[UPDATE FIX]Hướng dẫn cài tiếng Việt cho OS 5.0 không cần up OS/ROM

IcedT
6/8/2010 6:22Phản hồi: 120
[UPDATE FIX]Hướng dẫn cài tiếng Việt cho OS 5.0 không cần up OS/ROM
Bước 1: Download các modules tiếng Việt theo link của cacodemon tại đây.
Bước 2: Copy các file *.cod vào một thư mục.
Bước 3: Nối BB với PC qua USB.
Bước 4: Sử dụng loader của debone (tham khảo tại đây) hoặc vnbbUtils... để load các file *.cod vào máy.

Chú ý: Nếu một số tính năng trong Options bị lỗi, không mở được thì nên dùng file unload.bat (giải nén file đính kèm) đã được tinh chỉnh để xóa các modules tiếng Việt. Chỉ thực hiện trên OS 5.0 (bất kể official, hybrid hay leak).

Mọi công cụ sử dụng cho bài viết nằm dưới file đính kèm.

Cập nhật:

Hướng dẫn fix lỗi không vào được Setup Wizard để thay ngôn ngữ:

Bước 1: Down file đính kèm theo đời máy sử dụng.
Bước 2: Giải nén, kết nối BB với PC.
Bước 3: Dùng Javaloader để load các module *.cod và làm theo hướng dẫn dưới đây để thay đổi sang tiếng Anh.

120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bao giờ có cài tiếng việt cho OS 5.0 trở xuống đây
antonnd87
TÍCH CỰC
14 năm
hehe, phải làm ngay cho em s2 của mình cái mới được, không biết lên nó có bị lỗi tí nào không
thuongphi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hay quá, up cho bác nào thích tiếng Việt 😃
jing
CAO CẤP
14 năm
cái này đúng là hướng dẫn có vợ đẹp ko cần cưới này
Gửi bác Icect:
I/ Các phần bị lỗi trong Options:
- Language and text input
- Màn hình/bàn phím
II/ Cách khắc phục: (không cần phải Unload file cod)
- Vào setup Wirard(trình hướng dẫn cài đặt) -> chọn Language and text input -> mục display sreens and menu items in: chọn sang ngôn ngữ khác(có thể là English chẳng hạn) -> chọn Next ->Finish
- Quay lại menu -> vào các mục bị lỗi trên chỉnh sửa bình thường -> chỉnh sửa xong có thể chọn ngôn ngữ tiếng lại Việt bình thường
Tôi cũng bị tương tự, không thể trở lại giao diện Tiếng Anh, đành phải sử dụng cách unload các file .cod. Hình như phải chọn Language french khi Uprom thì mới được?
cũng bị tương tự, và đang ở màn hình 9 bấm để di chuyển thì bi d8u71ng máy,hic chấc gỡ ra quá mà bác nào chỉ cách e gỡ ra cái chư up lai rôm phê we1
Bác down javaloader ở trang 1 về. Giải nén và chạy file unload.
Mình đả cài dc trên BB8900, hiển thị tốt Tiếng Việt và chuyển qua chuyển lại tốt Tiếng Anh và Tiếng Việt, đâu cần chọn Language French khi ú rom đâu bạn.
MrActor
TÍCH CỰC
14 năm
Mong sao xài Browser hiển thị tốt tiếng việt là ok chứ máy thì không cần cài TV 😁
híc. nhìn cái phiên bản 6.0 mà em thèm quá. huhu. RIM làm thì làm luôn cho all model đi. còn phải đời cao. hic. như thằng apple làm cho từ gen 1 đến gen cuối có phải ngon không
hizzz , tìm máy làm thui . mới bán con 8520 thì có tiếng hix hix
ghitacodon
ĐẠI BÀNG
14 năm
có chuyển qua lại được tiếng anh và tiếng việt ko bác ?
saky
ĐẠI BÀNG
14 năm
minh sua loi nhu cac ban nhung khong duoc. Quay lai menu chinh mat tieng viet
thank bac nhieu sau lai lam don gian qua nhi haaaaaaaaaaaaa .
mình cài đc tiếng việt rồi mà tư dưng mất chức nang di chuyển thư muc . ko thế nao kicks vào di chuyển đc nưa
Các bác cho hỏi cài cái hỗ trợ tiếng Việt này xong có cần dùng autotext (như giải pháp của bác thuyetha ấy) để đánh tiếng Việt nữa không? Có bộ gõ tiếng Việt không (input method, không thấy có .cod tên như thế)? Nếu có, họ gõ kiểu gì: TELEX, VNI hay VN0609?

Thanks
ko bạn ơi ....! dùng autotext nhé
thân
onedie
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy mac sao cài mấy huynh...
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
Rất hay cho những ai không thích giao diện tiếng anh, nhưng mình vẫn thích bản gốc:p
Chuẩ không cần chỉnh :p:p:p:p:p:p
Dùng rất hay bị treo máy! ko sửa đươc như của bác cacodemon nói,vào Language and text input no cứ trơ ra và out luôn khỏi thư mục đó! gỡ ra thôi. mình đang dùng rom 862 cho 9700
icetakoo
ĐẠI BÀNG
14 năm
thích quá, giờ dc xài tiếng việt trên BB rồi
PS: ko hiểu sao dạo này vào tinhte khó quá, từ hồi chuyển sang đuôi .vn vào lúc đc lúc ko @@
letanfia
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cũng vậy ! vào tinh tế khó quá...không hiểu sao. mong các mode xem lại cho anh em vào cho dễ.
saky
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã chuyển qua tiếng anh thi không chuyển lại tiếng việt được..... xin chỉ giáo
Xài tiếng Anh cho nó pro 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119