Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)

hattori_z
21/5/2010 8:49Phản hồi: 59.870
59.870 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin con X10 của mình dạo này để qua đêm sụt kinh khủng quá toàn 60%/đêm. Mình đang dùng ROM PL1.5, đã thử chuyển sang ROM Donut Jellybean và Feralab cũng ko cải thiện tình hình.
Các bác có cao kiến gì để giải quyết vụ này ko, chỉ cho mình với. Đang định mua viên Pin mới thay xem thế nào
Hôm nay box vắng vẻ quá nhỉ...Từ sáng giờ có 1 bài viết. Haizz....
Chắc mọi người lại hì hục test rom rồi.
Mỗi lần có 1 rom Việt ra đời là lại rứa. Chẳng biết mấy ông admin với mod có biết không nữa. Chán các ông này lắm rồi.
@phuonglinh2007 Mấy giờ rồi còn text 2.3 anh ơi. Chiến ICS đi, hihih. À anh Tuyến xem cái vụ fix camera 6MP bên XDA đi, vào thấy màn hình chụp ảnh xanh lè, pác cao tay bốc thuốc cho em nó đi pác ơi!
nigari
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy anh chị , cho em hỏi vs ạ 😔( .. em mới dùng x10i đc vài ngày à ... nhưng tìm mãi ko thấy room cook nào 4.0 cho x10i hết ạ ... vs lại máy em đang chạy amin rom V2 mà sao vào mãi xrecovery ko đc ạ :(( .. mà cài room khác có cần cài CMW ko ạ , và cài như thế nào ạ .. mọi người giúp em với :((
chjpfun
TÍCH CỰC
12 năm
@nigari 4.0 hiện tại chưa ổn đâu bạn, vào xre ko đc có thể là do kernel

Gửi từ HuyDesign 2.0 sử dụng tinhte.vn
các bác ơi, giúp mình với, mình đang xài ROM phuonglinh , BB 71, chuyển qua ROM ICS 4.0.4 cho X10 thì ko đc, mình cài Flashtool 0.6.7 thì hiện như vầy nè, bác nào giúp với huhu😕
😔:(

Nó hiện như trên, mình thử tắt máy làm lại vẫn bị thế, còn ko báo cái này thì nó bảo là : MAKE SURE UR DEVICE IS NOT IN MTP MODE
chjpfun
TÍCH CỰC
12 năm
@concoden Máy chưa ulbl phải không bạn

@chjpfun Thanks bạn, để mình mò thử ULBL gì đó xem sao, từ đó gio chưa làm
L.C
ĐẠI BÀNG
12 năm
nigari : room 4.0 cho X10 ở trang 1 đó bạn
các bác ơi. cho em hỏi. giờ em đang dùng xperia so-01b docomo ( hình như là x10i thì phải) giờ muốn up rom và unlock như thế nào các bác
toonstar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@diendollar trang 1 có hết bạn ơi
chjpfun
TÍCH CỰC
12 năm
@diendollar Có ở trang 1 đấy, nếu cần hổ trợ thì pm yahoo huydesignvn mình hd cho

@chjpfun bác ơi. bác on trên yahoo giúp em chút dc k ạ?
rongdovp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chjpfun Chú em này nhiệt tình was, ủng hộ tinh thần X10, k thấy báo tên OFF nhỉ?
bác ơi. bác có yahoo k? cho em với. em mới mua máy nên không biết chút gì hết. giờ bác cho em yahoo rùi hướng dẫn em root và ULBL với
anh em chỉ mình cách cài flash trên x10,bản 2.1 với. rom mình là rom gốc nhé.tìm hoài không ra. xin đa tạ!
chjpfun
TÍCH CỰC
12 năm
@ro_bin_xon Cài rom gốc 2.3.3 đi bạn, dùng 2.1 gì nữa, có ở trang 1 ấy
@chjpfun mình là con gái nên không rành kĩ thuật, với lại mình đang ở nhật, xài x10 S0-01B bẻ khoá. sợ sau khi update thì máy bị khoá mạng lại, có bạn nào biết, giúp mình với
@chjpfun Rom huydesign v2 có thể thêm cái thanh chỉnh đèn màn hình ra notification lun được k vậy huynh??

Sent from my Nokia 1202 using Tinhte.vn
Cái ứng dụng Play Station để làm gì thế cả nhà ơi??????????
@ngovantucpqn Bỏ hết game vào đó,lúc nào thick chơi game nao thi chơi😁

Sent from my SO-01C using Tinhte.vn
nigari
ĐẠI BÀNG
12 năm
pác chip ơi , cho hỏi là màn hình x10i bây giờ ở TPHCM thì thay ở đâu là uy tín và thay khoảng bao nhiu ạ ?
sinol
ĐẠI BÀNG
12 năm
mí bác cho em hỏi , e cài xong bản ics thì vào maket không tìm được viber có bác nào bị giống e không
jimmy_9033
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình flash kernel n1o cứ bị như vầy oài mặc dù mình đã bật hết mấy cai do len roi
Code:
26/051/2012 21:51:58 - INFO  - Searching Xperia....
26/051/2012 21:51:59 - INFO  - Found at USB\VID_0FCE&PID_ADDE\6&3B5A56F8&0&4
26/051/2012 21:51:59 - INFO  - Start Flashing
26/051/2012 21:51:59 - INFO  - VER="R8A013";DATE="20100119";TIME="17:24:00";
26/051/2012 21:51:59 - INFO  - Flashing loader
26/051/2012 21:51:59 - ERROR - Error flashing. Aborted
26/051/2012 21:51:59 - INFO  - Now unplug the device and power it on
26/051/2012 21:51:59 - INFO  - Then go to application settings
26/051/2012 21:51:59 - INFO  - turn on Unknown Sources and Debugging
dminhquy
TÍCH CỰC
12 năm
Cho em hỏi, loa thoại trong của X10 bị hỏng thay hết bao nhiêu các bác nhỉ? Và thay thì em thay ở đâu (Hà Nội) uy tín giá tốt?
Thanks cả nhà.
BB.Hollow
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào cho e xin cái Titanium Backup Pro với ạ. Dùng bản TBP của a Tuyến sang rom khác toàn bị FC khi restore mà ko tài nào fix được 😔
chjpfun
TÍCH CỰC
12 năm
Ko có gì làm thì giúp mọi người lấy niềm vui thôi mà.
Em ở Huế nên ko off đc 😔

Đã hứa với bác phải không nhỉ???
http://dl.dropbox.com/u/34175589/Titanium Backup 5.4.0.2.apk
http://dl.dropbox.com/u/34175589/Lucky patcher 2.0.5 .apk
- Cài xong khoan chạy tita, chạy Lucky Patcher, nhấn giữ Titanium backup trong danh sách rồi chọn Custom patch.

Có chứ, trong mục Huydesign settings/ giao diện notifcation ấy, nhiều thứ trog đó lắm, tha hồ đưa ra 😁
BB.Hollow
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chjpfun thanks bro, mà cái lucky patch đó dùng cho app khác được không ?
@chjpfun Pác kiểm tra xem hộ em cái chế độ tắt tiếng camera trong Huydesign settings với, em tắt đi nhưng vẫn không có tác dụng.
tue87
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào cho em xin cái color fix của remics cái ạ. link koo dow được nữa
có ai co phần mền ngăn không cho những ứng dụng k cần thiết truy.cập internet không a. cho mình xin.
có mấy cái phần mềm miễn phí chẳng dùng tới mạng nhưng nó cứ tải quảng cáo về bực cả minh
@longx10docomo Dùng Adfree nhé. Chặn mọi loại quảng cáo. yêu cầu: Máy đã root. Download: Tìm trên Playshop hoặc apktops.com
Hoặc có thể dùng Autostart, chặn trong mục Connect internet
@phuonglinh2007 a ơi em có thấy mục connect internet trong autostar đâu ạ.
cái adfree sao em sài k dc là sao nhỉ
có phần mền nào chặn hẳn ứng dụng truy cập mạng k ạ. Ví dụ như mình muốn cho phép app nào truy cập bằng 3g thì nó mới dc truy cập.
trong room muiu nó hay có cái tính năng này lắm. Có 2 lựa chọn một là truy cập mạng bằng wifi 2 là truy cập mạng bằng 3g
Các bác ơi, sao Xperia Ray của em flash rom A. Rom JJ's Hybrid v3.1 (AOSP) nó cứ đứng mãi ở Logo khởi động thôi. Phải làm sao bây giờ hả các bác? Hic hic
chjpfun
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu bạn đã cài được thì chắc nó đã hoạt động rồi đó :D
Có thể các bước cài của bạn chưa đúng hoặc quá trình tải rom về gặp lỗi, pm yahoo huydesignvn mình hướng dẫn nếu cần nha :D
Có thể dùng để xóa quảng cáo mấy app miễn phí :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019