iMovie chính thức được bán trên App Store - Chỉ iPhone 4 mà thôi

Didu
24/6/2010 18:6Phản hồi: 48
iMovie chính thức được bán trên App Store - Chỉ iPhone 4 mà thôi
Sau khi iOS 4 được phát hành (21/06) thì ứng dụng đọc sách điện tử iBooks dành cho iOS 4 ngay sau đó đã xuất hiện trên App Store, với trình biên tập phim iMovie cũng vậy, sau khi ịPhone 4 chính thức được bán ra thì nó cũng đã có mặt trên App Store. Ứng dụng này chỉ dành cho người dùng iPhone 4, có dung lượng 30MB và đang được bán với giá 5USD trên App Store. Đây sẽ là ứng dụng rất tuyệt hỗ trợ cho tính năng quay phim 720p trên iPhone 4, người dùng sẽ trực tiếp chỉnh sửa video trên iPhone 4 mà không cần tới máy tính nữa.

Một số tính năng trên iMovie:

• Hỗ trợ tính năng đa điểm trên iPhone 4
  • Tùy chọn theme cho video
  • Khả năng thêm nhạc, hình từ iPhone vào video
  • Xuất video với ba kích cỡ: nhỏ, vừa và HD
  • Chia sẻ qua MobileMe hay Youtube
  • Có thể chuyển video sang máy tính dễ dàng

Một số hình ảnh:

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình ko hiểu phần mềm này làm được cái gì trên cái màn hình bé xíu nữa
bantayden
TÍCH CỰC
14 năm
Để chứng minh iP4 mạnh, chưa có pm biên tập video nào trên dt cả, để chơi cho zui, để cho các hãng khác thấy "thế nào là iP4". là độc nhất vô nhị..v.v...
Edit 5 phút video trên iphone mất bao nhiêu thời gian nhỉ? Thấy nhảm nhảm sao á!
thế mới gọi là iphone 4
Nói chỉnh sửa cũng đúng nhưng mà chỉnh sữa những gì mới là quan trọng. Nếu có thì thêm frame, title, ghép và chuyển giữa 2 đoạn phim, cái này có trên máy quay từ cách đây 2 năm
simdanang
TÍCH CỰC
14 năm
thế cái máy quay của bác có điện thoại , chơi game đc ko....đã thế nói lun là chức năng này có trên PC cách đây xx năm...so sánh thế mà cũng so sánh
mình ko nói chức năng này hữu dụng hay ko hữu dụng, vì mình chưa sử dụng..còn các bác chưa đụng tới cái ip4 mà cứ phán như thần .....
cái này để biên tập các dạng video cây nhà lá vườn rồi up lên youtube cho tiện, sao các bác cứ nghĩ nó như cái máy tính mà so sanh nhỉ, nếu để gọi là biên tập thực sự thì người ta đã dùng tới PC,
samfisher86
ĐẠI BÀNG
14 năm
edit trên ip thế này chắc 5' hết 20%pin quá 😁
Cũng đang dùng Ip nhưng thiết nghĩ mấy thứ mà Apple làm gần đây không được thiết thực cho lắm,điển hình là cái vụ biên tập video này(hơi lằng nhằng,hiệu quả chắc chắn không cao,lại có vẻ hơi đi xa so với chức năng của 1 cái điện thoại).Cộng thêm cái màn FaceTime nữa(thoại video giữa Ip4 và Ip4,quá ít thiết thực)
Đây là một tính năng, một phần mềm trong số rất nhiều ứng dụng của iPhone mà thôi, có thể nó ít thiết thực với ng này nhưng lại thiết thực với người khác thì sao. Với lại Apple luôn tạo ra những cái mới mẻ trong khi chúng ta lại suy nghĩ theo những gì đã có nên không thể có sự chấp nhận dễ dàng từ người sử dụng. Hãy chờ xem mọi người có thể làm gì với iP4.

Về việc video call chỉ cho iP4-iP4 theo mình là do tính tương thích với các loại đt khác. Còn gọi trên mạng 3G thì là do apple còn đang làm việc với các nhà mạng nên chưa triển khai được.

Không tương thích với các loại khác thì có bất tiện không bạn,tại sao phải như thế trong khi họ hoàn toàn có khả năng làm 1 cái khác tương thích được,chưa nói đến chuyện 3G ha
😁thế nếu họ không thích thì sao, cũng như không muốn thì làm gì được nhau. Đừng nói với em là "đi mua cái khác sướng hơn" nhá, vì đối với người dùng IP, khi đã dùng IP tức là những nhược điểm của IP với họ ko quan trọng nhiều như người khác (như bác), hoặc thậm chí ko phải là ngược điểm. Nếu bác sống mà ko thể thiếu Flash, hay Videocall qua 3G, IP ko dành cho bác (mà là N1, Droid gì đó......).
IP hướng đến một bộ phận người dùng nhất định, và cái hay của SJ là ông đã biết rằng, "bộ phận" đó đủ để nuôi Apple của ông (hay dư lun):smug:
Có còn hơn không , chưa trực tiếp sử dụng thì đừng phán ngay như đúng rồi thế . Suy nghĩ và tầm nhìn của các bác chưa bằng người ta đâu .
Iphone 4 White ơi ra đời sớm đi ... em mua vè nào khát lắm rồi
Ngồi edit clip trên đây có mà mù mắt quá 😔
Chủ topic nói: "từ nay chúng ta ko cần dùng đến máy tính để biên tập video nữa" thật sự là 1 câu sock, giỏi lắm cái này thêm thắt 1 vài thứ cho video, cũng phần mềm video editor đã xuất từ lâu trên sybian 3 thôi =))
piandpi
ĐẠI BÀNG
14 năm
VN thì ít quay clip chia sẽ, chứ ở nước ngoài người ta quay clip nhiều lắm, cái gì cũng quay hết, mà quay xong chia sẽ lên facebook cho bạn bè coi, dùng mấy cái phần mềm trên máy tính thì mắc công thêm 1 bước, chỉnh sửa luôn trên điện thoại 1 cách simple rùi up lên youtube, up lên facebook đơn giản và nhanh chóng. Đối với mình đây là app rất hay đấy chứ :p
PingMD
CAO CẤP
14 năm
Chắc là những tính năng thông thường thôi, chứ cao cấp quá thì chạy biết khi nào mới xong.
Chính xác bạn ah, làm sao so sánh dc zới PC. Những tính năng này (ko tính cảm ứng vì N95 xài phím) mặc định đã có trên N95 mình đang xài, mà N95 thì sản xuất cách đây 3-4 năm rùi, thế mà Iphone 4 tân tiến zay mà ko có, phải nhờ đến phần mềm riêng để hỗ trợ, rõ là 1 chiêu cò mồi phần mềm của bọn táo thúi
Bác tự copy 1 đoạn HD rồi ngồi tự sướng trên N95 nhé ...
Bác này quê mùa thế:giggle:, nên nhớ N95 đã ra đời cách đây 3-4 năm, thời điểm đó thì làm gì có quay HD, nếu N95 ra đời trong năm nay thì chắc chuyện quay HD chỉ là chuyện nhỏ. Còn tính năng gán ghép nhạc, hình, chữ lồng vào video thì N95 mặc đinh có thừa
KOP_2909
TÍCH CỰC
14 năm
Bác này không có Ip4 nên ức hay gì đây =))
Bác muốn phần mềm chuyên nghiệp thì mua dàn vi tính,phần mềm,camera mà quay rồi tự sướng sản phầm mình luôn đi 😆
imovie để dành cho dân muốn chỉnh sửa đơn giản để post chia sẻ cho bạn bè thôi.
:inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove:
Ko có iphone dùng thì thôi cứ đi sủa bậy tài thật.Kiểu như mấy ông này đt của mình ko dc hot như iphone nên cứ chê iphone.Ở nhà mà yên phận với cái máng lợn rách N95 đi.Đến nản với mấy bố này
ducpham88
TÍCH CỰC
14 năm
Các bác không thích thì có người khác thích, những người hay quay phim ngẫu hứng có cái này cũng hay ! software bé tí trên đt này đi so với software trên pc làm gì ? , apple ko có ý làm imovie trên iphone để cho các bác làm những project to lớn,nhưng mình thấy nó hay hơn những đt khác rồi đó chứ. nhìn video clip quảng cáo cũng có vài chục giây thôi, nhưng mình thấy cũng hay và khá đẹp, đẹp hơn những đt khác mình biết .

nhiều bro ko thích app. này của App Store trên iP 4 nhưng mình lại cảm thấy rất thích app. này 😁 mình thấy hay hay :p
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
Chắc mọi người không thích app này thì phải 😁
umumti
CAO CẤP
14 năm
các điện thoại khác đã có rồi, giờ IP đưa vào IP4 để hoàn thiện thêm. Cảm thấy thích app này vì với độ nhạy cảm ứng của IP, tính năng này trờ nên rất thích thú với người dùng.
Các đt khác có ntn bạn ơi. Bạn đã dùng MAC chưa, đã dùng iMovie chưa. Xin hỏi có đt nào có Movie Maker của win chưa.
các bác sao mà gay gắt thế nhỉ.thích lên đây thể hiện sự hiểu biết thì làm ơn bỏ thói đó đi.vớ vĩn......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019