, vừa nhận bộ nhớ trong
=> có khác cách đầu tiên ko?

Ps: trên appworld ko có app tinh tế chính chủ?
Cho mình hỏi cái lap của Duy Luân ở ảnh bìa là gì mà đẹp vậy???? 😕😕😕
khuonghus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu máy các bạn mà khi kết nối bb với máy tính k nhận bb như ổ đĩa thì nên tải Blackberry device manager về cài, sau khi cắm vào máy sẽ tự nhận bb như ổ đĩa usb, cả playbook cũng được map vào khá ổn.
Không biết thế nào chứ con Z10 của mình dùng thẻ 16Gb mà copy phim vào thì chậm lắm, <1Mb ấy, chán như con gián. Trong khi gắn thẻ đó sang máy bbos thì tốc độ copy cũng phải >5mb, không hiểu cơ chế quản lý kết nối của bb10 là thế nào đây, hic.
@khuonghus Pồ dùng chế độ nào của thẻ nhớ, bật USB Mass Storage chưa?
Nếu thẻ mã hoá rồi thì chỉ xài thông qua BlackBerry Link được thôi (cái này chậm lắm)
khuonghus
ĐẠI BÀNG
10 năm
@killed Không mã hóa gì cả, cứ thế cắm vào xài thôi bạn ạ. Nhưng hôm nay thử chế độ bật storeage trên máy, thấy tốc độ copy nhanh phết, tối đa lên tới 11mb, ổn định ở 3-5Mb. Nhưng ở chế độ này máy k nhận thẻ nhớ và cũng không kết nối được với bblink nên chỉ dùng để chép dữ liệu, nếu cài phần mềm hay đồng bộ... thì nên tắt đi mới được.
@khuonghus Uh, cái này tùy thuộc vào lúc mà pồ muốn dùng cho việc gì thôi, còn chép tập tin này nọ cứ bật vậy đi cho lẹ
truongvu_hd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình dùng bblink vẫn kết nối được qua wifi. Không nhất thiết phải cắm cáp như huớng dẫn. Thích nhất khoản load file bar bằng vnBB10 cũng khỏi cần cáp luôn.
loveuhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
về vụ này thì BB10 là thích nhất rồi! có nhiều giải pháp cho ta chọn! Kết nối với BBlink cũng không cần cáp luôn! dùng mạng không dây vẫn kết nối được 😁 máy sạc 1 góc, kết nối vs máy tính vẫn ngon lành ^^ cài app ngoài cũng khỏi cần dây luôn ^^ máy tầng 1, pc tầng 2 vẫn cài app vô BB10 ngon ^^
Bác Duy Luân ơi. E vào. Storage and Access nhưng k thấy phần. USB hiển thị để hiệu chỉnh jong bác. Mà chỉ có đến phần wifi thôi. Các bác jup em với.
reaper911
TÍCH CỰC
10 năm
:3 em đã yêu bác, giữ mãi sự ngây thơ đó nha bác. Mấy mod kia "già" cả rồi, không còn như ngày xưa nữa.

Sent from my Z10 using Tinhte.vn mobile app
Bluetooth nữa anh ơi, chép vài file dung lượng nhỏ thì dùng cái đấy cũng tiện
hcphchl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân cho mình hỏi trên Q10 của mình trong mục "Storage and Access" hàng dưới cùng không có mục"USB Mass Storage" thì làm thế nào để chép file như 1 USB???
tuyettinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác Duy Luân mà có bài về BlackBerry Link nữa thì hay phải biết. Mình toàn dùng cái tính năng này khi trao đổi dữ liệu từ bb tới máy tính từ xa 😁
mục này chỉ xuất hiện khi trong máy có thẻ nhớ thôi các bác ợ ^^
HopeDeath
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bài viết cho newbie bb10.^^.
@Duy Luân thử cái đồng bộ danh bạ = BBlink (Windows contact) mà có tiếng việt xem nhé.
khuonghus
ĐẠI BÀNG
10 năm
@killed: Ít nhất cũng có 1 cách để chép dữ liệu mà không phải chờ mòn mỏi, :d
chép qua wifi , mình đang bị vướng khi máy hỏi User và Pass . XIn hỏi User là dùng User nào ạ ?
Onesec
ĐẠI BÀNG
10 năm
Còn 1 cách cũng tương tự là thông qua phần mềm connectify trên windows. Vừa share data vừa internet luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019