Kindle cho Android - Trình đọc file prc - Update 3.5.1.1

blackshoe
29/6/2010 2:48Phản hồi: 374
Kindle cho Android - Trình đọc file prc - Update 3.5.1.1
Từ nay có thể đọc ebook prc trên android rồi :bounce:
Chương trình tương thích FW 1.6 trở lên nhé.

Cập nhật Amazon Kindle_v3.5.1.1
Code:
http://www.mediafire.com/?hgh1z9dao31657h
Lúc mở chương trình Kindle lên thì bạn nên kết nối với internet, ở giao diện chương trình sẽ có tùy chọn cho bạn kết nối với trang chủ để đăng ký, bạn theo đó là được.

Copy file prc vào thư mục Kindle trong thẻ nhớ rồi bật chương trình lên, nó sẽ tự nhận file đã copy vào.
Hiển thị tốt font tiếng Việt, các file prc đã mã hóa hay dung lượng lớn đều chơi tốt.
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nowforever
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thank cái đã... thử sau 😁
thanh70
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bồ nào hướng dẫn cách đăng ký? cám ơn
blackshoe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lúc mở chương trình Kindle lên thì bạn nên kết nối với internet, ở giao diện chương trình sẽ có tùy chọn cho bạn kết nối với trang chủ để đăng ký, bạn theo đó là được
tuanms
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackshoe ko đăng ký đc 😃
Ai đk đc rồi thì hướng dẫn hộ mình với nào
@tuanms Cách dễ nhất đăng ký là vào trang Amazone bằng PC rồi đăng ký.
nowforever
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã thử rùi nhe... Ko có chức năng import từ prc file. Cũng ko open prc file. Chỉ đọc book từ kindle thôi...
blackshoe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn copy file prc vào thư mục kindle trong thẻ nhớ là đọc được thôi mà
Đã đọc đc file PRC từ thẻ nhớ. Thanks bác BlackShoe nhiều 😁
hongmta
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrhoibq bro cho mình cái hướng dẫn đc ko? mình chuyển file vào thư mục kindle rùi mà nó vẫ ko uodate đc
😔
nttd2pdp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Android 1.5 thì móm hả các bác 😔(
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
giờ thì còn ai dùng 1.5 nữa nhỉ
đọc được tất cả các file ..file doc đưa vào chiến luôn
Của mình đọc file PRC lỗi Font Tiếng Việt . Chủ Topic đã Test chưa mà bảo hiển thị tiếng Việt tốt vậy 😁
blackshoe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã test rồi bạn à. Khoảng gần 50 file prc của mình đều đọc tốt. File prc mã hóa cũng chơi được. Bạn bỏ file prc khác vào đọc thử xem
đã test rất nhiều file prc.Đọc ngon không lỗi
đọc prc ngon lành 😁 thank chủ topic
sướng thật
thế là đọc dc bách khoa tòan thư prc rồi
Sao tải trên market không được vạy bạn ơi....
blackshoe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ở VN thì market chưa có kindle đâu. Bạn tải qua link mình up ở bài đầu cũng được. Nếu muốn tải qua market thì bạn cài thêm chương trình market enabler để fake thành market của mạng T-Mobile US là thấy được kindle
Mình cũng bị lỗi, hình như do lỗi của cyanogenmod 5.0.8. Tìm trên mạng có bản fix lỗi font đây 😁 Đọc tiếng việt ngon lành rồi 😆 Bản fix lỗi font cho n1 xài rom cyanogenmod 5.0.8 đây
Code:
http://www.box.net/shared/fcqd76eq5z
Tham khảo thêm ở đây
Code:
http://code.google.com/p/cyanogenmod/issues/detail?id=1663#c35
luong_pl
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn ơi, làm thế nào để fix lỗi font vậy?
Bạn hướng dẫn hộ nhé. Cảm ơn.
Bạn download file zip đó về, chép vào thẻ nhớ, rồi vào khởi động lại máy ở chế độ recovery, sau đó chọn flash zip from sdcard và chọn file zip đó là được 🆒
quyhienhinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách làm bác ơi^^
Mình vừa Flash file fix lỗi Font ( Cm 5.0.8 ). Bây h thì đọc tiếng Việt ầm ầm rồi. Tks .

@chibinhbca: ở Vn bạn muốn vào Market để down được tất cả mọi App bạn phải dùng Market Enable. Fake Provider thì vào Market down được hết, mua được Paid App luôn bạn.

http://code.google.com/p/market-enabler/
thanharts
TÍCH CỰC
14 năm
Muốn mua paid app thì làm thế nào hả bác ....
phần mềm này sử dụng như thế nào vậy bạn, muc Fake Provider mình không thấy
blackshoe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cài phần mềm MarketAccess đi bạn, mới hơn, dễ sử dụng hơn Market Enabler, còn nếu bạn vẫn dùng Market Enabler thì bạn cứ chọt vào mấy tên provider ( kiểu như T-Mobile US) giữ lâu một tý là nó có tùy chọn fake provider thôi.
hnt.n007
TÍCH CỰC
14 năm
Hay quá, cảm ơn chủ thớt, lâu giờ tìm mòn mỏi con mắt 😃
Sr các bác, em đã làm đc rồi
kha0xx
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình tải sách tiêng việt ở đâu vậy?
bluesight
TÍCH CỰC
14 năm
www.thuvien-ebook.com hoặc qua www.tangthuvien.com/forum ! còn nhiều trang lắm, tinhte cũng có chuyên mục chia sẻ ebook đó, bạn search thử xem. có kindle là quá tuyệt rùi, thằng amazon mua lại mobipocket.com xong discontinue mobireader lun làm mình buồn mấy năm nay. may mà mấy bản kindle của nó đều hỗ trợ prc, tới h vẫn chưa thấy định dạng ebook nào xài tiện hơn prc (ePub cũng ko bằng dù nhìn có vẻ đẹp hơn, nhưng tạo ebook bình thường thì MR vẫn No.1)

thuvien-ebook.com - This website is for sale! - thuvien ebook Resources and Information.

This website is for sale! thuvien-ebook.com is your first and best source for all of the information you’re looking for. From general topics to more of what you would expect to find here, thuvien-ebook.com has it all. We hope you find what you...
ww16.thuvien-ebook.com
kha0xx
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi phần mềm Kindle với phần mềm Droid Comic Viewer có gì khác nhau không?
droid comic viewer là trình đọc truyện tranh bạn à
illidan8984
ĐẠI BÀNG
14 năm
Khoái quá, chờ cái này mãi, dùng Iphone cũng toàn đọc ebook bằng cái này
vongai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã test, đọc ngon lành. Đến thời điểm này có thể phán 1 câu chắc như sau:
Kindle là phần mềm tốt nhất đọc *.prc trên Android hiện nay, hiển thị tốt font tiếng Việt, load truyện nhanh và đặc biệt là có slide bar, goto rất tiện dụng cho đọc các file *.prc lớn,
Nói chung không khác biệt lắm so với Mobipocket, đáp ứng mọi yêu cầu của tui về phần mềm đọc prc
Thanks amazon!
vinken
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chưa chỉnh được margin, line space. Chuyển trang với hiệu ứng lướt hơi nhức mắt. Hy vọng sẽ cải thiện dần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019