[Hướng dẫn chi tiết] Hack root cho HTC Desire có sẵn recovery !

kira0212
5/8/2010 15:35Phản hồi: 173
Đang mò mẫm rom trên các web nước ngoài tự dưng vớ được cái guide này, đã chuột bạch và thành công. Mình biết là có nhiều bạn ngại root vì nhiều cái khó hiểu quá, nhưng cách này thì mình thấy thật sự là dễ dàng, mong là sau khi làm theo hướng dẫn này thì anh em không gặp phải trục trặc gì và up rom liên tọi he he😁

Bước 1: Tạo goldcard (nên làm cái thẻ 1G để làm cái này)
-Mời các bác qua bên PDAViet để đọc hướng dẫn có kèm hình ảnh rất chi tiết của bác PhamQuang
Bước 2: Downloads

* Vào đây và download nó về máy
* Down tiếp cái này

Bước 3: tiến hành root bằng công cụ unrevoked3

1. Giải nén file reflash_package.exe (vừa down về đó) vào đâu cũng được (Nếu máy có winrar thì các bạn nên chuột phải và chọn extract to reflash_package là nó sẽ tự tạo folder và giải nén luôn).
- Giải nén android-usb-driver.zip tương tự như trên
2. Cài driver cho HBoot bằng cách: Tắt máy, giữ nút volume down (giảm volume) và nhấn power, máy sẽ vào HBoot, lúc này bạn cắm điện thoại vào PC, sau đó trên PC vào Device Manager (chuột phải vào My Computer chọn Properties và chọn Device Manager) trên PC sẽ thấy 1 dòng có dấu chấm than màu vàng tên là Other Devices - Android 1.0, click đúp vào nó, chọn Update Driver sau đó cho máy tự tìm driver trong thư mục android-usb-driver vừa giải nén, vậy là xong driver HBoot. Xong mục này cho máy khởi động bình thường bằng cách chọn FASTBOOT, sau đó chọn reboot (dùng phím tăng giảm volume để lên xuống và nút power để chọn), máy sẽ lại boot như bình thường.
3. Cài HTC Sync, sau đó gỡ bỏ luôn(để lại HTC Driver Installer nhé, chỉ gỡ bỏ cái HTC Sync thôi), đừng hỏi mình gỡ bỏ ở đâu nhé :|
4. Restart PC để hoàn tất việc gỡ bỏ (chắc ăn thôi).
5. Chờ Desire khởi động hoàn chỉnh, sau đó vào Settings > Connect to PC > Default connection type > Disk drive và bỏ chọn ‘Ask Me’.
6. Tiếp tục vào Settings > Applications > Development > Tích vào USB Debugging.
7. Quay lại Applications và tích vào Unknown Sources, accept warning luôn. Đến đây các chuẩn bị để root đã xong, ta tiến hành root.
8. Mở thư mục Reflash_package lúc đầu và chạy file reflash.exe (nếu dùng Windows Vista + 7 thì phải click chuột phải chọn Run as Admin nhé).
9. Cắm điện thoại vào máy tính.
10. Chương trình unRevoke3 sẽ tự làm mọi thứ, bạn không cần động vào máy, việc cần làm là ngồi chờ vài phút.
11. Bao giờ chương trình báo Done! có nghĩa là đã root xong, và có cả recovery ClockworkMod bên trong luôn, lúc này ở trên máy sẽ hiện lên các Menu của ClockworkMod.
12. Chọn reboot, đợi máy khởi động xong kiểm tra lại xem trong Menu đã có SuperUser permission chưa (chỉ là kiểm tra cho chắc thôi chứ làm cách này thì 100% là root xong rồi).

Quảng cáo

Các thao tác up rom, up radio thì như bình thường nên mình không nói lại, quan trọng nhất là làm theo cách này thì máy vừa được root mà lại vừa có recovery bên trong luôn, muốn kích hoạt recovery thì làm như bình thường: Tắt máy, giữ phím giảm Volume và nhấn Power, chờ 1 lát và chọn Recovery là sẽ vào được Recovery ClockworkMod.

Các bác hãy làm đúng các thao tác trên, nếu sai thì làm lại, làm đúng các bước như mình nói thì 1 phát ăn ngay. Chúc các bác root và up rom vui vẻ 😃. Theo các report trên diễn đàn PDAViet thì các anh em sử dụng Desire của TMobile, Orange, Telstra đều up phát ăn ngay. Các bác lưu ý làm đúng theo hướng dẫn, nếu có lỗi thì làm lại, làm ko đc thì cứ post lên đây có gì mình sẽ giải đáp. Chúc các bác up rom vui vẻ!

Bác KyoMax cũng đã up thành công trên con SoftBank X06HT Japan (Desire cho thị trường Nhật), do đó có thể nói là cách này sẽ root được cho tất cả các máy Desire các bác nhé :p

Bài này mình đã post bên PDAViet, nay post sang bên này cho anh em TINHTE, định post lâu rồi nhưng diễn đàn đơ đơ đêk vào được 😔
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ơi mình đang xài HTC Desiire cũa nhật.Mình k hĩu hack root và cook rom cho lắm.Vậy nếu mình hack root va cook rom lên 2.2 thì có bàn phím gõ tiếng nhật k?tại mình đang ỡ nhật nếu up lên 2.2 mà k có bàn phím tiếng nhật thì coi như vứt máy òi 😔 Nếu như đã up rùi mún quay về 2.1 gốc lúc đầu cũa dt có dc k? Mình xài ngôn ngữ mặc định là tiếng anh và bàn phím tích hợp sẵn trng máy là tiếng nhật(chứ k phãi là mình hõi ngôn ngữ cũa máy là tiếng nhật)
@KyOMax Bạn ơi HTC của bạn là desire A8181 hả? bạn có bao giờ bị lỗi khởi động lại không? như xài uoợc 10 phút gì oó là bị khởi động lại ấy.
kira0212
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trên lý thuyết thì bất cứ máy Desire nào cũng có thể hack được root cả. Việc hack root sẽ đem lại cho bạn quyền super user, up được các loại rom cook và up được rom của các nhà mạng khác, các vùng khác mà không bị báo lỗi gì hết. Về bàn phím tiếng Nhật thì mình nghĩ đó là phần mềm rời có thể cài được, bạn tìm trên market hoặc trên mạng xem có không. Còn cái input mình cũng ko rõ lắm vì mình có dùng tiếng Nhật đâu, toàn cài Vietnamese IME gõ TV mà
@kira0212 éo tạo được gold card vì link hướng dẫn trên pda hướng dẫn die cmnr!
@kira0212 anh oi cho e hoi? khi root may xong ok roi.may e lai khong vao duoc chplay. a co cach nao khac phuc khong? huong dan e voi nhe. e cam on a nhieu.
ghetthat
ĐẠI BÀNG
14 năm
oánh dấu bài này ngay, mình làm mấy cách rồi mà chưa được, hic, giờ phải thử cách này xem thía lào 😁
kira0212
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhiều anh em PDAViet đã làm thành công rồi, bác cứ làm theo cách này và chú ý đừng bỏ bước nào thì sẽ ok ngay bác ạ, gặp lỗi gì bác cứ post lên trên này anh em giúp đỡ cho nhé!
thinhpps
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn up lai link download cai android-usb-driver.zip này giùm. Mình down không được.
Thanks bạn đã hướng dẫn
kira0212
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ớ, file đấy down bình thường mà bạn :|, mình vừa check lại vẫn được mà, sao bạn ko down đc nhỉ, kiểm tra lại kỹ giùm mình nhé
Mình đã cài dc.Tks bạn đã hướng dẫn,rất hay ^^ Bỗ sung dt mình vào danh sách cài dc cũa bạn lun nhé ^^ SoftBank X06HT Japan 😁
hichic...lam y nhu cac anh chi dan nhung chang thu duoc loi nhuan gi het....khuc dau thi lam duoc...nhung phan sau...thi lai ap a..ap ung....cai htc syn roi go no ra...nhung chi thay cai htc driver thi co cai gi dau ma de go...😔
roi tiep nua...may dau co bao done gi dau...may hien thi man hinh y chang luc nhan volume down + power ay...:( chu dau co thay cai clockworkmod gi gi do....roi cung chang biet may minh da root chua nua....lam sao biet day...hichic....help me please.....ace tinh te oi....
Mình cũng đã hack thành công với công cụ của bác này. Thanks bác nhiều, bài viết rất hay và có ích. àh mà bác cho em hỏi luôn. Trong Phần ClockworkMod này không có phần phân vùng thẻ nhớ àh, e là người mới sử dụng HTC Desire bác chỉ em cách phân vùng thẻ nhớ bằng công cụ nào cũng được nhé. Em muốn up rom lên 2.2 nhưng yêu cầu phải phân vùng thẻ ext2/ext3. thanks bác nhiều
kira0212
ĐẠI BÀNG
14 năm
Rất rất nhiều anh em đã làm được bạn ạ, bạn ko làm được thì nên xem lại mình ấy chứ, mình viết như thế chẳng lẽ còn chưa dễ hiểu hay sao?
Bạn vào Market down về 1 tiện ích gọi là ROM Manager nhé, chạy chương trình và cho nó superuser permissions. Bạn chọn dòng Partition SD Card, chọn EXT là 512Mb và SWAP là 0Mb, vậy là xong 😁
@kira0212 đã xài cách này nhưng up rom Runnymede_AIO_V6.0.4.3_Special_Edition(dung lượng file zip 422 MB) không được, up hoàn thành nhưng khởi động nó treo luôn (chỉ định chờ 30p, nhưng để cả 2 tiếng nó vẫn ra cái màn hình khởi động màu đỏ). Ai giúp hộ cái, ức chế quá
cái này có áp dụng đc cho con legend ko ta? :giggle:
:eek:
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 20 characters.
help help.....chuyện là thế này....em tò mò...tấy mấy nhấn nút power + volume down...rồi bấm nhầm nút recovery....rồi thế là máy em đơ như vậy luôn....phải làm sao bây giờ các anh oi.....hichic....desire của em....
thanhv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tháo pin khởi động lại là Ok thôi
trung82
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái nay có hack cho hboot 0.92 được ko bạn ơi
bây giờ muốn gỡ bỏ Clockworkmod Recovery này, để trở về nguyện bản thì phải làm thế nào hả bác. con của em là Desire Hboot 0.80. thanks bác nhiều
kira0212
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hboot 0.92 hiện tại chưa root được, tuy nhiên vẫn có cách trở về HBoot 0.80 để root 😁
Muốn trở về zin thì bạn chỉ cần down bất cứ 1 rom ship nào của hãng về up (up trong win) là máy sẽ trở về zin. Để chắc chắn 100% thành công thì nên dùng GoldCard (1 số máy yêu cầu GoldCard mới up được ko sẽ báo error kể cả là máy unbrand. Goldcard nôm na là cái thẻ VIP mà mình tạo ra thôi, tác dụng của nó là để up rom thành công ko bao h bị báo error)
Cách này có root cho 2.2 được không chủ thớt? Mình root cho 2.2 but không được, máy mình update qua OTA
kira0212
ĐẠI BÀNG
14 năm
OTA chưa root được bạn ạ, hiện tại bạn cần phải down về 2.1 mới root được. Cái này thì bạn chờ chút vì cái trang hướng dẫn bằng Tiếng Anh nó đang bảo dưỡng, khi nào có mình sẽ cập nhật thêm cái đó. Hiện tại thì cứ dùng 2.2 đi nhé
hêhh, đã làm thành công như bác chủ topic hướng dẫn
tks bác nhé
1 bài viết rất hữu ích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019