Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)

hattori_z
21/5/2010 8:49Phản hồi: 59.870
59.870 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nongnannho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bác thuỷ về file backup nhé, nhưng e test thấy nó ko đc mượt mà cho lắm 😔 hơn nữa bộ nhớ ram tụt nhìu hơn? Sao kì vậy ta?
À, em ko úp lên bản world global , mà để nguyên verson 2.1 của nhà mạng O2 rùi restore lại file backup của bác! Fải chăng lỗi ở đó?
ko nhất thiết là phải dùng sang bản world đâu bác ui,Cái file backup đấy làm cho vui ý mà,nếu ngon thì xài,ko ngon ta lại tìm trên XDA😁
Hjxhjx, pun wo yk...t.t
dongtit
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em nói tiếng Kinh đi chứ ngôn ngữ thế này anh chiu chết........
nghe bài này đi nha pé, tâm sự của anh đó
http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/chiec-khan-gio-am-khanh-phuong.IW6W0BUU.html
hihih bác này hay nhỉ
Sao thế pé....?.......
Đã dzay còn chọc người ta nữa...t.t
Bản rom bác Thuỷ đang xài khác bản gốc chỗ nào vậy bác
nó là bản gốc nhưng bọn XDA thêm JIT,superuser vào,em đem về lược bớt một số pm mặc định đi,rồi thêm ít Animation,bootscreen,htc keyboard,theme ResMod+HTC....
mà bác đã xài dc recovery chưa?
Bác thuỷ ch sáng nay là của e và bác nhé. Bác nháy lại số của bác sang e đi. E để số bác bên rom kia bác cho nó die rồi còn đâu
bitt
ĐẠI BÀNG
13 năm
box dạo này vắng nhỉ....? off cái noel đeeee....cuối tháng làm cái năm mới nữa cho box nó sum tụ..hehe
nongnannho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe, vậy bác kiếm giúp e thêm vài cái file backup ngon ngon rùi chỉnh sửa xong úp lên cho ae thưởng thức đi :D
thank bác trước :*

---------- Post added at 07:45 AM ---------- Previous post was at 07:43 AM ----------

Pé ơi pé đừng có pùn, pé mà pùn thì ae trong box X10 này sẽ... VUi lắm đó :D
Ok bac! Em sẽ cố. Nhưng mà có 2. 2 thi ổn hơn
bác thuyexec và các bác trong box có thể làm một bài tổng hợp về x10 từ root,up room mới và cách cài jit.em mới dùng x10i với thông số sau:
-baseband version 2.0.46
-kernel version 2.6.29
-build number 2.0.a.0.504
-2.1 update1
mình phải làm gì tiếp để máy cài dc jit.
cảm ơn các bác nhiều.
1.Root thì có trên Market rrooif bác nhé,bác chịu khó search với từ khóa"Z4root" là có ngay
2.Root bằng dòng thứ 2 trong Z4root bác nhé
3,bác down busybox,và xrecovery 0.2 trên applanet về nhé,cài vào máy>chạy busybox trước rồi install xrecovery sau.
4.xong xuôi bác down bản rom ở chữ kí của em về,ném vào sdcard,rồi khởi động máy vào recovery chọn mục install custom zip>chọn Choose custom zip fromsdcard>dùng phím volum để chọn đến bản rom vừa ném vào rồi bấm phím home để hoàn tất,nó chạy vài phút là bác có Rom mới có JIT rồi😁
hoặc link này:http://www.megaupload.com/?d=HX2ZGH0C
bản rom ở link megaupload này có khác bản rom ở link hotfile không mà sao chênh lệch Mb tới cả trăm lận vậy bác Thuy
buồn vậy ta......................
[MENTION=48750]Thuy_exec[/MENTION] : Bác Thuy_exec ơi , em đang cần cài VietMap cho con Galaxy Tab quá , nhớ Box mình có đăng rùi nhưng em tìm mãi không ra T_T
Ở trang bao nhiêu bác nhỉ ? Bác chỉ em với . Cám ơn bác !
bác đợi lát nhé,em đang đợi acount của thằng em trên trang mediafire thì mới có link dc

---------- Post added at 09:14 PM ---------- Previous post was at 09:12 PM ----------

đây rồi bác ơi:http://www.mediafire.com/?q12nnuev1jm3pr7
Bác nhiệt tình quá , em cám ơn bác nhiều nha !
fantasy789
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang ức chế với cái google map 5.0 quá
không biết nó bị sao mà cái my location định vị sai tùm lum,
ví dụ em đang đứng ở đại học ngân hàng,nhưng nó lại định vị em ở giữa sông sài gòn,điên không chịu được.
mặc dù e chả chỉnh cái gì hết,em còn xóa đi cài lại nhưng vẫn thế,lần đầu bật lên thì nó định vị đúng cái lần sau mở lại nó lại cho em ra giữa sông sài gòn bơi.
bó tay.com lun.
bác nào biết cách khắc phục thì chỉ em với.
e thank nhìu a.
dongtit
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác Thủy Super sex ơi? cho tui hỏi tí nếu mình đã phân vùng cài phầm mềm lên thẻ nhớ thì khi rút thẻ nhớ hoặc thẻ nhó bị lỗi thì máy không sử dụng được nữa à, đang định phân vùng thẻ giờ đây. thời gian qua bận quá chưa làm được, cám ơn bác trước.....
Chào mừng mùa Giáng Sinh 2010 nào:[/IMG]

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 10:09 PM ----------

nếu bị như thế thì bó tay bác ah😁,vì thế bác nên chọn thẻ chính hãng và Class càng cao(4 hay 6 or 8,10)thì càng tốt,máy sẽ chạy mượt hơn
nongnannho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe, nhìn đẹp fết, bác có file backup của nó thì úp cho e đi 😃
Hay đó là ADW theme vậy nhỉ?
Go Launcher bác ui,nhưng em lấy Wall thôi,để chạy trên Launcher Pro
mấy ngày trước e có up lên FW2.1 , nhưng không hiểu sao cứ vào chương trình nặng hay thoát chương trình nhanh quá là bị khởi động lại liên tục , chỉ có tháo pin và tháo thẻ nhớ ra thì mới vào lại được! xin bác Thuy_exec tốt bụng chỉ giáo em với
Thật ra cái này máy mình ko bị nên cũng chưa bít là nó bị cái gì?cũng có vài bác bị tình trạng như vậy,mình nói các bác ý up bản World nhưng rồi ko thấy ai comment lại nên cũng ko biết nó có hữu dụng ko!bây giờ mình lại nói bản world😁,bác chạy nếu ok thì comment lại để cho mọi người biết,nếu ko dc thì hãy đem đi bảo hành
link đây:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=825675
Make sure you have your 2.1 firmware inside the "firmware" folder.

1: press start and search "regedit"
2: click edit>find, and type in "Vid_0fce&Pid_adde". You should find "DeviceInstance". Copy the last section of that, it should look something like "5&2888d0ff&0&1"

2.1: If that fails to see anything, make sure "Match whole string" is un-ticked, and click "find next", if that fails, try "USB\VID_0FCE&PID_ADDE"
cái dòng này em không làm dc bác ạ
ko cần đâu bác,cứ chạy file.bat rồi chọn 1 rồi enter.sau đó đưa x10 ở chế độ flashmode kết nối với PC rồi enter và đợi vài phút😁
cảm ơn bác nhiều,root máy thì em làm dc rồi nhưng muốn hỏi lại phần up room cho chắc ăn ko lỡ em yêu thành cục gạch thì chết:
-mọi thao tác làm trên dt hoàn toàn à bác.
-cách phân vùng thẻ nhớ trên x10 ntn bác hướng dẫn em luôn thẻ của em 16gb class2.
-cách backup room đang chạy và pm đang dùng .
trước em dùng htc magic giờ chuyển sang x10 còn gà lắm mong bác nhiệt tình hd.
cảm ơn bác nhiều.
CADIC1981
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pin dung lượng cao cho Sony ericssion Xperia X10

Pin dung lượng cao cho Xperia X10 kèm theo nắp lưng

- Điện áp: 3.7 V

- Loại: Li-ion

- Màu: trắng

- Dung lượng: 2600 mA

Sản xuất tại Trung Quốc

Sản phẩm đạt tiêu chuẩn chất lượng: ISO9001, RoHS và CE Certificate

Bảo hành: 02 tháng, 1 đổi 1 trong vòng 10 ngày

Ai thử cái pin này chưa
bitt
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho cái hình cái link gì cho người ta xem với bạn
x10hmon
TÍCH CỰC
13 năm
ông anh mình mới mua con xt720, mình dùng z4root với cái app2sd như x10 để chuyển app sang thẻ nhớ được không các bác ơi.
cái x10 nó báo là "the process com.android.phone há stopped unexpectedly.please try again" <--- nó bị gì vậy mấy anh? ko biết bạn phá thế nào, mà bây giờ nó bị như vậy. Giúp em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019