Box XPERIA™ X10 (ROM Phuonglinh_V1.5_Update 1 12/08/2012)

hattori_z
21/5/2010 8:49Phản hồi: 59.870
59.870 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

knightmn
ĐẠI BÀNG
13 năm
à, mình cũng đã cài được busybox nhưng không mở lên thìk hông install duoc vì cái supperuser chết tiệt.
@Futranbg Toàn tiếng Anh, mình thì mú tịt TA. Dùng google dịch thì cũng hiểu mang máng là X10 cũng có thể quay được 1080p đúng không bạn?
Vâng quan trọng là cái hàng cuối cùng, Trip xác nhận: RẤT CÓ KHẢ NĂNG X10 QUAY ĐC FULL HD 1080P ;)
Trip đã thử đc 1080P hình ảnh siêu nét, không sọc, không màu lạ gì hết, kernel chính hãng.
x10 thế thì khủng quá..chỉ cần chip em nó đủ trâu và đủ thọ để anh em vọc vạch thui ^^
Well cái này thì x10 đúng là vô địch rồi. Nhưng mà trên kernel gốc. Em thích kernel mod hơn (có 60fps). Dù sao cũng hy vọng bởi vì em mua x10 chủ yếu ở Cam
-TMR006 fixed same bug.added bacup and restore 😃<<comingsoon with camera sented from Trip>>
-HoneyComb Rom touch screen fixed (666) http://www.mediafire.com/?4537g52hee4pmv4
Bác viết chữ đỏ tiếp đi. Cho mọi người dễ thấy. Nói thật là e vào box toàn canh me mấy chữ đỏ đỏ mà đọc ko ah :p
Lại sắp có room mới rồi đây hihi .............
Cái này là gì đây bác ơi . 3.0 hả bác mà BB bao nhiêu vậy ạ
cái này rom 3.0 đếy nhưg ko biết bb nhiu? để test xem sao
Bản này bị FC toàn tập, không vào được bất cứ cái gì. ngay cả thẻ nhớ cũng không nhân luôn. Máy tự reboot lại liên tục mà cũng không thay đổi tình hình. Giờ cố gắng vào xrecovery 3 lần rồi mà chưa được. Chắc phải repair lai.
Khuyến cáo mọi người không nên liều😁
bản gb 05 bb 52 ngon hơn 49 à các bác ?>
bác nào cài bản tmr 005 đánh giá dùm cái
rom chạy khá mượt, timescape lướt ko bị lag
còn một số bug : notification landscape bị lỗi, thỉnh thoảng bị reboot ko hiểu tại sao, digital clock widget lỗi, lỗi lấy thông tin GPS từ wifi
cái TMR k0 có camera chán nhĩ, Thêm camera + theme giống gb05 thì tuyệt
knightmn
ĐẠI BÀNG
13 năm
COn của mình là 1.6 , cắm vào SUSE ( hoặc giống như vậy, mình không nhớ tên chính xác) thì nó vẫn báo là software up to date nên không thể lên 2.1 dc. (mình update online)
Kiểm tra lại phiên bản SEUS, bạn biết chắc là nó thông báo sai rồi. Có thể flash cưỡng bức = flashtool, có HD đầy đủ ở trang 1, download firmware đúng với máy.
knightmn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình chỉ thấy ROm flash qua Xrecovery. không thấy rom dùng flash tool và BB cùa mình cũng khá thấp 1.1.32

thông tin đầy đủ máy của mình:

Model number : X10a
Firmware version: 1.6
BB version: 1.1.32
Kernel version: 2.6.29
build number: r2ca016
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=920746&highlight=2.1.A.0.435 download firmware ở đây...chọn phiên bản x10a hay x10i phù hợp.

@hattori_z: mình không tìm thấy cái này ở trang 1 bạn kiểm tra lại và bổ sung dùm
Nhiều bài bổ ích quá. Thanks cả nhà. Em cũng mới chơi x10.
Sao mình cài ROM Cm 6.1.3v06 vào x10 lúc đầu chạy rất ngon. Được 1 ngày luc đang chuẩn bị cắm sạc vào thì em nó bị đơ lun, màn hình không nhận, chỉ nhận mỗi nút nguồn , nhưng mà tắt đi hôk được vì màn hình không nhận Ai bị rồi giúp với ................ Đi ngủ đã
tháo pin ra để nguội rồi bỏ vào lại
Mình bb 54, quyết định test thử 3.0, mọi người đợi mình làm chuột bạch trước nhé😁
;)) mình cũng đang test đêy dow mới xog ăn cơm xog up nè
Máu lửa nhá :D, tôi đợi review của bạn ;).
Bạn gì mới lúc nãy hỏi flashtool thế nào rồi nhỉ?
X10 cứ gọi là yên tâm, bạn không thể làm x10 bị brick đc ;)
knightmn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang đọc bên xda. mình có thắc mắc là lên BB trước rồi mới lên rom 2.1 hay ngược lại vì BB của mình là 1.1.32, rom là 1.6
Bạn dùng SEUS để tự động up lên 2.1 nhé, vì 2.1 gốc của SE kèm theo BB 54 rồi bạn !
Đúng là các ROM mới chưa caí nào hoàn thiện như GB5, nên mình vẫn test và back lại GB5 như là ROM chính thức thời điểm hiện tại
KenLeeHu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thanks bác nhiều, sáng giờ làm theo mấy bác hướng dẫn, em sử dụng FlashTool root máy thành công rồi, còn cái cài ROM thì thật lòng mà nói em đọc mà vẫn còn thấy mơ hồ nên không dám. Bác nào hay online yahoo vui lòng cho em xin cái nick chat để có thời gian, em nhờ các bác chỉ dẫn thêm.
Thanks các bác nhiều lắm 😃
Bác PM YH đi , em add và trao đổi đến bác những gì em biết a
báo cáo các bác là em ROM 3.0 sau khi up đã bị FC toàn tập. @@
Hic, nhưng có vào được bên trong không bác.
bb 49 ko có sóg + giật kinh khủng... hjc hjc
KenLeeHu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy bác cho em hỏi 1 câu này hơi lãng trong TOPIC này nhưng vì em không biết đặt nó ở đâu cho hợp lý.
Làm cách nào để vào thẻ nhớ trên con X10 này vậy các bác, em tìm mãi mà không thấy nó nằm đâu hết áh 😔
len maker dơnload phan mềm quản lý file astro về bạn nhé
Bác lên Market down astro hoặc adao file manager về dùng là vào đc thẻ nhớ

---------- Post added at 01:04 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

Đã UP 3.0 , máy đang treo nặng , vào đc menu khá chậm, FC Settings , sử dụng BB52 chưa có sóng . Phone tự reboot 1 lần , đang theo dõi tiếp :(
Thêm nữa , do là ROM 3.0 nên máy ko nhận thẻ nhớ nữa .
=> Kết quả : ROM chưa dùng đc , đã come back GB05 :bounce:
Bác nào muốn trải nghiệm thử giao diện 3.0 thì up thử , hihi . Em thấy khá đẹp mắt . Mong bác acmabuon sẽ sớm Final bản này để anh em có dịp ăn mứng . Yoyo

---------- Post added at 01:05 PM ---------- Previous post was at 01:04 PM ----------

Tùy bác , có thể Flash BB trước và sau khi up ROM , tuy nhiên up trc sẽ tốt hơn , vì UP xong nếu máy đã FLash BB có thể sẽ reboot vài lần và tự có sóng
May quá đã vào được xrecovery sau lần thứ 4 cố gắng vào. Sẽ restore lại 2.1😁
3.0 giật tung người luôn ạ . Mà các bác cho hỏi trước em dùng GB 03 backup rồi khi cài room khác không thích roste lại thì bị treo máy là sao ạ . Giờ dùng GB05 sợ như GB03 chả thèm backup nữa mỗi lần nghịch lại cài lại tất cả ,mệt người phết ạ
Mà sao GB05 em cứ bị FC yahoo vậy ạ
Hình như không bản ROM nào có chức năng tether internet (dùng đt làm điểm phát wifi)? Trong setting thì có nhưng bật lên thì lỗi. ROM gốc cũng không thể dùng chức năng này, có lẽ do phần cứng.
bedixedep
TÍCH CỰC
13 năm
Rom gốc của SE là bản 2.1 trong khi để dùng tether internet (dùng đt làm điểm phát wifi) thì yêu cầu từ Android 2.2 trở lên nên muốn dùng được chức năng này thì đợi đến tháng 07 thui 😁:D. Các bản Rom cook cũng có tích hợp chức năng này nhưng hầu như đều bị FC hoặc sử dụng được khoảng trên 5p là tự ngắt kết nối ( bản MIUI tôi đang dùng http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1013210 có chức năng này nhưng khi bật là lỗi liền nên đành thôi).
P/s: thêm nữa có thể nhiều người đã biết về bản android 2.2 rồi nên tôi có thấy 1 bài viết tổng quát các điều mới trên bản 2.2 mời mọi người xem: http://nhipsongso.tuoitre.vn/Dien-thoai/380154/Nhung-tinh-nang-hap-dan-tu-Android-22.html. Và 2.3 nữa chứ http://nhipsongso.tuoitre.vn/Dien-thoai/414905/Android-23-mang-den-nhung-gi.html
Nguồn: báo tuổi trẻ.
Mình biết ROM 2.1 không có sẵn tether chứ, nhưng root máy rồi cài soft ngoài cũng không đuợc. Mình cài trên Htc Hero đuợc ngay. Thế mình mới nghĩ là phần cứng X10 không hỗ trợ.

Một số bạn up ROM mới thấy mất maps, gmail...thì cách cài lại bằng cách download về cài là một cách nhưng mình nghĩ là không phải là hay nhất vì không tự update đuợc trên market. Cách của mình là vào market cài market enabler vào, sau đó chạy phần mềm rồi fake nhà mạng, quay lại market thì sẽ search ra các soft của Google để cài. Ngoài ra dùng cách này sẽ cài đuợc nhiều soft bị ẩn trên market VN như Kindle...
Máy mình root cài Techer dùng bình thường mà bạn, share 3G cho lap chạy vù vù nhưng đt nóng và mau hết pin lắm nên không chơi, sắm cho lap 1 cái usb 3G là thượng sách.
Bạn dùng ROM nào, soft nào?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019