[Hướng dẫn]Jailbreak ipad FW 3.2 = iSpirit - ESS đã test (kèm video)

ESS-VN
3/5/2010 8:21Phản hồi: 101

Sẽ update thêm, hy vọng sớm có bản full để thử nghiệm.... ​
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gooday
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác thử chưa. Preview cho anh em xem với
mình đã thử trên ipad 16GB phiên bản wifi và mọi thứ hoạt đông tốt, chỉ 1 số software chưa chạy được thôi..!
Jb nhanh và đơn giản quá...bác Es cho em hỏi là sau khi JB xong data có bị mát hết không ạ..nếu mất hết thì có nên restore sạch lại máy trước khi JB k ạ..
JB iPad xong, ko mất gì hết, mất chưa đầy 30 giây. Mình sử dụng Spirit trên Mac OSX.
Sau khi JB, add source Hackulo.us rồi install AppSync 3.2 là xong, tất cả chạy tốt. Sử dụng games trên Apptrack rất cool...
thequy2001
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đang dùng con Ipad Wifi nhưng chưa dám thử...hehe, sợ không Restore được thì tiêu
sau khi JB xong không bị mất data...không cần restore lại máy trước khi JB ( nhưng đây chỉ mới là bản beta, bạn có thể thữ, backup data lại trước vì nhiều khi -" đời nào ai biết được chữ NGỜ " 😁 )

Đúng ra mà nói JB chỉ mất 15 giây à, mau như điện ấy, vì quay video run quá nói lung tung heheh

Yên tâm, cái này ko đến nỗi làm ipad tiêu tùng đâu 00:D :D ....
jqkadesign
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác cho hỏi là có bản cho MAC chưa?
bác ơi cho em hỏi, sau khi jaibreak thì các soft trên iphone có dùng được cho IPAD không?

Có rồi đó bạn vô site chính download luôn www.spiritjb.com !

Mình chưa test hết nhưng 1 số soft dùng được, 1 số không dùng được vì Cydia chưa làm cho ipad, cái nào không dùng được sau khi cài, luc bấm vô sẽ bị văng ra springboard lại thôi. !
mong ESS-VN giới thiệu 1 số chương trình trong cydia có thể chạy ok trên iPad đc ko, vì mình cũng sắp có 1em nên nôn quá, ko bít Jailbreak xong sẽ chạy đc những chương trình hay tiện ích gì. Thân.

P.S : phải chi là những source trong Gsm thì đa dạng hơn nhỉ 😃
ok, mình sẽ test 1 số ứng dụng cơ bản, để coi chạy trên Ipad thế nào, sớm gửi đến cho a em !: thân!
hay nhỉ! có lẽ bán iphone mua ipad thôi! nhà nghèo khổ quá!
Bác nào là cao thủ làm giúp em với con Ipad của em được không? Em ở hải phòng, sợ tự mình làm sẽ tiêu con Ipad thì nguy to. Ipad của mình mua tại Istore nên không có bảo hành gì cả
Mình đã dùng spirit để JB con Ipad nhưng khi spirit báo đã JB thành công thì trên Ipad vòng tròn cứ xoay hoài, đã làm thử 2 lần đều như nhau, cả 2 lần đều phải restore ipad về nguyên thủy, chẳng hiểu tại sao........, có Bác nào bị giống em không....?
love456
TÍCH CỰC
14 năm
Hôm qua em nghịch con iPad 3G cũng bị như bác 😃. Nó xoáy loạn xạ cả lên, iTunes thì vẫn nhận, vẫn sync, kéo thả bình thường :|

Edit: Em dùng Snow Leopard 😁
Mình cũng bị như vậy nhưng mình k vội restore..mình bấm nút power và nút home cho máy tắt hẳn...ra pha cốc cà phê cho máy nghỉ, rồi bật lại..lần này bật lên hiện mỗi táo..mình lại để đso 1 lúc cho em ipad nó nghỉ..sau đó vào tắt máy lần nữa rồi bật lại phát nữa xem thế nào (lúc này đã chuẩn bị firmware để restore rồi đấy)..thế mà ngạc nhiên thay sau khi khởi động lần thứ 2 em nó lại lên..hehe..bác nào bị giống thế thì làm theo mình xem thế nào
VUi rồi -- Tốt nhất trứoc khi các thử jb hãy restore lại sạch sẽ máy, đễ tránh bị những crash nhỏ nhỏ 😁 :D !
okharon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em cũng giống bác , xoay loạn , tắt đi nghỉ một lúc bật lại lại ngon
í í, sao lại bán thằng anh mà mua thằng em thế, cứ từ từ, em nó còn ở đó mà.. hihih...
Thật ra đây là bản beta, bạn có thể thử, nhưng nếu sợ thì để có bản chính thức rồi hãy mò, mắc công bị bệnh ngoài ý muốn -- thật ra, cái này đơn giản, cắm ipad vô kết nối itunes--> mở spirit --> bấm nút --> xong ....

Bác đang xài hệ điếu hành nào vậy .....?
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Trc giờ mình chưa restore bao giờ cả nên chưa có kinh nghiệm, đang định JB con ipad nhưng ko biết restore thế nào khi nó dính chưởng, mình có down bản firmware về lưu trong máy rồi ( 500mb ) vậy bạn nào cho mình hỏi để restore ipad phải làm các bước thế nào ạ, restore bằng itunes ấy
Cách restore : có 2 cách
1. Restore trực tiếp từ itunes : cắm iPad vô itunes --> chờ itunes nhận ---> bấm nút restore
2. Restore bằng tay (manual) : cắm iPad vô itunes ---> chờ itunes nhận ---> bấm giữ nút SHIFT + click chuột trên nút restore trên itunes ---> hiện ra bảng hãy chọn đường dẫn đến nơi lưu FW --> xong restore thôi.
linhvu86
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hôm qua mình mới mua 01 em Ipad wifi 64g ở Nhật Cường.Mình bảo là jail-break hộ mình luôn.Họ bảo là chưa jail-break được................Đợi đến tháng 07 có bản 4.0 mới được.Vậy là sao nhỉ
Vậy là họ chỉ muốn bán hàng thôi chứ k muốn chăm sóc khách hàng bác ạ ;))
linhvu86
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chán nhỉ.Vậy thông tin là tháng 07 co firmwave 4.0 là có tiếng Việt đúng không.Bây giờ cứ jail-break trước đã.Sau đó up len 4.0 lại jb tiếp :rolleyes:
Mình mới mua IPAD 16GB Wifi, khi JB nó báo lỗi này c0000138, và xuất hiện câu thông báo " The ỏdinal 3719 could not be located in the dynamic link library LIBEAY32.dll"
Ai biết chỉ dùm với. Thanks....!
Ah, FW của mình là 3.2 nhé, mình dùng Win XP
Có 2 giả thiết :
1. cài xai phiên bản itunes ( bạn cài lại cho đúng với cấu hình máy bạn 32 or 64 bit)
2. chỉnh lại cho hợp với win 95 : chuột phải Spirit--> Properties---> Compatibility> Run as Windows 95

* HOẶC thử JB trên máy tính khác ! Hy vọng help được bạn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019