Panorama Springboard wallpaper

namwest
2/6/2010 18:20Phản hồi: 38
Nếu có rồi thì mod xóa hộ, tớ cũng có search nhưng ko thấy 😁

Tool này cho phép chúng ta tạo sử dụng wallpaper ở springboard là dạng panorama, tức là khi kéo sang 1 trang mới thì hình nền phía sau cũng kéo theo, giống với bên hình nền của N900 (android tớ chưa sử dụng nên ko biết có hay không).

Trên cydia có bản chưa "ấy", trail 7 ngày, các bạn có thể vào search với keyword là panorama và install thử cho vui (source: ModMyi) :D

video cho dễ hình dung về em nó:

Download file .deb của bản mới nhất 1.1.0.0 (đã .....). Link download nằm ở tại 1 chỗ rất gần cái chữ này.

Sau khi install thì respring rồi vào setting >> panorama >> enable lên, sau đó vào wallpaper để chọn hình nền. Thoát ra và nhìn :D
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thangbem
TÍCH CỰC
14 năm
Cho mình hỏi theme bạn làm thế nào mà icon sắp xếp kiểu tổ ong giống win mobile 6.5 thế.
namwest
ĐẠI BÀNG
14 năm
Iconoclasm

bạn search từ này xem 😁 tớ nhớ là trong tinhte cũng có topic hướng dẫn làm cái này rồi :D

file deb bạn có thể dùng iFile để cài mà :D

@kinhlupden: cài đặt file deb nhé, rồi respring >> vào setting >> panorama > enable >> chọn hình nền là xong
kinhlupden
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hay lắm bạn ah, hóa ra diễn đàn chúng ta không cho gõ chữ CR4CK :giggle:

Mà quan trọng dùng như thế nào, làm như thế nào để được như của bạn
thangbem
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cài file deb ko được, chắc lỗi do cái winscp của mình. Bác cứ cài đi, dễ dùng lắm mà đẹp.
7101981
TÍCH CỰC
14 năm
bạn install cai ifile cua vnmagic ,có sẵn chức năng install file deb luôn đó
Bạn ơi sao mình chọn hình trong Photo Library mà không sử dụng được vậy.
namwest
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn chọn hình nào nằm ngang í 😁 có bề ngang lớn hơn độ phân giải của màn hình iP nhé.

ví dụ mấy hình tớ chụp này:

[​IMG][​IMG][​IMG]

province244
ĐẠI BÀNG
14 năm
ủa sao mình cài vào rồi mà respring xong vẫn ko thấy Panorama trog setting nhỉ 😕
thangbem
TÍCH CỰC
14 năm
Các bác seach panorama wallpaper trên cydia ấy, cài vào, có sẵn nhiều wall đẹp lắm.
Iconoclasm để cột 4 icon cột 5 icon kia thì chắc còn file layout khác nữa. Up cái layout đó lên đê.
file deb của bạn mình install ko đc, xài ifile + winspc

Code:
/private/var/mobile/Downloads$ dpkg -i panorama.1.1.0.0.deb
tar: .: time stamp 2010-07-01 13:14:42 is 2287484.49143 s in the future
(Reading database ... 3521 files and directories currently installed.)
Preparing to replace com.ashman.panorama 1.1.0.0 (using panorama.1.1.0.0.deb) ...
Panorama 1.1.0.0 [k] is now installing...
.....ed By:  Syphr   5-31-10  (at xSellize.com)
Unpacking replacement com.ashman.panorama ...
Setting up com.ashman.panorama (1.1.0.0) ...
chạy đến đây thôi àh 😔
Không được thì copy file .deb vào Private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall.
Reboot lại là được.
namwest
ĐẠI BÀNG
14 năm
@zav:

nó setting up xong là "xong" luôn rồi đó. Bây giờ cậu reboot hoặc respring lại là ok.

@mèo hen: nhớ địa chỉ cái layout nằm ở đâu ko, em vào copy ra cho 😆 lâu quá ko đụng quên chỗ rồi.

// cập nhật bản 1.1.1.1, sửa lỗi lâu lâu wallpaper phía sau bị co hình lại.

http://www.megaupload.com/?d=23ZL4GF0
bác up lên mediafire đc ko bác , cái megaupload này mình down ko đc , thanks bác
http://www.mediafire.com/?uotkiiyzmyj
/Library/Iconoclasm/Layouts <<< ở đây.
Định dùng Iconoclasm Layout Builder để tạo file nhưng ngại xếp :p
namwest
ĐẠI BÀNG
14 năm
http://www.mediafire.com/?zzz0miy2eai
cái này là xắp xếp icon cao cao thấp thấp hả Pro
namwest
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vâng, là cái layout để chạy trên Iconoclasm thôi 😁
bác có thể cho em bài hướng dẫn cụ thể được ko ah.thank bác
help me....! em sử dụng cái paorama này, vào setting chọn cho các icon trong suốt, bây giờ không tài nào vào nổi bất kì ứng dụng nào nữa, các bác giúp em với, em không muốn restore lại máy đâu huhu
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
14 năm
thanks bac 1 cai :x :x :x :x :x :x :x :x
namwest
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác muốn hướng dẫn cái nào cơ. Nếu là iconoscalm thì tải về, cài đặt, chép layout vào cái chỗ doraemon nói, rồi vào setting >> chọn cái layout đó là xong

kéo qua trang search (trang bên trái lúc mới vô), gõ setting >> vào panorama chỉnh lại 😁
mình cũng pị như pạn nghiemhien. mà mình hùi đó có tùy chỉnh trong setting j rùi , nên kéo wa trang search mình gõ setting cũng k thấy có kết wa? j hết. có cák nào khác để vào chỉnh lại k. Hiz . 😔(
Giúp mình với :((
@namwest: thanks bác mình làm đc rồi, cái layout của bác mình làm y chang nhưng chữ nó còn bị đè lên icon khác chứ ko rời như bác đc😔, của bác nhìn đẹp wá hix :((
namwest
ĐẠI BÀNG
14 năm
@zav: tớ dùng shrink để "kéo" cái icon còn 80% thôi 😁 trông nó thanh mảnh hơn :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019