[Jailbreak]Chạy app của iPhone trên iPad mà không bị giãn hình

thedeath_no13
8/5/2010 0:18Phản hồi: 57
[Jailbreak]Chạy app của iPhone trên iPad mà không bị giãn hình
Những app trên iPhone và không tuơng thích với iPad khi chạy phải nhân đôi pixel và khiến hình ảnh bị vỡ rất xấu. Nhưng chỉ với một vài bước đơn giản bạn sẽ có ngay một app iPhone chạy trên iPad tuyệt đẹp.

0) Jailbreak iPad tham khảo link này (Thanks to tengtengvn)

1) Sau khi JB lúc này đã có Cydia. Các bác vào Cydia >> Manage >> Sources >> Edit >> Add >> http://iphone.gsm.vn

2) Search >> iFile 1.2.0 (từ source GSM) >> Install >> Confirm
Search >> afc2add >>Install >> Confirm

3)iFile >> Settings ( cai bánh răng phía đáy màn hình) >> Turn On Application Names >>Done

4)Vào Application (đường dẫn đầy đủ là /var/mobile/Application) >> Chọn App bạn muốn thay đổi ở đây mình chọn Facebook >> Facebook.app >> info.plist >> edit

Để dấu nháy ngay dưới <dict> và paste đoạn này vào nè

<key>UIDeviceFamily</key>

<array>

<integer>1</integer>

<integer>2</integer>

</array>

Nếu trường hợp đã có sẵn

<key>UIDeviceFamily</key>

<array>

<integer>1</integer>

Thì chỉ cần add thêm <integer>2</integer> là đủ

Xong Save lại >> Done

5) Respring

6) Ẹnoy....

Một vài hình ảnh minh họa

Trước...

Và sau

Thay đổi cả bàn phím iPhone thành iPad

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để em thử cái. Tks bác chủ thớt.
test roài, hem duoc :|
Sao phải khổ sở thế ạ..các bác vào cydia và search chương trình tên là fullforce...cài cbuwowng trình này vào và nó sẽ hiện lên trong mục setting của các bác..muốn force phần mềm nào của iphone cho full màn lên thì chỉ gạt on lên là full thôi mà...rất đơn giản
Mình làm theo hướng dẫn thì bị lỗi máy phải restore lại từ đầu. Mọi người cân nhắc khi thực hiện theo cách này nhé.
cam on ban de minh thu xem sao
Mình làm y vậy, kết quả rất tốt😁
qdtmobile
TÍCH CỰC
13 năm
Em đã test theo anh này và đã ok.thanks
@tungxd Nhưng cho mình hỏi khi full màn hình lên thì hình ảnh có bị vỡ không bạn
Thanks
tmdung76
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao lúc mình edit info.plist xong save lại không được bạn ơi ?
Mình cũng bị y chang như vậy.Save vào nó báo lỗi erro,ko tài nào save lại dc(đã cài ac2add)....mong bác chỉ dẫn kĩ hơn chút nữa.thanks bác nhiều
@tmdung76 Bác đã cài afc2add chưa nhỉ

@tungxd Mình đã thử dùng Fullforce rồi nhưng không work

@haylangthang Bạn nhớ respring lại nhé và vào kiểm tra lại thử xem file info.plist đã đổi chưa nếu chưa là bác chưa cài afc2add
Em làm như hướng dẫn của bác thì nó ra như vầy nè 😁

Khi bị như vậy thì còn phải vào các file *.nib trong thư mục của app chỉnh lại các thông số tọa độ nữa thì mới work.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này hình như không dành cho mấy App cài qua Cydia phải không bác ? Em thấy nó chỉ hiện tên mấy App mà syn qua Itunes thôi
Bác có thể vào cydia cài đặt chương trình fullforce respring lại máy vào setting switch những phần mềm nào muốn doulble pixel
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
1 số chương trình dường như không thể áp dụng 2 cách này, chẳng hạn như ai là triệu phú hoặc kim cương. Chữ 1 nơi, hình 1 nơi. Hy vọng có ai biết fix
tuna
CAO CẤP
14 năm
Bác ơi, hướng dẫn giúp mình cách phóng to màn hình của chương trình iFire với, tìm mãi mà không biết cách phóng to chương trình này, mấy chương trình khác thì làm OK. Cám ơn bạn.
Phóng to iFile cũng đơn giản thôi, làm tương tự như trên nhưng đường dẫn đến file Info.plist của iFile là /private/var/stash/Applications.tm4rrX/ sau khi bạn thay đổi file này thì copy file Default.png đính kèm dưới đây vào thư mục /private/var/stash/Applications.tm4rrX/iFile.app/en.lproj để thay đổi độ phân giải mặc định là xong.

Sau khi làm xong thì như thế này đây :

DOWNLOAD file Default.png tại đây
Bro oi cho hoi PM iExpress mất cảm ứng 3/4 có cách khắc phục ko? Chỉ mình vas?
hanibal
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix, sao em cài FullForce từ Cydia, máy báo Respring lại rùi em gặp màn hình đen với trái táo và cái bánh xe ở giữa cứ quay mòng mòng mãi là sao hả các bác? +_+
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tôi cũng mới bị y chang bác. Cuối cùng phải ấn nguồn + home rồi khởi động lại mới hết bị treo
thaodao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác có thể làm cho phần mềm CITYMAPS2GO cho Iphone giãn ra được ko ? Như thế xem bản đồ mới sướng
benz76
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bac nao tu van dum gian man hinh chi Farmville trong ipad nhe. Sorry minh danh bang ipad nen ko co dau. 😔. Cam om
mrlampro
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã cài afc2add mà vẫn không đựoc. Không biết tại sao luôn
meochuot88
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình làm dc mà...facebook nhìn rō lam
mrlampro
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái ifile thì làm ok còn cái facebook thì không save được. không biết tại sao nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019