IQ Brushed -Theme đầu tiên cho iPad

caocaotac
18/5/2010 3:12Phản hồi: 23
IQ Brushed -Theme đầu tiên cho iPad
iQ Brushed là theme đầu tiên cho iPad của Hockey dành cho Ipad.Bạn có thể dùng Winterboard để chuyển đổi từ theme mặc định qua theme này.

Điều kiện:

-iPad phải được jailbreak,cài winterboard.

Cài đặt:

-Cài iQ Brushed từ Cydia
-Hoặc download file zip đính kèm,unzip,chép vào : \var\stash\Themes.xxxxxx\
(cái này có nhiều icons hơn bản trên Cydia)
-Sau khi cài vào iPad xong,vào WInterboard chọn iQ Brushed để kích hoạt.

Trong bộ theme này có 3 cái lock background cho bạn lựa chọn​

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Bác cào cào đẹp zai ơi. \var\stash\Themes.xxxxxx\ là làm như nào ạ ? em chưa biết cách cài phần mềm trên Ipad mặc dù đã JB rồi. Chỉ biết cài trên Cydia với trên Itunes ( miễn phí ) thôi. Vào các box iphone với Ipod mà loạn quá.
Các bác ơi, theme cho Ipad thì luôn phải jb trước ah?
Bạn vào trang web :http://iphonefolders.com
Cài chương trình iphonefolders,trên ipad bạn vào Cydia tìm và cài afc2add.
Kết nối iPad với PC,vào My computer==> iphonefolders.
Bạn mở folder ra theo thứ tự như trên,kép folder theme thả vào đó.

Muốn thay đổi theme bắt buộc phải jailbreak bạn ah.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Bác cào cào ơi. Em đã kết nối Ipad với Pc bằng Iphone folder rồi nhưng mà không thấy đường dẫn như bác chỉ. Đã cài afc2dd, appsyn rồi ạ.
à, cái install 3.0.1 đấy cài như nào ạ? Em chỉ thấy trên Cydia có bản 2.5.1 thôi. Em tìm hoài mà không ra.
minhhuynh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo đúng như đường dẫn của bác cào cào là ra mà bạn

Còn cái Installous bạn add source //cydia.hackulo.us là có
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Vâng. Về Installous em add ở hackulo.us chứ cydia.hackulo em không add được, nó báo không conection hay gì gì đấy.
Còn về kết nối Iphone folder có cần cài OSSH hay cái gì không? Chứ của em không có đường dẫn đấy trong iphone folder ở PC đâu. Hyc hyc. Hy vọng em không làm loãng topic
làm như bác bảo sao respring lại ko đc nhỉ? chọn ở winterboard rồi mà 😔
buihai
CAO CẤP
14 năm
Mình JB bằng Spirit, vào Cydia cài Winterboard, sau đó cài tiếp IQ Brushed (search là ra hết). Vào WB chọn IQ Brushed rồi Respring lại là ngon lành đẹp đẽ.
oài! e dùng iphone 3 năm rồi nên chả lẽ ko bít! cài theme suốt cho iphone rôi. Vậy cho em hỏi là trong cydia có phải add source gì ko mà sao trong cydia của e ko có theme này, cài kiểu kia thì ko đc 😔
Theme này có sẳn trên Cydia,không cần add thêm source.Nếu cài thủ công thìco1 nhiều icons hơn trên Cydia vì tác giả chưa update.
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mà cái chữ iPad 4G trên tấm hình là gì nhĩ, ở đâu có 4G thế 😕😕😕
hoangcao243
ĐẠI BÀNG
14 năm
giống như thay đổi tên mạng ở iphone đó bạn 😃 không có ý nghĩa gì đâu 😃
Nói chung là IPAD còn nhìu thứ cần hoàn thiện 😁
huong dan thay doi jao dien chu biet tuong ipod iphone vv. jo thoi jan

http://mr_dr4gon ok don jan thui anh em muon chu 4g hay bat ky chi viec vao cydia go tên Fake Carier seach download ve may la ok thui
no se co biet tuong nhu sau odung thù ben canh cydia do
cnick dup vo do chon fakecarrier de thay cho gan cot song ma ban muon .vvv thay ji tuy ban nhe ten ju ku te cua ban chang han heheh
co tat ca 4 muc mot chon thay doi cho chu iphne(ipod )
2thay cho cho hien thi ngay jo time
3"" " ' '' "" """ "" "" "" battery
4 ko can thiet
ok vay chi viac chon tung muc va thay ten thui vd day nay
IMG_0049.PNG ten tieng han cua tui day cung tuong tu thay ten cho ku te cua ban vao do tuy y ma
rui chon set la ok rui vay nha chuc cac ban thanh cong
neu kho hieu co the pm truc tiep vs minh wua nick chat nhe ; clacken88
:furious::stomp:
Bác caocao cho hỏi sao mình vào winterboard chọn theme rồi thoát ra mà nó vẫn như cũ chứ ko đỗi theme như iPhone nhĩ...nhớ lúc trước mình có cài cho khách vẫn cài bt như iPhone,nhưng giờ ko hiễu sao tới mình xài thì lại ko còn dùng được bt như trước nữa 😔
Xin lỗi không đọc được câu hỏi của bạn,hôm nay mới thấy.Bạn vào Winterboard nhớ chọn SummerBoard Mode = ON nhé.
FUNKUN
ĐẠI BÀNG
14 năm
có cách nào xóa cái khung slide to unlock trong ipad được không?
Cảm ơn
hdl191
ĐẠI BÀNG
14 năm
M cũng bị trường hợp như bạn devil đã làm theo hướng dẫn như của bạn nhưng vẫn k đổi đc themes k biết m làm sai ở chỗ nào hay có phải chọn thêm mục nào trong Winterboard nữa k ? M đã thử chọn mấy lần mấy loại theme ma vẫn k đổi đc .
nhuhan3008
ĐẠI BÀNG
14 năm
cai iphonefolder chay duoc win 64 ko pac.cai hong duoc 😁
Kevin3110
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác cho em hỏi, khi em dùng winterboard rối, áp dụng iqbrush thêm, nhưng khi em chọn user background thi không được (không có tác dụng) - em chọn user bg sau đó em vào wallpaper và chọn photo em muốn nhưng khi thoát ra thì không thay đổi background , em co respring lại nhưng cũng không có tác dụng, bác nào biết giúp em với...
Thanks bạn đã giới thiệu themes hay. 😁 Cho mình hỏi làm thế nào để chọn Lock background mới nhỉ?
Của mình default là logo iQ, ko thấy có cái hình đầu lâu hay giọt nước.
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng giống mấy bạn. Đã On Summer Board Mode và đã copy theme vào đúng thư mục nhưng lại k thay được giao diện. K hiểu vì sao? 😔
theme này đẹp ... :O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019