Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Geohot: iPhone 4 đã bị jailbreak

Didu
11/7/2010 7:50Phản hồi: 58
Geohot: iPhone 4 đã bị jailbreak

Trên blog chính thức của mình, Geohot (cái tên đã quá quen thuộc) cho biết anh đã có thể jailbreak iPhone 4, di động mới được Apple trình làng hè này. Kèm với thông tin này là một hình ảnh minh chứng cho thông tin mà Geohot đăng tải, trong hình bạn có thể thấy iPhone 4 đã có ứng dụng Cydia, một ứng dụng mà chỉ có iPhone jailbreak mới có. Tuy nhiên, Geohot vẫn rất mập mờ, hacker này đề nghị mọi người không nên hỏi về thời điểm ra mắt công cụ này mà hãy chờ đợi thêm. Hãy vào blog chính thức của Geohot để cập nhật những thông tin mới nhất về công cụ này nếu bạn quan tâm.

Nguồn: iPhonejtag
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jb được thì bản lock có thể gọi điện thoại được không hay chỉ là cài phần mền chùa được thôi?
câu hỏi cũng là câu trả lời luôn đó bạn , JB & UL khác nhau nhé
Jb vs unlock khác nhau mà bạn, chắc chỉ mới jb thôi 😃
jb để xài phần mềm lậu bác ợ. Giờ iPhone 4 và iPhone 3Gs new bootrom chỉ còn chờ tool jb này là lên OS4 vô tư.. còn Unlock thì có tôl Ultrasn0w 0.93 cho bb 5.11.x, 5.12.x, 5.13.x ra lâu rồi...
hackerZ
TÍCH CỰC
14 năm
JB để cài được cydia,từ đó cài được các phần mềm,bản Patch của hãng thứ 3(không có trên iTunes),và từ cydia có thể cài phần mềm unlock,có thể gọi JB là bước đệm để Unlock
Hay quá .... anh ấy đã làm điều đó như thế nào?
Vậy là box THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE và HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM chuẩn bị loạn nữa rồi đây 😁
@luutrungkien: JB chỉ là để nằm được quyền kiểm soát root thôi, còn UL thì khác hoàn toàn JB
- Gần về đích rồi Geohot cố lên...............................😁
hic, được rồi mà không nói khi nào ra mắt. Thế này lại hy vọng ....!
Dù sa có cái để hy vọng vẫn tốt hơn 😃
angel008
TÍCH CỰC
14 năm
Geohot đã có 1 động thái đầu tiên😁 ko biết Devteam thế nào tin vui tin vui;) mong sẽ có tool unlock và JB sớm cho người dùng iP :D
Thường thì sau khi JB được thì sẽ có tool UL trong time không lâu đâu,phải không mấy bác 😃 . không bít chừng nào mới có $ làm 1 em
tóm gọn lại hàng World chuẩn bị rớt giá à. AE mừng đi
huuphuong30
ĐẠI BÀNG
14 năm
Rớt xuống 15 chai là mua được chứ?
PingMD
CAO CẤP
14 năm
Khi nào ra mắt nhỉ, ráng đợi thôi.
Greycloud
TÍCH CỰC
14 năm
Các fan IP cứ nhào vào như những con thiêu thân, nộp tiền cho SJ, thử tính giá một món đồ chơi như IP4 xem sao:

- Có thể nghe gọi nhắn tin, lướt web, nghe nhạc, đọc sách, dò đường: 5.0tr là ngon lành cành đào
- Chụp hình (lấy Sony DSC W180-chụp hơn IP xa lắc): 3.0tr
- Game: cái này tui ko bao giờ xài nhưng tạm cho: 3.0tr
- Đẹp và bảnh: Cho 2tr nữa

Công lao SJ tổng hợp mọi thứ trong một (nhưng cũng xét tới chụp hình làng nhàng chứ ko thể bằng máy compact) tạm cho: 2tr

Tổng cộng: 15tr là đúng giá, trong khi đó ở mức giá từ 10tr-13tr có khối thứ hơn IP4 như: Nexus One, HD2, HTC EVO, SS Galaxy S...sắp tới sẽ còn khối thứ nữa như Dell Streak, HP (mới thâu tóm Palm), Lenovo, Acer...chắc chắn là hàng rẻ và ngon hơn IP (chẳng qua vì số đông dek có biết gì về cái gọi là công nghệ mà chỉ khoe mẽ là chính-đa số ôm cái IP thì cũng chỉ nghe gọi, nhắn tin, lướt web, game...thế thôi )

Bỏ ra hơn 2000$ mua IP4 vô phúc gặp tui thì chỉ có bị khinh thôi chứ đừng mong khoe được tí mẽ nào 😁
khason
CAO CẤP
14 năm
Ko có tiền và ko đủ đẳng cấp đề sài iphone 4 nên mới tức như thế hả bạn.

Cức chó hạng 3 mà cứ tưởng mình là socola hạng nhất
Uhm, bạn có 2000$ để bỏ ra mua không mà sao khinh người dữ vậy :D Nếu thu nhập bạn cao và tiền bạc đối với bạn như lá cây thì xin lỗi chứ 2k5 không là gì cả. Chắc có lẽ thu nhập ( lương hay kinh doanh ) của bạn không cao lắm nên bác đánh giá người ta mua iP4 với giá 2k là điên là khùng. Tội nghiệp !
mấy cái thằng có tư tưởng này thì ko bao giờ khá được cả
Mấy đứa nó dám bỏ 2000$ ra mua máy mà nó để 1 thằng đầu óc ngắn như này ngồi cạnh để mà khinh á ?
Kiếm được nhiều tiền như nó đi đã nhé :D
Bác dựa vào đâu mà phát biểu 15tr là đúng giá, bác kêu người nhà bên châu âu mua dùm rồi gửi về VN xem là giá lên thành bao nhiêu rồi hãy phát biểu nhé
không biết thì dựa cột mà nghe, cứ phát biểu liều, chết thật
Theo thông tin thì hình như là Aug/ 05 😁

Lại tiếp tục chờ - hạnh phúc 😃
dangnhutung
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho 1 cái hình cydia vào rồi mở lên là thành jaibreak mà 😆
jb được là ngon rùi, tạm thời thế đã, cứ dần dần mà tiến chứ ae😁
kaikasim
ĐẠI BÀNG
14 năm
đợi chờ là hạnh phúc vậy..hjxhjx
cdmababy
TÍCH CỰC
14 năm
nói thật ra nếu không có mấy bác unlock và jailbreak thì Apple không có như ngày hôm nay, ở VN mấy người mua được bản quốc tế
jerry154
ĐẠI BÀNG
14 năm
không biết bạn Greycloud đọc comment có sốc không nhỉ,ai vẽ bạn phát biểu thế, quá cảm tính, đó là e kô có tiền ấy chứ. có là em chơi cả IP4 cả Ipad lun. ngặt nổi.......... vế trước là không có😢😢😢😢
vớ vẩn, ai có điều kiện thì họ dùng chứ liên quan quái gì đến nhà bác mà chửi người ta.
Em cũng mới mua đc IP4 bên Pháp, 723 Euros, thực sự ấn tượng và đáng đồng tiền, ở vn nếu 2000$ thì quá chát nhưng ko ngu xuẩn chút nào nếu bạn muốn sở hữu em nó ngay bây giờ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019