Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)

hattori_z
21/5/2010 8:49Phản hồi: 59.870
59.870 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rom ThGo2 mình đang sài thỉnh thoảng bị tắt nguồn đột ngột là sao ? Có cách nào khắc phục không các bác ?

Sent from my X10 using Tinhte.vn
@hongphuc1234567890 ThGo của mình nhiều lúc dùng ứng dụg nặng cũng có khi bị restart lại vào boot logo, k hiểu sao, tính thử dùng Mokee v3.0 mà k đc mượt lắm phải restore lại ThGo
1 la pin bác chai dân đến bi sập nguồn,2 là yếu main rồi,3 là do room nhug cai nay hiếm sảy ra,bác về lại 2.3 dug vai ngay xem có bị k?còn thi chắc lên xem 2 li do đầu tiên😁

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
@cù trọng xoay Cảm ơn bác, pin em có 2 cục, còn khá tốt. Chắc do main yếu quá. Hồi trước dùng rom gốc cũng bị nhưng ít hơn...

Gửi từ con vợ già của tôi...hic...hic...
mình thấy bản rom này cũng được:
ROM "Xperia S-tation"

1. Need the FlashTool
2. In order to use it 100% we will have to install the module and its respective DoomKernel WIFI (I recommend the medium OVERCLOCK VERSION)
3. Copy kernel to firmware folder FlashTool Into one and flash.
4. We went into recovery mode (XRECOVERY) and select Full wipe, wipe cache, then in advanced, battery stats and wipe Dalvik-cache
5. We got the ROM, we had to SD card and installed it on XRECOVERY (Zip Custom Install -> Select Custom ZIP ---> and select the ROM)
6. Reboot, wait 5 minutes and started in XRECOVERY and we FIX PERMISSIONS
7. Reboot again and enjoy the ROM
Dowload:
READY!!! 3.0
http://chikencito.minus.com/mbdMCDQuro
tham khảo:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1528956
@doancuong1979
Mình down không được ???
@tanhx10black m cài rồi thì fai, ko ổn lắm bạn à, dùng donut 2.2.9 đi mnhf đang dùng, ngon lắm
@tanhx10black bạn có thể down rom này cũng tốt rễ cài
Achotjan_Stock_Remplacement_And_Firmware Update

LITE VERSION
Feature Included In This Rom :

Feature Included In This Rom :

--- Stock Based ---
--- Stock Camera ---
--- Xperia S loockscreen ---
--- New semc tabhost widget ---
--- Mobile Bravia Engine ---
--- Xperia xLoud ---
--- Windows Media Audio Support !! ---
--- Sony Music Player ! ---
--- Latest Sony Xperia S 6.0.A.3.73 Firmware ---
--- Battery life tweak ---
--- Latest Feravolt's tweak and lib files ---
--- link2sd ---
--- rom toolbox to get the maximum of your device---

Added Xperia S 2.3.7 Firmware
Loockscreen !!!!
Semc Theme !!!!
Semc Music
Semc Phone 2.3.7
InfiniteView
Track ID
INSTALLATION
Go to xRecovery
Do a factory reset
Wipe Cache Partition
Wipe Dalvick cache
Wipe Battery stats
Flash the "Achotjan_X10i_6.0.B.0.743_Light-V1.zip " Reboot
Enjoy !
lick:
http://www.mediafire.com/?ejj0fj1jvtjcv7o
hoặc :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1796428
Không biết anh em trong box x10 đã ai cài cái này trưa
nếu có bác nào cài rồi cho chie rẫn nhé:
Quickpanel 15 Widget Status bar Inc Swipe Notification

link:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1613892
@doancuong1979 không ai trả lời ạ
ULBL thật là khó đối với những người chưa có kinh nghiệm ;)

Sent from my X10i using Tinhte.vn
BB.Hollow
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi cho em hỏi. Hum qua em up flashtool lên bản mới nhất (0.9.9) rồi cho con x10 của e về lại 2.3 . Nhưng khi em root thì nó lại báo là : The part1 exploit did not work. E chưa gặp phải trường hợp này nên ko biết phải làm thế nào. Bác nào giúp em với ạ
@BB.Hollow Bạn gỡ dt ra rồi cắm vào lại xem được ko bạn, mình cũng có bị như vậy 1 lần.
Máy mình xài ICS v3 bị lạng quá chừng , chuyển qua xài Donut 2.2.9 update2 xài rất ok.
các bác rãnh tham gia chơi nhé.
http://event.nguyenkim.com/htc/share/xnBCmLfBrPtzQnERs7VRdQ
Nội dung:
Điều kiện tham gia:
- Người chơi phải mời được 5 người bạn của mình tham gia chương trình thông qua link chia sẻ. Khi có 5 người bạn click vào link chia sẻ và đăng ký chương trình thành công là bạn đã có được 5 điểm và đủ điều kiện tham gia săn tìm báu vật.
Cách tham gia:
- Khi đạt được 5 điểm, người chơi vào trang “Săn Tìm Báu Vật”, nơi xuất hiện những chiếc rương kho báu.
- Khách hàng click vào một trong những chiếc rương sẽ nhận được một mảnh ghép báu vật.
- Khách hàng có 3 mảnh ghép của 1 sản phẩm hoàn thiện sẽ được trao tặng báu vật đó miễn phí.
Bộ giải thưởng:
- Nhận được 3 miếng ghép hoàn thiện của sản phẩm sẽ được tặng các báu vật sau:
* 1 Giải nhất: Điện thoại Windows Phone HTC 8X
* 1 Giải nhì: SOLO Beats Headset
* 3 Giải ba: Urbeats Headset
Fera lại đẻ ra rom ICS V4. bác nào hứng thú thì test với e nhé.e dag down.😁
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=25331067&postcount=2452
@ngoalong1410 bạn cài chưa, cho ít cảm nhận đi
@viethung24_08 tạm thời thì bị lỗi là khj có ng gọi tới thì nhạc chuông k dc suông mà cứ giut giut ấy. k bít có ai giong mjnh hok
@ngoalong1410 bạn có thể cho it ảnh chụp màn hình ko, thế cho cụ thể@@
thnam35
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viethung24_08 Mượt hơn v3, camera vẫn chưa fix được phần quay
@thnam35 vậy à, V3 mình cài còn lỗi thanh trạn thái cơ, nên bh chưa tin ics lắm, dùng 2.3 rùi
Có bro nào giúp em với. hôm nọ em loay hoay root em x10 rùi cài Xrecovery thế nào mà em nó lại bị treo logo sony. sau khi làm cho em nó hết treo khởi động lên bình thường rồi thì lại bị lỗi máy ko nhận sim. dù đưa về 2.1 xong lại lên 2.3 các kiểu mà mãi em nó ko chịu nhận sim cho. hic. anh em nào biết cách sửa chỉ em vs ạ/
@hoangthang_90 cái này mình từng bị, bạn add yahoo đi mình làm cho
@hoangthang_90 mình trước cũng như bạn loai hoay mãi hóa ra cắm ngược sim. bạn kiểm tra xem nắp sim có đúng ko nhé
Chết rồi 😔

tự nhiên máy em đang dùng bình thường, lúc sau lôi ra khỏi túi thì k thấy lên gì nữa, giữ nút nguồn không lên, tháo pin ra rồi lắp lại vào bật nguồn thì chỉ rung 1 cái kèm đèn led xanh nháy rất nhah nhưng vẫn không lên... tiếp tục bật nguồn thì k còn đèn + rung, phải tháo pin ra tra vào mới lại có đèn + rung, nhưng rút cục thì không lên, ĐEN XÌ :((((

vẫn vào được flashmode nhưng không flash được bằng Flashtool hay SEUS, toàn error

trước có flash 1 cái rom miui 2.3.5

mong các anh trả lời, cứu dùm em :(
@ragnarok94 Flash rom cũng ko đc à ban, nó có nhân flash ko
@ragnarok94 TH của bạn máy bị giống máy mình lần trc, dùng flashtool thì chạy đc 1 tý xong bị abort đúng k?
Mình sau đó đem vào service k sửa đc, mà đem về dùng SEUS thì lại đc, các bạn thử hết mấy loại X10 trong đó luôn (mã là X10-01C, B gì đấy) xem thế nào đi
@ragnarok94 Đến hôm nay bật thử thì không rung, không đèn xanh, chỉ còn đèn đỏ nháy 3 phát, FT không nhận :(
@ragnarok94 dùng SEUS thử hết chưa bạn ?
Hi all
X10 của mình sau 1 đêm sạc pin, sáng dậy thấy tắt ngúm luôn. Khởi động lại thì chỉ giựt 1 cái, sau đó không có tín hiệu gì hết.
Mang ra Anba thì nói hư main. Có bạn nào biết nó bị gì ko hay chỗ nào sửa thì cứu mình với
Cảm ơn nhiều
@xiaozhu Bạn làm như của mình nói xem
@Tên Hiển Thị Mình ko biết làm bạn ơi
@xiaozhu Thì bạn tháo pin ra sạc cho full 100%, sau đó dùng SEUS để chạy lại ROM gốc, chú ý trong cái SEUS có 2 loại X10 là SO-01C vs SO-01B, nếu chọn cái này mà bị failed thì chọn cái kia rồi chờ xem nhé 😁
flash bằng FT k được, hoặc bị abort, hoặc reading infomation nhưng đứng yên

nhân flash là sao ?

có mỗi 1 cái X10 thôi, cái còn lại thì là X10 Docomo

Nhận máy, download xong rồi, đến bước install thì lỗi luôn, toàn bị báo Failed

''please disconnect the phone and make sure that the battery is fully charged before trying again...'' mặc dù pin vẫn đầy :p
@ragnarok94 Đúng rồi, lần trc của mình cũng thế đấy, nhưng sau chọn cái X10 còn lại là chạy phát êm ru luôn k phải xoăn, bạn thử hết chưa? kiên nhẫn xem nào
@Tên Hiển Thị Vẫn failed 😔
anh em trong BOX đã có ai cài rom này trưa xin cho nhận xét và hướng dẫn.
{rom}XPERIA S ICS [005 FINAL] - CM9.1{21/10/12} {rom}

nguồn:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1782771
Lag lam ban oi

mình mới mua 1 chiếc x10 mini pro. Vừa mới down đc mấy trò chơi về đã thấy máy báo gần hết bộ nhớ rồi. Các bạn biết cách cài app down đc trên android market lên thẻ nhớ cho thoải mái không. Chỉ cho mình với.
Move2sd Pro

canhuct
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi chút. Em có con X10i bản hàn quốc đã up rom stock 2.3.3 nhưng máy cứ bị tình trạng tự tắt nguồn hoặc nhấn nút tắt nguồn mà ko tắt được. Xin hỏi xử lý thế nào à.thánks all

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019